๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:25:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขันวันละขำ ๑๓๒  (อ่าน 92246 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #795 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:27:37 AM »

นายจ้อนมีอันต้องวิ่งโร่ไปหาหมออย่างปัจจุบันทันด่วน เมื่อตื่นเช้ามาพบว่าน้องชายสุดรักได้กลายเป็นสีม่วงอย่างน่ากลัวใจ หมอชราแว่นหนาเตอะพิจารณาแล้วสรุปว่า"ท่าจะแย่..เพื่อรักษาส่วนที่เหลือ ต้องตัดทิ้งครึ่งหนึ่ง" เสร็จสรรพก็ให้กลับบ้านไป
 สามวันผ่านไป"หมอครับ..ส่วนที่เหลือมันกลายเป็นสีม่วงอีกแล้ว"
หมอว่า"อืม..ท่าจะแย่..คงต้องตัดทั้งหมด แล้วใช้สายยางต่อไว้"แล้วก็ให้กลับบ้านไป
สามวันผ่านไป"หมอครับ..สายยางมันกลายเป็นสีม่วงอีกแล้ว"
หมอว่า"อืม..หมดปัญญา..เดี๋ยวให้ลูกชายหมอที่จบมาจากเมืองนอกดูให้แล้วกัน"
หมอลูกชายหมอพิจารณาดูครู่เดียวก็แจ้งว่า"ข่าวดี..คุณไม่ได้เป็นไรหรอก..แค่คุณเปลี่ยนกางเกงในซะ..ตัวสีม่วงที่คุณใส่อยู่น่ะ..มันสีตก"
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว๊า....ผมคิดลึก...นึกว่ารอยสีลิปสติก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #796 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:29:21 AM »

อย่าราคาถูกละซี้..ติดง่ายแบบนั้น คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #797 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:50:37 PM »

.. Grin คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ไปทำนามา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #798 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:33:22 PM »

แบบทดสอบนี้มีคำถามเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น แต่ถือว่าเป็นคำถามที่สำคัญยิ่ง

หากคุณตอบคำถามนี้อย่างสัตย์ซื่อ คุณจะสามารถตรวจสอบจุดยืนทางจริยธรรมของตัวเองได้

หลังสถานการณ์จำลอง เราจะถามคำถาม เพื่อทดสอบการตัดสินใจของคุณ

จงจำขึ้นใจว่า คุณต้องตอบคำถามดังกล่าวอย่างสัตย์ซื่อและตอบทันควันตามสัญชาตญาณส่วนลึกของคุณ

โปรดอ่านสถานการณ์จำลองข้างล่างนี้อย่างช้าๆ

โดยพิจารณาความอย่างละเอียดทุกตัวอักษร

สมมติว่า ขณะนี้คุณอยู่ที่เมืองไมอามี่ รัฐฟลอริดา รอบตัวคุณเต็มไปด้วยความพินาศย่อยยับจากพายุเฮอริเคน และน้ำท่วมใหญ่

ตัวคุณคือช่างภาพหนังสือพิมพ์ชื่อดัง ผู้โชคดีมีชีวิตรอดอยู่ท่ามกลางภัยพิบัติครั้งรุนแรงที่สุดในประวัติศาสตร์

สถานการณ์เต็มไปด้วยความสิ้นหวัง

มองไปที่ใดก็เห็นแต่ซากผู้คนและบ้านเรือนซึ่งถูกน้ำพัดพา ด้านตัวคุณพยายามจะถ่ายภาพชิ้นเอกที่โดดเด่นที่สุดในชีวิตการทำงาน

ภาพซึ่งสะท้อนความเกรี้ยวกราดของธรรมชาติ

ภาพแห่งชีวิต
ทันใดนั้น คุณมองเห็น ชายผู้รอดชีวิตอีกคนจมอยู่ในกระแสน้ำเชี่ยว เขากำลังต่อสู้เพื่อความอยู่รอดของตัวเองอย่างหนักหน่วง

คุณพยายามเคลื่อนตัวไปใกล้ชายผู้นั้น

หน้าตาของเขาแลดูคุ้นเคย

ไม่ถึงวินาที

คุณก็ตระหนักชัดในทันใดว่า เขาคืออดีต นาย ก นั่นเอง!!!!!!!!!!!!!!!!

