๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:58:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 520 521 522 [523] 524 525 526 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3982752 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7830 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:58:43 PM »

ข้อดี

1. เท่ห์  มีระดับ สวยกว่าพวกไกชุบทองเคในปืนแบบพานท้ายมีรู ที่ปรับแต่งรายละเอียดต่างๆ ไม่ได้
2. สามารถปรับได้ทุกรูปแบบแบบไกปืนยิงเป้าแข่ง เลื่อนเข้า - ออก เลื่อนขึ้น - ลง บิดหมุนหน้าสัมผัสให้พอดีพอเหมาะกับนิ้วของแต่ละคน
3. รู้สึกจะมีรูใส่ห้ามไกมาให้ด้วย  ตรงนี้พิเศษกว่าไกปืนยิงเป้าแข่ง
4. ปรับน้ำหนักไก ปรับระยะลั่นไก ระยะหยุดไกได้ครบทุกอย่าง

ข้อเสีย
1. เสียเงินเพิ่ม
2. แล้วของเก่าจะเอาไปใช้กับปืนกระบอกไหน
3. เมื่อของเดิมมันก็ใช้งานได้ดีอยู่แล้ว จะต้องจ่ายเงินเพิ่มเพื่อซื้อมันมาทำไมอีก ในเมื่อ......
4. จะทำให้ปืนพานท้ายไม่มีรู มีราคาเท่ากับหรือแพงกว่าแบบพานท้ายมีรู

แต่
1. ประสิทธิภาพการใช้งานมันดีกว่าไกธรรมดา และไกชุบทองเค อย่างแน่นอน
2. เพื่อเอามาทำการค้า  เราสั่งมาแค่ตัวเดียวเท่านั้น ที่เหลือก็ก๊อปปี้ตามใบสั่งจองของสมาชิกและลูกค้าทุกท่าน
3. เพื่อประเมินประสิทธิภาพว่ามันดีจริงหรือไม่
4. มันเหมาะกับการนำมาใช้ในปืนแข่งขันยิงเป้า ไม่ใช่เพื่อการล่าสัตว์  แต่มีสมาชิกหลายท่านบ่นว่าไม่มีสนามยิงปืนที่กว้างไกลพอสำหรับปืนแรงสูง  คงจะยิงแค่เป้ากระดาษมันเลยเข้าทางพอดี ที่จะทำขายให้สมาชิกเหล่านี้โดยเฉพาะคนใน ก.ท.ม. และปริมณฑลที่จะหันไปยิงเป้ากันเป็นส่วนใหญ่และคนต่างจังหวัดก็ต้องการด้วยเหมือนกัน  ทำขาย 5-6 ตัวก็น่าจะคืนทุนได้แล้วและอาจมีกำไรได้ใช้ของฟรีอีกด้วย  ที่แน่ๆ ผมจองตัวก๊อปปี้ก่อนเลย 1 ตัว ขอคิวแรกนะ อิอิ

โอ๊ว....รอลล่ามันยอดมาก น้ำลายหก
แบบนี้เป็นช่องทางหาเงินเข้ากองทุน ปอล. แล้ว หลงรัก หลงรัก
โครงการนี้ว่าไงครับท่านเหรัญญิก Angry  ยิ้มีเลศนัย

เยียมเลยครับ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7831 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:06:55 PM »

ช่วยสั่งตัวนี้มาเป็นแบบให้ท่านดุกหน่อยครับ  จะได้มีใช้กันถ้วนหน้าไม่น้อยหน้าไกทองของพวกพานท้ายมีรู ครับ

ดีเลยครับสนใจอย่างมากเลยครับอยากได้ด้วยครับ น้ำลายหก

ใช้ทองเหลืองมันก็หมอง  ใช้เลสมันก็ดำ  เอาแบบเท่ไม่ซ้ำใคร  ผมว่าติดต่อเสี่ยวอร์นัทเลยครับ  ไม่ลอก ไม่ดำ  และไม่ซ้ำกับของใคร

อนุญาตให้เสือแม็กดำเนินการได้ก่อนใครเพื่อนเลยครับ  ในฐานะเป็นหัวหน้าหน่วยล่าสวาท
โถ.........เงินที่จะรับปืนยังต้องรอไปร่วมปลายปีเลย  แล้วจะให้นำหน้าเรื่องแต่งไกปืนที่ไม่ลอกไม่ดำ  มันไม่เหน็บแนม  ซ้ำเติมกันมากไปหรือครับ  มันทิ่มแทงใจกันจริงนะ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #7832 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:08:42 PM »

ขออนุญาติขัดจังหวะครับ วันนี้แวะไปร้านปืนในเมือง ได้ลูก RWS SUPERDOME มา 3 ตลับ กับ SUPERPOINT 1 ตลับ แต่ราคา 600 บาท ทั้ง ๆ ที่เดือนที่แล้วซื้อแค่ 500 บาทเท่านั้น ต่อยังไงก็ไม่ได้ เลยเหมามาหมดเลย ขนาดปืนยังไม่มานะเนี่ย ใจไม่ร้อนเท่าไรเลยนะครับ คิก คิก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7833 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:10:26 PM »

