๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:32:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนสนใจ คูก้า 8000 และขุมความรู้ "ระบบลำกล้องหมุนบิดตัว"  (อ่าน 110475 ครั้ง)
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 10:14:16 AM »

คุณ ใหญ่ รุ่นไหนครับ คูก้า หรือ พีเอ็ก4
สโตเกอร์ คูก้า 8000 ครับ
คุณ Forty Seven ใช้คูก้า หรือ PX4 ครับ ผลการใช้งานตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 07:29:43 AM »

คุณ ใหญ่ รุ่นไหนครับ คูก้า หรือ พีเอ็ก4
สโตเกอร์ คูก้า 8000 ครับ
คุณ Forty Seven ใช้คูก้า หรือ PX4 ครับ ผลการใช้งานตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
ยังไม่ได้ใช้ครับ กำลังรอ ว่า kimber.45 ที่เข้ามาเป็นรุ่นไหนจะได้ตัดสินใจได้ถูกว่า จะเอา Px4 หรือ kimber .45 ดี

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 10:18:46 AM »

Cool[/quote]..... จะเอา Px4 หรือ kimber .45 ดี [/quote]

สวัสดีครับ  ผมขออนุญาตนำข้อความสั้นๆตรงนี้มาลงไว้ ทั้งนี้มิได้บังอาจ
เฉลยว่าคุณ Forty Seven ท่านจะเลือกตัวใดหรอกนะครับ
เพราะท่านเป็นผู้ชำนาญท่านหนึ่งของเวปเราครับ ไหว้

เพียงแต่กระทู้ลำกล้องหมุนบิดตัวนี้... อาจมีท่านอื่นๆที่เพิ่งเริ่มต้นศึกษาอาจเข้ามาอ่านครับ
จึงขออนุญาตกล่าวถึง Px4 กับ  Kimber.45 สักเล็กน้อยเพื่อประกอบการพิจารณาของท่านอื่นๆน่ะครับ

สำหรับ Px4นี้ น้องชายผมได้หาไว้ใช้สอย ตัวผมเองก็พอได้สัมผัสมาบ้างแล้ว
และจากข้อมูลในเวป ในหนังสือต่างๆ ทดสอบออกมาแล้ว สรุปพบว่า เป็นปืนใช้งานที่มีความแม่นยำใช้ได้
ไม่ว่าจะขนาด 9 มม.หรือ .40 นะครับ โดยเฉพาะตัว .40 นั้น ทดสอบเทียบกับปืนใช้งานอื่นที่เปลี่ยนไปใช้ลำกล้องแม่นยำสูง
ด้วยแล้ว Px4 ยังให้ค่าความแกว่ง (S.D.)ต่ำกว่ามาก จึงอาจเชื่อมั่นในความแม่นยำได้มากกว่า ทั้งที่มีสภาพเป็น
ปืนใช้งาน ดูแลง่ายด้วยโครงโพลิเมอร์ พกพาสะดวกด้วยลำกล้อง 4" และมิใช่ปั้นX นะครับ

ส่วน Kimber.45 เป็นปืนมาตรฐาน ส่วนใหญ่จะนิยมใช้ลำกล้อง5" เช่นรุ่น ทีมแมทท์ ทู ซึ่งพี่พี่ในเวปนี้แนะนำว่า
คุณภาพดีมาก ผิวงานและการประกอบดูดี จึงใช้เป็นปืนปั้นx กันมาก  ซึ่งความที่มีโครงเป็นโลหะ และลำกล้อง5" นั้น
ทำให้เกิดความสมดุลดี กับกระสุน.45 ผู้ใช้ในเวปต่างก็ยอมรับทั่วไปในประเด็นเหล่านี้ครับ
แต่รุ่นนี้คงไม่ใช่ปืนพกพาใช้งานนะครับ  ส่วนรุ่นที่พกพาสะดวกก็มีพวกลำกล้องสั้นลงเป็น 4" หรือ 3" ก็จะมีอีกหลายรุ่น
และอาจมีรุ่นใช้กระสุน 9 มม.ให้เลือกอีกด้วยละมังครับ