วินาทีเดียวกับที่คุณรู้ว่าเขาคือใคร

สายน้ำอันเชี่ยวกรากก็กำลังจะพรากชีวิตของเขาให้จมดิ่งอยู่ใต้บาดาลตลอดกาล

ตอนนี้ คุณมีทางเลือกสองทาง

ทางหนึ่งคือยื่นมือเข้าช่วยชีวิตนายก

อีกทางหนึ่งคือ กดชัตเตอร์ถ่ายภาพระดับรางวัลพูลิตเซอร์

ภาพซึ่งบันทึกวาระสุดท้ายของอดีตนักการเมืองที่ทรงอิทธิพลที่สุดในโลก

คำถามข้างล่างนี้คือคำถามเพียงหนึ่งเดียวของเรา

โปรดตอบคำถามด้วยความสัตย์ซื่อ

เพื่อค้นหาจุดยืนทางจริยธรรมของตัวคุณเอง

คุณจะเลือกใช้ฟิล์มสีหรือฟิล์มขาวดำ

ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #799 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:56:27 PM »

เอาอีตาอดีต นาย ก ของกระทู้ข้างบนนั่นแหละ มาเป็นตัวละคร
สมมุติเหตุการณ์ว่า แกโดนผู้ก่อการร้ายจับตัวไว้ และเรียกร้องเงินสดจำนวนถึงร้อยล้าน
ภายในหนึ่งชั่วโมง หาไม่แล้ว จะราดน้ำมันและจุดไฟเผาอดีตนาย ก คนนั้นซะ

ข่าวแพร่ไปอย่างรวดเร็ว เกิดความโกลาหลไปทั่วทุกหย่อมหญ้า รถราติดยาวเหยียด
กระทาชายนายคนหนึ่ง ใช้โทรโข่งเดินประกาศเรี่ยไรบนถนนที่การจราจรติดขัด...

"ช่วยกันหน่อยครับ เหตุการณ์ฉุกเฉิน คนละนิด คนละหน่อย เพื่อท่านนาย ก ของเราครับ"

พอเขาเดินเข้ามาใกล้ ก็มีคนเรียก  "ได้เยอะแล้วยัง  เอาของผมไปด้วยซี"....

เขาตอบทั้งที่เหงื่อพราวไปทั้งหน้า......

"ก็ หลายสิบลิตรแล้วล่ะครับ ขอโทษนะครับ ของพี่เป็นดีเซล ผมรับบริจาคเฉพาะเบนซินครับ"
ไปทำนามา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #800 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 01:21:28 PM »

^
^
^
^ ขำก๊าก

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=k7fr2TnPpTQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=k7fr2TnPpTQ</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 01:32:06 PM โดย taweesaky » บันทึกการเข้า

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #801 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 09:13:20 PM »

ข้อแรก ผมใช้ฟีล์มสี

เหตุผล จะได้ชัดได้ใจ ประกอบกับถ้าอยากได้ขาวดำ ก็ทำได้

ข้อสอง ผมช่วยด้วย ๑๐ ลิตร แถม แก๊ส อีกถัง (กันเหนียว เพราะรถผมใช้แก๊ส) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #802 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 05:35:45 PM »

กูจะตายก็เพราะมึงนี่ละ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #803 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 07:26:53 PM »

ชอบของท่านพญาจงอาง ที่เอามาโพสครับ ฮ่าๆ +บวกให้ครับ ไหว้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #804 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:12:53 AM »

ชาวปืน อยากเจอขนาดอะไรจากคุณ ผบ ทบ ก็เลือกเวลากลับเอาเอง หุหุ  Grin หลงรัก คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #805 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:13:38 AM »

