๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:10:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 331 332 333 [334] 335 336 337 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030178 ครั้ง)
kanit2501
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4995 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 02:53:13 PM »

ปืน PCP ถ้าไม่ได้ใช้นานๆประมาณ 1 เดือนจำเป็นต้องปล่อยลมออกหรือไม่ครับ หรือสามารถทิ้งไว้ได้ หรือให้ยิงสักอาทตย์ละครั้งเป็นอย่า'น้อย??
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #4996 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 05:58:30 PM »

ใจจริงผมนะ  ยังไง๊ ผมก็อยากจะหารวามๆกันสัก 5-10 คน สั่ง CZ200S เหมือนเดิม  ประกาศๆไว้ก่อนนะครับ เผื่อใคร งบน้อยๆ อยากเล่น PCP ที่ผมคิดว่าคุ้มต่าตัว ไม่แพงเกินไปและฝึกเล่นไม่ซีเรียสมาก CZ200S ก็คุ้มครับ สอบถามราคาไม่เกิน 30,000 บาท ยังน่าเล่นครับ เอ้าใครสนใจลองๆช่วยกันดุ เผื่อไปสั่งกับร้านอื่นมั่ง ไหว้ ไหว้

อ่านกระทู้ จนตาลาย หากมีคนตั้งต้น ผมขอร่วมด้วยครับพี่  Cheesy
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4997 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 06:33:49 PM »

ได้คำตอบจากร้านเอกภัทธเรียบร้อยแล้วครับสำหรับราคาปืนในรุ่นอื่นๆของAirArms มีดังนี้ครับ

1.S200 34000บาทครับ ทั้งเบอร์1และ2 ราคาmag10นัด 2,400ครับ

2.PRO Sport Beech 40000บาท, Walnut 42500 บาท

3.TX 200 มีทั้งMK3 FAC Powerและรุ่นHUNTER Carbineราคาเฉลี่ย อยู่ที่38000-41000ครับ

4.MPR Field Target 48000 บาท

5. Classic Fac Beech 45000, Walnut 48000 , Thumbhole 51000

6. Extra Fac. Beech 45000

ราคาตามนี้ครับ จัดข้อมูลให้หมดแล้วครับพี่ๆเพือนๆสนใจรุ่นไหนก็ตัดสินใจกันตามสะดวกเลยครับ ขอบคุณครับ ไหว้

เป็นไปตามที่คาดการณ์เอาไว้แต่แรกว่าราคาค่าตัวของพานท้ายแต่ละแบบต่างกันประมาณ 3,000 บาท จริงๆ
ผมหาอยู่ตั้งนานเพิ่งนึกออกว่ามีสาระบัญ
รู้สึกว่าเคยมีเพื่อนๆบร์อดบอกว่าเจ้า AA S200 ก็คือ CZ 200S Huh
แต่ราคาต่างกันประมาณ 4000 บาท
แบบนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 07:14:08 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4998 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:58:34 PM »

ใจจริงผมนะ  ยังไง๊ ผมก็อยากจะหารวามๆกันสัก 5-10 คน สั่ง CZ200S เหมือนเดิม  ประกาศๆไว้ก่อนนะครับ เผื่อใคร งบน้อยๆ อยากเล่น PCP ที่ผมคิดว่าคุ้มต่าตัว ไม่แพงเกินไปและฝึกเล่นไม่ซีเรียสมาก CZ200S ก็คุ้มครับ สอบถามราคาไม่เกิน 30,000 บาท ยังน่าเล่นครับ เอ้าใครสนใจลองๆช่วยกันดุ เผื่อไปสั่งกับร้านอื่นมั่ง ไหว้ ไหว้

อ่านกระทู้ จนตาลาย หากมีคนตั้งต้น ผมขอร่วมด้วยครับพี่  Cheesy

น่าเสียดายนะ คุณ ต๋อง คอมมานโด ขายไปไม่นานนี้เอง
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4999 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:00:28 PM »

นี่ก็ s400 เหมือนกันแต่ยิงไม่ได้
เอาแบบนื้  2  คัน ด่วน Cheesy

ท่านพี่ถ้าได้มา 2 คัน ผมขอลองขับบ้างจะได้ไหมครับ  สัก 1 รอบสนามกีฬา ม. เทคโนฯสุรนารี ก็พอครับ
แบ่งให้ไปเลยคันนีง

