๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 05:14:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030153 ครั้ง)
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #660 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:25:30 PM »

วันนี้เพิ่งไปซื้อกล้องมาติดเจ้า Hatsan 150TH ปรากฎว่ายิงไปซัก 10 นัด ปืนเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน ตัวลูกเลื่อนที่บรรจุลูกมันขยับได้ เวลายิงเสียงดังมากและวิถีลูกไปขวามากและเหมือนเอาด้านข้างตีเป้า พรุ่งนี้มีเวลาจะรีบเอาไปให้ที่ร้านดู ซื้อมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยกลุ้มใจ เศร้า

วันนี้ไปที่ร้านมาแล้ว ปรากฎว่า O-ring มันหลุดหายไป ทางร้านก็ใส่อันใหม่ให้เรียบร้อย ต้องขอขอบคุณทางร้านที่ใส่ใจเป็นอย่างดี
ตัว O-Ring นี่มันรองรับตัวลูกเลื่อนที่บรรจุลูก มันใส่อยู่ที่ด้านที่ติดกับลูกสูบ เวลาใส่ก็อัดลงไปเฉยๆ ข้อดีคือเวลาเสียแล้วต้องเปลี่ยนนี่สามารถเปลี่ยนได้ง่ายมาก แต่ก็อาจจะหลุดได้

สาเหตุที่ทางร้านวิเคราะห์คือ
1. ใส่ลูกไม่สุด ปลายลูกอาจยื่นออกมาเกี่ยวยาง เมื่อยิงไปแล้วเวลาจะบรรจุลูกใหม่ก็อาจหลุดออกมา
2. ลูกเลื่อนไม่เข้าล็อคเวลายิง เมื่อบรรจุลูกเสร็จจะต้องล็อคลูกเลื่อน ถ้าล็อคไม่ดีเวลายิงแรงดันมันมาก อาจจะดันลูกเลื่อนเคลื่อนและ O-Ring อาจหลุดออกมาได้

ตัว O-Ring เป็นยางธรรมดา แต่ผมก็แจ้งทางร้านว่าขอซื้อเพื่อเป็นอะไหล่ เมื่อได้มาแล้วอาจจะเอาไปลองเทียบกับ O-ring บ้านเราดูเผื่อเสียจะได้ไม่ต้องรอสั่งจากต่างประเทศ

ลองเอากลับมายิงแล้วเป็นปกติครับ ติดกล้องแล้วยิงสนุกขึ้นไม่ต้องเพ่งมาก แต่กลุ่มยังไม่ค่อยดีเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 06:59:48 PM โดย Van01 » บันทึกการเข้า
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #661 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:33:46 PM »

ยินดีด้วยครับที่ไม่ได้เสียหายอะไร   ผมเห็นลงไว้ผมเองก็งงเหมื่อนกันเพราะผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่   เป็นรุ่นmod 100  ขอให้สนุกกับการยิงครับ หลงรัก
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #662 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:52:20 PM »

ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าของผมรุ่นอะไรแต่ผมได้มาตอนอายุประมาณสิบสี่สิบห้าปีครับอาซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดเป็นแบบหักลำใช้ลูกที่ละนัดแล้วผมก็ไม่ทราบว่าตอนนี้หายสาบสูญไปไหนแล้วครับยิงนกมานับพันครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #663 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:04:09 PM »

โล่งอกไป  คิดว่าไม่ใช่ปัญหาใหญ่   ตอนเช้าวันนี้ผมก็โทรไปที่ร้าน  ตกลงปืนตัวนี้มันมีปัญหาข้อเสียอะไรหรือเปล่า  ลุงชอบก็รับประกันความแข็งแรง   ทางร้านมีอะไหล่ทุกชิ้นไว้บริการ  หนังสืออาวุธปืนเล่มหน้าจะออกผลทดสอบ   คือผมเพิ่งจะสระสิทธิการซื้อ  HW97k ที่เพื่อนเวปข้างบ้านที่แย่งกันจองกันอุตลุด  เป็นเวลานานแสนนาน  แต่ตอนนี้ได้เปิดรับจองแล้ว  แต่ผมสระสิทธิไปแล้ว  เพราะไม่ชอบการบริการของร้าน   หากปืนเสียไม่มีอะไหล่  ผิดกับร้านนี้ลุงชอบรับประกันมีอะไหล่ทุกชิน   คุนvan01  ช่วยลองทดสอบยิง  ระยะ  25-30 เมตรให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่ามันแรงจริง  อย่างที่โฆษณาจริงหรือเปล่า  สวัสดีครับ Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin Grin
วันนี้เพิ่งไปซื้อกล้องมาติดเจ้า Hatsan 150TH ปรากฎว่ายิงไปซัก 10 นัด ปืนเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน ตัวลูกเลื่อนที่บรรจุลูกมันขยับได้ เวลายิงเสียงดังมากและวิถีลูกไปขวามากและเหมือนเอาด้านข้างตีเป้า พรุ่งนี้มีเวลาจะรีบเอาไปให้ที่ร้านดู ซื้อมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยกลุ้มใจ เศร้า

