๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:52:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนโครงการขนาด 11 มม. นายทะเบียนไม่ให้ ป.3  (อ่าน 17470 ครั้ง)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 05:42:13 PM »

มท.1 อนุมัติโครงการ...แต่นายทะเบียนไม่อนุญาตให้ซื้อ  Undecided

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
mntt
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 07:10:45 PM »

ผมว่าปืนโครงการเปลี่ยนมือยากครับ  เพราะของผมแปะหัวใบ ป.4 เลยห้ามโอนเว้นแต่ตกทอดทางมรดก  ตามหนังสือ มท.0209.3/14684 ลง 15 ต.ค.41
ช่วยเชียร์ครับ
[/quote]
มีคนเล่าให้ฟัง ไม่รู้จริงไหมครับ เค้าว่าถือ ป4 ห้ามโอนไว้ซักระยะ แจ้งป4 หาย นายทะเบียนออกใบใหม่ คำสั่งแปะหัวใบ ป4 หายไปแล้ว 5555
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:43:52 PM »

ก่อนจะเชียล์ ขอข้อมูลเพิ่มครับ ที่เค้าว่ามีปืนอยู่หลายกระบอกจริงไหมครับ แล้วมีกี่กระบอก มีขนาดเท่ากับที่จะขอเพิ่มหรือเปล่าครับ ถ้ามีอยู่แล้ว ที่จะขอใหม่แจ้งเหตุผลอย่างไรครับ พักนี้ต้องเห็นใจนายทะเบียนบ้างครับ มีแต่ปืนโครงการตรวจสอบคัดกรองลำบาก ท่านคงกลัวเปลี่ยนมือไปอยู่กับคนไม่ดีครับ
มีหลายกระบอกจริง แต่เป็นคนละขนาดกับที่จะขอใหม่
              - ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจและเอาใจช่วยผมครับ  จริงๆ แล้วผมอยากจะทำให้ผู้ที่มีอำนาจอยู่ในมือและคิดว่าจะให้ใครก็ได้หรือจะไม่ให้ใครก็ได้  ได้คิดว่าปัจจุบันมีกฎหมายที่พัฒนาไปไกลแล้ว กฎหมายที่ท่านรู้และท่านปฏิบัติอยู่มันล้าสมัยแล้วครับ

ประชาชนหรือข้าราชการก็มีสิทธิเท่าเทียมกันไม่ใช่หรือ
เมื่อมีศาลปกครองเป็นที่พึ่งก็ควรจะใช้สิทธิตามที่มี  ผมเห็นด้วยครับ
แต่อย่างไรข้าราชการก็ยังมีผู้บังคับบัญชาอยู่อีกชั้น  อธิบายให้เข้าใจคงไม่ยาก
เพราะอย่างไรก็เลือดสีเดียวกัน   เอาใจช่วยครับ เยี่ยม
ที่ผมดำเนินการอุทธรณ์อยู่ผู้บังคับบัญชาผมยังไม่เห็นด้วยเลย และคิดว่าผมไม่มีสิทธิอุทธรณ์ ตามความคิดแบบเดิมๆ ขอบคุณครับที่แสดงความเห็น
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 04:27:57 PM »

ไม่รู้ว่าที่สถานีมีเจ้าหน้าที่นิติการหรือเปล่า ถ้ามีลองขอคำปรึกษาเพื่อหาข้อสรุปว่าได้หรือไม่ได้
โดยทั่วไปแล้วนิติการของหน่วยงานจะต้องหาทางช่วยบุคคลากรของหน่วยงานอยู่แล้ว

ตามความคิดของผม คิดว่าคนทำหน้าที่เป็นตำรวจไม่สนใจว่ายศอะไรสามารถขอปืนพกได้ทุกรุ่นนะครับ
น่าอิจฉาชมัด เพิ่งเคยได้ยินนี้หละครับว่าตำรวจขอใบปอ 3 ไม่ได้ ในโลกนี้ล้วนมีสิ่งไม่คาดคิดเสมอ
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 04:50:14 PM »

เจอด้วยกันทั้งนั้นและครับบางที่ต้องมีน้ำมันหล่อลื่นนะครับ(ได้ยินเจ้าหน้าเป็นปลัดบอก)ว่าขอขนาดนี้เท่านี้อะไรทำนองนั้น รู้สึกแย่แต่ก็จำใจเพราะซื้อปืนมาแล้ว(เป็นมือ 2 ครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 08:30:53 PM »

