๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:26:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3982788 ครั้ง)
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #510 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 12:10:49 AM »

บังเอิญผมเข้าไปเห็นในเว็บอะเมซอน.คอมนะครับ
พี่มีหลายแบบหลายราคามากเลยเราจะสังซื้อเข้ามาได้ไหมครับ
http://www.gunzone.th.gs/

อะเมซอน ไม่ส่งปืนลมมาไทยครับ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #511 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 08:41:40 AM »

ผมมีปืนลมcrosman mod.1 ใช้มาเกือบสามสิบปีแล้วครับเป็นแบบปั๊มลม(2-10ครั้ง)ใช้ดี แม่นระดับใช้งานล่าสัตว์
เล็กที่มารบกวนเมื่อ2ปีก่อนผมทะลึ่งแกะด้วยเข้าใจว่าคงประกอบง่ายๆคล้ายปืนที่ใช้ดินขับปรากฏว่าพอเปิดออกสปริงกระเด้งออกมา
ไม่รู้อันไหนต่ออันไหนเลยไม่มีปัญญาใส่กลับเลยทิ้งไว้2ปีแล้วถึงนำไปให้ช่างใส่ปัจจุบันรวนไปหมดแต่ก็ไม่สนใจเพราะคิดว่า
จะไม่ยิงสัตว์อีกแล้ว( เลิกยิงมา20กว่าปีแล้ว)แต่หนึ่งปีมานี้มีนกพิราบมารบกวนอย่างแรงผมอุตส่าห์ซื้อBB gun M4กับdessert มายิงก็
ไม่ยอมไปเล่นกันเหมือนแมวจับหนู หน้าเดิมๆทั้งนั้นผมว่าจะซื้อปืนลมมาจัดการ
จึงขอเรียนถามดังนี้ครับ
1.ปืนที่เป็นสปริงกับปั๊มลมแบบไหนเสียงเบากว่ากันครับ
2.ปืนแบบปั๊มได้หลายหนเพื่อกำหนดความแรงนี่ยังมีขายไหมครับ (ผมกลัวกระสุนจะหลุดไปก่อความเสียหายบางครั้งอยากให้ความแรงลดลงหน่อย) ร้านไหนบ้าง
3.เดียน่ากับฮัทซันยี่ห้อไหนเสียงเบากว่ากัน แล้วทั้งสองนี่เป็นสปริงใช่ไหมครับ
4.เดียน่า690ฟุต/วิ ระยะ10เมตรยิงขึ้นหลังคาถ้าเป็นกระสุนหัวกลมจะทะลุไหมครับ
5.จะซื้อปืนลมเบอร์สอง งบ40000 ครับช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ ไหว้
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #512 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:34:00 AM »

ผมมีกระบอกนีเหมือนกันครับ  ไม่ทราบว่ามันมีขาตั้งปืนบ้างไหมครับ สนใจอยากเอามาติดปืนนะครับ ใครพอจะทราบและบอกได้บ้างไหมครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #513 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:34:38 AM »

ผมมีกระบอกนีเหมือนกันครับ  ไม่ทราบว่ามันมีขาตั้งปืนบ้างไหมครับ สนใจอยากเอามาติดปืนนะครับ ใครพอจะทราบและบอกได้บ้างไหมครับ
ปืนนี้ขึ้นลำโดนการง้างลงมาหนิ่ครับ ถ้าติดขาทรายเข้าไปจะขึ้นลำปืนได้หรอครับ ไม่น่าจะติดได้นะครับ แต่ถ้าประดิษฐ์เอาก็ไม่แน่นะครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #514 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:47:32 AM »

ผมมีปืนลมcrosman mod.1 ใช้มาเกือบสามสิบปีแล้วครับเป็นแบบปั๊มลม(2-10ครั้ง)ใช้ดี แม่นระดับใช้งานล่าสัตว์
เล็กที่มารบกวนเมื่อ2ปีก่อนผมทะลึ่งแกะด้วยเข้าใจว่าคงประกอบง่ายๆคล้ายปืนที่ใช้ดินขับปรากฏว่าพอเปิดออกสปริงกระเด้งออกมา
ไม่รู้อันไหนต่ออันไหนเลยไม่มีปัญญาใส่กลับเลยทิ้งไว้2ปีแล้วถึงนำไปให้ช่างใส่ปัจจุบันรวนไปหมดแต่ก็ไม่สนใจเพราะคิดว่า
จะไม่ยิงสัตว์อีกแล้ว( เลิกยิงมา20กว่าปีแล้ว)แต่หนึ่งปีมานี้มีนกพิราบมารบกวนอย่างแรงผมอุตส่าห์ซื้อBB gun M4กับdessert มายิงก็
ไม่ยอมไปเล่นกันเหมือนแมวจับหนู หน้าเดิมๆทั้งนั้นผมว่าจะซื้อปืนลมมาจัดการ
จึงขอเรียนถามดังนี้ครับ
1.ปืนที่เป็นสปริงกับปั๊มลมแบบไหนเสียงเบากว่ากันครับ
2.ปืนแบบปั๊มได้หลายหนเพื่อกำหนดความแรงนี่ยังมีขายไหมครับ (ผมกลัวกระสุนจะหลุดไปก่อความเสียหายบางครั้งอยากให้ความแรงลดลงหน่อย) ร้านไหนบ้าง
3.เดียน่ากับฮัทซันยี่ห้อไหนเสียงเบากว่ากัน แล้วทั้งสองนี่เป็นสปริงใช่ไหมครับ
4.เดียน่า690ฟุต/วิ ระยะ10เมตรยิงขึ้นหลังคาถ้าเป็นกระสุนหัวกลมจะทะลุไหมครับ
5.จะซื้อปืนลมเบอร์สอง งบ40000 ครับช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ ไหว้

