๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:05:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 339 340 341 [342] 343 344 345 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029591 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #5115 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:02:32 PM »

โอ....มายก็อด...ขนาดลูกปืน......เห็นหุ่นก็อุ่นใจ.....
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #5116 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:15:53 PM »

ลูกขนาดนี้ถ้าจะยิงคงต้องรอปืนรุ่นที่ไม่มีรีคอยแหละครับ ไม่งั้นตอนยิงคงนึกภาพไม่ออกครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5117 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:24:23 PM »

นั้นลูกปืน หรือ ซากกระเบือครับ ตกใจหน้าซีด
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5118 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:49:02 PM »

ไม่ทราบว่า ถังดำน้ำของทุกท่านยิงได้ประมาณกี่นัดต่อการเติมลม 1 ถัง Huh
ผมอยากจะได้ข้อมูลเพื่อเอาไปประกอบการเลือกขนาดถังครับ เพราะถ้าเลือกขนาดใหญ่เกินความจำเป็นก็จะเกะกะเปล่า Grin
เอาแบบคร่าวๆก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5119 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:07:44 PM »

ไม่ทราบว่า ถังดำน้ำของทุกท่านยิงได้ประมาณกี่นัดต่อการเติมลม 1 ถัง Huh
ผมอยากจะได้ข้อมูลเพื่อเอาไปประกอบการเลือกขนาดถังครับ เพราะถ้าเลือกขนาดใหญ่เกินความจำเป็นก็จะเกะกะเปล่า Grin

ผมว่าเรื่องถังนี่นะครับเอาขนาด 80 นี่และครับดีแล้วครับเอาไปไหนมาไหนก็ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับผมก็ใช้อยู่ครับเวลาจะขนไปไหนยังไงก็ต้องเอาไปขนาดต่างกันก็ไม่เยอะมากครับจริงๆแล้วผมว่าไม่เกะกะเท่าไรหรอกครับแต่ที่ดีกว่าคือเราไม่ต้องไปเติมบ่อยๆครับผมยิงไปพันกว่านัดลมยังเหลือ150บาร์อยู่เลยยังไม่ได้เติมใหม่เลยครับกะยิงไปเรื่อยๆเหลือ100 บาร์ถึงค่อยไปเติมใหม่ครับ Wink

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #5120 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:32:41 PM »

มีความคืบหน้ามารายงานกันต่อ ของได้รับอนุญาตออกจากประเทศแคนนาดาแล้ว ตามใบรายงานการขนส่งด้านล่างครับ

* Left-Canada.gif (28.62 KB, 726x666 - ดู 1560 ครั้ง.)
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #5121 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:26:46 PM »

รอโครงการหมดตูดไม่ไหว ขอป.2 สั่งนำเข้าเองเลยครับ อีก 7 วันของมาถึง มาถึงเมื่อใดจะเล่าให้ฟัง ตอนนี้ขอรอของก่อนครับ
ด้วยความเคารพ
จะเด็ดหางด้วน เพื่อนไม่คบ

คุณจะเด็ดครับ เวปที่คุณซื้อไม่มีราคาบอกหน้าเวปหรือครับ ต้องเมล์ถามทางเวปเอาหรือครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #5122 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:07:21 AM »

รอโครงการหมดตูดไม่ไหว ขอป.2 สั่งนำเข้าเองเลยครับ อีก 7 วันของมาถึง มาถึงเมื่อใดจะเล่าให้ฟัง ตอนนี้ขอรอของก่อนครับ

คุณจะเด็ดครับ เวปที่คุณซื้อไม่มีราคาบอกหน้าเวปหรือครับ ต้องเมล์ถามทางเวปเอาหรือครับ

บางกระบอกก็มีบอก บางกระบอกก็ไม่บอก เมล์ไปถามแล้วต่อราคาเอาเองครับ  กว่าเขาจะยอมขายลดราคา ก็ต้องคุยกันหลายรอบ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #5123 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 12:22:54 PM »