เอ่อ ท่าน พญาจงอางครับ  แล้วถ้ากลับหลัง ๓ ทุ่ม แต่ ก่อน ตี ๑ หมายความว่าไม่โดนหรือครับ

แต่ไหงป๋ม โดนล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #806 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:18:45 AM »

ถ้ากลับก่อนเวลาที่กล่าวมา อาวุธที่โดนอาจจะยืดหยุ่นตามความเหมาะสมแล้วแต่สถานะกาลครับ หุหุ (ขอโทษท่านที่ได้เห็นมาก่อนแล้วสำหรับรูปข้างล่างนี้)  Grin หลงรัก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #807 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:28:21 PM »

ขออภัยสำหรับท่านที่ได้ดูมาแล้ว  Grin หลงรัก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #808 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:02:00 PM »

วันหนึ่งเด็กชายติ้งต้องไปโรงเรียนคุณคูรถามเด็กชายติ้งต้องว่า1+1=อะไร เด็กชายติ้งต้องตอบว่าไมรู้ครับ คุณครูให้เด็กชายติ้งต้องไปถามพ่อแม่ดู
พ่อกำลังอ่านหนังสือพิพ์
พ่อครับ1+1=อะไรครับ
พ่อตอบว่า อย่ามายุ่งนะ

แม่กำลังเล่นไพ่
แม่ครับ1+1=อะไรครับ
แม่ตอบว่า ปอกเด้ง

พี่กำลังดูหนังโป๊
พี่ครับ1+1=อะไรครับ
พี่ตอบว่า ตูด

น้องกำลังดูการ์ตูน
น้องครับ1+1=อะไรครับ
น้องตอบว่า ซุปเปอร์แมน

อากำลังต้อนรับแขก
อาครับ1+1=อะไรครับ
อาตอบว่า เชิญครับ
และแล้ววันรุ่งขึ้นเด็กชายติ้งต้องไปโรงเรียน
คุณคูรก็ถามเด็กชายติ้งต้องอีกว่า1+1=อะไร

ติ้งต้อง    :อย่ามายุ่งนะ
ครู         :เธอคิดจะเล่นไรกันฉัน
ติ้งต้อง    :ปอกเด้ง
ครู         :เธอเห็นส่วนไหนของฉัน
ติ้งต้อง    :ตูด
ครู         :เธอเห็นฉันเป็นตัวอะไร
ติ้งต้อง    :ซุปเปอร์แมน
ครู         :ฉันจะไปบอก ผ.อ. ให้ไล่เธอออกจากโรงเรียน
ติ้งต้อง    :เชิญ
ครับ  Grin หลงรัก คิก คิก

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

« ตอบ #809 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:00:16 AM »

ขันวันละขำ ๑๓๒

สระน้ำปรับอุณหภูมิ

ในช่วงที่อากาศหนาวสุด ๆ  ท่านมหาเศรษฐีพาศรีภรรยาไปฉลองวันครบรอบแต่งงาน ที่โรงเรียนแรมหรูแห่งหนึ่ง ด้วยความที่ชอบว่ายน้ำมาก

เขาจึงไปที่สระน้ำของโรงแรม แล้วถามพนักงานดูแลสระว่า

เศรษฐี : สระนี้มีการปรับอุณหภูมิน้ำให้อุ่นขึ้นหรือเปล่าน้องชาย

พนักงาน : มีครับท่าน เราจะปรับไปเรื่อย ๆ จนหกโมงเย็นครับ

พนักงานตอบ

เศรษฐี : แล้วทำไมไม่ปรับไปจนถึงเวลาปิดตอน ๓ ทุ่มเลยล่ะ

ท่านเศรษฐี ถามด้วยความสงสัย

พนักงาน : ทางโรงแรมเรา มีนโยบายอนุรักษ์ธรรมชาติครับ เลยต้องปรับอุณหภูมิตามการโคจรของดวงอาทิตย์ครับท่าน

ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 11:05:16 AM โดย Major รักในหลวงและราชวงศ์จักรี » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55
  พิมพ์