นี่ก็ s400 เหมือนกันแต่ยิงไม่ได้
เอาแบบนื้  2  คัน ด่วน Cheesy

ท่านพี่ถ้าได้มา 2 คัน ผมขอลองขับบ้างจะได้ไหมครับ  สัก 1 รอบสนามกีฬา ม. เทคโนฯสุรนารี ก็พอครับ
แบ่งให้ไปเลยคันนีง

คิดว่าจะสั่งมาเหมือนกัน แต่ดูแล้วรถเบนซ์มันคงไม่สมฐานะของผม 
อย่างผมต้องรถญี่ปุ่นราคาถูกครับ  เออ หรือว่ามีรถที่ถูกกว่ารถญี่ปุ่นไหม จะได้ซื้อมาใช้
ใช้รถราคาถูกๆ เก็บเงินไว้ซื้อปืนราคาแพงๆ ผมคิดว่ามาถูกทางนะ เพราะว่า

ซื้อรถ มีแต่ราคาตกอย่างเดียว แถมต้องเสียภาษีทุกปีด้วย
ซื้อรถดีราคาแพง เวลาขายก็ขาดทุนมาก
ซื้อรถไม่ดีราคาถูก เวลาขายก็แทบไม่ได้ราคา

ซื้อปืน ราคา ไม่ตกมีแต่แพงขึ้น
ซื้อปืนดีราคาแพง เวลาขายก็ได้ราคาแพง ซื้อปืนไม่ดีราคาถูกเวลาขายก็ได้ราคาถูก
แถมดีไม่ดีอาจได้รับถ้วยแข่งขันอันดับ 3 อย่างคุณ Sakda m41 ก็เป็นได้

ไม่ทราบว่า ฉายา M41 มันคืออะไรครับ ทำไมไม่ใช้ M100 หรือ M150 ครับ
ได้ที่ 3 ไม่คุ้มปวดตาตั้งหลายวัน ส่งลูกเรียนพิเศษเสร็จ ก็มานั่งเล็งแล้วยิงตั้งแต่ 9 โมง  ถีงบ่าย 3 โมง ส่วน
M 41คือ สมิทแอนด์เวสสัน  Model 41 ลำกล้อง 7 นิ้ว ขนาด .22 lr ครับ เพิ่งเอาไปติดกล้องมาช่างเจาะติดเบส ไม่ได้ดั่งใจส่งไปเจาะใหม่ รูบนฐานลำกล้องเพียบต้องเอา ซีเมนต์เหล็กมานั่งอุด สงสารปืนมาก ไม่คุ้มอีก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5000 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:08:19 PM »

ส่วนผมขอหาแนวร่วมสั่งตัวนี้ครับเจ้า FX  Monsoon semi-automatic ผมว่าท่าสั่งซัก 5 กระบอกก็น่าจะพอมีร้านสั่งมาให้นะครับแต่ท่าไม่มีผมก็จะพยายามหาทางอื่นครับ จริงๆทีแรกก็กะจาขอมีปืนอัดลมแค่ 2 กระบอกก็พอแล้วครับแต่พอมาเห็นปืนอัดลมระบบการใช้งานในแบบ semi-automatic ชอบจริงๆเลยครับสามารถยิงซ้ำได้เร็วแถมแม่นยำอีกตะหากเลยอยากมีอีกกระบอกคราวนี้คงพอแล้วครับ น้ำลายหก เยี่ยม

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5001 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:38:40 PM »

อันนี้ก็คลาสสิคนะครับพี่มนตรี Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5002 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:46:39 PM »

ไหว้พี่ๆครับ.....ผมว่าปืนอวกาศที่พี่ๆว่านี่ก็น่าสนใจนะครับ เอามาใช้งานแรง ทน แม่น แค่นี้ก็ปืนในฝันแล้ว เราไม่ต้องไปเสียตังกับสิ่งที่ไม่จำเป็น
ราคาก็สบายกระเป๋าไปอีกมาก ถ้าพี่ๆสนใจผมขอสมัครสั่งซื้อด้วยคนครับ
              พี่ๆครับผมอ่านผ่านมาหน้าก่อนๆ มีเขียนว่าปืนจีนแดงผิกกฏหมายหรือครับ ปืนผมก็ปืนจีนแต่ทำไมมีทะเบียนตอกที่ตัวปืนหละครับ งงครับพี่ๆท่านได้พอทราบไหมครับ หรือว่าปืนจีนแดงทางรัฐยกเลิกการออกทะเบียนให้ งงจริงๆครับ

