(((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1

<< < (1207/2420) > >>

sitta.:
อ้างจาก: dnt ที่ ตุลาคม 26, 2009, 09:34:37 PM

อ้างจาก: sitta ที่ ตุลาคม 25, 2009, 09:58:15 PM

อ้างจาก: TrophyX ที่ ตุลาคม 25, 2009, 09:31:39 PM

แล้วไอ้ Yoke & Hose แบบนี้มันไม่มีขายเลยหรือไงในบ้านเรา เอาแบบสำเร็จเป็นชุดแบบนี้  คุณ suchi ช่วยดำเนินการให้ด้วยครับ ถ้าสั่งจาก pyramydair  รวมราคาแล้วมันถูกหรือแพงกว่าซื้อบ้านเราครับ ราคาเมืองมะกัน 69.99 USD. ครับ

คุณ TropyX ครับ ตามรูปความยาวสายที่สั้นเกินไปอาจทำให้การเติมลมลำบากกว่าปกติ
ผมว่าในรูปเหมาะกับเติมลมแบบแท่ง ไม่เหมาะกับ s410 ที่ต้องดันลงไปแล้วหมุนหัวทองเหลือง
หรือไม่ก็หมุนปืนเพื่อให้ร่องขัดกัน  ความที่สายมันสั้นตอนเติมลมก็ต้องยกระดับหัวทองเหลือง
กับสายอ่อนให้อยู่ระดับเดียวกันด้วย

หากมีตัวเลือกกำหนดความยาวสายได้จะดีกว่าครับ ไม่งั้นได้มาทำสายอ่อนกันอีกรอบแน่ ๆ
ของผมใช้สายดำน้ำจึงมีราคาแพงกว่าปกติ แต่มีข้อดีคือมันอ่อนตัวความอ่อนตัวทำให้เรา
ทำงานสะดวกมากครับ  ถ้าใช้สายไฮดรอลิกราคาถูกกว่าก็จริงแต่จะแข็งเกินไปครับ

::014::ถ้าสายยาวไปมันจะอันตรายไหมครับเวลามันหลุดหรือแตก

สายยาวกว่าถ้ามันหลุดมืออันตรายกว่าเพราะมันจะฟาดงวงฟาดงา จับทิศทางไม่ได้
ก็ได้อย่างเสียอย่างครับ ได้สะดวก แต่มีอันตรายหากสายหลุด

แต่คิดให้ดีนะครับ ถ้าไม่ประมาทโอกาสที่สายประเภทนี้หลุดเป็นศูนย์
แต่ถ้าคิดมากใช้สายสั้น จะเติมลมลำบากทุกครั้งนะครับ

sitta.:
อ้างจาก: 123 dog-dog ที่ ตุลาคม 27, 2009, 06:49:15 AM

อ้างจาก: TrophyX ที่ ตุลาคม 26, 2009, 11:00:00 PM

เมื่อถอดเจ้าท่อครอบสปริงออก ลูกสูบก็เหมือนกับชาวบ้านเขาทั่วไป

สุดยอดครับคุณทศ  ::002:: พอจะรู้ไหมครับซีลลูกสูบทำจากวัสดุอะไรครับ [เปลียบเทียบกลับวัสดุใกล้ตัว]และเส้นผ่านศูนย์กลางเท่าไรครับ[ ม.ม.นะครับ]ขอบคุณครับ ::014::

เห็นแล้วก็รู้สึกคันไม้คันมือขึ้นมาแล้วละสิคุณ 123dogdog  มีอะไรใหม่อย่าลืมเอามานำเสนอนะครับรอชมอยู่

sitta.:
อ้างจาก: TrophyX ที่ ตุลาคม 26, 2009, 11:10:38 PM

เห็นแบบนี้แล้ว เจ้าของปืนคงยิ้มแก้มปริแล้วครับ เดี๋ยวจะยึดไว้เป็นตัวประกันซัก 1 เดือน 55  เพราะตอนซ่อมมีได้เลือดครับ ขอบคมๆ ของชิ้นส่วนมันบาดนิ้วชี้ตั้ง 2 แผลเลย 55

แจ๋วครับ สรุปแล้วเป็นสปริงหักหรือครับ 
เรื่องบาดแผลที่โดนบาดนิ้วชี้เรื่องจิ๊บจ๊อยครับ อย่าให้บาดนิ้วกลางใหญ่ละ
สำหรับปืนผมว่ายึดไว้สัก 2 เดือน รอดูอาการก่อนส่งคืน
เพราะว่าถ้ารีบส่งคืนแล้วอาการกำเริบจะต้องเสียเวลาส่งกลับมาอีก
บางกระบอกส่งซ่อมผมเห็นอยู่กันเป็นปีนะครับ  :D :D

ไม่รู้ว่าเจ้าของปืนอ่านแล้วใจเสียหรือเปล่า เห็นว่าจะลงแดงตายอยู่แร็ว...ว...ว

อุบล:
ผมมีปืนอัดลม ยี่ห้อ BSA เบอร์ 2 สปริงอ่อนและยางเสียไปแล้วไม่ทราบจะหาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนตอนนี้ก็เลยเก็บไว้ดู

sitta.:
อ้างจาก: TrophyX ที่ ตุลาคม 26, 2009, 11:25:48 PM

อ้างจาก: dunk ที่ ตุลาคม 26, 2009, 11:19:44 PM

สุดยอดเลยครับพี่ทศพล ::002:: +1ให้เลยพี่

เจ้า HW 98 นี่มันแรงดีจริงๆ แถมยิงแม่นด้วย  นี่ขนาดแสงไม่พอเล็งสุ่มๆ เอา มันล่อซะรูเดียวเลย สำหรับลูก RWS Superdome 14.5 grains .22 cal.

แม่นสิครับ ลำกล้องทำมาอย่างดี ความเร็วกระสุนไม่มากเกินไป  ได้กระสุนดี ๆ ยิงทับรูเดิมได้เหมือนกัน

เปรียบเทียบรุ่น hw98 กับ hw97k  ทั้งคู่ไม่มีศูนย์เปิดมาให้

hw98         hw97k
ความยาวลำกล้อง     410 มม.        300 มม.
ความยาวตลอด        1100           1020
น้ำหนัก                    3.8                   4  กิโลกรัม
ความเร็วกระสุน        230               230 เมตรต่อวินาที
บรรจุกระสุน         หักลำกล้อง      under level

พอได้ยิงแล้วเปรียบเทียบกับกระบอกที่ปืนยืมกระสุนขอ กระบอกนั้นเป็นอย่างไรบ้างครับ
ความรู้สึกฟิลลิ่งมันแตกต่างกันไหมครับ

คุณ TropyX ลองทดสอบสอยนกพิราบ ผมสังหรณ์ใจว่าน่าจะเอานกพิราบไม่อยู่นะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว