๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:55:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029332 ครั้ง)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #540 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:48:53 PM »

รอผู้รู้คนต่อไปครับ พอดีซื้อมาไม่เคยขายครับ มีเเต่เก็บไว้กับซื้อเพิ่มอย่างเดียว ^^
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #541 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:38:32 PM »

ทำเหมือนกับปืนดินขับทุกประการครับ..ใช้กฎหมายบทเดียวกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครูไก่โต้ง
คนของพระมหากษัตริย์ ค่าของแผ่นดิน
Jr. Member
**

คะแนน 12

คนของพระมหากษัตริย์ ค่าของแผ่นดิน

« ตอบ #542 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:13:40 PM »

การบานของกระสุนที่ยิงครับ
ลูกแรกปรกติครับไม่ได้ยิง
ลูกที่สองยิงกระป๋อง
ลูกที่สามยิงเป้าโดนกำแพง

* bollet.jpg (22.59 KB, 200x150 - ดู 1937 ครั้ง.)

นายไก่โต้ง
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #543 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:52:20 PM »

จากภาพที่ยิงเหรียญและกระป๋องคือระยะ 5 เมตรครับความเร็วกระสุนน่าจะมีความเร็วกระสุนเท่าไหร่ครับ
ข้อมูลครับ  จากลิ้งเว็บของคุณ Ku45
http://www.airrifle-china.com/Product/EN/product_detail.asp?productid=97
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #544 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:36:07 PM »

จากการคิดอยู่หลายตลบผมตัดสินใจซื้อDiana M24แล้วครับซื้อจากร้านรัตนา23Kครับแถมลูก2กระป๋อง หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าเดินหาดีๆหรือต่อมากๆคงถูกกว่านี้แต่ผมมีเหตุจำเป็นจึงต้องรีบๆซื้อซะให้เสร็จ ผมโพสท์การทดสอบอยู่ที่ห้องทดสอบปืนครับ
เผื่อมีคนอยากได้ปืนลมเบาๆแบบนี้บ้างหรือซื้อให้ลูกๆ
ขอบคุณ คุณTerk Kung และคุณAI.Makerมากๆครับที่ช่วยให้ความรู้กับผม ไหว้
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #545 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:42:54 AM »

จากการคิดอยู่หลายตลบผมตัดสินใจซื้อDiana M24แล้วครับซื้อจากร้านรัตนา23Kครับแถมลูก2กระป๋อง หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าเดินหาดีๆหรือต่อมากๆคงถูกกว่านี้แต่ผมมีเหตุจำเป็นจึงต้องรีบๆซื้อซะให้เสร็จ ผมโพสท์การทดสอบอยู่ที่ห้องทดสอบปืนครับ
เผื่อมีคนอยากได้ปืนลมเบาๆแบบนี้บ้างหรือซื้อให้ลูกๆ
ขอบคุณ คุณTerk Kung และคุณAI.Makerมากๆครับที่ช่วยให้ความรู้กับผม ไหว้
ด้วยความยินดีครับ  ไหว้ ดีใจด้วยครับกับปืนใหม่  Smiley
ว่างๆก็เอาปืนมาเปิดตัวให้สมาชิกทุกๆท่านได้ชมกันเป็นขวันตาบ้างนะครับ  Grin
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #546 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:49:05 AM »

ด้วยความยินดีครับ  ไหว้ ดีใจด้วยครับกับปืนใหม่  Smiley
ว่างๆก็เอาปืนมาเปิดตัวให้สมาชิกทุกๆท่านได้ชมกันเป็นขวันตาบ้างนะครับ  Grin
ทดสอบแล้วครับตามลิ้งค์นี้ Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=57321.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 06:51:38 AM โดย J » บันทึกการเข้า
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #547 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:18:40 AM »

ขอนำมาวางที่(((กระทู้คนรักปืนอัดลม)))นะครับผมได้ตั้งเป็นกระทู้ใหม่แล้วแต่ยังไม่มีท่านใดให้ข้อมูล
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Diana M34 VS Anschuts M35 
ท่านใดพอมีข้อมูลของสองตัวนี้บ้างครับ
1. ในด้านของคุณภาพ
2. ราคา *คุณภาพเมื่อเทียบกัยราคา*
3. ร้านที่ออก ราคาลูกกระสุน ณ ตอนนี้
4. สุดท้ายอายุการใช้งาน
หลายคำถามเลยนะครับ กำลังเก็บข้อมูลในการตัดใจอยู่ครับ ตอนนี้ยังสองจิตสองใจอยู่ครับว่า
จะเล่น .22 LR หรือ ปืนอัดลม ดี (.22 LR สนใจที่ 10/22 ครับ)
สู่ค่ากระสุนของ 9 mm ไม่ไหวแล้ว

Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #548 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 09:58:12 AM »