Cheesy อย่าคิดมากครับ เอาเป็นเข้าใจง่ายๆว่า ปืนไหนมีทะเบียน+มีใบป.4ถูกต้องตามกฏหมาย ไม่ว่าจะเป็นปืน ฝรั่ง จีน ลาว แขกถูกหรือแพงแค่ไหนได้หมดครับ แต่กระบอกไหน ต่อให้แพงเท่าไหร่ ยี่ห้อดีแค่ไหน แต่ถ้าไม่มีทะเบียนถูกต้อง ก็เป็นปืนเถื่อน ผิดกฏหมายครับ ง่ายๆแค่นี้จ้า ไหว้

ปืนเถื่อนรวมถึงปืนทำใช้เองแบบชาวบ้านด้วยนะครับ  ปืนก้านร่มที่ใช้ปลอกกระสุน .22 อัดแก็ปก็เป็น
ปืนเถื่อนเหมือนกันหากมีไว้และถูกเจ้าหน้าที่ค้นพบก็จะโดนจับปรับและบันทึกประวัติ

ที่คิดว่าปืนจีนเป็นปืนเถื่อนนั้น ก็มีความถูกต้องบางส่วน เพราะว่าไม่ค่อยจะมีร้านปืน
นำปืนที่มาจากแหล่งผลิตจากจีนมาขายหรอกครับ ดังนั้นหากใครมี ก็มีโอกาสเป็นปืนเถื่อนได้สูงมาก
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าปืนจีนเป็นปืนเถื่อนไปหมดนะครับ ก็อย่างคุณตุ้ยบอกนั้นหละคือถ้ามีใบปอ 4 ก็ ok
ถ้าไม่มีใบปอ 4 ก็ผิดกฏหมายครับ

เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมก็มีโอกาสสัมผัสปืนจีนขนาด 9 มม. เหล็กทั้งด้ามครับ ดูไม่ค่อยปราณีต
ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ประมาณนอริงโก้ริงเก้อะไรทำนองนี้หละ ตัวปืนมีเลขซีเรียลหมดเป็นปืนโรงงาน
แต่ก็เป็นปืนเถื่อน  ผมก็บอกเจ้าของรถว่าถ้ายังเอาไว้ในรถผมจะไม่ไปกินข้าวด้วยอีก
กลัวซวยไปด้วย  ตอนหลังมันจึงเปลี่ยนเป็นปืนแบบมีใบ ปอ4 ผมก็โอเค มันก็พกของมันตลอด
ก็ไม่นานโดนค้นแล้วถูกปรับเรือนหมื่น มีประวัติแบบนี้โอกาสขอปืนกระบอกต่อไปคงยากสักหน่อย

ปืนอัดเทียนก้านร่มผมเคยทำใช้ตอนอยู่ ปอ5  ผมซื้อปืนแก็ปแบบที่ใช้หนังสะติ๊กรัดถุงข้าวรั้งตัวกระทุ้งแก็บ
พอเรากระดกนิ้วโป้งก็ทำให้ตัวกระทุ้งแก็บพุ่งเข้าหนีบแก็บแบบแผ่นที่เราต้องแกะใช้ครั้งละ 1 เม็ด
แก็บ 1 แผง แผงละ 1 บาท มี 50 เม็ด  แกะใช้ทีละเม็ด

ตอนหลังก็พัฒนาปรับปรุงเป็นปืนก้านร่ม ช่วงนั้นที่บ้านจะถามว่าร่มหายไปไหน ก็เป็นผมเองละครับ สนุกดีครับ
ยิงต้นไม้ผิวไม้แตกได้  ยิงต้นกล้วยเป็นรูได้  สนุกมากเพราะเสียงดังด้วยยิงออกเหมือนปืนจริงด้วย

การนำเอาก้านร่มมาติดกับปืนแก็บเด็กเล่นก็ต้องเอามีดผ่าตัวกั้นแก็บออกไป แล้วเอาก้านร่มวางลงไปแทนที่
โดยใช้หนังสติ๊กรัดถุงข้าวรัดไว้หลาย ๆ เส้นให้แน่นหนาสักหน่อย เสร็จแล้วก็ลองยิงแห้ง (ทำยังกะปืนของจริงนะ)
เพื่อทดสอบดูว่าไม้กระทุ้งแก็บมันต้องดันก้านร่มขยับไม่ได้