หลังคาแบบไหนครับ แต่ถ้าหลังคาสังกะสีกับหลังคาบางฝ้า ทะลุแน่นอนครับ แต่ถ้าหลังคาแบบหนาๆอาจจะทะลุหรือไม่ก็แตก

พูดถึงเเล้วปืนอัดลมที่ใช้สปริงลูกสูบอัดเสียงดังหมดทุกรุ่นครับยิ่งถ้าแรงเท่าไหร่ยิ่งเสียงดังครับ

ถ้าอยากได้ปืนอัดลมแบบเสียงเงียบๆก็ต้องใช้เป็นแบบหลอดอากาศ อัดอากาศเข้าไปในหลอดลม 200 บาร์ รุ่นพวกนี้เสียงจะเงียบกว่าแบบสปริงลูกสูบเยอะเลยครับ แต่ถ้าจะเอาเป็นลูกกระสุนเเบบเบอร์ 2 ปืนหลอดลมอัดอากาศไม่เคยเห็นครับเห็นแต่แบบเบอร์ 1 และราคาก็แพงกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2008, 03:11:30 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #515 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 04:06:25 PM »

หลังคาแบบไหนครับ แต่ถ้าหลังคาสังกะสีกับหลังคาบางฝ้า ทะลุแน่นอนครับ แต่ถ้าหลังคาแบบหนาๆอาจจะทะลุหรือไม่ก็แตก

พูดถึงเเล้วปืนอัดลมที่ใช้สปริงลูกสูบอัดเสียงดังหมดทุกรุ่นครับยิ่งถ้าแรงเท่าไหร่ยิ่งเสียงดังครับ

ถ้าอยากได้ปืนอัดลมแบบเสียงเงียบๆก็ต้องใช้เป็นแบบหลอดอากาศ อัดอากาศเข้าไปในหลอดลม 200 บาร์ รุ่นพวกนี้เสียงจะเงียบกว่าแบบสปริงลูกสูบเยอะเลยครับ แต่ถ้าจะเอาเป็นลูกกระสุนเเบบเบอร์ 2 ปืนหลอดลมอัดอากาศไม่เคยเห็นครับเห็นแต่แบบเบอร์ 1 และราคาก็แพงกว่า
[/quote]
หลังคากระเบื้องแผ่นเรียบของCPACหนาประมาณเซนฯกว่าๆครับ Smileyถ้าเป็นเดียน่ารุ่นที่เบากว่าM34มีขายไหมครับ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #516 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 04:58:37 PM »

ขอเรียนถามเพิ่มเติมครับ
โทรไปถามแล้ว
พรมีลาภมีM350
รัตนามี M24,M28,M380และM460 ผมงงมากครับเปิดเวปDianaแล้วไม่พบข้อมูลของ3รุ่นแรก อาจเป็นรุ่นเก่ามาก Cheesy
M350ผมดูแล้วคิดว่าคงไม่ซื้อเพราะน่าจะแรงไป ถ้านำไปใช้งานที่ผมต้องการควรซื้อรุ่นไหนในสี่รุ่นที่เหลือครับ
ราคาดังนี้ครับ22K,25K,40Kและ40K  แล้วพวกนี้ติดกล้องได้ไหมครับ ไหว้
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #517 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 05:07:14 PM »

หลังคากระเบื้องแผ่นเรียบของCPACหนาประมาณเซนฯกว่าๆครับ Smileyถ้าเป็นเดียน่ารุ่นที่เบากว่าM34มีขายไหมครับ
[/quote]Daina M24 ครับ ราคาประมาณ 25000 บาท  ความเร็วกระสุนเบอร์2    430 Fps.
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #518 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 05:09:39 PM »

Daina เท่าที่เห็นมาสามารถติดกล้องได้หมดนะครับ
ขอโทษครับไม่อยากทราบว่าจะเอาไปใช้ยิงอะไรหรอครับทำไมถึงเลือกปืนความเร็วต่ำจัง  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2008, 05:12:19 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
thanes
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #519 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 06:50:16 PM »