ก็คงไม่สรุปนะครับ เพียงฝากไว้ในกระทู้นี้ เป็นข้อมูลบางส่วน...นะครับ ไหว้
lionheart
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 09:59:06 PM »

มีกะเขาอยู่กระบอกหนึ่ง ของสวัสดิการ อส. เดิมจองรามีไว้มันรอนานจนทนไม่ไหว ก็พอดีเจอข้อมูลจากหลายๆ แห่งประกอบกับความพอใจของเราเป็นหลักก็เลยรีบคว้ามา ยิงทดสอบไปแล้ว 3-4 ร้อยนัด สรุปว่า OK จ้า

ยิงเข้าไปได้ยังไง...
ไม่สงสารปืนบ้างหรือครับ
ของผมรับมาปลายเดือนมค.51

ซื้อกระสุนซ้อมมา 1 กล่อง...
กระสุนเหลือ 18 นัด..ฮา

ครูฝึก ตชด.ที่อุบลฯ
บอกว่า..ผมซื้อปืนแก้บน..อะกึ๊ย!

นี่ก็จอง .22 ruger mk III ของ สน.สก.ไว้ครับ
กลัวจะเป็น mk สุกี้ ....ฮา

เพราะมีแล้วไม่ยิง
พรรคพวกที่ปากช่อง
ถามว่า..มีปืนแล้วพี่ไม่ซ้อมยิงบ้างหรือ เงินซื้อกระสุนก็มี
คำตอบ..ซื้อ..เพราะอยากมี
แล้วก็..ทนเสียงวิจารณืได้

กระทู้นี้..ทำไมเงียบจังหละครับ
อ่านกระทู้แล้วก็ทำ bookmarks ไว้เกือบ 2 ปี...แล้ว

lionheart
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:02:42 PM »

ตกใจหมดเลยครับ
ไม่รู้ว่ากระทู้แบบนี้...พอเรา Post แล้ว
มันกลายเป็นดันกระทู้ไป

ขออภัย..เพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่านครับ ไหว้
ส่วนใหญ่อ่าน
ไม่ค่อยได้ Post เศร้า
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 04:19:49 PM »

beretta cougar เป็นปืนงานปราณีตจากอิตาลี .... ผลิตใน
ช่วงปี 2004 ใช้กับกระสุนหลายขนาด .......... ทั้ง
9 mm.para. , .40 s&w , .357 sig , .45 acp มีทั้ง
รุ่นที่มีอักษรลงท้ายด้วย L , P , F , D ซึ่งแต่ละตัวก็มีราย
ละเอียดแตกต่างกันไป

รูปร่างออกจะฉีกแนวไปจาก beretta ดั้งเดิมพอสมควร
...เพราะปกติแล้ว beretta จะเปิดสันสไลด์โชว์ลำกล้อง
แต่สำหรับ beretta cougar ปิดสไลด์เรียบร้อย

ที่ชัดเจนอีกอย่างเห็นจะเป็นเก็บปากลำกล้องไว้ในสไลด์
เรียบร้อย....ไม่ปล่อยยื่นโผล่ออกมาเหมือนก่อน

คำว่า cougar เป็นชื่อของสิงโตขนาดใหญ่...ดุดัน...
รูปร่างของ beretta cougar ก็เลยออกจะดุดันตาม
ลักษณะของสิงโตที่ว่า....เป็นรุ่นที่แก้ข้อที่ถือว่าคนไทย
ตั้งข้อรังเกียจ จาก 92 FS ...คือมีดามจับที่ใหญ่เกินมือ...
หันไปลอกแบบด้ามจับของ CZ เหมือนกับอีกหลายยี่ห้อ
ที่ลอก CZ มา....ทำให้จับได้ถนัดมือขึ้น....สามารถบริหาร
คันบังคับต่าง ๆ ได้สะดวกขึ้น...ทั้งคันล็อคสไลด์ คันเซฟ
และปลุ่มปลดแม๊กกาซีน...
beretta cougar ติดตั้งคันเชฟไว้ที่ช่วงท้ายของสไลด์
ทั้งสองด้าน...เหมาะสำหรับคนที่ถนัดซ้าย...ปุ่มปลดแม๊ก
กาซีน...ก็สามารถย้ายมาติดตั้งได้ทั้งซ้าย-ขวา....แต่โดย
ส่วนตัวแล้ว...ผมค่อนข้างมีอคติกับปืนที่ติดตั้งคันเซฟไว้ที่
ท้ายสไลด์...เพราะเวลาขึ้นลำแล้ว....มือมักไปโดนเอาคัน
เซฟที่ว่า...ผมเลยรู้สึกไม่ดี...ครับ