เสร็จก็หาปลอกกระสุน .22 หาง่ายครับ เดินข้ามบ้านไปบ้านเสธ  (เรียกตามพลทหารเฝ้าบ้าน ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นบิ๊ก)
ไปค้นปลอกกระสุนพอได้มาก็จัดแจงเอา ตะปูตอกก้นปลอกให้ทะลุเป็นรูก็เป็นอันพร้อมใช้
จากนั้นจึงเอาแก็บใส่ปลอก 2 เม็ด แล้วเอาเทียนอัดลงไป ถ้าต้องการความรุนแรงก็เอาเม็ดกรวดใส่ลงไปด้วย

พออัดแก็บเสร็จแล้วก็ต้องดึงไม้กระทุ้งแก็บถอยหลังจนล๊อกกับท้ายปืน
แล้วก็เอาปลอกกระสุนที่อัดแก็บแล้วใส่เข้าไปในรูก้านร่ม
มันก็แปลกดีนะไอ้ก้านร่มกับปลอก .22 มันใส่กันได้พอดิบพอดี

พอใส่ปลอกกระสุนกับก้านร่มเสร็จแล้วก็ ต้องไม่ลืมเอาแก็ปอีกเม็ด
แป๊ะท้ายปลอกกระสุนด้วย ครั้นพอเราเล็งปืนแล้วกระดกนิ้วโป้ง
ก็จะทำให้ไม้กระทุ้งแก็บหลุดจากล๊อกและพุ่งไปข้างหน้าด้วยแรงหนังสติ๊ก
ที่รั้งไว้ พอไม้กระทุ้งแก็บอัดแก็บที่ท้ายปลอกกระสุนก็จะระเบิดทำให้
ไฟจากแก็บแลบเข้าไปในรูท้ายปลอกกระสุนและไปติดแก็บในปลอกกระสุนด้วย
จึงทำให้เกิดการระเบิดในปลอกกระสุนดันเทียนและกรวดออกไปทาง
ปากลำกล้องก้านร่ม สนุ๊ก สนุก จริง ๆ

ครั้งสุดท้ายที่ยิงก็เพราะอัดแก็บ 4 เม็ด ทุกครั้งอัด 2 เม็ด  ไอ้นัดนี้ละครับ
แก็บสูงครึ่งปลอกกระสุนเลยหละ ผมตั้งความหวังไว้กับนัดนี้สูงมาก
เพราะเป็นนัดแรงที่อัดด้วยแก็บ 4 เม็ด

พอกระกดนิ้วโป้งมันก็เหมือนว่าโลกจะถล่มทุกอย่างนิ่งไปหมด อันที่จริง
ทุกอย่างมันไม่นิ่งหรอกครับ แต่ผมนะยืนเซ่อ มึนเพราะเสียงมันดังมาก มาก
แรงระเบิดดันกระสุนก็พุ่งออกไปอย่างแรง ทะลุไม้อัดงานฝีมือเลยนะ
ตรงนี้ก็อดทึ่งในความแรงตามประสาเด็กไม่ได้
แต่แรงระเบิดมันก็ย้อนดันปลอกกระสุนถอยหลังมาดันไม้กระทุ้งแก็บ
สวนกลับมาตีหัวแม่มือจนห้อเลือดและดันไม้จนกระเด็นหลุดออกมา
จากครอบจนหนังสติ๊กขาดหมดเลย

ผมไม่รู้ตัวว่าคนรับใช้ที่อยู่ในห้องครัววิ่งมาล้อมหน้าล้อมหลังตั้งแต่เมื่อไหร่
พอมาคิดตอนโต ก็คิดว่าโชคยังดีที่มีหัวแม่มือกั้นไว้ ไม่งั้นทั้งไม้และปลอกกระสุน
คงวิ่งเข้าเสียบหน้าตาแหกเป็นไอ้บอดไปแล้วก็ได้

