๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:16:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 519 520 521 [522] 523 524 525 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4027009 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7815 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 06:46:05 PM »

เอามารวมอยู่ในของรางวัลมินิสไนปิ้งด้วยดีปล่าวครับพี่ทศ หลงรัก หลงรัก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7816 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 06:56:00 PM »

ช่วยสั่งตัวนี้มาเป็นแบบให้ท่านดุกหน่อยครับ  จะได้มีใช้กันถ้วนหน้าไม่น้อยหน้าไกทองของพวกพานท้ายมีรู ครับ

ดีเลยครับสนใจอย่างมากเลยครับอยากได้ด้วยครับ น้ำลายหก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7817 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 06:56:31 PM »

เอามารวมอยู่ในของรางวัลมินิสไนปิ้งด้วยดีปล่าวครับพี่ทศ หลงรัก หลงรัก

อ่ะๆๆ   แฮะๆ ล่อเสือเอ๋งออกจากถ้ำอีกแล้วคุณ อู๋  กลัวไม่ทันครับ  ตอนนี้แมก AA ก็จ่อ .....อยู่ครับ

ถ้าเป็นสแตนเลสนานๆก็ดำครับ  พอก่อนเดี๋ยวหลวมตัว 5566 น้ำลายหก ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7818 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 07:07:49 PM »

วันนี้อุปกรณ์ที่สั่งไปมาส่งที่บ้านแล้วครับพี่ เผื่อวันที่ไปรับปืนจะมีพี่ๆได้ใช้ตั้งกล้องกันบ้างครับ  เยี่ยม

ใช้ติดกับรางปืนขนาด 9-11มม.

ชอบตัวนี้ครับน่าใช้ดีครับน้องเต้ยแต่มันต้องใช้คู่กันใช้มั้ยครับ

ตัวนี้ใช้จับระดับที่ตัวปืนให้ได้ระดับก่อนที่จะใส่ขากล้อง ประกอบกล้องเล็งและปรับเส้นเล็งในกล้องให้ได้ระดับก่อนที่จะยึดกล้องให้แน่น

ส่วนตัวที่เป็นแหวนรัดกับตัวกล้อง  ใช้ติดหลังจากที่ยึดกล้องแน่นหนาดีแล้วเพื่อใช้เป็นตัวเช็คระดับการเอียงของตัวปืนในขณะประทับยิง พาดแท่นยิง นั่งยิง นอนยิง  แล้วแต่จะจัดท่ายิงที่ถนัด ถ้าระดับน้ำไม่ได้ระดับก็เอียงปืนให้มันตรงและได้ระดับก่อนที่จะทำการยิง

จะติดไว้กับปืนทั้ง 2 ตัวก็ได้ ติดเพียงตัวใดตัวหนึ่งก็ได้ไม่มีปัญหาครับ  คนมีเงินเยอะๆ อย่างท่านมนตรีผมว่าติดกี่ตัวก็คงไม่ใช่ปัญหาครับ

แฮะผมไม่มีตังเยอะหรอกครับผมใช้วิธีค่อยๆหยอดเอาไว้ตามซอกตู้เสื้อผ้าบ้างตามกล่องใส่ปืนบ้างแหละครับ Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7819 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 07:49:19 PM »

ช่วยสั่งตัวนี้มาเป็นแบบให้ท่านดุกหน่อยครับ  จะได้มีใช้กันถ้วนหน้าไม่น้อยหน้าไกทองของพวกพานท้ายมีรู ครับ

ดีเลยครับสนใจอย่างมากเลยครับอยากได้ด้วยครับ น้ำลายหก

ใจเย็นๆครับพี่มนตรี คิก คิก คิก คิก 
ที่ดูในเว๊บ ค่าของ £ 31.95 + shipping £7.75  รวม £ 39.7x55=2183.5 บาท ยิ้มีเลศนัย
แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะส่งมาเมืองไทยหรือเปล่า