คันเซฟซ้าย-ขวา...มีขนาดไม่เท่ากัน...โดยด้ายขวาจะเล็ก
กว่าเล็กน้อย...สัญนิษฐานว่า...ผู้ผลิตไม่อยากคว้านสไลด์
เพื่อรับคันเซฟในด้านขวาของสไลด์....อาจจะเกี่ยวกับค่า
ใช้จ่ายในการผลิต....

คันเซฟของ beretta cougar ได้ชื่อว่าเป็นคันเซฟที่ทำ
หน้าที่ของมันได้อย่างสมบูรณ์แบบ และปลอดภัยสุด ๆ ...
กล่าวคือ...เมื่อกดคันเซฟ....มันจะทำหน้าที่ 3 อย่าง
พร้อม ๆ กัน...คือ

1. ลดนกสับ
2. ตัดสะพานไก
3. พลิกท้ายเข็มแทงชนวน ให้หักหลบเข้าไปอยู่ในสไลด์

จึงพูดได้ว่า...เซฟของ beretta cougar ไม่โอกาสลั่น
เลย 100 % ....

เพื่อความปลอดภัย beretta cougar เลือกใช้เข็มแทง
ชนวนแบบเข็มเฉื่อย...สองท่อน...คือมีช่วงตัดขาดจากกัน
ระหว่างช่วงตัวเข็ม และท้ายเข็ม....การเข้าเซฟ...จึง
สามารถพลิกท้ายเข็มแทงชนวนหลบนกสับได้...ครับ

แต่จุดที่ถือว่าเป็นจุดเด่นที่สุดของ beretta cougar เห็น
จะเป็นระบบปฏิบัติการ....คือ....เป็นปืนตัวแรกของ
beretta ที่ใช้ระบบขัดกลอนหน่วงเวลาเป็นแบบ
Rotating locked Block. ระบบนี้...ลำกล้องจะปลดการ
ขัดกลอนด้วยการหมุนตัวของลำกล้อง...แทนที่จะเป็นการ
ลดตัวของท้ายลำกล้อง...อย่างในปืนกึ่งอัตโนมัติส่วน
ใหญ่...ข้อดีของระบบนี้คือ...ลำกล้องอยู่ในแนวระนาบ
ตลอดเวลา...ไม่แกว่งลดตัว...คล้ายกับระบบ Blowback
Action ต่างกันตรงที่ Blowback Action ลำกล้องจะไม่
เคลื่อนไปไหนเลย...ปล่อยเฉพาะสไลด์...เป็นตัววิ่งถอด
หลัง แต่ใน Rotating locked Block. สไลด์วิ่งถอย
พร้อม ๆ ลำกล้อง และลำกล้องก็ยังหมุนตัว 1/8 รอบ ...
ก่อนที่จะให้สไลด์วิ่งต่อไปจนสุดระยะ เพื่อสลัดปลอก
และเกี่ยวนัดใหม่เข้ารังเพลิง...แต่ทั้งสองระบบก็ได้ชื่อว่า
สามารถเพิ่มความแม่นยำให้กับปืนได้เป็นอย่างดี