ทดสอบแล้วครับตามลิ้งค์นี้ Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=57321.0
เยี่ยม เยี่ยมครับกลุ่มกระสุนแบบนี้ไม่เหลือแน่นอนครับ แต่ถึงความเร็ว 430Fps. เบอร์ 2 ยิงโดน ถ้าโดนหัวรับรองตายแหงแก๋ โดนตัวก็ตายเช่นกันแต่ไม่คาที่  กิ๊วก๊าว
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #549 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:37:54 AM »

ขอนำมาวางที่(((กระทู้คนรักปืนอัดลม)))นะครับผมได้ตั้งเป็นกระทู้ใหม่แล้วแต่ยังไม่มีท่านใดให้ข้อมูล
ท่านใดพอมีข้อมูลของสองตัวนี้บ้างครับ
2. ราคา *คุณภาพเมื่อเทียบกัยราคา*
3. ร้านที่ออก ราคาลูกกระสุน ณ ตอนนี้
หลายคำถามเลยนะครับ กำลังเก็บข้อมูลในการตัดใจอยู่ครับ ตอนนี้ยังสองจิตสองใจอยู่ครับว่า
จะเล่น .22 LR หรือ ปืนอัดลม ดี (.22 LR สนใจที่ 10/22 ครับ)
สู่ค่ากระสุนของ 9 mm ไม่ไหวแล้ว

ปืนอัดลมถ้าจะเอามาใช้ยิงเล่นผมแนะนำว่าน่าจะเล่น Diana M34 มากกว่านะครับ อะไหร่ค่อนข้างหาได้ง่ายกว่า Anschutz M35 ปืนลมของ Diana ทุกตัวได้ขึ้นชื่อว่าแข็งแรงทนทาน จนหลายๆคนเป็นที่ยอมรับกัน แต่ปืนลมของ Anschutz ถ้าเป็นชนิดใช้แข่งในระดับสากล จะมีระดับมากกว่า เพราะได้ขึ้นชื่อว่าแม่นยำสุดๆ ส่วน Anschutz M35 นี้ก็เหมาะสำหรับเอามายิงเล่นเช่นกัน แต่ไม่ได้ขึ้นชื่อว่าแข็งแรงทนทานเหมือน Diana

เห็นในกระทู้เว็บหนึ่งโพสไว้ ราคาของ Anschutz M35 อยู่ที่ราวๆ 2x,xxx บาท แต่น่าจะถูกกว่า Diana M34 ครับ
Diana M34 ราคาอยู่ราวๆ 25,000 บาท
ส่วนคุณภาพก็ตามข้อ 1 เลยครับ

ราคาลูกเบอร์ 2 ก็จะมีราคาตั้งแต่ 450 บาท ขึ้นไปครับ ถ้าเป็นของยี่ฮ่อ RWS HOBBY ผมซื้อมากล่องละ 450 บาท จนนวน 500 นัด ร้านมอฮะกีมี มีแน่นอนครับ

อายุการใช้งานก็ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาของผู้ใช้นะครับ
การถนอมปืนอัดลมเเบบสปริงลูกสูบ หลังๆเลยก็คือห้ามขึ้นลมยิงโดยไม่ใช่กระสุน เพราะจะทำให้หลอดลมเกิดร้าวและแตกได้
ส่วนที่เป็นเหล็กก็เช็ดด้วยน้ำมันตามปกติครับ
ไม่ควรเก็บไว้ในที่มีอากาศร้อนจัด เพราะจะทำให้ลูกสูบยางเสื่อมคุณภาพได้ ในช่วงเวลาที่ผ่านไปนาน

ยินดีด้วยครับที่หันมาเล่นปืนอัดลมแทนปืนดินขับ ในยุคเศรษฐกิจตอนนี้ ปืนดินขับก็ควรมีไว้เฝ้าบ้านและป้องกันตัว ส่วนปืนอัดลมก็ไว้สำหรับยิงเล่นผ่อนคลาย
ทั้งนี้ข้อมูลอาจมีผิดพลาดก็ขอให้สมาชิกท่านอื่นๆช่วยแก้ไขแทนด้วยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 10:42:21 AM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #550 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:43:05 AM »

ปืนอัดลมถ้าจะเอามาใช้ยิงเล่นผมแนะนำว่าน่าจะเล่น Diana M34 มากกว่านะครับ อะไหร่ค่อนข้างหาได้ง่ายกว่า Anschutz M35 ปืนลมของ Diana ทุกตัวได้ขึ้นชื่อว่าแข็งแรงทนทาน จนหลายๆคนเป็นที่ยอมรับกัน แต่ปืนลมของ Anschutz ถ้าเป็นชนิดใช้แข่งในระดับสากล จะมีระดับมากกว่า เพราะได้ขึ้นชื่อว่าแม่นยำสุดๆ ส่วน Anschutz M35 นี้ก็เหมาะสำหรับเอามายิงเล่นเช่นกัน แต่ไม่ได้ขึ้นชื่อว่าแข็งแรงทนทานเหมือน Diana

