๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:24:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 349 350 351 [352] 353 354 355 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029373 ครั้ง)
kanitjong
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #5265 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 06:41:30 AM »

ไหว้ มาอัพเดทข่าวการสั่งจองปืนหมดตูดโครงการ 5 และ 6 ครับ[/color]  ไหว้

วันนี้ได้โทรไปสอบถามนายห้างร้านเอกภัทรถึงความคืบหน้า ได้ข้อมูลสำคัญๆมาดังนี้ครับพี่น้อง

1. เอกสารใบ ป.2 นำเข้าปืนของทางร้านจะออกภายในวันที่ 12 ตค. นี้ครับ และทันทีที่ ป.2 ออกทางร้านจะเรียกพวกเราไปทำการวางมัดจำปืนกันทันทีครับเงินวางมัดจำปืน 1 หมื่นบาทครับ เพราะฉะนั้นพี่ๆทุกท่านเตรียมเงินไว้ให้พร้อมได้แล้วนะครับ ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้พวกเราคงได้วางเงินมัดจำปืนกันแล้วครับ

2. จำนวนโควต้าใบ ป.2 ของทางร้านที่จะออกคราวนี้ เพิ่มจาก 35 กระบอกเป็น 40กว่ากระบอกครับนายห้างแจ้งว่าได้โควต้าเพิ่มมาอีกเกือบ 10 กระบอกครับ เพราะฉะนั้นผมขออนุญาติ ยกยอดรายชื่อพี่ๆเพือนๆเราที่จองโครงการที่ 6 ไว้ ประมาณ 10 คนแรกเข้ามาเสียบต่อท้ายโครงการ 5 เลยนะครับ หรือว่าพี่ๆเพือนๆท่านใดยังไม่สะดวกร่วมขบวนไปกับโครงการ 5 ก็โพสบอกกันไว้นะครับ

3. หลังจากพวกเราวางมัดจำกันแล้ว ก็ไปทำการขอใบ ป.3 รอได้เลยครับ โดยระบุรายละเอียดว่า "ทำการซื้อปืนจากร้านค้าปืน จังหวังราชบุรี" ครับ

4. สุดท้ายคงเป็นข่าวร้านนิดหน่อยครับ เศร้า กำหนดการเดิมที่ทางร้านแจ้งไว้ว่าพวกเราน่าจะได้ปืนกันเดือน พฤศจิกายนนี้ เนืองจากราชการทำการเดินเรืองหนังสือ ป.2 ของพวกเราล่าช้ามา 1 เดือนทำให้กว่าพวกเราจะได้ปืนกัน คงเป็นเดือน ธันวาคม แทนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ช้าจากเดิมไป 1 เดือนแต่ก็คิดซะว่าได้เป็นของขวัญปีใหม่ที่พวกเรารอคอยกันมานานแทนละกันนะครับพี่ จะได้สบายใจกันครับ Grin

วันนี้น้องแจ้งข่าวให้ทราบกันเท่านี้ก่อนนะครับ อาทิตย์หน้า ได้ความคืบหน้าว่าเป็นอย่างไรจะรีบเข้ามาแจ้งให้พี่ๆทราบกันทันทีขอรับ  ไหว้
ยกยอดรายชื่อโครงการ6 ขึ้นมาโครงการ5 อีกประมาณ 10รายชื่อ หมายความรวมไปถึงรุ่นปืนที่แต่ละคนที่จองด้วย
ใช่หรือเปล่าครับ Huh
ตามติดเหตุการณ์ตลอดครับท่าน...แบบว่ารถไฟขบวนนี้...มีท่านใดไม่พร้อม....รอส้มหล่นครับ น้ำลายหก
อาจเป็นของขวัญปีใหม่..ที่ดีของตัวเอง..ครับ เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5266 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:41:26 AM »

มันมาแล้ว  แค่เอื้อม  หากไม่ติดวันหยุดเสาร์อาทิตย์ คงได้มานอนกอดกันล่ะ
มาดูอัพเดทกันต่อละกัน ยั่วกิเลสใครบางคนโดยเฉพาะน้าสิทธา ขอพิเศษเลย

พุทธโธ พุทธโธ พุทธโธ หลับตานิ่ง หายใจเข้าออกเบา ๆ ยาว ๆ ช้า ๆ  ขอให้สมาธิที่ก่อขึ้นในครั้งนี้
จงพัดพากิเลสที่คุณจะเด็ดส่งมากำลังโหมกระพือในจิตใจของข้าให้มอดดับหายไปด้วยเทอญ   
พุทธโธ พุทธโธ พุทธโธ