คันล็อคสไลด์ของ beretta cougar ออกแบบได้สวย
งาม..มีการปาดเหลี่ยมมุมออก..เพิ่มมุมมองทางด้านศิลปะ
พอสมควร....คันถอดประกอบสไลด์ถูกออกแบบมาไม่ให้
ถอดออกจากตัวปืน...จึงถือเป็นจุดเด่นในเรื่องความสะดวก
ในการถอดประกอบ....เสาหน้าโกร่งไก มีลักษณะตั้ง
พร้อมโค้งรับนิ้วชี้ให้กับมือที่ประคองปืนให้เกิดความมั่นคง
ในกรณียิงเร็ว...แต่การเกี่ยวจับเสาหน้าโกร่งไก...จะเป็น
สาเหตุให้วิถีกระสุนวิ่งลงต่ำนะครับ...ต้องระวัง

teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 04:22:01 PM »

รูปร่างไก...ก็ยังคงลักษณะของ beretta ไว้เหมือนเดิม...
มองดูชี้ชันไปด้านหน้าแบบแข็ง ๆ ตา แต่ดีตรงที่...ไกไม่
กัดนิ้วเหมือนใน CZ ....หน้าไกทำมาเรียบ ๆ เกลี้ยง ๆ ดู
เรียบร้อยสะอาดตาไปอีกแบบ...

น้ำหนักไก...ว่ากันว่าหนักเอาการทั้งในแบบดับเบิ้ล และ
ซิงเกิ้ล....

การลดนกของ beretta cougar นกสับจะมาอยู่ชิดโครง
...หากต้องการอยู่ในตำแหน่งฮาร์ฟค็อค...ทำได้สองวิธี
คือ ง้างสุดแล้วเหนี่ยวไกประคองนกสับลงมาที่ครึ่งทาง...
หรือ จากจังหวะชิดโครงก็ง้างไกเล็กน้อยให้นกสับยกขึ้น
มาอยู่ที่ครึ่งทาง....แต่วิธีที่สองจะดูเสียวหน่อย...ต้อง
ฝึกฝน...ครับ

เนื่องจากเป็นปืนดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล...จึงสามารถเหนี่ยวไกยิง
ดับเบิ้ลได้ทั้งในจังหวะฮาร์ฟค็อค และจากจังหวะนกชิด
โครง...และหากง้างสุดก็สับได้เลยจากแบบซิงเกิ้ล...ครับ

สรุปว่า beretta cougar สำหรับผมแล้ว...ถือว่าเป็นปืนที่
มีการผลิตที่ละเอียดปราณีต...มีระบบนิรภัยที่ปลอดภัยมาก
....ระบบปฏิบัติการน่าสนใจ เพราะลำกล้องไม่ต้องลดตัว
....แต่การอกแบบไม่ค่อยเข้าตาเท่าที่ควร ซึ่งอันนี้ก็แล้ว
แต่มุมมองของแต่ละคน....ความนิยมโดยทั่วไปถือว่าไม่
ประสบความสำเร็จมากนัก...อาจจะเพราะราคาแพงไป
ไหม๊...พยายามลดขนาดแล้ว...แต่ก็ยังดูหนา...ดูใหญ่อยู่ดี
...วัสดุดูดีครับ....สวยงามทนทาน....มีแล้ว...ซื้อแล้ว...
ก็รักเขาให้มาก ๆ ....หมั่นฝึกฝนการใช้งานให้ดี....ครับ

นี่คือข้อมูลของปืนตัวนี้ ที่คูณคิดจะเล่นกันนะ

ปืนแบเรตต้าได้พิสูจน์ตัวเองว่าโลหะอัลลอยด์ค่อนข้างดี แต่สโตเกอร์ ต้องให้เวลาพิสูจน์