พอขึ้น ปอ 6 ก็หัดเรียนรู้ทำระเบิดขวด ระเบิดปิงปอง เพราะตอนนั้นคบเพื่อนรุ่นพี่ เขาเป็นนักเรียนช่างกล
แล้วก็มีพี่พลทหารสอนวิธีเล่นประทัดโดยเอาลูกปืนเอ็มสิบหกมาต่อท้ายกันแล้วเอาก้านมะพร้าวสามเส้น
มารัดล้อมประคองให้กระสุนไม่หลุดแล้วต่อท้ายกันดูแล้วเหมือนลูกกุ้งที่เราจุดพุ่งขึ้นฟ้า
วิธีใช้ก็ใช้แรงเหวี่ยงให้มันพุ่งขึ้นฟ้าไปแล้วพอหมดแรงมันก็จะ
ปักหัวลงมา กระสุนนัดแรกจะเอาหัวปักพื้นก่อน กระสุนนัดที่สอง
ทีต่อท้ายก็จะเอาหัวจิ้มแก็บท้ายของนัดแรก พ่อเจ้าประคุณลุนช่องเอ้ย
เสียงมันดังกว่าจะหาอะไรมาเปรียบก็ประมาณเหมือนมีคนยิงปืนเอ็มสิบหกนั้นหละ
กระสุนมีเป็นกล่องเหล็กสีเขียว  พวกผู้ใหญ่ไม่รู้เพราะไปทำงานหมด เราปิดเทอม
อยู่บ้านกับคนใช้ คนใช้ก็ไม่กล้าห้าม

พอชินกับเสียงดังก็พัฒนามาเล่นประทัดสำหรับจุดบอกสัญญาน ประทัดนี้รูปร่าง
มันแปลก ๆ ผมไม่เคยเห็นมันขายตามท้องตลาด  มันเป็นบ้องมีชนวนออกมาตรงกลาง
สายชนวนดูแล้วเหมือนตีเกลียวเคลือบกันน้ำอย่างดี ทั้งตัวเคลือบไขกันน้ำ
เห็นพลทหารบอกว่า สายชนวนแบบนี้มันลามไปด้วยอัตราคงที่ สามารถนับเวลา
ตามความยาวของชนวนได้  

พลทหารลองจุดให้ดูเป็นตัวอย่าง โดยฝังลงไปในดินเหนียวริมคู พอจุดไฟชนวนแล้ว
ก็วิ่งมายืนห่าง ๆ โอ้พระเจ้า เสียงของมันดังยิ่งกว่ายิงปืนเสียอีก หลังจากระเบิดแล้ว
ก็เข้าไปดูตรงที่ฝังประทัดก็เห็นหลุมเท่าหม้อข้าว ผมก็เลยเอามาเล่นอีกเป็นกล่อง
มันจริง ๆ  แต่ผมปอดแหก เลยใช้วิธีปักไม้ขีดไฟเป็นแนวยาวแล้วจุดไม้ขีดไฟให้มัน
ลามไปหาชนวน ตอนอยู่ปอ 6 ตอนนี้หละที่ผมจำได้ว่าแอบขโมยปืนสั้นออกมาเล่น
หน้าบ้านยิงเสาไฟฟ้าในสมัยนั้นเสาไฟฟ้าเป็นไม้  ปืนเป็น .32 แม็กกาซีนมีกระสุน 5 นัด
ระยะยิง 5-7 เมตร คือเสาไฟฟ้าริมถนน ถอยมายืนยิงฝั่งตรงข้าม  ยิงจนหมดแม็ก
เสาไฟฟ้าไม่มีถลอกสักนิด ก็คิดไปเองว่าเสาไฟฟ้าคงแข็งจริง ๆ
(ความจริงยิงไม่โดนต่างหาก)

พอปิดเทอม ปอ 7 ก็ได้เล่นของอันตรายอีก คราวนี้เป็นตัวจุดประทุระเบิด เป็นหลอด
อลูมิเนียนมีสายไฟเล็ก ๆ ออกมา 2 เส้น เจ้าตัวนี้จุดระเบิดโดยใช้ไฟฟ้า อันตรายมาก
สำหรับคนที่ไม่รู้จักมันเห็นสายไฟ 2 เส้น เกิดสงสัยเอาไปคร่อมถ่านไฟฉายทดสอบอาจ
ได้ไปเกิดใหม่ ความแรงมันขนาดทำให้ตันกล้วยใหญ่ ๆ ขาดได้  พี่ทหารบอกว่าเอาไว้
จุดดินระเบิดไดนาไมท์หรือซีโฟร์ก็ได้ คิดว่าในบ้านคงไม่มีไดนาไมท์หรือซีโฟร์ก็เลยไม่ได้ลอง
ผมเล่นได้ไม่นานก็เลิกเพราะไอ้เจ้าตัวนี้มันทำให้ผมไม่ได้จุดไฟ (เด็กผู้ชายส่วนใหญ่ชอบเล่นไฟ)
ก็ได้ยินว่าในวงการแสดงหนังเขาก็เอาไปใช้เป็นเอฟเฟกระเบิดให้เราชม

