๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 05:43:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกระสุนไว้ในความครอบครองเกินกฎหมายกำหนด...เกือบจะเป็นผู้ต้องหา  (อ่าน 418062 ครั้ง)
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:03:24 PM »

ไหว้ ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำและให้กำลังใจเพื่อนผมครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2008, 08:25:58 PM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 05:16:14 PM »

เจอเจ้าหน้าที่ไม่เก่ง แต่คิดว่าเก่ง  หน่อมแน้มแบบนี้แย่หน่อย

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:17:29 AM »

ลูกกระสุนถ้าไม่คืนก็ให้เขาไปเถอะครับไม่ต้องไปเอา    มีเงินหาซื้อใหม่ก็ได้ไม่ต้องไปเสียดายครับถ้าเขาเรียกให้ไปรับคืนก็เอามามันก็เท่านั้นเอง..... งอน งอน งอน
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:54:39 AM »

Grin  ไม่ใช่ว่า  เขาเอาซ้อมยิงหมดแล้วหรอครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  แต่ความเห็นของผมว่า  ควรจะเล่นตามเกมส์ให้จนถึงที่สุดครับ  หากผิดจริง  อยากยึดก็ให้ยึดไป  และถ้าหากไม่ผิด  ก็รับกระสุนมาคืน  พร้อมกับความภาคภูมิใจ หลงรัก  แต่ที่แน่ๆ  จะได้นำประสบการณ์มาเป็นความรู้ให้ คนทีไม่รู้ครับ เยี่ยม

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 11:08:12 AM »

ได้รับ แจ้งจากเพื่อนเพิ่มเติมว่า ได้ไปพบท่านรองฯตามที่ท่านนัดให้มาพบอีกครั้งแล้ว ท่านรองฯได้มอบ แม็กกาซีนบรรจุกระสุนของปืน .22 และอุปกรณ์ทำความสะอาดปืนที่ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจยึดไว้พร้อมปืนคืนให้แล้ว เพราะวันที่นำใบ ป.4 ไปขอรับปืนคืน(8 ก.พ. 51) ท่านแจ้งว่า เจ้าหน้าที่ ที่เก็บของกลางไม่อยู่ จึงคืนแต่ตัวอาวุธปืนให้ ส่วนกระสุนขอเก็บไว้ตรวจสอบก่อน(กระสุนลูกซองขนาด 12 จำนวน 70 นัด และกระสุนขนาด .22 จำนวน 240 นัด)  แต่การไปพบท่านครั้งที่สองนี้ ท่านรองฯก็ยังไม่ยอมคืนกระสุนปืนทั้งหมดที่เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดตรวจค้นได้ตรวจยึดไว้พร้อมปืนแต่อย่างใด โดยยังให้เหตุผลว่าให้รอไปก่อน ยังตรวจสอบอยู่ แล้วจะติดต่อให้มารับคืนอีกครั้ง กรณีนี้ทุกๆท่านมีความเห็นยังไงกันบ้างครับ  
ถ้ากระสุนซื้อมามีฉลาก ยี่ห้อผู้ผลิตที่มีใบอนุญาตผลิตถูกต้อง  จะตรวจสอบอะไรอีกครับ     หรือรอเวลา เพื่อที่จะถามพรรคพวก ว่าจะยึดเอามาใช้กันเองดีหรือคืนเจ้าของเขาไปดี  มากกว่าครับ
wanchalerm sutthanon
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 05:59:19 PM »

เป็นกรณีศึกษาสำหรับพวกเราทุกๆคน ขอบคุณมากครับ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 06:53:20 PM »

กระสุนลูกซอง 70 นัด กระสุน .22  250 นัด  เป็นเงินไม่ใช่น้อยนะครับ  หาทางขอคืนเถอะครับ จูบบบบ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:00:18 PM »

เป็นไอ้ฟู ไอ้ฟูไม่เอาแล้วครับ ให้พี่รองเค้าไปเลย

ซื้อใหม่ก็ได้ของแค่นี้ ขึ้นๆลงๆที่โรงพัก เพื่อไปตามเรื่องกระสุนปืน เสียเวลากินข้าวกับลูกกับเมียเปล่าๆครับ
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:40:19 PM »

คุณ vinchy  ว่าเอาไปตรวจสอบอะไรครับในฐานะที่เป็นตำรวจเหมือนท่านรอง
     เป็นไอ้ฟู ไอ้ฟูไม่เอาแล้วครับ ให้พี่รองเค้าไปเลย

ซื้อใหม่ก็ได้ของแค่นี้ ขึ้นๆลงๆที่โรงพัก เพื่อไปตามเรื่องกระสุนปืน เสียเวลากินข้าวกับลูกกับเมียเปล่าๆครับ
ผมว่าเหมือนพี่ฟูครับของแค่นี้ มูลค่าไม่มาก ยอม ๆให้เค้าใช้อำนาจหน้าที่(ถูกต้องหรือเปล่าก็ไม่รู้)เอาของที่เป็นของเราไปเถอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:55:37 PM »

วันนี้นึกถึงกระทู้นี้เลยเก็บปลอกกระสุนเก่าที่ยิงแล้วทิ้งหมดเลยกลัวโดนข้อหา  มีปลอกกระสุนที่ยิงแล้วไว้ในครอบครอง  แต่ที่ยังไม่ยิงเหลืออีก  200นัด  หึหึๆๆๆ

fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 11:07:54 PM »

