๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:18:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนโครงการขนาด 11 มม. นายทะเบียนไม่ให้ ป.3  (อ่าน 17554 ครั้ง)
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:08:37 PM »

แก้ไขข้อมูลในเอกสารให้ตรงตามข้อเท็จจริงก่อนครับ
แล้วทำหนังสือปะหน้านำส่ง..ขออีกครั้ง..ขมวดท้ายในหนังสือนิดนึงว่า...
ผลเป็นประการใดโปรดแจ้งให้ทราบด้วย(แจ้งที่อยู่ในหนังสือด้วยและอย่าลืมขอสำเนาหนังสือที่อำเภอลงรับไว้แล้วเป็นหลักฐานนะครับ)
 Grinคราวนี้ก็ต้องมาลุ้นกันอีก รอบว่าให้..หรือไม่ให้..แล้วค่อยว่ากันอีกสเต็บครับ
หมายเหตุ..  ที่ต้องทำแบบนี้เพราะมันเป็นทางเดียวที่นายทะเบียนฯ..เค๊าแหยงกัน
                  เคยมีเพื่อนข้าราชการทำแล้วได้ผลครับ..โชคดีนะครับ

ลองทำตามที่พี่เขาบอกก่อนนะครับ เผื่อได้ เอาใจช่วยครับ เยี่ยม

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:20:29 PM »

เอาใจช่วยนะครับ นายทะเบียนอาจไม่มีประสบการณ์โดนฟ้องครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:06:06 PM »

กองเชียร์มาแล้ว
ลุยโลดพี่
มีอะไรให้ช่วยบอกมาได้ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:35:59 PM »

ขอคำสั่งไม่อนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรครับ...

ได้แล้วมาปรึกษาสพป.ครับ...
t123
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 01:24:48 AM »

ผมเป็นประชาชนธรรมดา ขอป.๓ 9มม ยังไม่ได้เลยครับพี่ท่าน
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 01:44:53 AM »

ผมเป็นประชาชนธรรมดา ขอป.๓ 9มม ยังไม่ได้เลยครับพี่ท่าน

อยู่ที่ไหนค่ะ แล้วถามเค้าหรือเปล่าไม่ให้เพราะอะไร
ponphan
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 06:56:16 AM »

]ลองทำใจ ไปคุยกับท่านดีๆ  สุดท้ายบอกตรงๆว่าผมชอบปืน เอาไว้มองกอดลูบเท่านั้น ปีนที่มีทะเบียนไม่ใช้ยิงคนหรอก
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:35:09 AM »

นำเรียนทุกท่าน วันนี้ผมไปรับเอกสารที่อำเภอมาแล้ว เหตุผลที่ไม่อนุญาต ท่านได้แทงไว้ในหนังสือที่จนท.ได้ตรวจสอบการครอบครองอาวุธปืนของผม ว่าไม่อนุญาตเนื่องจากภูมิลำเนาที่อยู่อาศัยไม่ตรงกับสถานที่ทำงานและมีอาวุธปืนอยู่แล้วหลายกระบอก  ดังนั้นผมจะอุทธรณ์คำสั่งดังกล่าว ผมขอทราบเหตุผลที่จะอทธรณ์และเอกสารที่จะต้องแนบเรื่องอุทธรณ์ ต้องใช้เอกสารตัวจริงหรือว่าสำเนาครับ หรือว่าต้องสำเนาเอกสารทั้งหมดแนบไปด้วย ขอบคุณครับ
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:44:57 AM »

นำเรียนทุกท่าน วันนี้ผมไปรับเอกสารที่อำเภอมาแล้ว เหตุผลที่ไม่อนุญาต ท่านได้แทงไว้ในหนังสือที่จนท.ได้ตรวจสอบการครอบครองอาวุธปืนของผม ว่าไม่อนุญาตเนื่องจากภูมิลำเนาที่อยู่อาศัยไม่ตรงกับสถานที่ทำงานและมีอาวุธปืนอยู่แล้วหลายกระบอก  ดังนั้นผมจะอุทธรณ์คำสั่งดังกล่าว ผมขอทราบเหตุผลที่จะอทธรณ์และเอกสารที่จะต้องแนบเรื่องอุทธรณ์ ต้องใช้เอกสารตัวจริงหรือว่าสำเนาครับ หรือว่าต้องสำเนาเอกสารทั้งหมดแนบไปด้วย ขอบคุณครับ
ใช้สำเนาครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 02:05:58 PM »

