๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:28:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนโครงการขนาด 11 มม. นายทะเบียนไม่ให้ ป.3  (อ่าน 17528 ครั้ง)
aka11"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 08:18:33 PM »

แก้ไขเอกสารให้ถูกต้องก่อนครับ........แล้วค่อยลุยต่อ......ข้ออ้างของท่านนายอำเภอจะได้ลดลงครับ.....เอาใจช่วยครับ

ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตนเป็นที่สอง                             ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:35:56 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ ขอบคุณท่านธำรงที่ชี้แนะได้ดีมากครับ ผมขอถามต่อเลยนะครับ ว่ากรณีของผมจะต้องขอหนังสือยันยืนคำสั่งอีกหรือไม่ครับเพราะการที่นายทะเบียนแทงมาในใบปะหน้าคำร้องขออนุณาตถือว่าเป็นคำสั่งสื่อความหมายในรูปแบบอื่นหรือไม่ครับ
  - เรียนท่าน aka11 ที่ท่านว่าแก้ไขเอกสารให้ถูกต้อง  ผมไม่เข้าใจครับ จะให้แก้ไขอะไรอีก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:58:57 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ ขอบคุณท่านธำรงที่ชี้แนะได้ดีมากครับ ผมขอถามต่อเลยนะครับ ว่ากรณีของผมจะต้องขอหนังสือยันยืนคำสั่งอีกหรือไม่ครับเพราะการที่นายทะเบียนแทงมาในใบปะหน้าคำร้องขออนุณาตถือว่าเป็นคำสั่งสื่อความหมายในรูปแบบอื่นหรือไม่ครับ
  - เรียนท่าน aka11 ที่ท่านว่าแก้ไขเอกสารให้ถูกต้อง  ผมไม่เข้าใจครับ จะให้แก้ไขอะไรอีก

ผมไม่เห็นว่าที่นอภ.บันทึกในใบปะหน้านั้น ได้ระบุอย่างไร....เป็นการตอบคำขอเราโดยตรง  หรือเพียงสื่อถึงจนท.ที่เกี่ยวข้อง
แต่จะอย่างไร เราก็มีคำขอเป็นหนังสือถึงนอภ.ได้เลยครับ ว่าขอให้ออกคำสั่งทางปกครองเป็นหนังสือให้ชัดเจนตามฯวิฯปกครอง มาตรา ๓๖ และ ๓๗
เพื่อเราจะได้ดำเนินการใช้สิทธิตามกฎหมายต่อไป Smiley

sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 02:10:57 PM »

ขอบคุณท่านธำรงครับ 
ในใบปะหน้าคำร้องเป็น เรื่อง ผลการตรวจสอบการครอบตรองอาวุธปืนของผู้ยื่นขออนุญาต
จนท.ผู้ดำเนินการแจ้งผลการตรวจสอบการครอบครองของผู้ขออนุญาต ว่า มี 1,2,3,4,5, กระบอก แล้วลงชื่อจนท.ผู้ดำเนินการ  นอภ.ได้บันทึกในเอกสารฉบับดังกล่าวว่า   - ทราบ
                                                                             - ที่ขอเพิ่มอีก  1  กระบอกไม่อนุญาต เพราะมีแล้วถึง 5       กระบอก และมีภูมิลำเนาไม่ตรงกับท่ปฎบัติงานจริง
ลายเซ็นนายอำเภอ
(ชื่อนายอำเภอ)
ตำแหน่ง
แค่นี้ครับผมลอกมาจากหนังสือปะหน้าตามข้อความข้างต้นครับ ผมจะต้องทำหนังสือถึงนายทะเบียนหรือไม่ครับครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 05:03:22 PM »

แค่นี้ครับผมลอกมาจากหนังสือปะหน้าตามข้อความข้างต้นครับ ผมจะต้องทำหนังสือถึงนายทะเบียนหรือไม่ครับครับ

ลอกข้อความมาเอง มันก็ใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ซิครับ

ผมว่าเอาอย่างนี้....ไปขอถ่ายเอกสารหนังสือปะหน้าที่ว่า ขอให้จนท.เซ็นรับรองสำเนามาด้วย บอกจะไปแนบเรื่องอุทธรณ์มท.1 ดูซิว่าจะยอมให้เป็นคำสั่งทางปกครองแบบนี้ไปถึงมท.1ไหม......ผมว่าไม่....แต่ถ้าได้มาก็แจ๋วมาก...มันแสดงความไม่เข้าท่า(ดี)

ถ้าไม่ให้ถ่าย ไม่รับรองสำเนาให้ ก็ขอให้ออกเอกสารคำสั่งปฎิเสธมา .... ให้เรียบร้อย ถูกต้องตามกฎหมาย

ถ้าเกิดไม่ออกเอกสารให้ เราก็ถือว่ายังไม่ทราบผลใดๆ ....ยื่นป.1ไปก็สองเดือนกว่าแล้ว ก็ทำเป็นหนังสือทวงถามผลการพิจารณาไปครับ  Smiley

sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:49:29 PM »

