๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:01:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิก-เซาเออร์ P228  (อ่าน 33430 ครั้ง)
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 08:37:53 AM »

เพิ่งยิงเทียบกันกับซิกโปร สำหรับจะลง อวป. เดือนสิงหาครับ P228 ด้ามบางกว่า ถ้ามือเล็กจะจับได้ถนัดดีกว่า

และอาจารย์ได้ถามเจ้าของร้านรึป่าวครับว่าขายเท่าไร ?
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 08:48:19 AM »

ซิก ยิงไม่สนุกครับ  งัดมือพิกล  Wink Smiley
...คงเป็นเพราะแนวลำกล้องค่อนข้างสูงครับ :Smiley

เป็นธรรมชาติของซิกฯ  ที่ยี่ห้ออื่นไม่มี   Grin

มีครับ  HK USP อีกตัว

mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 10:33:01 AM »

ซิก ยิงไม่สนุกครับ งัดมือพิกล Wink Smiley
...คงเป็นเพราะแนวลำกล้องค่อนข้างสูงครับ :Smiley

เป็นธรรมชาติของซิกฯ ที่ยี่ห้ออื่นไม่มี Grin
แต่ยิงดีครับ Smiley

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 11:29:09 AM »

แพงเกินไปครับ...

ปืนดีแน่ แต่ดีเกิน Glock19 หรือ CZ75 หรือเปล่าเนี่ย... ต้องมีเหตุผลทางจิตใจมาประกอบด้วยครับ ลำพังใช้ยิงอย่างเดียว ใช้งานเหมือน"ปืน" หนึ่งกระบอก...

ไปซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ... Shocked
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 12:35:49 PM »

Cheesyตอนผมซื้อ P228 ปี41 อยู่ที่ราคา 42K, G19กับCZ75C = 37K ตอนนี้ทำไมราคามันห่างกันมากจัง 
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 01:31:36 PM »

ซิก ยิงไม่สนุกครับ งัดมือพิกล Wink Smiley
เป็นธรรมชาติของซิกฯ ที่ยี่ห้ออื่นไม่มี Grin
แต่ยิงดีครับ Smiley

ครับ แต่มีอย่างน้อย 4 คนในบอร์ดไม่ชอบ
kjingjo
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 02:01:32 PM »

เข้าใจว่า จขกท.มีความสนใจ sig ตัวนี้เข้าให้แล้ว เลยตั้งกระทู้ขึ้นมา โดยส่วนตัวแนะนำว่าหามือ2 สภาพดี ดีกว่าครับ ผมเปรียบเทียบปืนเหมือนคู่ครองครับ ผมสนใจเล็ง 228 มานานแล้ว อ่านหนังสือตัวนี้มาก็มาก อยากเป็นเจ้าของ เมื่อปีที่แล้วมีคนจะขายให้ 54k อุปกรณ์ mag 2 กล่องกระดาษ ครบแต่ผมไม่เอา ติว่าแพงไปนิด เลยหันไปหา rami ญาติจะขายให้ เล็กกระทัดรัด พกง่าย แต่มีปัญหากะนายทะเบียน เลยอดอีก ช่วงนั้นพี่อีกคนเอา 228 อีกตัวมาให้ดู 56k ครับ มีแต่ปืนกะ mag ตกลงว่าเอา เหมือนกับว่ายังไงๆเค้าจะอยู่กะเราให้ได้ประมาณนั้น เลยตัดสินใจเอาครับ อีกอย่างบางคนว่าแพง บางคนว่าถูกนั้นมันอยู่ที่เราครับ เราพอใจราคาไหนก็ OK เหมือนที่ถามว่าทำไมคุณรักแฟนคุณประมาณนั้นอะครับ
niik รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 03:10:27 PM »

ชอบคำอุทานของด๊อกเตอร์ "โอ้ มายบุดด้า..."
ซิกเกินแสน !!!  โอ้ย หัวใจจะวาย
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 04:00:18 PM »

มีคนมาติดต่อขายให้ผมราคาหมื่นเดียวแต่หาใบเอง กำลังรอยู่ :-* Embarrassed
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 05:33:56 PM »

มีคนมาติดต่อขายให้ผมราคาหมื่นเดียวแต่หาใบเอง กำลังรอยู่ :-* Embarrassed
.

