๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:26:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3982810 ครั้ง)
thai sniper
รักเมืองไทยรักคนไทย
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:27:43 PM »

ชอบปืนลมหมือนกันครับ
   ตอนนี้ปืนยาวราคาเท่าไหร่แล้วครับ
(ถ้าเป็นหมื่นผมว่าทำเองยิงเองดีก่าวไหมครับ)

ปืนลมยาวแข่งระบบสากล หกหมื่นถือว่าถูกมากครับ

ขอร้องว่าอย่าเอารูปปืนไม่มีทะเบียน ถึงแม้ว่าจะเป็นปืนลมก็ตาม มาโพสต์บ่อยๆเลยครับ

เดี๋ยวเวบมาสเตอร์จะเดือดร้อน

ตกลงครับ

รักประเทศไทย จงมีน้ำใจอย่าเห็นแก่ตัว
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:36:19 PM »

ขอเชิญชวนสมาชิกชาวปืนเว็บบอร์ดปืนทุกท่านที่รักปืนอัดลมมาร่วมกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องปืนอัดลมรุ่นต่างๆอุปกรณ์เสริม และกิจกรรมแข่งขันต่างๆ
ช่วงนี้อะไรอะไรก็แพงขึ้นไปหมดไม่ว่าน้ำมันจะแพงเเล้วค่าลูกกระสุนก็แพงขึ้นอย่างต่อเนื่อง มีทางเลือกใหม่ในการช่วยประหยัดค่าลูกกระสุนและที่สำคัญลูกกระสุนซื้อเก็บไว้ได้เยอะราคาถูกและอายุในการเก็บรักษาลูกกระสุนได้นานตลอด ถึงบางรุ่นปืนอาจจะแพงไปหน่อยราคาเป็น 1xxxxx แต่ก็มีผลประหยัดค่าใช้จ่ายได้ในระยะเวลายาวนาน

ผมขอเสนอปืนรุ่นนี้ก่อนเลย ผมกำลังจะถอยในเร็วๆนี้ ราคาแพงไปหน่อยแต่ก็จะพยามยามถอยมาให้ได้ กะจะใช้ในการแข่งขันในระดับที่สูง และใช้ยิงเล่นในยามเวลาว่างๆ เสียงไม่ดังหาที่ฝึกซ้อมง่ายประหยัดค่าลูกกระสุน  Wink
Feinwerkbau Model 700

อยากเล่นยาวบ้างเหมือนกัน แต่อุปกรณ์เยอะไปหน่อย  ขอหยุดแค่สั้นก่อนละกันตอนนี้.........
ตอนนี้ก็กำลังพยายามเซฟเงินซื้ออุปกรณ์ปืนยาวคาดว่าจะถอยได้ภายในปีนี้ ส่วนปืนอัดลมสั้นเอาไว้ซื้อหลังจากได้ปืนยาวเเล้ว ทีนี้ครบเซทเลยทั้งสั้นทั้งยาว
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:48:52 PM »

เมื่อไหร่...ปืนลม..จะหลุดจาก..อาวุธปืน..ซะที

ปืนอัดลมที่ใช้กระสุนตะกั่วขนาด .177 และ .22 มีความเร็วที่สูงเป็นอันตรายและทรัพย์สินได้ จึงจำเป็นต้องมีกฎหมายเข้ามาควบคุม เป็นไปได้ยากมากที่ปืนอัดลมจะหลุดจากอาวุธปืน
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 04:24:36 PM »

ปืนอัดลมสวยๆ ด้วยระบบแรงขับดัน Co2 เหมือน .50AE เลย DesEagle PS22

* DesEagle_PS22Sight-1396z1.jpg (58.84 KB, 570x600 - ดู 19749 ครั้ง.)

* zmd-desert-eagle.jpg (47.67 KB, 790x475 - ดู 19500 ครั้ง.)