ว่าแต่ไกปรับได้แบบนี้มันดียังไงเหรอครับพี่ทศ Huh

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7820 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:01:48 PM »

อ่ะๆๆ   แฮะๆ ล่อเสือเอ๋งออกจากถ้ำอีกแล้วคุณ อู๋  กลัวไม่ทันครับ  ตอนนี้แมก AA ก็จ่อ .....อยู่ครับ

ถ้าเป็นสแตนเลสนานๆก็ดำครับ  พอก่อนเดี๋ยวหลวมตัว 5566 น้ำลายหก ไหว้
ช่วงนี้ต้องโปรโมชั่นกันหน่อยครับพี่ดุก Grin จะได้มี สมช. มาร่วมงานกันเยอะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ถือซะว่าเป็นไกรุ่นเลยก็ได้ครับ เวลาถ่ายรูปลงเว๊บจะได้เท่ไม่ซ้ำใคร หลงรัก หลงรัก

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7821 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:13:27 PM »

ข้อดี

1. เท่ห์  มีระดับ สวยกว่าพวกไกชุบทองเคในปืนแบบพานท้ายมีรู ที่ปรับแต่งรายละเอียดต่างๆ ไม่ได้
2. สามารถปรับได้ทุกรูปแบบแบบไกปืนยิงเป้าแข่ง เลื่อนเข้า - ออก เลื่อนขึ้น - ลง บิดหมุนหน้าสัมผัสให้พอดีพอเหมาะกับนิ้วของแต่ละคน
3. รู้สึกจะมีรูใส่ห้ามไกมาให้ด้วย  ตรงนี้พิเศษกว่าไกปืนยิงเป้าแข่ง
4. ปรับน้ำหนักไก ปรับระยะลั่นไก ระยะหยุดไกได้ครบทุกอย่าง

ข้อเสีย
1. เสียเงินเพิ่ม
2. แล้วของเก่าจะเอาไปใช้กับปืนกระบอกไหน
3. เมื่อของเดิมมันก็ใช้งานได้ดีอยู่แล้ว จะต้องจ่ายเงินเพิ่มเพื่อซื้อมันมาทำไมอีก ในเมื่อ......
4. จะทำให้ปืนพานท้ายไม่มีรู มีราคาเท่ากับหรือแพงกว่าแบบพานท้ายมีรู

แต่
1. ประสิทธิภาพการใช้งานมันดีกว่าไกธรรมดา และไกชุบทองเค อย่างแน่นอน
2. เพื่อเอามาทำการค้า  เราสั่งมาแค่ตัวเดียวเท่านั้น ที่เหลือก็ก๊อปปี้ตามใบสั่งจองของสมาชิกและลูกค้าทุกท่าน
3. เพื่อประเมินประสิทธิภาพว่ามันดีจริงหรือไม่
4. มันเหมาะกับการนำมาใช้ในปืนแข่งขันยิงเป้า ไม่ใช่เพื่อการล่าสัตว์  แต่มีสมาชิกหลายท่านบ่นว่าไม่มีสนามยิงปืนที่กว้างไกลพอสำหรับปืนแรงสูง  คงจะยิงแค่เป้ากระดาษมันเลยเข้าทางพอดี ที่จะทำขายให้สมาชิกเหล่านี้โดยเฉพาะคนใน ก.ท.ม. และปริมณฑลที่จะหันไปยิงเป้ากันเป็นส่วนใหญ่และคนต่างจังหวัดก็ต้องการด้วยเหมือนกัน  ทำขาย 5-6 ตัวก็น่าจะคืนทุนได้แล้วและอาจมีกำไรได้ใช้ของฟรีอีกด้วย  ที่แน่ๆ ผมจองตัวก๊อปปี้ก่อนเลย 1 ตัว ขอคิวแรกนะ อิอิ

* s400mprtrigadj3.jpg (66.17 KB, 400x340 - ดู 3588 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 08:17:01 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
KYUSUKE30
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7822 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:36:04 PM »