บางกระบอกก็มีบอก บางกระบอกก็ไม่บอก เมล์ไปถามแล้วต่อราคาเอาเองครับ  กว่าเขาจะยอมขายลดราคา ก็ต้องคุยกันหลายรอบ

ขอบคุณครับ อยากจะลองเปรียบเทียบราคาดูน่ะครับแบบนี้คงลำบากหน่อย

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #5124 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 12:43:36 PM »

แนะนำว่า เอาขนาด 80 คิว เลยครับ เติมลมครั้งนึง ใช้ได้นาน เลย ถ้าซื้อถังเล็ก ราคาก็พอๆกัน  แล้วมันก็หมดเร็ว
เสียเวลาต้องเอาไปเติม บ่อยๆ   Grin
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #5125 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 01:13:11 PM »

มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ ลูกค้าขอป.3ไม่ได้

Smiley

มีผู้จองแล้วครับ ขอบคุณมากครับ Grin

ไวมาก Grin
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5126 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 02:05:27 PM »

ถังแบบนี้น่าสนกว่าใช่ไหมครับ ความจุ 6 ลิตร อัดที่แรงดัน 300 bar  Grin Grin Grin

หล่อหม้าย ชุดนี้ประมาณสี่แสนหว่า เค้าบอกนะคับ ผมเองไม่รู้ราคาหรอก

ฮาย....ใส่ชุดนี้แล้ว  ร้ายหวาผ้าเช็ดตีนหล่าว......

ต้องเข้าใจครับพี่ซับฯ ยอมรับว่ากลิ่นเหม็นอับ สุดยอด เพราะผ้าอาบสารกันไฟ ไม่มีการซัก ตากแดดอย่างเดียวครับ เหงื่อออกขนาดใหนก็ตากแดด

สกปรกยังไง ก็ให้มันสะอาดเอง เวลาทำงานครั้งต่อไป อิอิ

อยากได้ถังด้านหลังอ่ะ สงสัยหน่อยครับว่าทำไมต้องคว่ำลง เวลาดำน้ำกลับต้องหงายขึ้น ไหว้

ด้านหลังเป็นถังชนิดคาร์บอนครับ ความจุ 6 ลิตร อัดที่แรงดัน 300 bar หายใจได้ประมาณ 45 นาที มีขายแต่ผมไม่ทราบว่าซื้อที่ใหน รู้แต่ว่าในไทยมีบริษัทขายอยู่ ใบนึงน่าจะเหยียบแสน ครับ ไม่รวมตัวสะพายและปรับแรงดัน ส่วนถังดำน้ำทำไมหงายขื้น อันนี้ผมไม่ทราบครับ ถังดับเพลิงทำไมคว่ำลงอันนี้ก็ไม่รู้ ที่เคยเห็นก็มีแต่คว่ำ หรืออาจจะมีหงาย แต่ไม่เคยพบเจอ

ฝึก สโมค ไดรฟ์วิ่ง หรือว่า ดำควัน

อุปกรณ์มีพัฒนาไปเยอะครับ เซฟทั้งตัวผู้กู้ภัย และผู้ประสบภัยเอง ทำให้ไม่ต้องห่วงเรื่องอุปกรณ์ ทำให้ดีที่สุดพอ แต่อุปกรณ์ที่ฝึกมีเพียงพอ แต่สำหรับการที่ใช้ทำงานจริงๆ ยังมีไม่เพียงพอครับ ขนาดเล็กไปบ้าง เลยใส่ได้จำกัดบุคคล

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5127 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 02:43:08 PM »

สูตรทำผ้าป้องกันไฟ
แอมโมเนียซัลเฟต แปดสิบ เปอร์เซนต์
แอมโมเนียคาร์บอเน็ต  ยี่สิบสี่ เปอร์เซนต์
กรดมอเรซิก  สามสิบ เปอร์เซนต์
น้ำบริสุทธิ หนึ่งพัน เปอร์เซนต์

ผสมเสร็จตั้งไฟให้เดือดยกลง  แล้วนำผ้าที่ตัดรอเย็บ พร้อกับ ด้ายเย็บ ลงชุบในขณะยังร้อน
แล้วนำไปผึ่งให้แห้ง และนำไปเย็บเป็นชุดกันไฟต่อไป