เห็นในกระทู้เว็บหนึ่งโพสไว้ ราคาของ Anschutz M35 อยู่ที่ราวๆ 2x,xxx บาท แต่น่าจะถูกกว่า Diana M34 ครับ
Diana M34 ราคาอยู่ราวๆ 25,000 บาท
ส่วนคุณภาพก็ตามข้อ 1 เลยครับ

ราคาลูกเบอร์ 2 ก็จะมีราคาตั้งแต่ 450 บาท ขึ้นไปครับ ถ้าเป็นของยี่ฮ่อ RWS HOBBY ผมซื้อมากล่องละ 450 บาท จนนวน 500 นัด ร้านมอฮะกีมี มีแน่นอนครับ

อายุการใช้งานก็ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาของผู้ใช้นะครับ
การถนอมปืนอัดลมเเบบสปริงลูกสูบ หลังๆเลยก็คือห้ามขึ้นลมยิงโดยไม่ใช่กระสุน เพราะจะทำให้หลอดลมเกิดร้าวและแตกได้
ส่วนที่เป็นเหล็กก็เช็ดด้วยน้ำมันตามปกติครับ
ไม่ควรเก็บไว้ในที่มีอากาศร้อนจัด เพราะจะทำให้ลูกสูบยางเสื่อมคุณภาพได้ ในช่วงเวลาที่ผ่านไปนาน

ยินดีด้วยครับที่หันมาเล่นปืนอัดลมแทนปืนดินขับ ในยุคเศรษฐกิจตอนนี้ ปืนดินขับก็ควรมีไว้เฝ้าบ้านและป้องกันตัว ส่วนปืนอัดลมก็ไว้สำหรับยิงเล่นผ่อนคลาย
ทั้งนี้ข้อมูลอาจมีผิดพลาดก็ขอให้สมาชิกท่านอื่นๆช่วยแก้ไขแทนด้วยครับ  ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #551 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:06:42 PM »

การบานของกระสุนที่ยิงครับ
ลูกแรกปรกติครับไม่ได้ยิง
ลูกที่สองยิงกระป๋อง
ลูกที่สามยิงเป้าโดนกำแพง

ดูจากกระสุน ไม่ทราบว่ายี่ห้อและรุ่นอะไร แต่เดาๆว่าน่าจะเป็นของจีนเช่นกัน 
ผมอยากแนะนำกระสุนราคาดีๆสักยี่ห้อครับ เพื่อสมรรถนะที่ดีของกลุ่มและอำนาจของปืน
ผมแนะนำของ RWS ครับ ค่อนข้างจะยอดเยี่ยมพอควร
หากอยากยิงเป้าแนะนำตัวหัวตัดอย่างในรูป
หัวกลมงานยิงเป้า และทั่วไป
หัวแหลม สำหรับการล่าสัตย์หรือป้องกันตัวครับ

กลุ่มสวยงามมากครับ ลองขยับไปที่ 25-30 เมตรน่าจะได้กลุ่มที่และการยิงที่แตกต่างออกไปครับ และน่าจะเป็นระยะในการใช้งานจริง

ปืนสวยครับ
aek
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #552 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:07:11 PM »

เรียนถามท่านทั้งหลายหน่อยครับ ว่า ผมสั่งกระสุนเบอร์ 2 อัดลม แต่ทางร้านบอกผมว่า ไม่ส่งกระสุนให้ครับ ไม่ทราบเพราะเหตุใดครับ   พึ่งจะซื้อปืนมาจากร้านของเขาเองครับ ไม่เกิน 2 อาทิตย์เอง  และบอกทางร้านแล้วว่าซื้อจากที่ร้านร้านเองครับ  แก่บอกให้ไปซื้อเองที่ร้านครับ ( รัตนา )   ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 04:55:42 PM โดย aek » บันทึกการเข้า
thaisakhon
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #553 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:37:44 PM »

ผมก็เป็นเหมือนคุณครับ ไม่มีใครส่งของให้เลย ต้องฝากเพื่อนซื้อให้ครับ เลยต้องซื้อมาตุนไว้เยอะ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #554 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:36:06 PM »

ราคาน้ำมันแพงครับ อีกหน่อยจะถึง 50 บาท ต่อลิตรเเล้ว  เขามาส่งให้เราคงไม่คุ้มกับค่าส่งแน่ๆเลยครับ แต่ถ้าบอกว่าขอซื้อซัก 2 โหล ร้านคงรีบจัดให้ทันที  Grin Grin ฮึๆ
ประทานโทษครับ แต่อาจจะมีความเป็นไปได้อยู่บ้าง  กิ๊วก๊าว
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 807
  พิมพ์