...ขอทราบอำเภอทางหลังจอได้ไหมครับ ถ้าไม่เป็นการส่วนตัวเกินไป น่าจะคุยกันได้ ข้าราชการทำงานในอำเภอเดียวกันเดี่ยวจะมองหน้ากันไม่ติด... ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NIR45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:05:18 PM »

บางอำเภอ..เจ้าหน้าที่บอกว่า..  เออ. นายสั่งว่า ขนาด .45 เนี่ยต้องนายร้อยขึ้นไปนะ..และก็ยื่นเรื่องคืนให้ผม..ให้ขึ้นไปหานายฯเอง... พอขึ้นไป(ท่าทางนายอำเภออึกอัก) เอา .45 เหรอ...ครับ... หา.จ่ายเงินไปแล้วเหรอ....ครับ....พยักหน้า..หงึก.. ไหว้..ผมก็ถือกลับไปให้เจ้าหน้าที่..ดำเนินการเลยเพ่...และก็ได้ไป..(เคยคุยเรื่องนี้กับปลัด...บอกว่าไม่ได้ให้ใครง่าย ๆ นะ.45 เส้นใหญ่นี่เรา..) เฮ้อ. เศร้า.ก็เป็นกำลังใจให้ครับ
...ตอนนี้ผมจะขอ .22 ครับ  Shocked
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 07:52:54 PM »

ขอบคุณทุกท่าน ไหว้ที่เข้ามาให้กำลังใจและแสดงความคิดเห็นครับ ไหว้
บางอำเภอ..เจ้าหน้าที่บอกว่า..  เออ. นายสั่งว่า ขนาด .45 เนี่ยต้องนายร้อยขึ้นไปนะ..และก็ยื่นเรื่องคืนให้ผม..ให้ขึ้นไปหานายฯเอง... พอขึ้นไป(ท่าทางนายอำเภออึกอัก) เอา .45 เหรอ...ครับ... หา.จ่ายเงินไปแล้วเหรอ....ครับ....พยักหน้า..หงึก.. ไหว้..ผมก็ถือกลับไปให้เจ้าหน้าที่..ดำเนินการเลยเพ่...และก็ได้ไป..(เคยคุยเรื่องนี้กับปลัด...บอกว่าไม่ได้ให้ใครง่าย ๆ นะ.45 เส้นใหญ่นี่เรา..) เฮ้อ. เศร้า.ก็เป็นกำลังใจให้ครับ
...ตอนนี้ผมจะขอ .22 ครับ  Shocked
ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ ผมเคยเข้าไปคุยกับนายอำเภอแล้วครับ  แต่ก็ยังไม่ให้ครับ
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 03:03:04 PM »

ตอนนี้ผมยื่นอุทธรณ์ครบ 1 เดือนแล้วครับ มีหนังสือแจ้งจากทางอำเภอมาว่าได้เสนอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องรับทราบแล้ว ไหว้ และได้แจ้งให้ผู้บังคับการทราบแล้วด้วย(ผมอุทธรณ์ต่อ มท.1) แล้วมันเกี่ยวอะไรกับผู้บังคับการครับ Huh
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 03:22:47 PM »

ตอนนี้ผมยื่นอุทธรณ์ครบ 1 เดือนแล้วครับ มีหนังสือแจ้งจากทางอำเภอมาว่าได้เสนอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องรับทราบแล้ว ไหว้ และได้แจ้งให้ผู้บังคับการทราบแล้วด้วย(ผมอุทธรณ์ต่อ มท.1) แล้วมันเกี่ยวอะไรกับผู้บังคับการครับ Huh

สงสัยจะให้ผู้การขู่พี่ท่านละแบบว่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ เอานายมาบังคับพี่ละทีนี้ เอาใจช่วยครับ สู้ต่อไป

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 07:46:01 PM »

สงสัยจะให้ผู้การขู่พี่ท่านละแบบว่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ เอานายมาบังคับพี่ละทีนี้ เอาใจช่วยครับ สู้ต่อไป
         ขอบคุณ ไหว้ครับที่ให้กำลังใจ
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:13:42 PM »

สู้ครับ
แบบนี้ต้องสู้
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:54:27 PM »

อดทนต่อไปครับ Grin
ขอแสดงความนับถือ เยี่ยม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
-pk-
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 11:19:36 AM »

สู้ต่อไปครับ
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 04:45:32 PM »

สู้ครับ วันศุกร์ที่ผ่านมาผมก็เพิ่งไปยื่นอุธรณ์มา กรณีเดียวกันนี่ล่ะครับ

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์