มะ มะ มันไม่สำเร็จ  ทำไวดีรูปของคุณ suksun1 มันติดตาอะ    บู่
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5267 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:51:55 AM »

ยินดีกับพี่สิทธาด้วยครับ ที่ได้ปืนทีเดียว 2 กระบอก ไหว้

คุณ Padang หมายถึง รุ่น S400 .177 จะเข้ามาด้วยหรือครับ อย่าล้อกันเล่นนะ

ถ้าเป็นจริง ออกพรรษานี้ดีจริง ๆ ได้กินเบียร์โดยที่ภรรยาไม่ระแคะระคาย
ผมไม่อยากให้ภรรยาเสียใจครับ ถ้าเธอรู้ก็จะเสียใจที่ผมดื่มของมึนเมา
ซื้อลอตเตอรี่ก็ถูก  นี่จะได้ปืนอัดลม s400 อีกหรือ
อันที่จริง ผมอยากได้ s400 .177 มากกว่า s410  .22 ซะอีกนะ
เพื่อเป็นปืนประจำตัวอเนกประสงค์ของลูกสาวครับ
ตัวผมมันเนือย ๆ ซะแล้ว ก็คงเป็นเพราะนกพิราบ กระรอกเกลี้ยงหายหมด
ไม่เหลืออะไรให้ยิงแล้วนอกจากกระเบื้องหลังคา

ก็คิดว่าซื้อเก็บไว้  เผื่อไว้ความคึกความหนุ่มมันย้อนกลับมา
จะได้มีไว้เอาออกโซโล่ยิงเป้ายิงปลากับเขาบ้างคงจะดี

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #5268 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:03:35 AM »

เมื่อคืนนั่งคิดไปเรื่อยเปื่อยว่าทำไมคนเล่นปืนอัดลมส่วนใหญ่แล้วจะมีอายุกลาง ๆ คนขึ้นไปผมเองเกิดปีมะโรงน่าจะหลังคุณ sitta แต่หน้าแก่กว่า(ความหล่อสู้ไม่ได้) คุณทศพล คุณsakda ก็น่าจะใกล้เคียงกัน เห็นหนุ่ม ๆ ก็น้องเต้ย ทำไมเป็นเช่นนั้นหรือว่าคนมีอายุไม่ชอบแรงกระแทก(รีคอย) 5555.. ไปนั่งดูเขาแข่งปืนสั้นชาวบ้านส่วนใหญ่ใช้ .45 มีแต่หนุ่ม ๆ ทั้งนั้นเข้าร่วมแข่งขัน น่าจะชอบแรงดีดดิ้น  หรือมันเป็นเรื่องของกาลเวลา

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5269 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:33:06 AM »

ไหว้   ถึง สมช. ซุ้มปืนอัดลม  จากไพล์ตัวอย่างรูปเป้านี้.
ผมมี ไพล์รูปเป้าอยู่ในแผ่น CD กว่า 1,000 เป้า  ถ้าท่าน สมช. อัดลมท่านใด ต้องการเป้าแปลกๆ ใหม่ๆ ลงชื่อไว้ได้เลยครับ.
จะบันทึกลงแผ่นแล้วจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ  โดยไม่คิดมูลค่า  หลงรัก  (หรือจะส่งบิล ไปเรียกเก็บกับน้องเต้ย ดีนะ   ยิ้มีเลศนัย  )
ปล. ส่งทาง Mail ไม่ไหวครับ ขนาด 600 MB.

* targets171.jpg (113.89 KB, 505x654 - ดู 1444 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5270 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:38:13 AM »

เมื่อคืนนั่งคิดไปเรื่อยเปื่อยว่าทำไมคนเล่นปืนอัดลมส่วนใหญ่แล้วจะมีอายุกลาง ๆ คนขึ้นไปผมเองเกิดปีมะโรงน่าจะหลังคุณ sitta แต่หน้าแก่กว่า(ความหล่อสู้ไม่ได้) คุณทศพล คุณsakda ก็น่าจะใกล้เคียงกัน เห็นหนุ่ม ๆ ก็น้องเต้ย ทำไมเป็นเช่นนั้นหรือว่าคนมีอายุไม่ชอบแรงกระแทก(รีคอย) 5555.. ไปนั่งดูเขาแข่งปืนสั้นชาวบ้านส่วนใหญ่ใช้ .45 มีแต่หนุ่ม ๆ ทั้งนั้นเข้าร่วมแข่งขัน น่าจะชอบแรงดีดดิ้น  หรือมันเป็นเรื่องของกาลเวลา
ใครแก่ครับพี่  งอน กลางคนของพี่ประมาณ 50 หรือเปล่าครับ  Grin
ว่าแต่เรื่องนับปีนักสัตว์เนี่ยผมไม่ถนัดเอาเสียเลย
แต่ผมก็ปีมะโรงนะครับไม่รู้ว่ามะโรงไหน ยิ้มีเลศนัย