วันนี้ไปที่ร้านมาแล้ว ปรากฎว่า O-ring มันหลุดหายไป ทางร้านก็ใส่อันใหม่ให้เรียบร้อย ต้องขอขอบคุณทางร้านที่ใส่ใจเป็นอย่างดี
ตัว O-Ring นี่มันรองรับตัวลูกเลื่อนที่บรรจุลูก มันใส่อยู่ที่ด้านที่ติดกับลูกสูบ เวลาใส่ก็อัดลงไปเฉยๆ ข้อดีคือเวลาเสื่อแล้วต้องเปลี่ยนนี่สามารถเปลี่ยนได้ง่ายมาก แต่ก็อาจจะหลุดได้

สาเหตุที่ทางร้านวิเคราะห์คือ
1. ใส่ลูกไม่สุด ปลายลูกอาจยื่นออกมาเกี่ยวยาง เมื่อยิงไปแล้วเวลาจะบรรจุลูกใหม่ก็อาจหลุดออกมา
2. ลูกเลื่อนไม่เข้าล็อคเวลายิง เมื่อบรรจุลูกเสร็จจะต้องล็อคลูกเลื่อน ถ้าล็อคไม่ดีเวลายิงแรงดันมันมาก อาจจะดันลูกเลื่อนเคลื่อนและ O-Ring อาจหลุดออกมาได้

ตัว O-Ring เป็นยางธรรมดา แต่ผมก็แจ้งทางร้านว่าขอซื้อเพื่อเป็นอะไหล่ เมื่อได้มาแล้วอาจจะเอาไปลองเทียบกับ O-ring บ้านเราดูเผื่อเสียจะได้ไม่ต้องรอสั่งจากต่างประเทศ

ลองเอากลับมายิงแล้วเป็นปกติครับ ติดกล้องแล้วยิงสนุกขึ้นไม่ต้องเพ่งมาก แต่กลุ่มยังไม่ค่อยดีเท่าไร

Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #664 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:06:41 PM »

ลองยิง 25-30 m ยังไงครับถึงจะทราบว่าแรงช่วยบอกด้วยครับไจได้ไปลองดู เคยแต่ลองยิงกระป๋องโค๊กที่ 15m ทะลุไปโดนกระเบื้องหลังคาที่วางเป็น Back Stop (ลอนเดี่ยว) หนาซัก 2mm โดยประมาณทะลุอีก โดยกระเบื้องไม่แตก ใช้ลูกหัวตัด
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #665 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:10:17 PM »

ยินดีด้วยครับที่ไม่ได้เสียหายอะไร   ผมเห็นลงไว้ผมเองก็งงเหมื่อนกันเพราะผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่   เป็นรุ่นmod 100  ขอให้สนุกกับการยิงครับ หลงรัก

ไกหนักหรือปล่าวครับ ของผมหนักน่าดู เวลายิงทำกลุ่มทำไม่ค่อยได้ครับ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #666 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:30:42 PM »

ก็ลองใช้กระป๋องนั่นแหละครับ   ถ้าทะลุก็แสดงว่าแรงใช้ได้    หรือไม่ก็ให้ไกลว่านั้นอีก   หรือไม่ก็ลองนกพิราบที่ระยะ 30 เมตร  ถ้ามันร่วงก็แสดงว่าใช้ได้ Grin Grin Grin Grin Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ลองยิง 25-30 m ยังไงครับถึงจะทราบว่าแรงช่วยบอกด้วยครับไจได้ไปลองดู เคยแต่ลองยิงกระป๋องโค๊กที่ 15m ทะลุไปโดนกระเบื้องหลังคาที่วางเป็น Back Stop (ลอนเดี่ยว) หนาซัก 2mm โดยประมาณทะลุอีก โดยกระเบื้องไม่แตก ใช้ลูกหัวตัด

