๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:54:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนโครงการขนาด 11 มม. นายทะเบียนไม่ให้ ป.3  (อ่าน 17467 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:28:30 AM »

..งานนี้ "นาย" ตกหลุม .."นายทะเบียน"..อยู่ดีไม่ว่าดี..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:49:06 AM »

ตำรวจยังไม่ได้แล้วเราประชาชนคนธรรมดาล่ะคงหมดสิทธิ ผมเคยเจอตำรวจที่บ้านผมไปล่อซื้อยาบ้า คนขายไหวตัวทันยิงปืนเพื่อเปิดทางหนีตำรวจๆเลยสวน .45 กลับไปจึงสามารถหยุดคนร้ายได้ เห็นหรือยังครับอาวุธที่จะไปต่อสู้กับคนร้ายต้องมีอนุภาพเหนือกว่าอาวุธคนร้าย
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:04:15 AM »

ผมเองมีความคิดต่อต้านเรื่องนี้มาโดยตลอดตั้งแต่เริ่มอ่านหนังสืออวป.ตอนปี 35         เพราะได้เข้าใจในเรื่องอาวุธปืนและขีปนวิธีที่ผู้พันสุพินท์, อาจารย์ผณิศวร  ได้ให้ความรู้เลยทำให้เข้าใจว่าไอ้คนที่นั่งอยู่ในตำแหน่งนายทะเบียนและมีอำนาจที่จะให้หรือไม่ให้ เขาเข้าใจดีหรือไม่    ผมเคยใช้ 686 ตอนอยู่พื้นที่ปกติ แต่พอมาทำงานพื้นที่เสี่ยง(มาก)เมื่อมีโอกาสก็เลยต้องการเปลี่ยนไปใช้ปืนที่มันตอบสนองความต้องการใช้ทันท่วงที  แต่เชื่อใหมกว่าผมจะได้มา  ผมต้องย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่อีกอำเภอหนึ่ง  เพราะอำเภอที่ผมมีภูมิลำเนาอยู่ นายทะเบียนไม่อนุญาต  โดยให้เหตุผลมาในกระดาษแผ่นเล็กๆว่ามีแล้วหนึ่งกระบอก  โดยที่ผมไม่มีโอกาสชี้แจงเหตุผลและความจำเป็นเลย  เสียดายตอนนั้นถ้าท่านผู้การสุพินท์แนะนำไวอีกนิดผมว่าคงต้องสนุกแน่  แล้วนายทะเบียนแต่ละท้องที่ก็ไม่เหมือนกันบางที่แค่ตำบลเดียวมีปืนหลายพันกระบอกน๊ะครับ คิดดูออกได้ยังไงก็อ้างสถานการณ์อย่างเดียว  ใครอยากรู้บางยกมือขึ้นผมมีข้อมูลคร่าวๆเฉพาะตำบลเดียวถ้ารวมทั้งอำเภอคิดดูว่าเท่าไหร่ Huh Huh
ขอบคุณที่ทุกท่านแสดงความเห็นครับ  ผมเคยย้ายทะเบียนบ้านจะที่ทำงานปัจจุบันไปอำเภอที่มีปัญหานี้นายอำเภอคนก่อนท่านให้ความกรุณามากครับแต่ท่านย้ายไปแล้ว พอคนใหม่มาก็มีปัญหาเลยครับ คิดว่าจะไม่ย้ายหนีแล้วต้องสู้ให้ถึงที่สุดครับ ผมใช้ 9 มม.ประจำตัว เมื่อเจอเหตุการณ์ที่ต้องใช้ปืน(ช่วงสงครามยาเสพติด) ใช้แล้วอำนาจของปืนมันไม่เป็นอย่างที่คิดก็เลยอยากจะเปลี่ยนมาใช้ขนาด 11 มม.บ้าง แต่ก็มีปัญหามากเหลือเกินครับ ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:20:38 AM »

ผมเองมีความคิดต่อต้านเรื่องนี้มาโดยตลอดตั้งแต่เริ่มอ่านหนังสืออวป.ตอนปี 35         เพราะได้เข้าใจในเรื่องอาวุธปืนและขีปนวิธีที่ผู้พันสุพินท์, อาจารย์ผณิศวร  ได้ให้ความรู้เลยทำให้เข้าใจว่าไอ้คนที่นั่งอยู่ในตำแหน่งนายทะเบียนและมีอำนาจที่จะให้หรือไม่ให้ เขาเข้าใจดีหรือไม่    ผมเคยใช้ 686 ตอนอยู่พื้นที่ปกติ แต่พอมาทำงานพื้นที่เสี่ยง(มาก)เมื่อมีโอกาสก็เลยต้องการเปลี่ยนไปใช้ปืนที่มันตอบสนองความต้องการใช้ทันท่วงที  แต่เชื่อใหมกว่าผมจะได้มา  ผมต้องย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่อีกอำเภอหนึ่ง  เพราะอำเภอที่ผมมีภูมิลำเนาอยู่ นายทะเบียนไม่อนุญาต  โดยให้เหตุผลมาในกระดาษแผ่นเล็กๆว่ามีแล้วหนึ่งกระบอก  โดยที่ผมไม่มีโอกาสชี้แจงเหตุผลและความจำเป็นเลย  เสียดายตอนนั้นถ้าท่านผู้การสุพินท์แนะนำไวอีกนิดผมว่าคงต้องสนุกแน่  แล้วนายทะเบียนแต่ละท้องที่ก็ไม่เหมือนกันบางที่แค่ตำบลเดียวมีปืนหลายพันกระบอกน๊ะครับ คิดดูออกได้ยังไงก็อ้างสถานการณ์อย่างเดียว  ใครอยากรู้บางยกมือขึ้นผมมีข้อมูลคร่าวๆเฉพาะตำบลเดียวถ้ารวมทั้งอำเภอคิดดูว่าเท่าไหร่ Huh Huh
ขอบคุณที่ทุกท่านแสดงความเห็นครับ  ผมเคยย้ายทะเบียนบ้านจะที่ทำงานปัจจุบันไปอำเภอที่มีปัญหานี้นายอำเภอคนก่อนท่านให้ความกรุณามากครับแต่ท่านย้ายไปแล้ว พอคนใหม่มาก็มีปัญหาเลยครับ คิดว่าจะไม่ย้ายหนีแล้วต้องสู้ให้ถึงที่สุดครับ ผมใช้ 9 มม.ประจำตัว เมื่อเจอเหตุการณ์ที่ต้องใช้ปืน(ช่วงสงครามยาเสพติด) ใช้แล้วอำนาจของปืนมันไม่เป็นอย่างที่คิดก็เลยอยากจะเปลี่ยนมาใช้ขนาด 11 มม.บ้าง แต่ก็มีปัญหามากเหลือเกินครับ ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ