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #5271 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:02:49 AM »

ใครแก่ครับพี่  งอน กลางคนของพี่ประมาณ 50 หรือเปล่าครับ  Grin
ว่าแต่เรื่องนับปีนักสัตว์เนี่ยผมไม่ถนัดเอาเสียเลย
แต่ผมก็ปีมะโรงนะครับไม่รู้ว่ามะโรงไหน ยิ้มีเลศนัย
ถ้ากลางคนของคุณkomatsu คือ 50 ผมว่าจะลำบากไปแล้วหละอย่างผมขอซัก 70 อย่าให้เกิน 80 เลยลำบากคนอื่นเขาครับ ไหว้

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5272 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:15:09 AM »

ฮึๆไม่หรอกนะครับผมคิดว่าปืนอัดลมเล่นได้ทุกวัยนะครับเล่นได้ตั้งแต่วัยเด็ก วัยรุ่น ผู้ใหญ่ และผู้สูงอายุ นะครับ  Grin ไม่ใช่เพราะชอบแรงทีบของปืนหรอกครับแต่น่าจะมาจากว่ามันประหยัดกว่ากันเยอะนะครับ กระสุนซ้อมยิงโป้งนัดนึงเท่ากับว่ายิงกระสุนเบอร์ 1 ได้ 10 นัดเลยทีเดียว  กิ๊วก๊าว ปืนจริงเอาไว้เฝ้าบ้านปืนอัดลมเอาไว้ยิงเล่นมีสองอย่างนี้ก็โอ๋ยเพอร์เฟรกครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 11:49:38 AM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5273 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:43:39 AM »

ผมเล่นปืนอัดลมครั้งแรกสุดก็อายุประมาณ 17-18 ปี พออายุเลย 25 ปี เหมือนหนังขาด
มาได้จับอีกทีก็ตอนมีลูกสาวคนนี้หละครับ ล่วงมา 20 ปี ด้วยความห่วงลูกสาวจะติดไข้หวัดนกตอนนั้น
ก็เลยหาปืนอัดลมมารบกับนกพิราบในซอยตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา  แล้วก็บังเอิญมาพบสิ่งดี ๆ ด้วยคำพูด
ของคุณจะเด็ด และนึกทบทวนกับตัวผมเองที่เรียนไม่เก่ง ก่อนรู้จักปืนความรู้ระดับ 50เปอร์เซนต์
ได้ 51 เปอร์เซนต์ถือว่าเก่งมาก ขนาดพ่อกับผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นเพื่อนกันนะ พอหลังยิงปืนไปสักปีเดียว
ก็พบว่า แม้ไม่ค่อยสนใจเรียนมากนักทั้งทีตอนเรียนมีแฟนทีเดียว แปดคน เที่ยวทุกวัน เข้าบ้านดึก
แต่ก็รักษาระดับไม่น้อยกว่า 3.5 มาตลอด มันอาจเป็นเพราะสมาธิดี ผมเป็นคนประเภทหัวถึงหมอนนอนกรนเลยครับ
เมื่อก่อนไม่กรนแต่พออ้วนแล้วกรน ภรรยาเคยอัดเสียงให้ฟัง อายจังเลย
แล้วก็ลูกสาวผมอีก ไม่ชอบคณิตศาสตร์แต่ก็เรียนได้ 4.0 เธอได้ยิงปืนอัดลมตั้งแต่ยังไม่เข้าปอ 1

ผมก็คิดว่าการที่เราเล่นปืนอัดลมก็เป็นการสร้างสมาธิโดยบังเอิญนั้นหละครับ และมันเป็นสิ่งดีที่สุดมากกว่ารางวัลใด ๆ

เหตุผลที่ว่าทำไมคนเล่นปืนอัดลมจึงมีอายุราว ๆ ผมท่านคือแก่แล้ว ก็ท่าจะจริงเพราะว่าปืนอัดลมที่ผมเล่นตอนเป็น
วัยรุ่นเจ้าของปืนอัดลมก็มีอายุประมาณผม  ถ้าวิเคราะห์ลงไปสักหน่อยจะพบว่า วัยรุ่นมีข้อจำกัดหลายอย่าง
เช่น  การเรียนต้องเป็นหลัก  การเงินยังต้องขอเขาใช้พอกินไปวัน ๆ ไม่มีเก็บ    วัยยังไม่สามารถขอปอ 3 ได้
ธรรมชาติบังคับให้รู้สึกว่าหญิงน่าสนกว่าปืนจึงอยากได้รถมากกว่าปืน  และที่น่าจะเป็นเหมือนกันส่วนใหญ่
ก็คือวัยรุ่นชายส่วนใหญ่น่าจะชอบปืนแต่โอกาสจะได้สัมผัสปืนมีน้อยมาก  นักศึกษา ร.ด. ทุกคนตื่นเต้นที่จะ
ได้จับปืนยิงตอนเข้าค่าย ถ้าถามว่าอยากมีไหมอยากมี แต่ไม่มีเงินซื้อ หรือมีเงินแต่ขอใบปอ3 ไม่ได้

