๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:53:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329123 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 06:50:42 PM »

เห็นรูปที่พี่เอามาลงแล้วให้นึกถึงบ้านเกิดที่สกล คิดถึงเถียงนา สระน้ำ และที่ขาดไม่ได้ก็คือโกฏิเก็บกระดูก ปู่ ย่า ตา ยาย แต่ก่อนเวลาหน้าร้อน อยู่บ้านไม่ได้ก็ต้องแบกปืนไปเถียงนา ลมพัดเย็นสบาย  เวลาวิดน้ำในสระจับปลา ก็ทำปลาเผาที่เถียงนาเลย มีเพลงคาราวานเปิดซะหน่อย ...นั่งกินสาโทอยู่ในเถียงนา โอ้เดือนดาราประดับฟ้ายวนใจ...ชีวิตนี้แค่นี้ก็พอแล้วจะเอาอะไรกันมากมาย

...แหม...ยินดีที่มีคนคิดแบบเดียวกันครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 03:32:18 PM »

เถียงนาน้อยคอยรัก ปืนใช้ได้ครับ ระวังห้อยๆไว้ที่เถียงนาน้อย ระวังปืนหายเด้อ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 08:52:03 AM »

แผงที่ตรงโกร่งไกเป็นเหล็กหรือเปล่าครับ (แผงที่เสียบแม็ก) แม็กกาซีนเป็นเหล้กหรือพลาสติคครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
bonnport
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:19:31 PM »

ได้เห็น/ได้รู้แล้วอย่างได้ มี ป.3 แล้ว แนะนำหน่อยไปซื้อได้ร้านใหน อยู่ ดอนเมือง กทม (TOZ .22) ตอนราคาอยู่ที่เท่าไหร
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 10:40:31 PM »

อยากทราบราคาหน้าร้านครับ Cheesy Cheesy

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
sanpic
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:07:50 AM »

หน้าร้านมีด้วยหรือครับ ร้านไหนครับช่วยที่นะครับพี่น้อง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 10:30:56 AM »

แผงที่ตรงโกร่งไกเป็นเหล็กหรือเปล่าครับ (แผงที่เสียบแม็ก) แม็กกาซีนเป็นเหล้กหรือพลาสติคครับ

แผ่นเป็นอัลลอยครับ ส่วนแม็กเป็นพลาสติกครับ

ที่ผมชอบเพราะส่วนล่างเหมือนโมเช่นากัง ครับ

van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:20:36 AM »

อ้างถึง
พี่ครับผมไปรับมาประมาณเดือนกุมภาพันธ์ เหมือนกันครับ เป็นแบบ ลูกเลื่อนครับ สภาพโดยรวมดูเรียบร้อยดีครับ แต่ รอยเกลียวปลายกระบอกตรงที่เก็บเสียงมีความคมอยู่ครับ และในลูกเลื่อนมีความคมครับ ถ้าเทียบกับ CZ เป็นรองค่อนข้างมากครับ และผมใส่กล้องเล็งของ TASCO  ครับ (ปลอมครับ) ใช้ขาสูงครับตั้งกล้องใช้แม่แรงแบบหนีบจับกับกระทะรถสิบล้อ(ทำเองครับเนื่องจากอยู่บ้านนอก) ฝาน้ำอัดลมแบบจีบเข้ากลาง ระยะ  50 เมตร และได้ทดลองยิงนกระยะโดยประมาณ 30 เมตรยิงแบบพาดยิง สองนัด 2 ตัว จุดเล็งหัวกระสุนเข้าเป้าตามที่เล็งทุกนัด ใช้กระสุน CCI แต่เสียงดังเบามาก มากกว่า CZ  ครับ (ผมใช้.22 ของ วอเทอล์ อีกหนึ่งกระบอก และใช้ .22  WMG ของอันชูร์ต อีกหนึ่งกระบอกครับ)
จะให้การันตี  TOZ  ตัวนี้ใช้งานพอได้ ความแม่นยำจัดว่าดีพอสมควร ความทนทานไม่ดีเท่าที่ควร เนื้อวัสดุที่ทำนิ่มครับ  ถ้าเทียบกับ CZ ด้วยกว่ามากครับ แต่ราคา น่าสนใจมาก หากเป็นไปได้เพิ่มเงินอีกสักนิดถอย CZ ดีกว่าไม่เสียใจภายหลัง
............................ขอโทษที่วิจารณ์ตรงๆๆ.......................................
อ้างถึง
--------------------------------------------------------------------------------

ปืนดี ดีกว่า cz เยอะ แม่นกว่า IZHMAZH เสียอีก TOZ ทำปืนแข่งเก่งมาก เรื่องทนก็ทนใช้ได้ ไม่เคยเห็นพัง
ผมกำลังคิดจะใช้บริการปืนสวัสดิการอีกสักครั้งกับ เจ้า TOZ .22LR ตัวนี้อยู่พอดีเลยอะครับ ว่าแต่ว่าตกลงจะยังงัยกันครับนี่ ระหว่างความคิดเห็นของพี่ UvonKrairiksh  กับ พี่ gaga1 เลยทำให้ลังเลใจเลยแต่ว่า
มันน่าสนนะซิครับ ช่วงนี้กระเป๋าตังค์ปันแบนด้วยซิ เอางัยดีหนอ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:24:53 AM »