ผมไม่แน่ใจนะครับแต่เคยได้ยินแว่วๆมาว่า ในนี้มีคนสั่งไกมารอปืนด้วยครับ   ไม่รู้ใคร  เยี่ยม เยี่ยม

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7834 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:11:45 PM »

เรื่องไกเขาบอกว่าส่งมาไทยได้ด้วยครับพี่ทศ ว่าแต่ตัวนี้ใช่หรือปล่าวครับ
นายช่างใหญ่หายไปไหนแล้วครับ Huh  เห็นบ่นกลัวว่าจะทำไม่ทัน คิก คิก คิก คิก

มีเวลาเป็นเดือนมันต้องทำได้อยู่แล้วครับ  ว้สดุใช้อลูมิเนียมหรือทองเหลือง  ยกเว้นของผมเอาสเตนเลส สตีล  ส่วนของนายห้างทองvornus ท่านจะสั่งไททาเนียมมาทำแล้วจะนำมาชุบทองด้วยตนเองที่ร้านของท่าน ไม่มีลอก ไม่หมอง ไม่ดำ และไม่เหมือนใคร

* s400mprbladebrass.jpg (31.15 KB, 222x125 - ดู 2044 ครั้ง.)

* s400mprbladeblkano.jpg (28.33 KB, 222x125 - ดู 1961 ครั้ง.)

* s400mprbladenatal.jpg (29.24 KB, 222x125 - ดู 1993 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 09:15:53 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7835 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:14:17 PM »

เรื่องไกเขาบอกว่าส่งมาไทยได้ด้วยครับพี่ทศ ว่าแต่ตัวนี้ใช่หรือปล่าวครับ
นายช่างใหญ่หายไปไหนแล้วครับ Huh  เห็นบ่นกลัวว่าจะทำไม่ทัน คิก คิก คิก คิก

มีเวลาเป็นเดือนมันต้องทำได้อยู่แล้วครับ  ว้สดุใช้อลูมิเนียมหรือทองเหลือง  ยกเว้นของผมเอาสเตนเลส สตีล  ส่วนของนายห้างทองvornus ท่านจะสั่งไททาเนียมมาทำแล้วจะนำมาชุบทองด้วยตนเองที่ร้านของท่าน ไม่มีลอก ไม่หมอง ไม่ดำ และไม่เหมือนใคร
กว่าของจะมาถึงก็เกือบเดือนเหมือนกันนะครับพี่ทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #7836 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:16:33 PM »

พูดกันถึงเรื่องแต่งไก ผมว่าน้ำหนักไกน่าจะเบาแล้วนะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนไกเป็น 99.99 ผมเห็นด้วยครับเพราะว่าเฉพาะไกที่เรากัดฟันเปลี่ยนวันนี้อาจจะเปลี่ยนมูลค่าเป็นเงินตอนที่เราต้องจ่ายค่าตัว โครงการ 6 ได้เลยทีเดียวนะครับ (ถอดไกทองแท้แลกปืน) ขำก๊าก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7837 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:18:41 PM »

ช่วยสั่งตัวนี้มาเป็นแบบให้ท่านดุกหน่อยครับ  จะได้มีใช้กันถ้วนหน้าไม่น้อยหน้าไกทองของพวกพานท้ายมีรู ครับ

ดีเลยครับสนใจอย่างมากเลยครับอยากได้ด้วยครับ น้ำลายหก

ใช้ทองเหลืองมันก็หมอง  ใช้เลสมันก็ดำ  เอาแบบเท่ไม่ซ้ำใคร  ผมว่าติดต่อเสี่ยวอร์นัทเลยครับ  ไม่ลอก ไม่ดำ  และไม่ซ้ำกับของใคร

อนุญาตให้เสือแม็กดำเนินการได้ก่อนใครเพื่อนเลยครับ  ในฐานะเป็นหัวหน้าหน่วยล่าสวาท
โถ.........เงินที่จะรับปืนยังต้องรอไปร่วมปลายปีเลย  แล้วจะให้นำหน้าเรื่องแต่งไกปืนที่ไม่ลอกไม่ดำ  มันไม่เหน็บแนม  ซ้ำเติมกันมากไปหรือครับ  มันทิ่มแทงใจกันจริงนะ

ก็ได้ยินว่าจะไปจัดการปล้นพวกค้ายาบ้าแถวพัฒน์พงษ์นี่ครับ ผมยังสมัครไปด้วยเลยคงจะได้เงินค่าปืนก็คราวนี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 09:21:48 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7838 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:21:10 PM »

พูดกันถึงเรื่องแต่งไก ผมว่าน้ำหนักไกน่าจะเบาแล้วนะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนไกเป็น 99.99 ผมเห็นด้วยครับเพราะว่าเฉพาะไกที่เรากัดฟันเปลี่ยนวันนี้อาจจะเปลี่ยนมูลค่าเป็นเงินตอนที่เราต้องจ่ายค่าตัว โครงการ 6 ได้เลยทีเดียวนะครับ (ถอดไกทองแท้แลกปืน) ขำก๊าก