ข้อดี

1. เท่ห์  มีระดับ สวยกว่าพวกไกชุบทองเคในปืนแบบพานท้ายมีรู ที่ปรับแต่งรายละเอียดต่างๆ ไม่ได้
2. สามารถปรับได้ทุกรูปแบบแบบไกปืนยิงเป้าแข่ง เลื่อนเข้า - ออก เลื่อนขึ้น - ลง บิดหมุนหน้าสัมผัสให้พอดีพอเหมาะกับนิ้วของแต่ละคน
3. รู้สึกจะมีรูใส่ห้ามไกมาให้ด้วย  ตรงนี้พิเศษกว่าไกปืนยิงเป้าแข่ง
4. ปรับน้ำหนักไก ปรับระยะลั่นไก ระยะหยุดไกได้ครบทุกอย่าง

ข้อเสีย
2. แล้วของเก่าจะเอาไปใช้กับปืนกระบอกไหน
3. เมื่อของเดิมมันก็ใช้งานได้ดีอยู่แล้ว จะต้องจ่ายเงินเพิ่มเพื่อซื้อมันมาทำไมอีก ในเมื่อ......
4. จะทำให้ปืนพานท้ายไม่มีรู มีราคาเท่ากับหรือแพงกว่าแบบพานท้ายมีรู

แต่
1. ประสิทธิภาพการใช้งานมันดีกว่าไกธรรมดา และไกชุบทองเค อย่างแน่นอน
2. เพื่อเอามาทำการค้า  เราสั่งมาแค่ตัวเดียวเท่านั้น ที่เหลือก็ก๊อปปี้ตามใบสั่งจองของสมาชิกและลูกค้าทุกท่าน
3. เพื่อประเมินประสิทธิภาพว่ามันดีจริงหรือไม่
4. มันเหมาะกับการนำมาใช้ในปืนแข่งขันยิงเป้า ไม่ใช่เพื่อการล่าสัตว์  แต่มีสมาชิกหลายท่านบ่นว่าไม่มีสนามยิงปืนที่กว้างไกลพอสำหรับปืนแรงสูง  คงจะยิงแค่เป้ากระดาษมันเลยเข้าทางพอดี ที่จะทำขายให้สมาชิกเหล่านี้โดยเฉพาะคนใน ก.ท.ม. และปริมณฑลที่จะหันไปยิงเป้ากันเป็นส่วนใหญ่และคนต่างจังหวัดก็ต้องการด้วยเหมือนกัน  ทำขาย 5-6 ตัวก็น่าจะคืนทุนได้แล้วและอาจมีกำไรได้ใช้ของฟรีอีกด้วย  ที่แน่ๆ ผมจองตัวก๊อปปี้ก่อนเลย 1 ตัว ขอคิวแรกนะ อิอิ
ขอจองด้วยครับ  ต่อคิว2ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7823 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:38:47 PM »

ข้อดี

ข้อเสีย

แต่

โอ๊ว....รอลล่ามันยอดมาก น้ำลายหก
แบบนี้เป็นช่องทางหาเงินเข้ากองทุน ปอล. แล้ว หลงรัก หลงรัก
โครงการนี้ว่าไงครับท่านเหรัญญิก Angry  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 08:41:38 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7824 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:40:46 PM »

แหวนไฟเบอร์ที่ว่าก็เอามารองชิ้นส่วนไกปืนให้มันลื่นแบบนี้ไงครับ  และก็ให้น้อง komatsu สั่งอะไหล่มาไว้รอเลยครับ  ไอ้ที่อยู่ในถุงพลาสติคนั่นแหละ

พอจะทราบขนาดไม๊ครับอาจารย์   และใช้วัสดุจำพวก POM , DURAGON ทำได้ไหมครับ วัสดุมีความแข็งไม่ยุบตัวและลื่นดี  เป็นจำพวกชิ้นส่วนของเล่น เช่นเฟือนต่างๆในรถของเล่นเด็ก  สามารถทำได้ตั้งแต่  ส.ศ.ก.2-15ม.ม.หนา0.05-ตามความต้องการ  

ตามรูปบอกขนาด 1/16 (1.50 ม.ม.) สำหรับเบอร์ 00/0/8 วัสดุก็หาพวกพลาสติกยูรีเทน หรืออะไรที่มันไม่สึกหรอง่ายและลื่นๆ ก็น่าจะได้ครับ.