* zmd-desert-eagle2.jpg (47.06 KB, 600x436 - ดู 19930 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2008, 06:42:10 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 05:00:17 PM »

แหมนี่ถ้าหาราคามาบอกกันด้วยนี่ เดี๋ยวเดียว สามชิกเพียบ น้ำลายหก
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:25:40 PM »

แหมนี่ถ้าหาราคามาบอกกันด้วยนี่ เดี๋ยวเดียว สามชิกเพียบ น้ำลายหก
ราคาผมพอประมาณคร่าวๆได้ครับตัวนี้ราคาตกอยู่ที่ประมาณ DesEagle PS22 ราคา 9xxx หรือ $200
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:43:38 PM »

ตัวปืน ยังไม่คิดคิดแค่ หลอดก๊าซ ก็หลายเงินอยู่แล้วครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
thanes
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 07:25:13 PM »

ผมมี1กระบอกครับเดียน่า m34 เบอร์2 ความเร็ว 690ฟุต/วินาที ซื้อมา25000บาท+กล้องอีก 6000บาท ยิงแม่นดีครับยิงเกือบทุกวัน Grin

ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:03:40 PM »

ผมกำลังเริ่มศึกษาอยู่ครับ   เริ่มจาก 0............

ขอบคุณครับ
_/|\_ 11mmman
ขยันเข้ามาอ่านหน่อยครับ..เท่าที่เห็นรายชื่อท่านสมาชิกที่เข้ามา post.แล้ว..ดีกว่าไปอ่านหนังสือเองเสียอีก    หลงรัก
thai sniper
รักเมืองไทยรักคนไทย
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:23:06 PM »

ใช่ ถามกันตอบกันแบบตรงไปตรงมาเข้าประเด็นดี ซื้อหนังสือมาอ่านถามหนังสือมันก็ไม่ตอบเรา

รักประเทศไทย จงมีน้ำใจอย่าเห็นแก่ตัว
chodoku
Newbie
*

คะแนน 1

ไม่คิด ไม่ทำ ไม่สำเร็จ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:28:58 PM »

ผมกำลังสนใจอยู่ครับ พี่ๆที่มีความรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ควรซื้อรุ่นไหนดี ใช้ยิงเล่นธรรมดา ราคาเบาๆ หัดยิงครับหรือคุณภาพเหมาะกับราคา  ยิงไกลได้มากน้อยแค่ไหน
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:43:11 PM »

มีcrosmanเบอร์๒ อยู่๑กระบอกครับ  แต่ตอนนี้รั่วยิงไม่ได้ครับ  สงสัยตรอมใจที่เจ้าของไม่จับมา๒ปี   คิก คิก 

สำหรับผมปีนี้ไม่แน่ใจว่าจะเอายังไงดี  คือเพื่อนที่สนใจธนูมาชวนยิงธนู ผมก็ไปเวบธนูอยู่พักนึง  แต่มันเตลิดไปเจอเวบมีด เวบตะเกียง เจอเขาชวนรวมกันซื้อปืนอัดลม ประเภท Field Target อีกก็อยากได้  เพราะว่าก็รู้ตัวว่าทนปั้น X ไม่สำเร็จแน่  ถ้าได้ยิงอะไรสนุกๆแทนเป้ากระดาษประเภทเป้า  silhouettes เป้า gamo แถวๆบ้าน คงกล้อมแกล้มความอยากส่วนตัวได้บ้าง

แต่คนใกล้ตัวก็บอกให้ไปทำครัวที่บ้านให้เรียบร้อยก่อน   โอ้ย! ทำไมปีนี้มันมีอะไรให้ทำแพงๆทั้งนั้นเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:48:01 PM »

มีcrosmanเบอร์๒ อยู่๑กระบอกครับ  แต่ตอนนี้รั่วยิงไม่ได้ครับ  สงสัยตรอมใจที่เจ้าของไม่จับมา๒ปี   คิก คิก 

สำหรับผมปีนี้ไม่แน่ใจว่าจะเอายังไงดี  คือเพื่อนที่สนใจธนูมาชวนยิงธนู ผมก็ไปเวบธนูอยู่พักนึง  แต่มันเตลิดไปเจอเวบมีด เวบตะเกียง เจอเขาชวนรวมกันซื้อปืนอัดลม ประเภท Field Target อีกก็อยากได้  เพราะว่าก็รู้ตัวว่าทนปั้น X ไม่สำเร็จแน่  ถ้าได้ยิงอะไรสนุกๆแทนเป้ากระดาษประเภทเป้า  silhouettes เป้า gamo แถวๆบ้าน คงกล้อมแกล้มความอยากส่วนตัวได้บ้าง

