๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:26:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329109 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:23:23 AM »

รบกวนเจ้าของปืน ถ่ายภาพ ศูนย์ปืน ทั้งศูนย์หน้าและศูนย์หลังให้ดูชัดๆ หน่อย และอยากเรียนถามว่าศูนย์หลังปรับซ้ายขวาได้หรือเปล่า  แบบว่าผมเป็นคนโบราณ อาชีพส่องกล้อง แต่เวลายิงปืนชอบศูนย์เปิด ครับ  ขอบพระคุณมากครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 02:38:56 PM »

รบกวนเจ้าของปืน ถ่ายภาพ ศูนย์ปืน ทั้งศูนย์หน้าและศูนย์หลังให้ดูชัดๆ หน่อย และอยากเรียนถามว่าศูนย์หลังปรับซ้ายขวาได้หรือเปล่า  แบบว่าผมเป็นคนโบราณ อาชีพส่องกล้อง แต่เวลายิงปืนชอบศูนย์เปิด ครับ  ขอบพระคุณมากครับ

รูปดูได้ตาม URL หน้า 2 ครับ หรือ ผมเองก็ซื้อรุ่นนี้เหมือนกันครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 02:47:11 PM »

ทุกอย่างทั้งสูง-ต่ำ หรือ ซ้าย - ขวา ต้องปรับที่ศูนย์หน้าครับ ดูตามนี้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=52528.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51959.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=50900.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47805.0

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 04:32:53 PM »

ไหว้...ขอบคุณ..คุณธนพงษ์ ที่ช่วยเติมข้อมูลครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 05:39:23 PM »

ไหว้...ขอบคุณ..คุณธนพงษ์ ที่ช่วยเติมข้อมูลครับ... Cool

ไม่เป็นไรครับพี่ ช่วยกันได้ครับ  แล้วพี่ลองเอาลูก win HV ลองยิงดูหรือยังครับ แต่ผมว่าจะยิงดีต้องวางรางปืนก่อนนะครับ เพราะปลายกระโจมมิอมีมีช่องว่างห่างจากลำกล้องอยู่มากครับ ระยะห่างนี้ดีกับลำกล้องหนาเท่านั้นครับ
แล้วลูก HV จะทำให้ลำกล้องสั่นมากครับ ทำให้กลุ่มบาน

Luther
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 08:56:23 PM »

ใครมีTOZ  .22  กึ่งออโต้ลองทดสอบให้ชมบ้างครับ  สนใจรุ่นนี้อยู่ เหมือนกัน

ลูกพระบิดาตานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:19:48 PM »

ใครมีTOZ  .22  กึ่งออโต้ลองทดสอบให้ชมบ้างครับ  สนใจรุ่นนี้อยู่ เหมือนกัน

ลองศึกษาดูตามลิงค์นี้ครับ http://www.saunalahti.fi/~suominen/kehykset.htm?http://www.saunalahti.fi/~suominen/toz99.htm

จะบอกขนาดกลุ่มกระสุนที่ 50 เมตร ในตารางด้านล่างครับ

แต่ผมแนะนำว่าลูกเลื่อนแม่นกว่าครับ อยากได้ออโต้ เก็บเงินเพิ่มเอา 10/22 ดีกว่าครับ

Luther
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:53:03 PM »

ขอบคุณครับ คุณ Thanapong

ลูกพระบิดาตานี
gaga1
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:36:22 PM »

