๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:07:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030133 ครั้ง)
NOINAR
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #735 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 04:35:44 PM »

ขอสอบถาม...ขาทรายแบบยึดที่ลำกล้อง(ปืนแบบหักลำ)มีขายที่ไหน...ราคาเท่าไร..ครับ
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #736 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 11:41:52 PM »

......

ปืนตัวนี้ใช้ลูก เบอร์1 หรือเบอร์2 ครับ ความเร็วตั้ง 1350 fPS

กระบอกนี้เบอร์ 2 ครับ ข้างกล่องบอกว่าความเร็ว 1,150 fps

....
ยินดีด้วยครับพี่ นางฟ้าสวยบาดใจเหลือเกิน...   หลงรัก

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2008, 11:46:04 PM โดย suchi » บันทึกการเข้า
thaisakhon
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #737 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 06:18:01 PM »

อยากได้ขากล้องแบบมีสมอครับ ผมมีปัญหากล้องเคลื่อนที่ถอยหลังอยู่บ่อยๆครับ ท่านได้มีแหล่งซื้อช่วยบอกด้วยครับ ถามหลายๆร้านใน กทม.ทั้ง mhakimiและร้านอื่นๆก็ไม่มีครับ ท่านใดสั่งของจากต่างประเทศ ฝากสั่งได้หรือเปล่าเหนอ จะช่วยค่าใช้จ่ายต่างๆครับ หรือว่าจะรวมกันสั่งซื้อก็ได้ ขาติดกล้องคงไม่ต้องขออนุญาติใช่ไหมครับ ดูตามweb ต่างประเทศเห็นมีขายเยอะครับ   ผมมี 2 กระบอก diama m 34 และปืนจีน เบอร์ ๒   
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #738 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 08:12:02 PM »

ปืนอัดลมที่สั่งมาจากต่างประเทศนี้ เราสามารถสั่งได้เข้ามาเรื่อยๆเลยใช่ไหมครับ เขาไม่จำกัดจำนวนใช่ไหมครับ
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #739 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 09:10:09 PM »

ปืนอัดลมที่สั่งมาจากต่างประเทศนี้ เราสามารถสั่งได้เข้ามาเรื่อยๆเลยใช่ไหมครับ เขาไม่จำกัดจำนวนใช่ไหมครับ

ต้องขอ ป2 ก่อนสั่งซื้อ ถ้าได้รับอนุมัติก็ซื้อได้ 1 ใบต่อ 1 กระบอกครับ ถ้าขอ ป2 ได้เรื่อยๆก็น่าจะสั่งได้เรื่อยๆครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #740 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 12:15:07 AM »

ต้องขอ ป2 ก่อนสั่งซื้อ ถ้าได้รับอนุมัติก็ซื้อได้ 1 ใบต่อ 1 กระบอกครับ ถ้าขอ ป2 ได้เรื่อยๆก็น่าจะสั่งได้เรื่อยๆครับ
ใบ ป2 นี้เราสามารถนำไปถ่ายเอกสารก็ได้ใช่ไหมครับ
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #741 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 10:03:08 AM »

ใบ ป2 นี้เราสามารถนำไปถ่ายเอกสารก็ได้ใช่ไหมครับ
ไม่ได้ครับ
เวลาซื้อปืนใดก็ตาม(ปืนดินขับ หรือ ปืนอัดลม)ก็ต้องขอใบอนุญาติ ป3 (กรณีซื้อในประเทศ) ต้องเขียนคำร้องว่าจะซื้อปืนอะไร ขนาดเท่าไร จากที่ไหน เมื่อมีการอนุมัติได้รับใบ ป3 ก็จะสามารถนำไปซื้อปืนได้ตามจำนวนที่ระบุในใบป3 (น่าจะใบละ 1 กระบอก) มีอายุ 6 เดือน ถ้าไม่ซื้อภายในเวลาก็จะหมดอายุไปต้องเริ่มขอใหม่

แต่ปืนอัดลม รัฐบาลอนุญาติให้บุคคลทั่วไปสามารถสั่งซื้อจากต่างประเทศได้เอง ไม่ต้องผ่านโควต้าร้านค้า แต่ก็ต้องทำขออนุญาติเช่นเดียวกับการทำ ใบป3 แต่อันนี้เรียกใบ ป2 ต้องระบุว่าจะซื้อปืนอะไร(สั้น ยาว) ขนาดกระสุน(เบอร์ 1 หรือ 2) ยี่ห้ออะไร จากที่ไหน(ประเทศ) ถ้าได้รับอนุมัติก็สามารถสั่งซื้อได้ตามจำนวนใบ ป2 เมื่อต้องการจะซื้อเพิ่มก็ต้องขอใหม่ทุกครั้งครับ มีอายุ 1 ปี

ข้อมูลทั้งหมดมาจากในเวปนี้ครับ ผิดพลาดอย่างไร รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ ผมแค่อยู่ขั้นตอนการยื่นเอกสารเพิ่มอยู่ครับ เนื่องจากต้องขอเพื่อการกีฬาก็เลยต้องมีใบรับรองจากสนามยิงปืน 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2008, 11:42:47 AM โดย Van01 » บันทึกการเข้า
kITTIPHUM
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #742 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 10:41:12 AM »

ยินดีด้วยครับ คุณsuchi สั่งงวดนี้ส่งมาเร็วมากน๊ะครับ ทดลองยิงแล้วเป็นไงเล่าให้ฟังบ้างน๊ะครับ โดยเฉพาะความแรง
น่าจะแรงกว่า m 48 มาก -
               -กิตติภูมิ
TONG_RUAMSAM
ไทยนี้รักสงบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #743 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 11:56:35 AM »

เจอแล้วครับ เ็ว็บที่กล่าวถึงปืนอัดลมยาว ความเร็วและแรงปะทะน่าจะใกล้เคียงหรือมากกว่าปืนสั้น .45ACP เลยครับ

http://www.quackenbushairguns.com/

สัตว์ที่ล่าได้ครับ

รายละเอียดกระสุนบางแบบ

I found that the smaller .490 balls shot okay, but nothing to get excited about. They produced 1.8-inch groups at 30 yards - good enough to blast a pop can, but not what Dennis had lead me to believe his gun could do. They ranged around 755 to 760 f.p.s. for the first shot on an 84-degree day. Since they weigh about 175 grains, that's about 223 ft.-lbs., which is nothing to sneeze at, but not up to spec for a Bandit.