ผมกลัวว่าจะไม่ได้หลับได้นอนเพราะต้องกอดปืนเฝ้าเอาไว้ตลอดเวลากลัวคนมาขโมยถอดไกปืนไปขาย  ผมเงินเดือนน้อยไม่มีปัญญาจ้างคนมาเฝ้าปืนหรือเอาปืนไปฝากตู้เซฟธนาคารหรอกครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7839 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:24:15 PM »

ไม่น่าเชื่อ ปกติจากที่สังเกตุมา วันเสาร์เป็นวันที่บอร์ดเงียบที่สุด คิก คิก คิก คิก Grin ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7840 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:31:20 PM »

ไม่น่าเชื่อ ปกติจากที่สังเกตุมา วันเสาร์เป็นวันที่บอร์ดเงียบที่สุด คิก คิก คิก คิก Grin ไหว้
ยังขาดอีกท่านนึงครับคุณตุ๊....เห็นว่ากระโดดขึ้นรถหนีตามสาวไปแถวชายแดนเขมรโน้นครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7841 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:34:54 PM »

กว่าของจะมาถึงก็เกือบเดือนเหมือนกันนะครับพี่ทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้างั้นก็ตามหาคนที่สั่งไกมารอปืนไว้แล้วให้เจอแล้วก็ขอไปเป็นตัวอย่างสัก 7 วันก็คงคงพอสร้างตัวต้นแบบได้แล้ว ก็ค่อยส่งกลับแล้วก็ตอบแทนหรือสมนาคุณท่านเจ้าของไกปืนนั้นด้วย ก็น่าจะดีนะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7842 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:38:42 PM »

ถ้างั้นก็ตามหาคนที่สั่งไกมารอปืนไว้แล้วให้เจอแล้วก็ขอไปเป็นตัวอย่างสัก 7 วันก็คงคงพอสร้างตัวต้นแบบได้แล้ว ก็ค่อยส่งกลับแล้วก็ตอบแทนหรือสมนาคุณท่านเจ้าของไกปืนนั้นด้วย ก็น่าจะดีนะครับ
มันไม่ใช่ไกปืนอัดลมหน่ะสิครับพี่ทศ ตกใจ ตกใจ .... ดูท่าจะเป็นไกไรเฟิลอะไรประมาณนี้แหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7843 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:41:51 PM »

แหวนไฟเบอร์ที่ว่าก็เอามารองชิ้นส่วนไกปืนให้มันลื่นแบบนี้ไงครับ  และก็ให้น้อง komatsu สั่งอะไหล่มาไว้รอเลยครับ  ไอ้ที่อยู่ในถุงพลาสติคนั่นแหละ

พอจะทราบขนาดไม๊ครับอาจารย์   และใช้วัสดุจำพวก POM , DURAGON ทำได้ไหมครับ วัสดุมีความแข็งไม่ยุบตัวและลื่นดี  เป็นจำพวกชิ้นส่วนของเล่น เช่นเฟือนต่างๆในรถของเล่นเด็ก  สามารถทำได้ตั้งแต่  ส.ศ.ก.2-15ม.ม.หนา0.05-ตามความต้องการ  

ตามรูปบอกขนาด 1/16 (1.50 ม.ม.) สำหรับเบอร์ 00/0/8 วัสดุก็หาพวกพลาสติกยูรีเทน หรืออะไรที่มันไม่สึกหรอง่ายและลื่นๆ ก็น่าจะได้ครับ.
ผมเจออยู่สองเบอร์ครับพี่ทศ 00/0/8 กับ 00/0/9

งั้นก็โอเคเลย  ใครไม่แต่งก็ตามผมจะจัดการแต่งของผมก่อนเองเลย คุณอู๋ คุณสำราญ คุณดุก คุณcoko เตรียมเครื่องมือให้พร้อม ไหนๆ ก็จะแต่งเองอยู่แล้วแต่ขาดเครื่องมือและอุปกรณ์ก็ต้องอาศัยท่านจอมยุทธทั้งหลายช่วยเตรียมอุปกรณ์ไว้ให้

ต้องคุยกับคุณ สำราญก่อนครับว่าท่านมีอะไรบ้างผมได้ไม่ต้องขนไปหมด5566 (ขอยืม ร.ง.)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7844 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:46:08 PM »

ยังขาดอีกท่านนึงครับคุณตุ๊....เห็นว่ากระโดดขึ้นรถหนีตามสาวไปแถวชายแดนเขมรโน้นครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่สิทธาถ้าแกพกกล้องไป เดี๋ยวเราก็ใด้เห็นรูปสาวเขมรเองแหละครับ คิก คิก คิก คิก
ว่าแต่คุณอู๋วางแผนขึ้นมารับปืนใด้รึยังครับ....เอาให้เนียนๆนะครับ ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 520 521 522 [523] 524 525 526 ... 807
  พิมพ์