๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:06:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบสาเหตุของการที่ "ไฟล์(ภาพ)ถูกลบโดยผู้ดำเนินการ"  (อ่าน 1763 ครั้ง)
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 11:56:28 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ แต่แอบเข้ามาอ่านซัก 1 ปีแล้ว สาเหตุที่เรียกว่าแอบอ่านเพราะสมัครสมาชิกทีไรทำไม่ได้ทุกที
การไม่ไ้ด้ป็นสมาชิก  ทำให้มองเห็นรูปมั่ง ไม่เห็นมั่ง  รำคาญมาก   เมื่อวานลองสมัครสมาชิกดูปรากฏว่าเข้าได้สมใจ
แต่ก็พบปัญหาในการเข้าดูฟอรั่มการทดสอบปืน พบว่ากระทู้เก่าๆ ไฟล์รูปภาพถูกลบไปทำให้คุณค่าของกระทู้เสียไปอย่างน่าเสียดาย กระทู้ดีๆที่กล่าวถึงปืนที่หายากเช่นที่คุณมะขิ่นพูดถึง และกระทู้จำนวนมากซึ่งมีคุณค่าอยู่ที่รูปประกอบ  กลับไม่มีรูปซึ่งเป็นสาระสำคัญ  เมื่อไม่มีรูปเสียแล้ว(ไฟล์ถูกลบโดยผู้ดำเนินการ) คำพูดหมื่นแสนคำก็ไร้ความหมาย (ลบคำพูดแต่รักษารูปไว้้เสียยังดีกว่า) 
  อยากทราบว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ  รู้ไหมว่า  เมื่อคุณค่าของกระทู้ลดลง คุณค่าของเวปบอร์ดก็ลดน้อยลงด้วยเป็นสัดส่วนกัน

รักปืน ต้องรักษาข้อมูลของปืนด้วยนะครับ ยิ่งเป็นเวปบอร์ดของคนทำหนังสือปืน ยิ่งแล้วใหญ่
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 12:03:22 AM »

กระทู้ที่รูปถูกลบไปโดยมากจะเป็นกระทู้เก่า   และรูปที่ลงไว้ไม่ได้ฝากไว้กับไว้เว็ปอื่นแต่ใช้   พื้นที่ตัว server ของเว็ป อวป ในการลงรูปทำให้ server เต็มเร็ว นานทีก็ต้องลบออกครับ  ซึ่งต้องทำครับ
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 05:00:49 PM »

ขอบคุณครัีบ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 12:30:51 AM »

กระทู้ช่วง2-3ปีก่อน อวป.ยังใเช่าพื้นที่ Server จากที่อื่นอยู่ครับ ซึ่งมีปริมาณจำกัด
กระทู้ที่เก่ามากๆ ระบบจะลบภาพออกโดยอัตโนมัติครับ
เพื่อรักษาสมดุลย์พื้นที่ของ Server ให้มีพื้นที่พอที่จะใช้งานด้านอื่นๆได้ครับ
ปัจจุบัน อวป.มี Server เป็นของตัวเองแล้ว ต่อไปนี้จะไม่มีการลบภาพเก่าๆเพื่อรักษาสมดุลย์อีกครับ
เพราะ มีพื้นที่พอเพียงแล้วครับ

ขอบพระคุณพี่เจษที่ช่วยชี้แจงครับ  หลงรัก
pap_spirol
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 10:56:34 AM »

ผมก็เพิ่งทราบว่าจะถามเหมือนกัน นึกว่าเป็นภาพไม่เหมาะสมเสียอีก
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 05:12:22 PM »

ขอบคุณ  คุณผองพัฒน์ ครับที่ช่วยชี้แจงให้แจ่มแจ้ง
  เสียดายภาพเก่าๆ   แต่อย่างไรก็ดี  เมื่อมีคำมั่นจากคุณผองพัฒน์แล้ว
คงจะทำให้มีคว่ามมั่นใจได้ว่า เนี้อหาสาระของเวปนื้ จะไม่ตกหล่นอีกต่อไป
หน้า: [1]
  พิมพ์