Daina เท่าที่เห็นมาสามารถติดกล้องได้หมดนะครับ
ขอโทษครับไม่อยากทราบว่าจะเอาไปใช้ยิงอะไรหรอครับทำไมถึงเลือกปืนความเร็วต่ำจัง  Huh

นั่นนะซิครับผมก็ว่าเลือกปืนความเร็วต่ำจังผมใช้เดียน่าเอ็ม34 ยังว่าไม่ค่อยแรงเลย Grinปืนลมลูกวิ่งไม่ไกลมากหรอกครับคุณ  ku 45 เคยบอกว่าเวลายิงไปเห็นลูกวิ่งเลย(ใช้เดียน่าเอ็ม34เหมือนกัน)ผมเลยลองตอนอากาศดีๆเห็นลูกวิ่งจริงๆครับ ตกใจแต่เวลายิงดูดีๆหน่อยก็แล้วกันแต่ลูกโดนของแข็งๆแล้วแบนครับ....

ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #520 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:02:23 PM »

ของผมครับ

* 29.jpg (117.48 KB, 600x800 - ดู 5476 ครั้ง.)

Ask not what your country can do for you - ask what you can do for your country.
"จงอย่าถามว่าประเทศชาติจะให้อะไรแก่ท่าน แต่จงถามตัวท่านเองว่าท่านจะทำอะไรให้ประเทศชาติ"
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #521 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:15:23 PM »

นั่นนะซิครับผมก็ว่าเลือกปืนความเร็วต่ำจังผมใช้เดียน่าเอ็ม34 ยังว่าไม่ค่อยแรงเลย Grinปืนลมลูกวิ่งไม่ไกลมากหรอกครับคุณ  ku 45 เคยบอกว่าเวลายิงไปเห็นลูกวิ่งเลย(ใช้เดียน่าเอ็ม34เหมือนกัน)ผมเลยลองตอนอากาศดีๆเห็นลูกวิ่งจริงๆครับ ตกใจแต่เวลายิงดูดีๆหน่อยก็แล้วกันแต่ลูกโดนของแข็งๆแล้วแบนครับ....
ใช่ครับ เห็นลูกวิ่งเลย ขนาดความเร็วอยู่ที่ประมาณ 690 Fps. ยังมองเห็นเลย ถ้าความเร็วกระสุน 430 Fps. จะไม่เห็นลูกวิ่งออกจากปากลำกล้องจนลูกตกพื้นเลยหรือปล่าวเนี้ย
ผมว่าคุณ J น่าจะซื้อแบบดีๆเลยนะครับ เพราะยิ่งลูกมีความเร็วสูงยิ่งครอบคลุมต่อการใช้งานครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #522 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:17:38 PM »

ของผมครับ
กลุ่มสวยครับ ยิงที่ระยะกี่เมตรเนี้ยครับ ^^
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #523 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:35:09 PM »

Grin ยิงนกพิราบครับ มารบกวนอย่างแรงผมอุตส่าห์ซื้อBB gun(M4)  มายิงก็มีปัญหาคือมันไม่แม่นเท่าปืนลมเฉี่ยวไปมา
มันไม่เข็ดหรอกครับต้องโดนตัวเท่านั้นจะใช้ปืนลมแรงๆก็กลัวก่อความเสียหายกับอาคารหรือ
กรณียิงพลาดเป้ากระสุนไปก่อความเสียหายกับผู้อื่นเนื่องจากมีบ้านใกล้เรือนเคียงเยอะ ใจจริงไม่อยากให้มันตายครับถ้าแค่เจ็บแล้วไปผมจะดีใจมากผมเองก็มองM24อยู่แต่ไม่แน่ใจว่ายิงขึ้นหลังคามันจะพอหรือไม่
ผมเองเคยใช้crosman model1 เบอร์2 อยู่แล้ว พอใจกับความแรงระดับนั้นซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าความเร็วกี่ฟุตจำได้แต่ว่าที่ระยะ10เมตร
ปั๊มสี่ทียิงด้วยลูกหัวมนทะลุสมุดโทรศัพท์ไปร้อยกว่าหน้าและที่ระยะเดียวกันปั๊มสิบครั้งจะสามารถยิงกระป๋องลูกเทนนิสโลหะทะลุ
ุทั้งสองด้าน แต่มันพังซะแล้วเลยอยากได้ที่แม่นแต่ไม่แรงมาก ไหว้
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #524 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:20:05 PM »

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ ว่าจะทำอย่างไรให้แรงกว่านี้อีกสักเท่าตัว การทำให้ปืนแรงน้อยลงน่าจะง่ายกว่าการทำให้แรงขึ้น เช่น การหาสปริงที่อ่อนกว่ามาเปลี่ยน พออยากจะยิงแรงๆก็ไม่ต้องหาซื้อกระบอกใหม่นะ จะบอกให้ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 807
  พิมพ์