(แรงปะทะ 223 ฟุต-ปอนด์)

.............

นี่ก็อีกครับ

Being a trifle larger, these balls weigh an average of 182-and-a-fraction grains. At 3,200 psi, the first shot moved out at 801 f.p.s., for a muzzle energy of 259.35 foot-pounds. Quackenbush rates his Bandit at 250 foot-pounds, but the truth is, with use, the gun loosens up and may well go just a bit faster than advertised. You can help this along with lubrication of the heavy hammer.

(แรงปะทะ 250 ฟุต-ปอนด์ ที่แรงดัน 3,200 ปอนด์/ตารางนิ้ว)  ตกใจ

สัตว์ขนาดใหญ่ แบบนี้ ... เพราะปืนลมหรือ  น่ากลัวเหมือนกันนะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

หากคนไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #744 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 05:17:28 PM »

ไม่ได้ครับ
เวลาซื้อปืนใดก็ตาม(ปืนดินขับ หรือ ปืนอัดลม)ก็ต้องขอใบอนุญาติ ป3 (กรณีซื้อในประเทศ) ต้องเขียนคำร้องว่าจะซื้อปืนอะไร ขนาดเท่าไร จากที่ไหน เมื่อมีการอนุมัติได้รับใบ ป3 ก็จะสามารถนำไปซื้อปืนได้ตามจำนวนที่ระบุในใบป3 (น่าจะใบละ 1 กระบอก) มีอายุ 6 เดือน ถ้าไม่ซื้อภายในเวลาก็จะหมดอายุไปต้องเริ่มขอใหม่

แต่ปืนอัดลม รัฐบาลอนุญาติให้บุคคลทั่วไปสามารถสั่งซื้อจากต่างประเทศได้เอง ไม่ต้องผ่านโควต้าร้านค้า แต่ก็ต้องทำขออนุญาติเช่นเดียวกับการทำ ใบป3 แต่อันนี้เรียกใบ ป2 ต้องระบุว่าจะซื้อปืนอะไร(สั้น ยาว) ขนาดกระสุน(เบอร์ 1 หรือ 2) ยี่ห้ออะไร จากที่ไหน(ประเทศ) ถ้าได้รับอนุมัติก็สามารถสั่งซื้อได้ตามจำนวนใบ ป2 เมื่อต้องการจะซื้อเพิ่มก็ต้องขอใหม่ทุกครั้งครับ มีอายุ 1 ปี

ข้อมูลทั้งหมดมาจากในเวปนี้ครับ ผิดพลาดอย่างไร รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ ผมแค่อยู่ขั้นตอนการยื่นเอกสารเพิ่มอยู่ครับ เนื่องจากต้องขอเพื่อการกีฬาก็เลยต้องมีใบรับรองจากสนามยิงปืน 

ขอบคุณมากครับ  ไหว้
rimkhong
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #745 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 08:43:54 PM »

รบกวนถามคุณ Van01 ใบรับรองจากสนามยิงปืนที่ใช้ประกอบขอ ป.2 หมายถึงอะไรหรือครับ แล้วขอได้ที่ไหนบ้าง ผมมีบัตรสมาชิกสนามยิงปืนใช้แทนได้ไหมครับ
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #746 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 09:17:26 PM »

รบกวนถามคุณ Van01 ใบรับรองจากสนามยิงปืนที่ใช้ประกอบขอ ป.2 หมายถึงอะไรหรือครับ แล้วขอได้ที่ไหนบ้าง ผมมีบัตรสมาชิกสนามยิงปืนใช้แทนได้ไหมครับ

ใช้บัตรสมาชิกไม่ได้ครับ เป็นจดหมายที่สนามยิงปืนรับรองว่าเราเป็นสมาชิกและมาซ้อมเป็นประจำ เนื้อหาทำนองนี้ครับ ไปบอกทางสนามเขาทราบดีครับ
tnutaro
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #747 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 01:26:14 PM »

ขอรบกวนถามท่านผู้รู้ว่า อันใบ ป. 2 นี้ ต่างจังหวัดขอได้ที่ไหนครับ จะลองตามท่าน suchi & ท่าน eeexxx บ้าง ขอรับ
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #748 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:35:49 PM »

ขอรบกวนถามท่านผู้รู้ว่า อันใบ ป. 2 นี้ ต่างจังหวัดขอได้ที่ไหนครับ จะลองตามท่าน suchi & ท่าน eeexxx บ้าง ขอรับ

ขอที่ที่ว่าการทำเภอ ที่มีภูมิลำเนาอยู่ เหมือนขอใบ ป.3 นั่นแหละครับ
tnutaro
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #749 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:48:02 PM »

ขอบคุณเป็นอย่างมากครับท่าน Suchi วันหลังกรุณาเอา ผล หรือ ปืนเด็ดๆมาเผยแพร่มากๆ จะเป็นพระคุณครับท่าน
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 807
  พิมพ์