พี่ครับผมไปรับมาประมาณเดือนกุมภาพันธ์ เหมือนกันครับ เป็นแบบ ลูกเลื่อนครับ สภาพโดยรวมดูเรียบร้อยดีครับ แต่ รอยเกลียวปลายกระบอกตรงที่เก็บเสียงมีความคมอยู่ครับ และในลูกเลื่อนมีความคมครับ ถ้าเทียบกับ CZ เป็นรองค่อนข้างมากครับ และผมใส่กล้องเล็งของ TASCO  ครับ (ปลอมครับ) ใช้ขาสูงครับตั้งกล้องใช้แม่แรงแบบหนีบจับกับกระทะรถสิบล้อ(ทำเองครับเนื่องจากอยู่บ้านนอก) ฝาน้ำอัดลมแบบจีบเข้ากลาง ระยะ  50 เมตร และได้ทดลองยิงนกระยะโดยประมาณ 30 เมตรยิงแบบพาดยิง สองนัด 2 ตัว จุดเล็งหัวกระสุนเข้าเป้าตามที่เล็งทุกนัด ใช้กระสุน CCI แต่เสียงดังเบามาก มากกว่า CZ  ครับ (ผมใช้.22 ของ วอเทอล์ อีกหนึ่งกระบอก และใช้ .22  WMG ของอันชูร์ต อีกหนึ่งกระบอกครับ)
จะให้การันตี  TOZ  ตัวนี้ใช้งานพอได้ ความแม่นยำจัดว่าดีพอสมควร ความทนทานไม่ดีเท่าที่ควร เนื้อวัสดุที่ทำนิ่มครับ  ถ้าเทียบกับ CZ ด้วยกว่ามากครับ แต่ราคา น่าสนใจมาก หากเป็นไปได้เพิ่มเงินอีกสักนิดถอย CZ ดีกว่าไม่เสียใจภายหลัง
............................ขอโทษที่วิจารณ์ตรงๆๆ.......................................
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:24:19 PM »

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ กำลัง หาข้อมูลอยู่พอดี. ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 07:35:34 AM »

พี่ครับผมไปรับมาประมาณเดือนกุมภาพันธ์ เหมือนกันครับ เป็นแบบ ลูกเลื่อนครับ สภาพโดยรวมดูเรียบร้อยดีครับ แต่ รอยเกลียวปลายกระบอกตรงที่เก็บเสียงมีความคมอยู่ครับ และในลูกเลื่อนมีความคมครับ ถ้าเทียบกับ CZ เป็นรองค่อนข้างมากครับ และผมใส่กล้องเล็งของ TASCO  ครับ (ปลอมครับ) ใช้ขาสูงครับตั้งกล้องใช้แม่แรงแบบหนีบจับกับกระทะรถสิบล้อ(ทำเองครับเนื่องจากอยู่บ้านนอก) ฝาน้ำอัดลมแบบจีบเข้ากลาง ระยะ  50 เมตร และได้ทดลองยิงนกระยะโดยประมาณ 30 เมตรยิงแบบพาดยิง สองนัด 2 ตัว จุดเล็งหัวกระสุนเข้าเป้าตามที่เล็งทุกนัด ใช้กระสุน CCI แต่เสียงดังเบามาก มากกว่า CZ  ครับ (ผมใช้.22 ของ วอเทอล์ อีกหนึ่งกระบอก และใช้ .22  WMG ของอันชูร์ต อีกหนึ่งกระบอกครับ)
จะให้การันตี  TOZ  ตัวนี้ใช้งานพอได้ ความแม่นยำจัดว่าดีพอสมควร ความทนทานไม่ดีเท่าที่ควร เนื้อวัสดุที่ทำนิ่มครับ  ถ้าเทียบกับ CZ ด้วยกว่ามากครับ แต่ราคา น่าสนใจมาก หากเป็นไปได้เพิ่มเงินอีกสักนิดถอย CZ ดีกว่าไม่เสียใจภายหลัง
............................ขอโทษที่วิจารณ์ตรงๆๆ.......................................

ชอบใจพี่จัง พูดตรงครับ ผมเคยลังเล ระหว่างสองตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2008, 07:39:25 AM โดย esko » บันทึกการเข้า

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
lawland4
ใช่ไม้ล้มข่มข้ามหยามกันง่าย ลูกผู้ชายชั่วเจ็ดทีดีเจ็ดหน ต้องมานะกอบกู้สู้ผจญ เกิดเป็นคนดีให้ได้ก่อนจักตาย....
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 5

ลูกพระเจ้าตาก

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 04:19:51 PM »

ดีมากครับ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:16:45 PM »

ยิงได้ยอดเยี่ยมจริงๆ ....

ks1som
อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:29:32 PM »

แม่นดีนะครับ
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:56:32 PM »

ปืนดี ดีกว่า cz เยอะ แม่นกว่า IZHMAZH เสียอีก TOZ ทำปืนแข่งเก่งมาก เรื่องทนก็ทนใช้ได้ ไม่เคยเห็นพัง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 54
  พิมพ์