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #667 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:16:30 PM »

อ้างจาก: Van01 วันนี้ เวลา 07:06:41 PM

อ้างถึง
ไกหนักหรือปล่าวครับ ของผมหนักน่าดู เวลายิงทำกลุ่มทำไม่ค่อยได้ครับ

ผมว่าหนักกว่า  DIANA  M48 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 10:35:24 PM โดย coko » บันทึกการเข้า
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #668 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:39:05 PM »

เรื่องปืนลมมีปัญหาเนี่ยลองปรึกษา  คุณไผ่ ดูนะครับ เขารับซ่อมปืนลมครับ ถ้าอาการไม่มากเขาแนะนำให้ฟรีอีกด้วย ของผมใช้ ฮัทซาน 80 ร้าน ม.ฮะ เหมือนกัน พอดี โอนริงบริเวณรอบจุดที่ใส่ลูก ( เป็นแบบหักลำกล้อง ) มันเสื่อม ไปที่ร้านมาเขาเปลี่ยนให้ใหม่แต่มันก็ยังไม่สนิท พอดีลองหาร้านซ่อมทางเน็ตดู เจอเบอร์คุณไผ่ โทรไปเขาแนะนำวิธีซ่อมง่ายๆเป็นวิทยาทานฟรีๆเลย  แล้วแก้ปัญหาได้เรียบร้อยแล้วจึงแนะนำเพื่อนๆเผื่อมีปัญหาก็ลองปรึกษาเขาได้ครับ  อัทยาศัยดีมากๆ   ( ด้วยความเคารพมิได้โฆษณาให้แต่อย่างใด คือ รักในน้ำใจเขาจริงๆครับ )    รับซ่อมปืนอัดลม เปลี่ยนหัวสูบ สปริง โอริงต่างๆ มีลูกกระสุนเบอร์1-2จำหน่าย ติดต่อ 0847193313 ไผ่     ลองดูกันนะครับ
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #669 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:48:11 PM »

หลังจากได้ O-Ring มาแล้วก็ทดลองยิงปรับกล้อง และปรับน้ำหนักไกดู เมื่อวานปรับสกรูที่ตรงไกปืน ปรับไปมายิงได้ซักพัก แล้วไกค้างยิงไม่ได้ เลยโทรไปหาที่ร้าน ทางร้านก็บอกให้เอาปืนไปดู ไปแต่เช้าอาทิตย์นี้ไป 2 หนแล้ว เศร้าร้านเพิ่งเปิดคนในร้านยิ้มแย้มดีมาก พอส่งปืนให้ดู ทางร้านก็เอาไปลองพักหนึ่ง พบว่าสกรูที่ไกขันไม่ดี(ผมเคยขันปรับจนหลุดออกมา) ทางร้านก็ปรับแต่งให้จนเป็นปกติ
ผมรู้สึกดีมากว่าซื้อของแล้วก็ยังมีคนดูแลหลังการขายให้เราอยู่ ประทับใจมากครับ ความผิดของผมแท้ๆแต่ทางร้านก็ไม่ได้ว่าอะไร และบอกว่ากำลังขอคู่มือการปรับแต่ไกจากต่างประเทศมา ถ้ามาแล้วจะส่งรีบส่งให้ ต้องขอบคุณร้าน ม.ฮะกีมีอีกครั้ง

.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #670 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:33:09 PM »

พี่ครับ HATSAN TORPEDO ราคาเท่าไหร่ครับ น่าสนใจหรือไม่ครับ และไม่ทราบว่าที่ร้านมีของเลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ  ไหว้

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
sts
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #671 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:09:43 PM »

M155 ของหมดแล้ว,M150=17500,M105=19500พานทายไม้,M150TH,M150TH OD=19500,M125=16500 ราคาประมาณนี้(สอบถามกลางเดือน)ถ้าผิดพลาดขออภัย ไหว้
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #672 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:21:42 PM »

ขอบคุณมากครับ ไหว้

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
gsaard
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #673 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:36:30 PM »

ท่านไดใช้พับฐานอยู่เชิญทางนี้เลิยครับ ... เวอชั่นสอง
http://maesaiairgun.freeforums.org/topic-t3.html
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #674 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 07:13:39 PM »

สวยมากครับ... หลงรัก
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 807
  พิมพ์