๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:32:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกระสุนไว้ในความครอบครองเกินกฎหมายกำหนด...เกือบจะเป็นผู้ต้องหา  (อ่าน 418068 ครั้ง)
dr_kon9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #240 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:51:50 PM »

ปัจจุบันไม่เห็นเขียน  ท่านผู้รู้โปรดชี้แนะ  เดี๋ยวเกิดว่าซื้อไว้มาก ๆ จะโชคร้ายไปซะ  เพราะปกติ บ้านนอกจะซื้อก็ยกกล่อง  เพื่อไม่เป็นการเสียเวลาเดินทาง 
หนุ่มเมืองร้อยเกิน
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #241 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 03:18:44 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

pom007
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #242 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:46:40 AM »

ได้ความรู้ดีครับ
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:41:36 PM »

สมาชิกท่านใดมีข้อมูล walther P88 บ้างขอหน่อยครับ

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
uptoyoucat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:22:30 AM »

อ่านแล้วหดหู่ครับ ตำรวจไทย สน.ไหนครับ บอกหน่อย อยากไปดูหน้าคนที่ถูกเรียกว่า "ท่านรองฯ" ครับ
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:54:35 AM »

กรณีปืนลูกซอง  นะครับ จะว่ากันตามกฏหมายเขาเอาผิดเราได้ แต่ในทางปฏิบัติ แล้วถือว่าใช้ไม่ได้ คนเขาซื้อปืนมาถูกต้องตามกฏหมาย ก็แสดงว่าเขาประกาศตัวแล้วว่าเขาจะอยู่ในกรอบของกฏหมาย  ถ้าเขาเอาไปทำผิดก็อีกเรื่องหนึ่งแต่นี่อยู่ในบ้าน ไม่น่าจะยึดปืนไปด้วยซ้ำ้้ การซ้อใว้ก้ต้องมีเหตุผลเช่น อาจจะอยู่ห่างไกลเช่นผมอยู่อุบลฯ ร้านที่อุบลไม่มี ผมต้องมาซื้อที่กรุงเทพ แล้วจะให้ผมซ้อ  25 นัดคงเป็นไปไม่ได
เป็นท่านรองเองผมว่าคงซื้อไม่ตำ่กว่าร้อยนัด   เพราะท่านรองคงไม่จับตัวเองเข้าคุกนะ
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:08:41 AM »

กรณีปืนลูกซอง  นะครับ จะว่ากันตามกฏหมายเขาเอาผิดเราได้ แต่ในทางปฏิบัติ แล้วถือว่าใช้ไม่ได้ คนเขาซื้อปืนมาถูกต้องตามกฏหมาย ก็แสดงว่าเขาประกาศตัวแล้วว่าเขาจะอยู่ในกรอบของกฏหมาย  ถ้าเขาเอาไปทำผิดก็อีกเรื่องหนึ่งแต่นี่อยู่ในบ้าน ไม่น่าจะยึดปืนไปด้วยซ้ำ้้ การซ้อใว้ก้ต้องมีเหตุผลเช่น อาจจะอยู่ห่างไกลเช่นผมอยู่อุบลฯ ร้านที่อุบลไม่มี ผมต้องมาซื้อที่กรุงเทพ แล้วจะให้ผมซ้อ  25 นัดคงเป็นไปไม่ได
เป็นท่านรองเองผมว่าคงซื้อไม่ตำ่กว่าร้อยนัด   เพราะท่านรองคงไม่จับตัวเองเข้าคุกนะ
g18
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:39:26 PM »

ส่วนตัวผมอยู่ใต้ซื้อทีละ 1 ลังครับทั่นรอง

ติดต่อได้ที่ 089-6642799   Line id;0896642799

ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยสยามแม็คโครลาดพร้าว

THANATCH W. เลขที่ 092-0203-288

วัวชนช็อป ช็อปคนรักมีด เครื่องมือ
http://www.facebook.com/WuachonShop
van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:17:06 AM »