* washers.jpg (28.93 KB, 500x306 - ดู 1730 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 08:46:03 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7825 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:44:24 PM »

แหวนไฟเบอร์ที่ว่าก็เอามารองชิ้นส่วนไกปืนให้มันลื่นแบบนี้ไงครับ  และก็ให้น้อง komatsu สั่งอะไหล่มาไว้รอเลยครับ  ไอ้ที่อยู่ในถุงพลาสติคนั่นแหละ

พอจะทราบขนาดไม๊ครับอาจารย์   และใช้วัสดุจำพวก POM , DURAGON ทำได้ไหมครับ วัสดุมีความแข็งไม่ยุบตัวและลื่นดี  เป็นจำพวกชิ้นส่วนของเล่น เช่นเฟือนต่างๆในรถของเล่นเด็ก  สามารถทำได้ตั้งแต่  ส.ศ.ก.2-15ม.ม.หนา0.05-ตามความต้องการ  

ตามรูปบอกขนาด 1/16 (1.50 ม.ม.) สำหรับเบอร์ 00/0/8 วัสดุก็หาพวกพลาสติกยูรีเทน หรืออะไรที่มันไม่สึกหรอง่ายและลื่นๆ ก็น่าจะได้ครับ.
ผมเจออยู่สองเบอร์ครับพี่ทศ 00/0/8 กับ 00/0/9

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7826 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:48:21 PM »

ใช้ทองเหลืองมันก็หมอง  ใช้เลสมันก็ดำ  เอาแบบเท่ไม่ซ้ำใคร  ผมว่าติดต่อเสี่ยวอร์นัทเลยครับ  ไม่ลอก ไม่ดำ  และไม่ซ้ำกับของใคร
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7827 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:51:23 PM »

ผมเจออยู่สองเบอร์ครับพี่ทศ 00/0/8 กับ 00/0/9

งั้นก็โอเคเลย  ใครไม่แต่งก็ตามผมจะจัดการแต่งของผมก่อนเองเลย คุณอู๋ คุณสำราญ คุณดุก คุณcoko เตรียมเครื่องมือให้พร้อม ไหนๆ ก็จะแต่งเองอยู่แล้วแต่ขาดเครื่องมือและอุปกรณ์ก็ต้องอาศัยท่านจอมยุทธทั้งหลายช่วยเตรียมอุปกรณ์ไว้ให้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7828 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:53:06 PM »

ใช้ทองเหลืองมันก็หมอง  ใช้เลสมันก็ดำ  เอาแบบเท่ไม่ซ้ำใคร  ผมว่าติดต่อเสี่ยวอร์นัทเลยครับ  ไม่ลอก ไม่ดำ  และไม่ซ้ำกับของใคร

อนุญาตให้เสือแม็กดำเนินการได้ก่อนใครเพื่อนเลยครับ  ในฐานะเป็นหัวหน้าหน่วยล่าสวาท
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7829 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:58:21 PM »

เรื่องไกเขาบอกว่าส่งมาไทยได้ด้วยครับพี่ทศ ว่าแต่ตัวนี้ใช่หรือปล่าวครับ
นายช่างใหญ่หายไปไหนแล้วครับ Huh  เห็นบ่นกลัวว่าจะทำไม่ทัน คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 09:16:23 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 519 520 521 [522] 523 524 525 ... 807
  พิมพ์