แต่คนใกล้ตัวก็บอกให้ไปทำครัวที่บ้านให้เรียบร้อยก่อน   โอ้ย! ทำไมปีนี้มันมีอะไรให้ทำแพงๆทั้งนั้นเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากเล่น field target อยู่เหมือนกันครับ ถ้ามีกลุ่มจะเล่น ชวนผมด้วยคนนะครับ

หลงรัก หลงรัก
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:50:22 PM »

ขอมอบตัวด้วยคน...
ของผมใช้ Hutsan 125 ความแรง 750 F/S ขนาด .22 ซื้อจากร้านแถววัง ราคา 1.7k ตอนแรกก็นึกว่าแพงเกินไป แต่ก็ชอบที่รูปทรงและความแรงและเป็นแบบที่เราอยากได้คือ ง้างไต้ลำกล้อง ติดกล้องจากตลาดแม่สาย 200 บาท ปรับไปยิงไป ตอนนี้ 30 เมตร ไม่เกิน ผลส้ม ประทับใจสุดๆๆ ความแรงไม่เคยตกเลย หมดลูกไปแล้วประมาณ กล่องกว่า 700 กว่านัด ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ความแรงยังไม่ตก ขนาด ควันฉุออกปากกระบอกทุกนัดที่ยิง  ชอบมากเนื่องจากเสียงไม่ดัง แต่มีแรงรีคอยน์พอควร ต้องพาดแท่นยิงใช้หมอนรอง ความแม่นจะสุดๆๆ

ทีแรกคิดว่า ไม่มีชื่อเสียงเหมือนปืนที่คนนิยม กลับกลายเป็นว่าตอนนี้ภูมิใจมากหลังจากไปเทียบเป้ากับ ยี่ห้อ M... กระบอกหนึ่งซึ่งมีชื่อเสียงมากปรากฏว่า กินขาดทุกกรณี  เลยรักและทะนุถนอมมากๆๆ
แต่ก็มีข้อเสียเหมือนกัน ก็คือ แรงรีคอยน์ที่มากประทับบ่าแล้วยิงให้แม่นนั้นยากมาก ปืนมีน้ำหนักพอควร และจากการที่รีคอยน์หนักทำให้นอตประกับโครงโพลิเมอร์กับตัวปืน คลายตัวได้บ่อยๆๆจึงต้องหมั่นตรวจสอบและไขให้แน่น

ดีนะครับ ช่วงนี้อะไรๆๆก็แพงทุกอย่าง อัดลมประหยัดทุกๆแง่ สนองความต้องการได้หลากหลาย อย่างของผม ยิงเป้า ยิงกระป่อง ยิงสัตว์รบกวน และผมคิดว่า สามารถเฝ้าบ้านได้ด้วย หากยกขึ้นประทับบ่าส่องเป้าแล้วล่ะก็ คงไม่มีใครกล้าเข้าไกล้หรอกครับ อย่างน้อยเข้าหน้าขึ้นมาก็สาหัตเลยทีเดียว
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:54:39 PM »

ตัวปืน ยังไม่คิดคิดแค่ หลอดก๊าซ ก็หลายเงินอยู่แล้วครับ...

แกสหลอด จริงๆแล้วก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ

ทางแรก ปะเหลาะร้าน swensens จะได้แกสหลอดขนาดเดียวกัน

แต่สั้นกว่าเล็กน้อยหนุนตูดหน่อยก็ใช้ได้ครับ หมดเร็วหน่อย แต่ถูกครับ

ทางที่สอง(ที่ผมเลือกใช้ สำหรับปืนยาว)ดัดแปลงให้ใช้ CO2 สำหรับเสื้อชูชีพ

ใช้หมดแล้วก็เอาไปเติมจากแกสเป๊ปซี่ สิบห้าบาทก็ยิงกันลืมครับ

Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 807
  พิมพ์