ผมข้องใจว่า ทำไมแบเรตต้าถึงไม่ผลิตปืนรุ่นนี้เอง อ้างว่าทำในตุรุกี เพื่อลดค่าใช่จ่าย แล้วทำไมไม่กล้าพะ ยี่ห้อ แบเรตต้า  ไม่เหมือนยี่ห้ออื่น ที่แม้จะเปลี่ยนประเทศผู้ผลิต แต่ก็ยังใช้ยี่ห้อแม่อยู่ และทำไมแบเรตต้า ทำรุ่น PX4 ออกมาแข่ง
 คูกา ทำในตุรกี เพราะ สามารถทำต้นทุนให้ต่ำเพื่อ เน้นทำตลาด low cost ในอเมริกา และเพื่อ ไม่ไห้ แบรนด์ซ้ำกับ บาเรตตา
ราคาใน เมกาจึง ต่ำกว่า พวก กล้อก ซีแซด กว่า 25 %
ดังนั้นผู้ใช้ (ในเมกา) ต้องชั่งใจระหว่าง ราคา แบรนด์ คุณภาพ เอาเองครับ
แต่ในเมืองไทย ราคา ใกล้เคียงกัน ครับ ถ้า เมืองไทยถูกกว่า ยี่ห้ออื่นๆเหมือนเมกา ก็ดีนะครับ

ขออนุญาตเพิ่มเติมความคิดเห็นครับ
คูก้า สโตเกอร์ 8000 (ดำ)
1)เหล็กล้วน ตัดปัญหาข้อกังวลเรื่องพลาสติก (ไปกังวลสนิมเรื่องเดียวพอ)
2)ระบบลูกเลื่อนแบบหมุน ทำงานราบเรียบ เนียน(ไปโน่น)
3)มือไม่เล็ก จับคูก้าพอดีกว่า
4)แม็กจุ 15 มีมาให้ 2 อัน ยิงมันเข้าไป
5)ซื้อสวัสดิการ ราคาประหยัดพอกัน
6)ระบบความปลอดภัย แน่นอน
7)อะไหล่มีพอเพราะเข้ามาหลายปีแล้ว (ชาติตระกูลบาเร็ตต้า หาอะไหล่ร่วมได้)
ชั่งน้ำหนักปืน คูก้า8000 ซึ่งมันน่าจะหนักเท่ากัน
และตาชั่งก็น่าจะมาตรฐาน(ชั่งยา+เครื่องประทินผิว)
1) ตัวปืนกับแม๊กเปล่า 851 กรัม
2)ลูกปืน 9 ม.ม.รอยัลแอมมูฯ FMJ-124Grs หนักลูกละ 12 กรัม
3) ถอดตัวปืนออกมา ชุดลูกเลื่อน(เหล็กล้วน)ทั้งหมด หนัก 432 กรัม
4) ถอดตัวปืนออกมา ตัวโครงปืน หนัก 329 กรัม(โครงปืนเป็นอลูมินั่มอัลลอยด์)
5) ปืน+แม๊ก5นัด หนัก 912กรัม เพระฉะนั้นถ้า10นัดก็972 กรัม
6) ถ้าจะออกรอบหรือออกรบกับใคร เต็ม15นัด แบกไป1,032กรัมละกัน
ปืนแบบนี้พอคบไม๊

ถ้า บาเรทต้าpx4 storm กับ คูก้า M 8000 ต่างกันอย่างไร

ที่จริงแล้วเป็นพี่น้อง

ร่วมท้องเดียวกันทีเดียว....หน้าตาของผู้น้อง px4 จะดู

ร่วมสมัยกว่า....จุได้เต็มที่ ๑๘ นัดทีเดียว .... ระบบปฏิบัติ

การเดียวกันทั้งหมด เพียงแต่ว่า px4 มีลำตัวเป็นพลาสติก

ออกแบบได้ตอบสนองการหยิบจับมากกว่าผู้พี่ และมีร่อง

ติดตั้งอุปกรณ์เสริม .... แต่ส่วนตัวแล้ว....ผมไม่ค่อยชอบ

ปืนพลาสติกครับ....ถ้าจะต้องเลือกนาทีนี้ขอเลือก

คูก้า .... ครับ

Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 12:12:52 AM »