ดูให้ดีๆครับ ว่าเอกสารนั้น เป็นเอกสารแจ้งปฏิเสธการอนุญาตฯ แล้วหรือยัง
คำสั่งทางปกครองที่ถูกต้อง......นายทะเบียนฯต้องมีหนังสือแจ้งยังผู้ขอโดยตรง
ถ้าไม่ถูกต้อง....ก็ต้องร้องขอ.....ถ้าร้องขอแล้วไม่ได้.....ก็กลายเป็นเรื่องละเว้นฯ

ลองอ่านๆดู ....... พระราชบัญญัติวิธีปฏิบัติราชการทางปกครอง พ.ศ. ๒๕๓๙ นะครับ .....

มาตรา ๓๔ คำสั่งทางปกครองอาจทำเป็นหนังสือหรือวาจาหรือโดยการสื่อความหมายในรูปแบบอื่นก็ได้ แต่ต้องมีข้อความหรือความหมายที่ชัดเจนเพียงพอที่จะเข้าใจได้

มาตรา ๓๕ ในกรณีที่คำสั่งทางปกครองเป็นคำสั่งด้วยวาจา ถ้าผู้รับคำสั่งนั้นร้องขอและการร้องขอได้กระทำโดยมีเหตุอันสมควรภายในเจ็ดวันนับแต่วันที่มีคำสั่งดังกล่าว เจ้าหน้าที่ผู้ออกคำสั่งต้องยืนยันคำสั่งนั้นเป็นหนังสือ

มาตรา ๓๖ คำสั่งทางปกครองที่ทำเป็นหนังสืออย่างน้อยต้องระบุ วัน เดือนและปีที่ทำคำสั่ง ชื่อและตำแหน่งของเจ้าหน้าที่ผู้ทำคำสั่ง พร้อมทั้งมีลายมือชื่อของเจ้าหน้าที่ผู้ทำคำสั่งนั้น

มาตรา ๓๗ คำสั่งทางปกครองที่ทำเป็นหนังสือและการยืนยันคำสั่งทางปกครองเป็นหนังสือต้องจัดให้มีเหตุผลไว้ด้วย และเหตุผลนั้นอย่างน้อยต้องประกอบด้วย

(๑) ข้อเท็จจริงอันเป็นสาระสำคัญ
(๒) ข้อกฎหมายที่อ้างอิง
(๓) ข้อพิจารณาและข้อสนับสนุนในการใช้ดุลพินิจ ………………

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 02:51:51 PM »

เหตุผลแย่มากนะครับที่ทำงานกับภูมิลำเนาไม่ตรงกันเนี่ย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 03:08:42 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ Wink Wink Wink

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 03:14:51 PM »

เอาใจช่วยครับ  ขอให้ได้ ป.๓ ไว้ ๆ นะครับ      เมื่อไหร่จะสูญพันธุ์ซักทีนายทะเบียนแบบนี้

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ต่อ 686
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:35:32 PM »

เอาใจช่วยครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:53:59 PM »

เหตุผลแย่มากนะครับที่ทำงานกับภูมิลำเนาไม่ตรงกันเนี่ย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ลองไปดูข้อกฎหมายเรื่องการย้ายภูมิลำเนาครับ ผมว่าไม่แย่หรอกครับ นายอำเภออาจจะต้องการให้ท่านจขกท.ย้ายทะเบียนบ้านให้ถูกต้องตามกฎหมายด้วยครับ มันจะตรงประเด็นหรือไม่กับการขอมีอาวุธปืน คงต้องให้นักกฎหมายในนี้ตีความดู
ส่วนใหญ่เรามักจะละเลยเรื่องการย้ายถิ่นฐานภูมิลำเนา.....เพราะเห็นว่าไม่เป็นอะไร.... ซึ่งรวมถึงไม่แจ้งย้ายปืนอีก เพราะเห็นว่าเสียแค่ค่าปรับเล็กน้อย....
คุยกับนายอำเภอดีๆจะดีกว่ามั้ยครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์