เรียนท่านธำรง ข้อความที่ลอกมาผมหมายถึงผมได้รับสำเนาใบปะหน้าที่ จนท. ได้ถ่ายสำเนาให้ผม หลังจากที่ให้ผมไปเซ็นรับเอกสารกลับมาเก็บไว้ โดยจนท.ได้เก็บใบปะหน้าตัวจริงไว้พร้อมกับใบ ป.1 และได้คืนเอกสารที่แนบประกอบคำร้องทั้งหมดให้ โดยไม่ได้เซ็นรับรองสำเนาให้ผมและแสดงความเขี้ยวโดยถ่ายเอกสารแกล้งให้วันที่ที่ผมเซ็นรับไม่เห็นด้วย ขอบคุณครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:16:46 PM »

คิดว่าพอจะเข้าใจที่คุณsg228/17กล่าวมาบ้างแล้วครับ

ผมคิดว่าต้องเตรียมเอกสารที่เกี่ยวข้องให้พร้อมครับ
เริ่มจาก เอกสารเงื่อนไขปืนสวัสดิการ - หนังสือตอบรับ - สำเนาป.1 - สำเนาเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการพิจารณาที่เราได้มา
เพื่อเป็นข้อมูลนำมาหารือ ขอความคิดความเห็นจากผู้รู้ ... ปืนสวัสดิการมีปมเงื่อนบางประการ ที่ต่างไปจากการขอป.3 ของประชาชน
ต้องคิด..ต้องตกลงใจให้ได้ก่อนครับ ว่าจะอุทธรณ์หรือไม่ เพราะข้าราชการมีแรงเสียดทานแยะ เข้าใจและเห็นใจ

คุยกันหลังไมค์ ทางPMได้นะครับ  Smiley

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:23:13 PM »

เรียนคุณsg228/17จขกท.
ผมนำเรื่องหารือในสพป.แล้ว
มีความเห็นกันว่า คงเป็นเรื่องสติแตก
ที่ใช้เหตุผลว่า "มีปืนแล้ว 5 กระบอก และมีภูมิลำเนาไม่ตรงกับที่ปฏิบัติงานจริง" มาปฏิเสธคำขอฯ

เมื่อปฏิเสธฯ เราก็อุทธรณ์ครับ.... ร่างคำอุทธรณ์คงเสร็จในไม่ช้า ต้นสัปดาห์คงนำไปยื่นได้

คำอุทธรณ์อาจต้องหยิกๆเหน็บๆแกมฟ้องมท.1   ให้ท่านนอภ.เจ็บๆคันๆบ้างนะครับ  คิก คิก คิก คิก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 11:25:00 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับผม

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:17:48 AM »

Cheesyอิจฉาครับ...กำลังจะได้เพิ่มอีก Grinอย่าถอยนะครับถ้ามีแรงเสียดทาน Cheesyขออนุญาตอย่างที่พี่ธำรงบอกครับ

คิดว่าพอจะเข้าใจที่คุณsg228/17กล่าวมาบ้างแล้วครับ

ผมคิดว่าต้องเตรียมเอกสารที่เกี่ยวข้องให้พร้อมครับ
เริ่มจาก เอกสารเงื่อนไขปืนสวัสดิการ - หนังสือตอบรับ - สำเนาป.1 - สำเนาเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการพิจารณาที่เราได้มา
เพื่อเป็นข้อมูลนำมาหารือ ขอความคิดความเห็นจากผู้รู้ ... ปืนสวัสดิการมีปมเงื่อนบางประการ ที่ต่างไปจากการขอป.3 ของประชาชน
ต้องคิด..ต้องตกลงใจให้ได้ก่อนครับ ว่าจะอุทธรณ์หรือไม่ เพราะข้าราชการมีแรงเสียดทานแยะ เข้าใจและเห็นใจ

คุยกันหลังไมค์ ทางPMได้นะครับ  Smiley

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:15:42 PM »

Grin  เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 05:55:03 PM »

ผมขอขอบคุณท่านธำรง ท่านผู้การสุพินท์ และสพป.ทุกท่านครับ ที่

เรียนคุณsg228/17จขกท.
ผมนำเรื่องหารือในสพป.แล้ว
มีความเห็นกันว่า คงเป็นเรื่องสติแตก
ที่ใช้เหตุผลว่า "มีปืนแล้ว 5 กระบอก และมีภูมิลำเนาไม่ตรงกับที่ปฏิบัติงานจริง" มาปฏิเสธคำขอฯ

เมื่อปฏิเสธฯ เราก็อุทธรณ์ครับ.... ร่างคำอุทธรณ์คงเสร็จในไม่ช้า ต้นสัปดาห์คงนำไปยื่นได้

คำอุทธรณ์อาจต้องหยิกๆเหน็บๆแกมฟ้องมท.1   ให้ท่านนอภ.เจ็บๆคันๆบ้างนะครับ  คิก คิก คิก คิก

กรุณาให้คำปรึกษาและชี้แนะช่องทางให้กับผม ขอบคุณครับ
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 06:55:25 PM »

เขามาให้กำลังใจ ครับ
ต่อ 686
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 08:49:57 PM »

มาเป็นกำลังใจ และลุ้นด้วยครับ
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 11:44:29 PM »

สู้..สู้.. เยี่ยม

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์