..SIG.. เลขหมายประจำปืนมีอยู่ ๓ แห่งตรงกัน ลำกล้อง-สไลด์-โครงปืน  เป็นอาวุธปืนรุ่นที่เกิดขึ้นภายหลังปี ๒๕๑๘ (เปิดให้มีการขึ้นทะเบียนปืนเถื่อน) หลายปี ..  ตกใจ
..ตามที่คุณ awake กล่าวถึง.. ไม่อาจจะทำให้เป็นอาวุธปืนที่ถูกกฎหมายได้เลย..เสี่ยงกับการกระทำผิดต่อกฎหมาย..
  ..อาวุธปืนกระบอกดังกล่าว..อาจจะถูกโจรกรรม. น่าจะเคยเป็นอาวุธปืนที่อยู่ในระบบทะเบียนมาก่อนมีเจ้าของที่ถูกต้องมาก่อน.. ถ้าถูกตรวจค้น จับกุมดำเนินคดี อาวุธปืนกระบอกนี้ศาลจะสั่งคืนแก่เจ้าของที่แท้จริง. ที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการกระทำความผิด.. Smiley
[color

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 08:11:11 PM »

130K  Smiley ชิว ชิว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
คำว่า "ชิว ชิว" นี่มันแปลว่าอะไรครับ?  (จะเหมือนกับ ชิ่วชิ่ว หรือเปล่า?)  อ่านเจอหลายครั้งจากหลายที่แล้ว  แต่แปลไม่ออก  Embarrassed

ผมตกรุ่นซะละ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 08:53:59 PM »

ราคาแพงเกินเหตุครับ ผมใช้ 226 อยู่กระบอกไม่มีอะไรน่าประทับใจ ใจยังอยากขายด้วยซ้ำ ทีมะริกามีเฟรมร้าว ฉีกบริเวณร่องที่ประกบกับสไลด์เลยครับ ผมเคยดูดรูปไว้ไม่รู้หายไปไหน

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 09:37:20 PM »

130K  Smiley ชิว ชิว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
คำว่า "ชิว ชิว" นี่มันแปลว่าอะไรครับ? (จะเหมือนกับ ชิ่วชิ่ว หรือเปล่า?) อ่านเจอหลายครั้งจากหลายที่แล้ว แต่แปลไม่ออก Embarrassed

ผมตกรุ่นซะละ Grin

ภาษาวัยรุ่นสมัยใหม่ครับ แปลว่าเล็กๆน้อยๆ อะไรทำนองเนี๊ยะ
vorranit138
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 10:26:15 PM »

ผมเพิ่งได้มาครับ ( มือ2 )ราคา58Kสภาพค่อนข้างใหม่มากครับ  ลองเข้าสนามร.ดยิงถูกใจครับจังหวะของไก
ลื่นดีมากไม่สะดุดเเละกลุ่มกระสุนก็ใช้ได้ครับ(15ม.อยู่ในวงดําทั้งหมด ) ที่ตัดสินใจรีบซื้อเพราะเคยเดินไปถาม
ร้านปืนเทเวศน์(น้องผู้หญิงเเจ้งว่าราคา13K)ตอนเเรกผมคิดว่าผมฟังผิดเลยเดินเข้าไปคุย-ถาม จับตัวที่โชว์
อยู่ในตู้ราคาที่น้องเขาเเจ้งเป็นไปอย่างนั้นจริง  ผมจึงตัดสินใจซื้อต่อทันทีครับตอนเเรกกะจะต่อเหลือ55k.
ในความเห็นส่วนตัวถ้าปืนราคานี้ซื้อbearเออร์  หรือSTI ดีกว่าครับหรือจะเป็นKIMBERก็ยังเหลือเงินซื้อกระสุน
มาซ้อมยิงได้อีกต้องหลายหมื่น     สรุป......ผมว่าเเพงโดยไม่มีเหตุผลครับ.....เเพงโดยไม่มีอะไรมาเป็นตัวกําหนด(พอใจขาย)                                                                              FORM..MR.KOB
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2005, 11:03:46 PM »

P228 ตัวที่เอามายิงเทียบกันเป็นของ อวป. ครับ  เท่าที่ทราบยังไม่คิดจะขายครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์