ผมจดวิธีนี้ไว้ตั้งแต่ปี 2540 จนถึงบัดนี้ยังไม่เคยทำเลย ไม่รู้ว่ามันจะกันไฟได้จริงหรือเปล่า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5128 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 04:39:08 PM »

วันที่ 4 ตุลาคม เป็นวันออกพรรษาฝนคงหยุดพอดีเหมือนกัน อยากไปทำบุญตักบาตรเทโว
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5129 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:33:05 PM »

ถังแบบนี้น่าสนกว่าใช่ไหมครับ ความจุ 6 ลิตร อัดที่แรงดัน 300 bar  Grin Grin Grin

หล่อหม้าย ชุดนี้ประมาณสี่แสนหว่า เค้าบอกนะคับ ผมเองไม่รู้ราคาหรอก

ฮาย....ใส่ชุดนี้แล้ว  ร้ายหวาผ้าเช็ดตีนหล่าว......

ต้องเข้าใจครับพี่ซับฯ ยอมรับว่ากลิ่นเหม็นอับ สุดยอด เพราะผ้าอาบสารกันไฟ ไม่มีการซัก ตากแดดอย่างเดียวครับ เหงื่อออกขนาดใหนก็ตากแดด

สกปรกยังไง ก็ให้มันสะอาดเอง เวลาทำงานครั้งต่อไป อิอิ

อยากได้ถังด้านหลังอ่ะ สงสัยหน่อยครับว่าทำไมต้องคว่ำลง เวลาดำน้ำกลับต้องหงายขึ้น ไหว้

ด้านหลังเป็นถังชนิดคาร์บอนครับ ความจุ 6 ลิตร อัดที่แรงดัน 300 bar หายใจได้ประมาณ 45 นาที มีขายแต่ผมไม่ทราบว่าซื้อที่ใหน รู้แต่ว่าในไทยมีบริษัทขายอยู่ ใบนึงน่าจะเหยียบแสน ครับ ไม่รวมตัวสะพายและปรับแรงดัน ส่วนถังดำน้ำทำไมหงายขื้น อันนี้ผมไม่ทราบครับ ถังดับเพลิงทำไมคว่ำลงอันนี้ก็ไม่รู้ ที่เคยเห็นก็มีแต่คว่ำ หรืออาจจะมีหงาย แต่ไม่เคยพบเจอ

ฝึก สโมค ไดรฟ์วิ่ง หรือว่า ดำควัน

อุปกรณ์มีพัฒนาไปเยอะครับ เซฟทั้งตัวผู้กู้ภัย และผู้ประสบภัยเอง ทำให้ไม่ต้องห่วงเรื่องอุปกรณ์ ทำให้ดีที่สุดพอ แต่อุปกรณ์ที่ฝึกมีเพียงพอ แต่สำหรับการที่ใช้ทำงานจริงๆ ยังมีไม่เพียงพอครับ ขนาดเล็กไปบ้าง เลยใส่ได้จำกัดบุคคล
ส่วนตัวผมคิดว่าที่เขาคว่ำถังลงก็เพราะว่า
1. อากาศที่อัดอยู่ในถังไม่ได้เป็นของเหลวสามารถวางในแนวไหนก็ได้
2. สังเกตุที่วาวเปิดลมด้านล่างครับ ลองนึกภาพถ้าหงายถังขึ้นเวลาจะเปิดวาวลมมันจะลำบากครับ แต่ถ้าค่ำลงวาวมันอยู่ระหว่างล่างเอวเวลาหมุนเปิดก็จะง่ายกว่าที่มันจะไปอยู่ด้านบน นึกภาพเวลาเราคันหลังจะเกาทียังลำบากเลยครับไม่งั้นเขาคงไม่ทำไม้เกาหลังไว้ใช้จริงไหมครับ  Grin
หน้า: 1 ... 339 340 341 [342] 343 344 345 ... 807
  พิมพ์