ร้านที่ไหน เวลาท่านไปซื้อกระสุนแล้วขอดู ใบซื้อมั่งคับ

แล้วถ้าไม่ถามดูใบ ร้านขายกระสุนให้ ผิดรึเปล่าเนี่ย

ปล. เห็นใจจิงๆ

มีปืนก็ยากอยู่แล้ว เรื่องมากอีก

ทีโจร ฝั่งปืนเถื่อน พร้อมกระสุน เป็นกระสอบ
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 07:02:26 AM »

โถทำกันได้ ไหว้

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 12:30:43 PM »

ควรทำให้ถูกต้องครับอย่ายอม เพราะเป็นการทไให้คนทำผิดซ้ำอีกอย่างไม่รู้ตัวเป็นการเพาะความไม่ถูกต้องในเจ้าหน้าที่ครับ คราวหน้าจะเกิดกับใครอีกก็ได้ สำคัญที่เจ้าหน้าที่ต้องปฏิบัติให้ถูกต้องตามระเบียบครับ สังคมเอาอย่างสิ่งที่ผิดต่อไปก็เคยชินกับความผิดเล็ก ๆ น้อย ๆ จนทำผิดอย่างใหญ่หลวงในภายหน้า อย่ายอมครับ ผู้รักษากฏ มิใช่ผู้อยู่เหนือกฏครับ เห็มมามากแล้วครับหลงอำนาจจากเรื่องเล็ก ๆ เหมือนเรื่องพ่อแม่รังแกฉัน ทำวันนี้ให้ถูกครับเพื่อสังคมและลูกหลานต่อไป ถ้าทุกคนเอาแต่สะดวกเอาตัวรอด สงสารประเทศครับการเฉยชาต่อเรื่องไม่ถูกต้อง ไม่ใช่เรื่อง ไม่ใช่หน้าที่ ความวุ่นวายจึงมีอย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ คนเราผิดกันได้และรู้จักเรียนรู้ครับ มนุษย์เป็นสัตว์ประเสริฐเพราะการเรียนรู้ ไม่เช่นนั้นมนุษย์ทุกคนที่เกิดมาคงประเสริฐกันหมดคงไม่มีโจรผู้ร้ายครับ การเรียนรู้สิ่งที่ถูกที่ผิดต่างหาก ขออภัยน่ะครับถ้าทำให้ผู้ใดรู้สึกไม่ดีเมื่อได้อ่านแล้ว ขออโหสิน่ะครับ

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 01:26:54 PM »

ควรทำให้ถูกต้องครับอย่ายอม เพราะเป็นการทำให้คนทำผิดซ้ำอีกอย่างไม่รู้ตัว เป็นการเพาะความไม่ถูกต้องในเจ้าหน้าที่ครับ คราวหน้าจะเกิดกับใครอีกก็ได้ สำคัญที่เจ้าหน้าที่ต้องปฏิบัติให้ถูกต้องตามระเบียบครับ สังคมเอาอย่างสิ่งที่ผิดต่อไป ก็เคยชินกับความผิดเล็ก ๆ น้อย ๆ จนทำผิดอย่างใหญ่หลวงในภายหน้า อย่ายอมครับ ผู้รักษากฏ มิใช่ผู้อยู่เหนือกฏครับ เห็นมามากแล้วครับ หลงอำนาจจากเรื่องเล็ก ๆ เหมือนเรื่องพ่อแม่รังแกฉัน ทำวันนี้ให้ถูกครับ เพื่อสังคมและลูกหลานต่อไป ถ้าทุกคนเอาแต่สะดวกเอาตัวรอด สงสารประเทศครับ การเฉยชาต่อเรื่องไม่ถูกต้อง ไม่ใช่เรื่อง ไม่ใช่หน้าที่ ความวุ่นวายจึงมีอย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ คนเราผิดกันได้ และรู้จักเรียนรู้ครับ มนุษย์เป็นสัตว์ประเสริฐเพราะการเรียนรู้ ไม่เช่นนั้นมนุษย์ทุกคนที่เกิดมาคงประเสริฐกันหมด คงไม่มีโจรผู้ร้ายครับ การเรียนรู้สิ่งที่ถูก ที่ผิด ต่างหาก ขออภัยน่ะครับถ้าทำให้ผู้ใดรู้สึกไม่ดีเมื่อได้อ่านแล้ว ขออโหสิน่ะครับ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy    เยี่ยม
ผมกลับเห็นด้วยอย่างยิ่ง ..กับความเห็นของ "คนดำแต่ใจไม่ดำครับ".. นับถือครับ  เยี่ยม

NIR45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:23:03 PM »

ช่องว่างมีเต็มไปหมด ตัวอักษรบัญญัติปิดทั้งหมดไม่ได้อยู่แล้ว ...ผู้ใช้กฎหมายต้องสนใจเจตนากฎหมายด้วยนะเจ้านาย
ได้กลิ่นแบบไม่มีสปิริตในสังคมไทยเต็มเลย " แบบยิงไล่ขโมย  ตำรวจมาที่เกิดเหตุเดินหาร่องรอย..เอ..ไม่พบ พูดขึ้นมาว่า ปืนที่ยิงน่ะมีทะเบียนหรือเปล่า..."  ถ้าเอาตามตัวอักษร ตีความเอาล่ะก็  ..ผิดกันทั้งชาติไทยพี่น้อง..ทำนองอย่าเข้าทาง..
 บู่ อ๋อย แบร่
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 37
  พิมพ์