กระทู้นี้..ทำไมเงียบจังหละครับ
อ่านกระทู้แล้วก็ทำ bookmarks ไว้เกือบ 2 ปี...แล้ว

ข้อมูลค่อนข้างสมบูรณ์จากทุกๆท่านที่กรุณาเข้ามาเยี่ยมชมครับ
คงเก็บไว้สำหรับท่านที่สนใจคูก้า 8000 และขุมความรู้ "ระบบลำกล้องหมุนบิดตัว"
ที่พิมพ์ข้อความเสริชหาคำที่เกี่ยวข้องครับ ไหว้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 01:14:01 AM »

เพิ่งกลับจากประชุมมาตรฐานอาหารของ FAO (Food and Agriculture Organization, สังกัด UN) ที่กรุงโรมครับ
รปภ. ของ FAO ใช้ PX4 ครับ   เอารูปกล็อกในกล้องให้ดู  เขาบอกน่ารักดี  แต่สำหรับเมืองนี้ ต้อง เบเร็ตต้า เท่านั้น Smiley

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
prasopchok
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:01:57 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 08:55:53 PM โดย prasopchok » บันทึกการเข้า
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:51:32 PM »

ผมใช้ .40 px4 อยู่ครับบอกได้คำเดียวไม่ผิดหวัง ไปไหนไปกัน 14+1 = 15+14 = 29 พอแล้วครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
prasopchok
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:54:17 PM »

ผมใช้ .40 px4 อยู่ครับบอกได้คำเดียวไม่ผิดหวัง ไปไหนไปกัน 14+1 = 15+14 = 29 พอแล้วครับ
ซื้อจากไหนครับ
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:52:14 PM »

มีกะเขาอยู่กระบอกหนึ่ง ของสวัสดิการ อส. เดิมจองรามีไว้มันรอนานจนทนไม่ไหว ก็พอดีเจอข้อมูลจากหลายๆ แห่งประกอบกับความพอใจของเราเป็นหลักก็เลยรีบคว้ามา ยิงทดสอบไปแล้ว 3-4 ร้อยนัด สรุปว่า OK จ้า

สวัสดีครับ  ผมมาช้า   ของผมเบเร็ตต้า คูการ์ 9 มม.

ผมก็คล้ายๆกัน จองบริกาเดียร์ สน.อส.ครับ  พอดีไทยเกิดรัฐประหารปืนอียูไม่ส่งให้ไทยจะเอาซีแซด-ดี หรือ พี 01 ก็ไม่ทันกลุ่มตัดสด 
ไม่รู้เมื่อไรจะได้ เลยโทร.หาคุณพรชัย(จริงๆแล้วไม่รู้จักกันหรอกครับ) แกก็ช่วยครับ
พอเห็นปืนก็โอเคครับ ผมว่าสวย เลยตกลงเอา
ยิงดีครับรับทุกลูก ความแม่นยำก็ตามอัตภาพปืนคอมแพ็ก จัดว่าดีครับ
ผมติอย่างเดียว เซฟอยู่ที่ไสลด์ ถ้าไม่เข้าเซฟ  ตอนดึงลำเลื่อนเจ็บมือน่าดู  ไกดับเบิลเอาเรื่อง
Love earth
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:12:32 PM »

พอดีใช้ คูก้า เหมือนกัน ผมว่า OK. นะครับ เสียดายไม่คอยมี อุปกรณ์ตกแต่งให้หล่อขึ้น (ลูกกระสุนแพงมาก) อันหลังนี้
เพิ่มเติมให้
khammod
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 09:40:31 AM »

เพื่อนผมก็ไช้ สโตเกอร์ คูการ์ นี่แหละครับ ซื้อจาก สนอส ตอกหมายเลขทะเบียนที่โครงปืน ปรากฎว่า ตรงบริเวณที่ตอกหมายเลข เนื้อโลหะ แตก แล้วทะยอยแตกไปเรื่อยๆจนเดี๋ยวนี้ ไม่เหลือหมายเลขประจำปืนแล้วครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

โปงลางเลิศล้ำ วัฒธรรมภูไท
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์