พอปิดเทอม มศ1 ปิดเทอมปีนี้ได้กลับเชียงใหม่ และไม่กลับมาบ้านที่กรุงเทพอีกเลย
ปิดเทอมในปีนั้นเอง ผมก็ยังไม่รู้ตัวว่าจะได้สัมผัสกับปืนจริงๆ หลายๆแบบ รวมทั้งปืนอัดลมด้วย
ทั้งที่ผมเองก็ไม่ได้เป็นเจ้าของสักกระบอก ก็เพราะวัยของผมยังไม่ถึง 17 ปีเลยครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5003 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:59:29 PM »

ดื้อ ซน เหมือนกันนะเด็กคนนี้นี่ ทำให้ได้คิดเหมือนเคยเล่นเหมือนกัน Cheesy
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #5004 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:32:33 PM »

ซนจริงนะเรา  ตัวแค่นี้  ดีนะที่เอาชีวิตรอดมาได้  แล้วรอดมาแบบครบ 32 ซะด้วย  ที่ผมเคยเห็นส่วนมาก  มันจะหายไป หนึ่ง หรือ สองส่วน  แต่ปืนอัดเทียนอันนี้ผมก็เคยเล่น  แต่พวกระเบิดผมไม่เอาด้วยเลย  เพราะเห็นตั้งแต่กำลังผสม  ไฟลุกลวกหน้า  กำลังกรอกลงขวดระเบิด  มือขาด  เหน็บระเบิดพลาสติกไว้กระเป๋าหลัง  แล้วลืมตัวไปเล่นฟุตบอลแล้วล้ม  ตูดหายไปข้างหนึ่งเลยครับ  ผ่านชีวิตช่วงนี้มาได้ก็ถือว่าโชคดีมากแล้วครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5005 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:55:23 AM »

กิ๊วก๊าว โหประวัติของคุณ sitta นี้โชคโชนจริงๆครับ +1 สำหรับ เด็กดื้อเหมือนผมตอนเด็กๆเลย  Grin หาทำปืนแก๊ปทำระเบิดเล่น และยังถ่ายภาพถ่ายคลิปไว้อีกต่างหากตอนนี้ก็ยังคงเก็บไว้ดูประวัติตัวเองขำขำเล่น สมัยตอนนั้นอายุยังแค่ 17 ปีอยู่เลยครับ  ขำก๊าก ท่าจะไปกันได้นะครับ  คิก คิก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5006 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:13:42 AM »

อันนี้ก็คลาสสิคนะครับพี่มนตรี Grin

ใช่ครับสวยทั้ง2แบบเลยครับแต่ตัวไม้ Walnut รู้สึกจะแพงกว่ากัน 200$เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2009, 02:29:49 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

nampoo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5007 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:16:44 AM »

ของถามหน่วยคับ
ผมของถามราคาปืนลมหน่อยคับว่าเท่าไร
แล้วต้องจดทะเบียนเปล่าคับ
ผมไม่มีข้อมูลเลยคับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5008 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:02:20 AM »

ผมของถามราคาปืนลมหน่อยคับว่าเท่าไร

ลองดูที่หน้าสารบัญหน้าแรกซิครับ  แล้วจะทราบครับ  ถ้าต้องการข้อมูลมากๆต้องอ่านตั้งแต่หน้า1-336 ครับผม คิก คิก คิก คิก ไหว้
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5009 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:50:37 PM »

ราคาก็มีตั้งแต่ หมื่นขึ้นไปจนถึงหลักแสน การขอซื้อปืนอัดลมก็ทำเหมือนการขอซื้อปืนจริงทุกประการครับ
หน้า: 1 ... 331 332 333 [334] 335 336 337 ... 807
  พิมพ์