๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:52:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029626 ครั้ง)
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #585 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:50:55 PM »

อยากมี PCP กับเขาบ้างครับ     น้ำลายหก
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #586 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:30:55 PM »

อยากมี PCP กับเขาบ้างครับ     น้ำลายหก

ว่าจะหา PCP อีกกระบอกมาคู่กับ CZ 200T ครับ ... ความแรงยังไม่สะใจครับ
PCP ยิงเพลินครับ ไม่เมื่อย ไม่มีเบื่อ ไม่สั่นแก้มยามเหนี่ยวไก ยิงนุ่มๆครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #587 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 06:26:20 PM »

อยากมี PCP กับเขาบ้างครับ     น้ำลายหก

ว่าจะหา PCP อีกกระบอกมาคู่กับ CZ 200T ครับ ... ความแรงยังไม่สะใจครับ
PCP ยิงเพลินครับ ไม่เมื่อย ไม่มีเบื่อ ไม่สั่นแก้มยามเหนี่ยวไก ยิงนุ่มๆครับ

ยิ่งอยากได้   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
mazodiaco
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #588 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:29:57 AM »

ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยครับ  พอดีเพื่อนผมอยู่เมกา แล้วจะซื้อกลับมาให้
ผมต้องมีหลักฐาน หรือสำเนาอะไรก่อนมั้ยครับ
ขอบคุณครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #589 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:45:26 AM »

ผมใช้ ฮัทซาน เบอร์สอง โมเดล 80 ยางบริเวณที่ใส่ลูกมันหมดสภาพแล้วครับ เลยสั่งร้านม.ฮะ  สั่งมาให้ ทีนี้ เราจะเปลี่ยนเองได้ไหม ต้องอัดกาวอะไรรึป่าวใส่ได้เลยไหม หรือต้องให้ร้านใส่ให้  มีร้านแนะนำไหมครับ
  พอแนะนำกันหน่อยได้ไหมครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ครับ
moose
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #590 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:37:43 AM »

ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยครับ  พอดีเพื่อนผมอยู่เมกา แล้วจะซื้อกลับมาให้
ผมต้องมีหลักฐาน หรือสำเนาอะไรก่อนมั้ยครับ

กลับไปอ่านหน้า 20 เป็นต้นมาเลยครับจะได้คำตอบครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #591 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:50:57 AM »

ฝากซื้อได้ไหมครับ ... มี ป.2 แต่ขาดคนหิ้วมาครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #592 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:55:40 PM »

อยู่อเมริกาคงซื้อง่ายเนาะครับ แต่หิ้วกลับมาสิ่ไม่รู้จะลำบากหรือปล่าว
mazodiaco
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #593 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:36:41 AM »

คือ เพื่อนผมไม่มีใบ ป2 แล้วมันจะหิ้วกลับมาได้มะครับ
ส่วนใบ ป2 ผมกำลังจะทำอ่าครับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับ สั่งซื้อนอกประเทศเท่าไหร่ครับ
T T กลุ้ม  ถ้าได้นี่ เซฟเงินไปเยอะเลยนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #594 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:58:26 PM »

ขออนุญาต ถามผู้ที่เคยใช้ปืนลม slavia 631 ของ cz ว่า ตอนนี้ปืนผมตอนหักลำกล้องลงมา เชียร์ไก ไม่ยอมล็อก เลยครับ ผมแกะดูตรงเชียร์ มีรอยถลอกนิดหน่อย ไม่แน่ใจว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ เราต้องแก้ไขยังไงครับ ตอนนี้ยิงไม่ได้มาเป็นเดือนแล้วครับ ปืนนี้ ค่อนข้างนานแล้วครับ นับการยิงดูคงเป็นแสนนัดแล้ว ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ
thanes
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #595 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:38:23 PM »

ยิ่งอยากได้   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #596 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:10:05 PM »

ขออนุญาต ถามผู้ที่เคยใช้ปืนลม slavia 631 ของ cz ว่า ตอนนี้ปืนผมตอนหักลำกล้องลงมา เชียร์ไก ไม่ยอมล็อก เลยครับ ผมแกะดูตรงเชียร์ มีรอยถลอกนิดหน่อย ไม่แน่ใจว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ เราต้องแก้ไขยังไงครับ ตอนนี้ยิงไม่ได้มาเป็นเดือนแล้วครับ ปืนนี้ ค่อนข้างนานแล้วครับ นับการยิงดูคงเป็นแสนนัดแล้ว ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ
ผ่านการแต่งสปริงไกมาหรือปล่าวครับ
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #597 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:03:43 PM »

อ้างจาก: spyman ที่ วันนี้ เวลา 06:58:26 PM

ผ่านการแต่งสปริงไกมาหรือปล่าวครับ

ผมเคยเปลี่ยนมาครั้งหนึ่งเป็นปีแล้วครับ เพราะว่าอันเก่า กระเด็นหายครับ แต่ตอนเปลี่ยนก็ไม่เป็นไรนะครับ ยังยิงได้ปกติครับ ไม่ทราบว่ามีผลกับเชียร์อย่างไรครับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #598 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:17:02 PM »

วันนี้ผมโทรไปถามเกี่ยวกับกล้องBushnellเพื่อติดปืนลม รุ่นที่ผมถามเป็นsharp shooterตามสเปกใช้ได้กับ.22LR ทางร้านบอกว่า
ใช้ไม่ได้ต้องใช้รุ่นBannerตามสเปกใช้กับ.22หรือ.223 เนื่องจากรีคอยร์ของปืนลมสูงกว่า.22  Huhจริงหรือครับ

ผมใช้กล้องรุ่นนี้อยู่ครับ ติดกับปืนลมเบอร์ 2 เดียร์น่า โมเดล  54  ยิงดีไม่มีปัญหาครับ  แต่ความสว่าง ของเลนซ์ ยังคง เป็นรอง แบนเนอร์
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #599 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:40:32 AM »

อ้างจาก: spyman ที่ วันนี้ เวลา 06:58:26 PM

ผมเคยเปลี่ยนมาครั้งหนึ่งเป็นปีแล้วครับ เพราะว่าอันเก่า กระเด็นหายครับ แต่ตอนเปลี่ยนก็ไม่เป็นไรนะครับ ยังยิงได้ปกติครับ ไม่ทราบว่ามีผลกับเชียร์อย่างไรครับ

อาการมันเป็นแบบว่าง้างขึ้นลมเเล้วลูกสูบไม่ล็อคใช่ไหมครับ ก็เเสดงว่ามีอยู่ 2 ปัญหาคือ 1 เกิดจากรอยเชียร์ที่ถลอก หรือไม่ก็เป็นกับสปริงไก ที่เปลี่ยนใหม่อาจจะอ่อนกว่าของเดิม ทำให้ไม่มีแรงไปล็อคกับเชียร์ เเล้วเมื่อใช้ไปนานๆก็เกิดการลูดกัน ถ้าเป็นไปได้อยากมีภาพประกอบตรงชิ้นส่วนของ เชียร์ ไก ก้านตรงหลอดลม และ สปริง ครับเพื่อจะมีสาเหตุที่มากกว่านี้
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 807
  พิมพ์