สอบถาม ท่าน vinchy (มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ) แหมถูกใจประโยคนี้จังอ่ะ

(ชมหน่อยครับ ท่านเป็นเพื่อนของเพื่อนที่ดีนะครับ ดีใจแทนเพื่อนด้วยครับ และกระทู้ที่ตั้งมานี้เป็นกระทู้แรกที่ทำให้ผมได้ความรู้ขึ้นมามาก
และเป็นกระทู้ที่อ่านถึงสามวันกว่าจะจบ อ่านที่ละนิดล่ะหน่อยครับเลยนาน(งานย่งแต่ก็แว้บมาอ่าน) อ่านทุกคำตอบของทุกท่านสมาชิกเลยครับทุกบรรทัดเลยก็ว่าได้ครับ) แต่ยังสงสัยตามนี้

1.ตอนนี้เพื่อนได้กระสุนคืนครบหมดแล้วหรือยังครับเพราะรู้สึกว่าจะเนิ่นนานจากวันที่โดนหมายค้นและยึดกระสุนเป็นของกลางนะครับ
ยังไม่เห็นตอบเลยครับ (หรือว่าผมอ่านข้ามหน้าไปนะ)
2. ท่าน vinchy เป็นตำรวจ ก็เห็นใจครับ โดนว่าตำหนิเกี่ยวกับตำรวจไปมิใช่น้อย แต่เป็นกำลังใจให้ครับสู้ต่อไปครับตำรวจไทย ผมไม่ใช่
ตำรวจ แต่มีเพื่อนเป็นตำรวจเยอะเหมือนกันครับ แถมช่วยติวให้เพื่อนตอนสอบเข้าด้วยซิ แต่ผมดันไม่ชอบตำรวจเฮ้อ นานาจิตตังครับ
3. ว่างๆตั้งกระทู้ที่มีความรู้แบบนี้อีกนะครับจะคอยติดตามครับ

Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:28:12 PM »

ใช่ครับ คุณพี่ ธำรง คำพิพากษาฎีกา นี้ใช้เลยครับ

ผมว่าลอง สู้โดยอ้างคำพิพากษาฎีกาที่ 200/2518 ดูสิครับ

เพราะเท่าที่เรียน อ.ผมทุกท่านบอกว่า นอกจาก บทบัญญัติของ กฏหมายแล้วไทยยัง อิงคำพิพากษาฎีกา ด้วยครับ
ในหลาย คดีหรืออาจเกือบทุก คดี เค้าก็ อ้างคำพากษาฎีกา ก็ชนะใส่ ลองสู้โดยวิธีนี้ดูครับ

ร่วมเป็นกำลังใจให้เพื่อนคุณ vinchy ด้วยครับ
Jued
ทำดีเสมอตัว
Full Member

คะแนน 18

คิดก่อนทำเสมอ

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:42:47 AM »

มีก็เก็บไว้ดีๆ ครับ

ตอนอยู่ก็ไม่ให้ไปแต่ตอนตายกับให้ไปที่ชอบ ที่ชอบ
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:20:30 PM »

สอบถาม ท่าน vinchy (มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ) แหมถูกใจประโยคนี้จังอ่ะ

(ชมหน่อยครับ ท่านเป็นเพื่อนของเพื่อนที่ดีนะครับ ดีใจแทนเพื่อนด้วยครับ และกระทู้ที่ตั้งมานี้เป็นกระทู้แรกที่ทำให้ผมได้ความรู้ขึ้นมามาก
และเป็นกระทู้ที่อ่านถึงสามวันกว่าจะจบ อ่านที่ละนิดล่ะหน่อยครับเลยนาน(งานย่งแต่ก็แว้บมาอ่าน) อ่านทุกคำตอบของทุกท่านสมาชิกเลยครับทุกบรรทัดเลยก็ว่าได้ครับ) แต่ยังสงสัยตามนี้