ช่วงที่ยังไม่ได้ 11  ก็หาลูกดีๆ 9 หัวรู  ใช้ไปพลางๆ ก่อนแล้วกันครับ  เอาใจช่วยครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:16:15 PM »

เอาใจช่วยครับ.........ขอผู้บังคับบัญชาเข้าใจและอยู่ข้างเรา

ก็เดินหน้าได้เต็มสูบเลยครับ.......สร้างบรรทัดฐาน   แต่ทายว่าเดี๋ยวก็ออกให้ครับ  ป.3  เพราะเค๊าเอาสีข้างเข้าถู  แต่เราอ้างอิง พ.ร.บ.  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:24:41 PM »

***แต่ทายว่าเดี๋ยวก็ออกให้ครับ  ป.3  เพราะเค๊าเอาสีข้างเข้าถู  แต่เราอ้างอิง พ.ร.บ.  เยี่ยม   เยี่ยม
PATEE
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:28:44 PM »

อำเภอไหน จังหวัดอะไร มีชื่อว่าอย่างไร
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 03:38:47 PM »

ป.3 ของจขกท.คุณsg228/17 ออกหรือยังครับ Wink
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 04:01:48 PM »

ป.3 ของจขกท.คุณsg228/17 ออกหรือยังครับ Wink

ผมก็อยากรู้เช่นกันว่า ออกหรือยัง ติดตามมานานแล้ว และยังเป็นกำลังใจให้อยู่

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 04:19:05 PM »

เอาใจช่วยครับ   ยังไงช่วยแจ้งผลด้วยครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
กิต
Jr. Member
**

คะแนน 6

ชีวิตมันก็เป็นอย่างนี้เอง

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 09:23:11 PM »

น่านดิ  จะหวงไปทำไมครับนายท่าน ตกใจหน้าซีด

ฟ้า......ไม่ได้แบ่งคนธรรมดา กับยอดคนออกจากกัน แต่ยอดคนจะปรากฎขึ้นเองจากประสพการณ์ และการฝึกฝนนั่นเอง
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 08:58:11 PM »

เรียนท่านธำรง และทุกท่านที่เข้ามาเอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ ผมยังไม่ได้ ป.3 ครับ รอจนถึงวันที่ 25 พ.ค.51 ผมจะรวบรวมเอกสารแล้วปรึกษาท่านผู้รู้ทุกท่านเพื่อยื่นฟ้องต่อไปครับ  นอกจากจะไม่ออก ป.3 ให้ผมแล้วยังชะลอออก ป.3 ให้กับเพื่อนๆ ของผมด้วย ถึงแม้จะอยู่คนละอำเภอก็ตามครับ แล้วยังประกาศว่าต่อไปนี้ต้อง สั้นหนึ่ง ยาวหนึ่ง เท่านั้นครับ มีมากกว่านี้ไม่ต้องรับเอกสารเลย เมื่อไหร่พวกนี้จะตื่นซะทีครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:32:26 PM »

กระทู้นี้ไม่ให้จนท.ตร.ซื้อปืนสวัสดิการ
และยังมีอีกกระทู้เรียกเงินจนท.ตร.เป็นค่าบำรุงอำเภอ

บ้านเมืองนี้เป็นอะไรกันหนอ  Undecided

sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 10:33:58 PM »

พวกนี้เมื่อไหร่จะรู้สำนึกเสียทีครับ  ว่ากฎหมายพัฒนาไปไกลแค่ไหน ใช้แต่ความรู้สึกเคยชินที่ปฎิบัติต่อๆกันมา เหมือนกับว่าไม่ต้องการส่งเสริมให้คนดีมีปืนถูกต้องตามกฎหมาย โดยสร้างกฎ ข้อบังคับ ขึ้นมาโดยไม่ดูกฎหมายเลย  แต่ผมขอเว้นให้กับนายทะเบียนบางท่านที่เข้าใจ เข้าถึง ผู้ที่ต้องการมีปืน ให้โดยไม่มีเงื่อนไขและสิ่งตอบแทน ขอความสุขความเจริญ จงมีแด่ท่านเหล่านี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 11:55:51 PM »

มาเป็นกำลังใจให้ครับ
ผมก็เคยมีปัญหาเรื่องนายทะเบียนไม่ออกใบ ป.๓ ปืนโครงการขนาด .๔๕ เหมือนกัน (ผมเป็นข้าราชการพลเรือน)
ก็ได้คำปรึกษาจากใน web ดำเนินการจนกระทั่งได้มาครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์