อ้างถึง
พี่ครับผมไปรับมาประมาณเดือนกุมภาพันธ์ เหมือนกันครับ เป็นแบบ ลูกเลื่อนครับ สภาพโดยรวมดูเรียบร้อยดีครับ แต่ รอยเกลียวปลายกระบอกตรงที่เก็บเสียงมีความคมอยู่ครับ และในลูกเลื่อนมีความคมครับ ถ้าเทียบกับ CZ เป็นรองค่อนข้างมากครับ และผมใส่กล้องเล็งของ TASCO  ครับ (ปลอมครับ) ใช้ขาสูงครับตั้งกล้องใช้แม่แรงแบบหนีบจับกับกระทะรถสิบล้อ(ทำเองครับเนื่องจากอยู่บ้านนอก) ฝาน้ำอัดลมแบบจีบเข้ากลาง ระยะ  50 เมตร และได้ทดลองยิงนกระยะโดยประมาณ 30 เมตรยิงแบบพาดยิง สองนัด 2 ตัว จุดเล็งหัวกระสุนเข้าเป้าตามที่เล็งทุกนัด ใช้กระสุน CCI แต่เสียงดังเบามาก มากกว่า CZ  ครับ (ผมใช้.22 ของ วอเทอล์ อีกหนึ่งกระบอก และใช้ .22  WMG ของอันชูร์ต อีกหนึ่งกระบอกครับ)
จะให้การันตี  TOZ  ตัวนี้ใช้งานพอได้ ความแม่นยำจัดว่าดีพอสมควร ความทนทานไม่ดีเท่าที่ควร เนื้อวัสดุที่ทำนิ่มครับ  ถ้าเทียบกับ CZ ด้วยกว่ามากครับ แต่ราคา น่าสนใจมาก หากเป็นไปได้เพิ่มเงินอีกสักนิดถอย CZ ดีกว่าไม่เสียใจภายหลัง
............................ขอโทษที่วิจารณ์ตรงๆๆ.......................................
อ้างถึง
--------------------------------------------------------------------------------

ปืนดี ดีกว่า cz เยอะ แม่นกว่า IZHMAZH เสียอีก TOZ ทำปืนแข่งเก่งมาก เรื่องทนก็ทนใช้ได้ ไม่เคยเห็นพัง
ผมกำลังคิดจะใช้บริการปืนสวัสดิการอีกสักครั้งกับ เจ้า TOZ .22LR ตัวนี้อยู่พอดีเลยอะครับ ว่าแต่ว่าตกลงจะยังงัยกันครับนี่ ระหว่างความคิดเห็นของพี่ UvonKrairiksh  กับ พี่ gaga1 เลยทำให้ลังเลใจเลยแต่ว่า
มันน่าสนนะซิครับ ช่วงนี้กระเป๋าตังค์ปันแบนด้วยซิ เอางัยดีหนอ

ถ้าพอรับได้ แนะนำให้รับครับ ชุดลั่นไกแต่งง่าย และปืนเบากว่า CZ ครับ  แรบหน่อยครับเพราะประมาณ ม.ค. ๕๒ จะจัดรวมพล .๒๒ ที่ สุรินทร์ ครับ

van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 01:08:32 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ แต่คงไม่ได้ไปครับ คงต้องรอโบนัส ก่อนสิ้นปีนี้ ยังไม่ได้ดำเนินการ ขอ ป.3 เลยครับ
แต่คิดว่าต้องคว้ามาให้ได้ครับผม อยู่แต่ทะเบียนบ้านครับ แต่ต่อนนี้อยุ่ กทม.ครับ แหมออนไลน์พอดีเลยครับ
คิดถึงบ้านอ่ะครับ ฮือๆๆๆ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:53:10 PM »

...นาน ๆ ยิงที...

...ลองที่ระยะ  100 เมตร (วัดจริงด้วยสายวัดมตรฐาน)...กลางทุ่งโล่ง...ลูก CCI ความเร็วมาตรฐาน...

...มีคันกั้นลำห้วยสูง 3 เมตร...เป็น แบคสต้อบ... Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 08:31:15 PM โดย SDH2th » บันทึกการเข้า

เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:55:15 PM »

Cool...ลองคิดเล่น ๆ ....

...ระยะ  100 เมตร...ยิงลูกมะพร้าวห้าว(ขนาดเท่าหัว....)...ไม่น่าพลาด...

...อ้อ...ปืนติดตั้งขาทราย...นอนพาดคันนา...ยิง... Cool

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:05:20 PM โดย SDH2th » บันทึกการเข้า

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 02:24:00 PM »

น้ำลายหก

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 10:38:37 AM »

Cool...มาดูฝีมือคนหนุ่มบ้างครับ...ระยะ 100 เมตร...

กลุ่มท่ได้..เกินคาด....

กลุ่มกระสุน 5 นัด  2 +2+1  สวย...

กลุ่ม นี้กระจาย...ไปหน่อย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 10:51:29 AM โดย SDH2th » บันทึกการเข้า

big J
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

=เรารักในหลวง=

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 05:45:04 PM »

เยี่ยมครับไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขึ้นหรือยังครับ  Grin
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 54
  พิมพ์