1.ตอนนี้เพื่อนได้กระสุนคืนครบหมดแล้วหรือยังครับเพราะรู้สึกว่าจะเนิ่นนานจากวันที่โดนหมายค้นและยึดกระสุนเป็นของกลางนะครับ
ยังไม่เห็นตอบเลยครับ (หรือว่าผมอ่านข้ามหน้าไปนะ)
2. ท่าน vinchy เป็นตำรวจ ก็เห็นใจครับ โดนว่าตำหนิเกี่ยวกับตำรวจไปมิใช่น้อย แต่เป็นกำลังใจให้ครับสู้ต่อไปครับตำรวจไทย ผมไม่ใช่
ตำรวจ แต่มีเพื่อนเป็นตำรวจเยอะเหมือนกันครับ แถมช่วยติวให้เพื่อนตอนสอบเข้าด้วยซิ แต่ผมดันไม่ชอบตำรวจเฮ้อ นานาจิตตังครับ
3. ว่างๆตั้งกระทู้ที่มีความรู้แบบนี้อีกนะครับจะคอยติดตามครับ

สวัสดีครับคุณ nunfather

เรื่องกระสุนของเพื่อนผมที่ทางตำรวจขอไว้ตรวจสอบนั้น
ถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้คืนครับ และเพื่อนก็ไม่ได้ติดตามเรื่องแล้ว
เพราะช่วงนี้เขาเดินทางไปต่างประเทศครับ(ไปดูเครื่องจักรที่สั่งไว้)

ขอบคุณนะครับที่กล่าวชมผมในเรื่องการเป็นเพื่อนที่ดี

ในเรื่องที่คนส่วนหนึ่งมองตำรวจในแง่ลบนั้น ผมเข้าใจครับ
ว่าแต่ละท่านได้สัมผัสตำรวจในแง่มุมที่แตกต่างกัน

ตำรวจก็มาจากหลากหลายพื้นฐาน หลากหลายความคิด
ย่อมมีหลายรูปแบบเป็นธรรมดา ในเรื่องการบริการประชาชน

โดยตัวผมเองที่มาเป็นตำรวจก็เป็นเพราะชอบมาตั้งแต่เด็กๆ
อาจจะดูหนังไทยที่ คุณสรพงษ์ ชาตรี แสดงบ่อยแล้วชอบมากๆ
โดยเฉพาะเรื่อง "มือปืนสองสาระวิน"  ทั้งๆที่พ่อกับแม่และญาติพี่น้อง

ก็ไม่ได้ส่งเสริมหรือชื่นชมกับการเป็นตำรวจของผมเลย จะเป็นห่วงมาก
ด้วยซ้ำไป ทุกวันนี้ถ้าเจอหน้าแม่ ท่านยังถามติดตลกว่า
"หนูเล่นเป็นตำรวจเบื่อหรือยัง" ผมได้แต่หัวเราะไม่เคยตอบท่านซักที

ท่านบอกว่า หนูเป็นลูกของพ่อกับแม่ และเป็นที่รักของพวกเราทุกๆคน
หนูจะทำอะไรก็ได้ แต่ขอให้ทำเพื่อคนอื่นมากๆและเป็นคนดีไม่ได้สำคัญ
ที่ลูกของแม่จะต้องมียศมีตำแหน่งสูง แม่จะเสียใจมากที่สุด ถ้าลูกของแม่ทำชั่ว

และถ้าไปอยู่ที่ไหน ทำอะไรแล้วมันหนัก มันเหนื่อยใจมาก กลับมาบ้านเรานะ
พ่อกับแม่และทุกๆคนรักและพร้อมต้อนรับหนูเสมอ..   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:22:13 PM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
B.NON
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:17:23 PM »

ปืนก็แพงขออนุญาตก็ยากแถมต้องมีกระสุนจํากัดอีกแต่ก็ยังอยากมีเหมือนเดิมครับ
pae1009
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:57:29 PM »

ผมมีเป็นพันนัดเลยคับ เสียวอยู่เหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:06:30 PM »

เป็นกำลังใจอีกคนครับ
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 37
  พิมพ์