๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:09:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากคบ Beretta 84 FS Cheetar คบดีมั้ย? วานผู้รู้ตอบที...  (อ่าน 11885 ครั้ง)
Symbian 69
บุญคุณต้องทดแทน...ความแค้นต้องชำระ!!!
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 12:12:12 AM »

มีอยู่ว่าพี่ของแฟนใช้ Beretta 84 fs ตัวดังกล่าวอยู่  เห็นว่าตัวกระผมชอบ อวป. (คอเดียวกัน) แต่ตัวกระผมใช้หน้าไม้ เลยสงสารจะขายให้... กระผมเลยอยากทราบข้อมูล....   ช่วยผู้อาวุโสโปรดชี้แนะ...ขอบคุณขอรับ... เศร้า เศร้า

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จนรวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า........ที่ภายใน
คนจะสร้าง.....แต่จิตใจ......ที่ใฝ่ดี.
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 08:12:28 AM »

ช่วยยกให้ครับ.เดี๋ยวท่านผู้รู้จะเข้ามาตอบ..ทราบแต่ว่าปืนดีกระบอกหนึ่ง.แต่ตามต่างจังหวัด.หาลูกซ้อมค่อนค่างยาก.ครับ..

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 08:58:10 AM »

ในรูปเป็น 85

84FS ที่อ่านดู เป็นรุ่นล่าสุดในอนุกรมนี้ มีคันห้ามไกสองด้าน และเมื่อเข้าแล้ว นกจะลดเอง
อ้างถึง
FS models. These are the latest (current) versions of the breed. FH models have safety coupled with decocker device, so, when safety is applied, hammer drops automatically against the interceptor, and then slide and sear are locked. Triggerguard of all FS models is reshaped for better two-hands grip and patterned after the Beretta 92FS / US M9 pistol.

คลิกที่รูปเพื่อดูรายละเอียดครับ

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 09:17:03 AM »

ปืนสวยครับ น่าใช้มากๆ ผมเชียร์ 1 เสียงครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 09:37:02 AM »

ผมใช้อยู่ครับ 

Beretta M84FS Cheetah  .380 13 นัด  ผิวนิเกิ้ล ซาติน  งานเนี้ยบเรียบร้อยดี  (เรียนตามตรง  ผมตกหลุมรักมัน เพราะความสวยนี่ละครับ)

ระบบดับเบิล/ซิงเกิ้ล  เข้าเซฟ นกจะตกครึ่งทาง (ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรเหมือนกัน)

ปืนระบบโบลแบ๊ค  สไลด็จึงแข็งมากๆ  และลายกันลื่นค่อนข้างคม ขึ้นลำเร็วๆ เจ็บมือทุกที  เวลาที่พกกระบอกนี้ ผมขึ้นลำ ลดนก เข้าเซฟ  มั่นใจดีครับ

ด้ามใหญ่ อ้วน ( น้องๆ B92)   แต่ผมมือใหญ่ จับถนัดดี

ถอดง่ายมากๆ แบบ B92  ที่พระเอกเจ็ต ลี   ใช้มือเดียว  จับคล่อมสไลด์ นิ้วชี้กดปุ่ม  นิ้วโป้ง บิดตัวล็อก ดึงสไลด์ออกได้เลย 

ความแม่นยำ ดีครับ  พอๆ กับปืนป้องกันตัวคอมแพ็กทั่วไป 

ลูกพอหาได้ แต่ไม่ได้มีแพร่หลายให้ยิงเล่นๆ ได้ ทุกครั้งที่เข้าสนาม ได้แบบ 9 mm., .45 , .38 เคยซื้อของไทยอาร์ม, บลูเล็ต  กล่องละ 800-900 , วิน 1300

อ๋อ......ลืมไปครับ อีกนิดนึง   ปืนบ้าอะไรก็ไม่รู้  ตัวเล็กๆ ลูกเด็กๆ  แต่ดีดดี กัดเจ็บ จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 11:59:21 AM โดย ชีตาร์ » บันทึกการเข้า
Indiana Jones
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 09:49:11 AM »

มาช่วยสร้างกิเลสให้อีกคนครับ... Grin
เพื่อนผมใช้อยู่รุ่นนี้ ขอยืนยันว่าสวยจริงๆครับ งานเนี๊ยบมาก....แต่เหมือนคุณซีตาร์บอกครับ ขึ้นลำยากนิดนึง ค่อนข้างแข็ง สไลด์มีที่จับค่อนข้างเล็ก แต่สามารถขึ้นลำแล้วลดนกได้ สะดวกดี.....
ตัวนี้ผมขอเพื่อนมันลูบๆคลำๆบ่อย......อาศัยว่ามี .380แล้ว ม่ายงั้นสงสัยไม่รอด..... น้ำลายหก
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:53:48 PM »

สวยมาก เชียร์สุดใจ
bigonesiam
เจ็บแล้วจำเป็นคน เจ็บแล้วทนเป็นควาย
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:58:06 PM »

ไม่ได้สวยอย่างเดียวครับยิงดีอีกตังหากแม้นมากครับ เยี่ยมแล้วก็ตัวนี้รู้สึกว่าเป็นต้นแบบของบาวนิ้ง BDA น้าจะใช้นะครับตัวนี้

ผิดครั้งแรกเป็นคูร  ผิดครั้งที่สองเป็นควาย
ศักดิ์ศรี สำคัญยิ่งกว่าชีวิต และสิ้นสุดไปพร้อมกับชีวิตด้วยเช่นกัน
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:39:17 AM »

ไม่ได้สวยอย่างเดียวครับยิงดีอีกตังหากแม้นมากครับ เยี่ยมแล้วก็ตัวนี้รู้สึกว่าเป็นต้นแบบของบาวนิ้ง BDA น้าจะใช้นะครับตัวนี้
ผมเคยได้จับได้ยิงBrowning BDA อยู่สองกระบอก ถูกต้องครับ บนสไลด์เขียนว่า Browning กับรูปห้วกวาง แต่แผ่นประกับด้ามปั้มป์ลายชัดเจนตราบาเร็ตต้า กับอักษรย่อ PB ( Pietro Beretta) ตัวนี้ยังแตกกอออกเป็นเทารัสอีกสองตัว คือ PT 58 ขนาด .380 กับ PT 52 (?ไม่แน่ใจ) ขนาด .32 ACP ไม่มีขายในไทยครับ
Symbian 69
บุญคุณต้องทดแทน...ความแค้นต้องชำระ!!!
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 06:29:12 PM »

แม่นจริงปล่าวครับคุณ hnung20 หยั่งนี้ต้องลองก่อนตัดสินใจซักกล่อง รอข้อมูลเพิ่มนะคร๊าบทุกท่าน... เศร้า เศร้า

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จนรวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า........ที่ภายใน
คนจะสร้าง.....แต่จิตใจ......ที่ใฝ่ดี.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 07:39:36 PM »

เป็นปืน.380ที่เตะเจ็บครับ....ยิงมากๆเจ็บมือ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์