๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:57:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก 26 Vs ซีแซด รามี ใครมีดีกว่ากัน?  (อ่าน 16514 ครั้ง)
Symbian 69
บุญคุณต้องทดแทน...ความแค้นต้องชำระ!!!
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:18:39 PM »

อยากถามผู้รู้ว่า กล็อก26 กับ ซีแซด 2075รามี ใครมีดีตรงไหน? อย่างไร? รอคำตอบนะคร๊าบ เยาะเย้ย ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ ไหว้

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จนรวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า........ที่ภายใน
คนจะสร้าง.....แต่จิตใจ......ที่ใฝ่ดี.
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:30:31 PM »

รามี่ครับ อิ อิ

ponphan
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:13:04 PM »

ผิวรมดำ ความเรียบร้อยของงาน การจับขึ้นลำถนัด การบรรจุลูกเข้าแม็ก การดูแลไม่หยอดนำมันมาก กล็อกดีกว่า นอกนั้นเป็นของรามี่(ความเห็นส่วนตัว มีทั้งสองยี่ห้อแต่เป็น19แต่เคยจับ26)
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:26:41 PM »

ลองใช้ช่องค้นหาดูก่อน ข้อมูลมีอยู่เยอะครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
bigonesiam
เจ็บแล้วจำเป็นคน เจ็บแล้วทนเป็นควาย
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:45:23 PM »

ไม่เมาเหล้าแล้วแต่เรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป
แต่เมาใจนี้ประจำทุกข์ค่ำคืน

ผิดครั้งแรกเป็นคูร  ผิดครั้งที่สองเป็นควาย
ศักดิ์ศรี สำคัญยิ่งกว่าชีวิต และสิ้นสุดไปพร้อมกับชีวิตด้วยเช่นกัน
kjingjo
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:55:30 PM »

ไม่ได้เป็นเจ้าของทั้ง 2 ตัว เคยแต่จับๆถือๆ ขอเลือก Rami ไม่โครง P ครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 01:06:42 AM »

แล้วแต่คนชอบคับ แต่ผมชอบ glock นะ เป็นปืนที่ไม่ต้องบำรุงมากมาย

ปล่อยเน่ายังไงสนิมก็ไม่ค่อยมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 01:13:25 AM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:14:02 AM »

คุณ เชื่อ ผม กระทู้นี้ รับรอง
มีคนตอบ CZ กลับ GLOCK เท่าๆกัน
เพราะ ยอดนิยมทั้งคู่
ขึ้น อยู่ที่ตัวเราว่า จะเล่น ตัวไหนครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 05:58:36 AM »

Grinมี GLOCK 26  แล้วต่อไปจะซื้อ รามี่ ครับถ้ามีโอกาส ยิ้มีเลศนัย

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:36:31 AM »

Grinมี GLOCK 26  แล้วต่อไปจะซื้อ รามี่ ครับถ้ามีโอกาส ยิ้มีเลศนัย

อิอิอิ เพราะอะไรครับ กล๊อกไม่ดีหรือชอบรามี ....อยากได้อีก  ....... อิอิอิ

ส่วนตัว เคยมีปัญหาอยู่บ้างตอนขึ้นลำกล๊อก 26 เนื่องจากผิวที่ทำมาดี  หรืออย่างไรไม่ทราบหรืออาจเป็นเพราะเจ้าของรักษาดีใส่นำมันอาบผิว พอลื่น ๆ ผมขึ้นลำไม่ค่อยได้ ลื่นหลุดคือคีบไม่อยู่ จำจะต้องเปลี่ยนท่าขึ้นลำ ให้กำไลด์ได้ถนัดขึ้น   ...... ซึ่งตรงนี้ผมมองว่าไม่ใช่ปัญหาใหญ่สามารถแก้ไขได้  ......

ทั้ง กล็อก 26 และ รามี  ส่วนที่จะเป็นมีความแตกต่างอยุ่ บ้างคงเป็นอุปกรณ์ เสริมที่จะหามาใช้ในบ้านเรา กล็อก เป็นที่นิยมมากกว่า ดังนั้นอุปกรณ์เสริมต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็น ต่อส้นแม๊กฯ , แม๊กฯสำรอง , ศูนย์ไนท์ไซท์  หรือแม้แต่การปรับแต่งน้ำหนักไกให้เบาลง (ซึ่งตรงนี้ผมไม่เคยแนะนำเลยสำหรับคนที่คิดจะใช้กล็อกเพราะมั่นใจว่าน้ำหนักไกปกติไม่หนักเกินไปสำหรับการใช้งาน )  ต่าง ๆเหล่านี้ กล็อกหาซื้อได้ง่ายกกว่ารามี ครับ

-ด้านความแม่นยำจากมือตัวเองที่ยิง ผมยังมองไม่เห็นความแตกต่าง ....   

-ด้านการพกพากล็อก 26 สะดวกกว่าครับ เนื่องจากไม่มีนกสับและไม่มีหงอนที่หลังด้ามทำให้การพกพาไม่ทิ่มพุง  ....

-ด้านความปลอดภัยผมว่ารามีดีกว่า หากจะพกจริง ๆ(ขึ้นลำนะครับ อิอิอิ ...... เดี๋ยวจะมีคนบอกพกไม่ขึ้นลำปลอดภัยเท่ากัน  อิอิอิ ...... เลยต้องไปเถียงกันต่อเรื่องการพก อิอิอิ  )เนื่องจากรามีมีเซฟกล็อกนอกจาก ลิ้นเล็กๆ หน้าไกแล้วก็ไม่มีระบบป้องกันอื่น ๆ

- ด้านความสวยงามนี่ความชอบส่วนตัวผมว่า รามีสวยกว่า กล็อกมันเหลี่ยมๆทื่อ ๆ ยังไงไม่รู้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:10:12 AM »

อิอิอิ เพราะอะไรครับ กล๊อกไม่ดีหรือชอบรามี ....อยากได้อีก  ....... อิอิอิ

อยากมีเพิ่มนะครับหนู glock26 เป็นเด็กดีอยู่แล้วครับ อยากมีเด็กในสังกัดเพิ่มนะครับ ยิ้มีเลศนัย

TOR74
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:18:57 AM »

GLOCK 26 ครับ  ตกใจ
Indiana Jones
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:23:52 AM »

....เชียร์ Glock.... Wink
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:27:17 AM »

ชอบทั้งคู่ครับ ลังเลอยู่มากเลย  แต่จองรามี่ และกลั้นใจรออยู่แต่ใจนี่เต้นตุ๊บๆอยากกระโดดกอด G26  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:56:56 AM »

ท้ายแมกรามีมียางยื่นออกมางัดนิ้วนาง ช่วยในการคุยปืนได้ด้วยครับ

ฟังธงว่า...

"เลือก 2 รุ่นนี้ ผมว่าเลือก ระบบไก ความปลอดภัย และวัสดุ (ถ้ามองรามี่อัลลอย) ก่อนดีกว่า"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์