๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:40:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก .22 มีลูกซ้อมหรือไม่ครับ  (อ่าน 3977 ครั้ง)
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 03:05:30 PM »

ลูกซ้อมไม่แน่ใจครับ    แต่ทุกนัดที่ยิงคือกระสุนที่  match  กับปืนที่สุดครับ  (แต่ไม่ใช้กระสุนที่แพงที่สุดนะครับ)

คิดก่อนเล็ง
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 03:35:43 PM »

เก็บในกล่องเอาซิลิก้าเจลวางทับ 5 ปีไม่ด้าน ครับ เอามายิง ลั่นทุกนัด

ซิลิก้าเจล หน้าตาเป็นอย่างไรครับ
หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

เป็นเม็ดใสๆ อยู่ในซองพลาสติกหรือซองกระดาษ... หาได้ในซองขนมจำพวกสาหร่ายแผ่นหรือซองโดโซะครับ... Grin Grin Grin

ขบคุณครับ งั้นผมต้องซื้อขนมจำพวกนี้มากินบ่อยๆ จะได้เอาตัวกันชื้นมาเก็บกระสุน

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 03:37:54 PM »

ลูกซ้อมเห็นจะมีแค่ 3 ขนาด
.38
9มม
11มม
(ความเห็นส่วนตัว)

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 04:42:58 PM »

ลูกซ้อม...ถ้าหมายถึงลูกที่ผลิตในประเทศไทย  ขนาด.22ไม่เคยเห็นครับ  เคยเห็นแต่.38  .40  9มม.45 .380  ประมาณนี้ครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
nai Q
Full Member

คะแนน 4

ร้านหวานจวกเหล้าปั่น

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 06:59:30 PM »

เก็บในกล่องเอาซิลิก้าเจลวางทับ 5 ปีไม่ด้าน ครับ เอามายิง ลั่นทุกนัด

ซิลิก้าเจล หน้าตาเป็นอย่างไรครับ
หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

เป็นเม็ดใสๆ อยู่ในซองพลาสติกหรือซองกระดาษ... หาได้ในซองขนมจำพวกสาหร่ายแผ่นหรือซองโดโซะครับ... Grin Grin Grin

ขบคุณครับ งั้นผมต้องซื้อขนมจำพวกนี้มากินบ่อยๆ จะได้เอาตัวกันชื้นมาเก็บกระสุน
Attereb
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:29:32 PM »

ผมเอาซิลิก้าเจลมาจากถุงขนมของลูกบ่อยๆ ครับ ใช้กับลูกปืน แล้วก็ใช้กับกล้องด้วย
มีอีกที่ที่ซื้อได้ แล้วก็ค่อนข้างดีกว่าในถุงขนมก็คือที่ ไดโซะ ครับ ที่ขายของ 65 บาทอ่ะครับ
มีเป็นซองๆ มาตัดแบ่งก็ได้ครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:01:57 AM »

ข้อเท็จจริงถามว่ามีไหม .22 ลูกซ้อม  ต้องตอบว่า...มี..ครับ  แต่นานมาแล้ว ปัจจุบันไม่ทราบว่ายังมีอยู่หรือไม่

ผมเคยไปยิงปืนที่ กรมการรักษาดินแดน ตรงข้ามกรมที่ดินนั่นแหละครับ  ตอนนั้น..ลูกนอก(วินฯ , เรมิงตัน ) นัดละ 1.00 บาท  แต่ลูกใน(เป็นลูกที่ทำการรีโหลดใหม่) ราคานัดละ 0.50 บาท  ซึ่งความแรง และความแม่นยำ..ไม่มีเอาซะเลย ถือได้ว่าเป็นลูกซ้อมไปเพราะเหตุเช่นนั้นแล

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 02:56:16 PM »

สำหรับผมใช้ลูกที่ราคาถูกเป็นลูกซ้อมครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์