ผมเกิดปีเถาะครับ เดือนธันวาคม เดือนเดียวกับคุณศักดาหรือเปล่า ผมไม่ได้เกิดเทห์ ๆแบบใครเขาเพราะไป
เกิดบ้านนอกครับ ด้วยมือหมอตำแย คุณแม่ตามคุณพ่อไปดูไม้ทั้งที่ท้องแก่ ปวดท้องคลอดกระทันหัน
มาโรงพยาบาลไม่ได้เพราะหนทางเดินทางเป็นวัน ก็เลยต้องคลอดหมอตำแย
ทุกวันนี้ใครเห็นผมก็บอกว่าหน้าผมเหมือนหมอ  ผมเองก็นึกเดาว่าคงเป็นเพราะผมคลอดด้วยน้ำมือหมอ
(หมอตำแย)  ก็ยังดีครับที่ไม่ได้ไปคลอดโรงพยาบาลไม่งันหน้าคงเหมือนพยาบาลแน่  555 อาจกลายเป็น
ชายจ๊ะทาลิปสติกไปแล้วก็ได้

เรื่องความหล่อสู้ผมว่าเรา ๆ สู้คุณศักดาไม่ได้หรอกครับ
รายนั้นทั้งหล่อทั้งรวย ทั้งเก่ง  ผมเห็นตัวจริงเสียงจริงมาแล้ว
อย่างเช่น ขอ 11 มม. คนร่ำรวยหรือตำรวจหลายคนขอยังไม่ได้เลย
แต่คุณศักดา นายเซนต์ให้แกร๊ก ๆ สงสัยแพ้คงความหล่อ

แต่ถ้าเรื่องแรงดีดดิ้นนั้น ผมเองก็ชอบครับมันได้อารมณ์ดีกว่านิ่ง ๆ นะ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #5274 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:18:34 PM »

แสดงว่า คุณsitta ก่อนผมปีหนึ่งพอดีเพราะผมก็เกิดธันวา อีประการคุณsitta ก็น่าจะแต่งงานช้าเหมือนกันเพราะดูจากอายุลูกแล้วใกล้เคียงกัน ลูกผมคนโตธันวานี้ครบ 8 ปี  หลังเรียนจบก็ไม่คิดจะแต่งงานเพราะต้องการอยู่กับแม่อยู่ด้วยกันทุกวันเท่าที่มีเวลา อยู่มานานหลายปีเข้าผมก็เป็นโรคปอดเนื่องจากเลือดกำเดาไหลบ่อยมาก ไปพบแพทย์ที่โรงพยาบาลรามาฯ แพทย์บอกว่าเกิดจากเส้นเลือดฝอยในโพรงจมูกแตกแต่ก็ถือว่ายังโชคดีที่แตกที่โพรงจมูกหากแตกที่สมองคงไม่ต้องมาโรงพยาบาลต้องไปวัดแทน หมอแนะนำให้เลิกอยู่กับแม่อย่างน้อย 1 ปีเพื่อกินยารักษาและต้องพบแพทย์ทุกเดือนจนกว่าจะครบ 1 ปี หลังจากผ่านไปหนึ่งปีอาการเลือดกำเดาไหลก็หายไปแต่โรคปอดยังอยู่จากวันนั้นถึงวันนี้ผมห่างแม่มา 11 ปี เลยมีครอบครัวหลังจากไม่ได้อยู่กับแม่ ทำให้มีลูกช้าถ้าลูกจบ ป.ตรี ผมก็เกษียณพอดีครับ
   แม่โขงครับผมดื่มทุกวัน ๆ ละอย่างน้อยหนึ่งแบน
   โรคปอดแหกครับกลัวตายโดนหมอขู่ซะน่ากลัว

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5275 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:30:30 PM »

เรียน ท่านสมาชิกกระทู้นี้ทุกท่านทราบครับ

ทางเว็บฯไม่อนุญาตให้ลงประกาศซื้อขายสินค้าภายในกระทู้
ต้องไปใช้ห้องซื้อ-ขายเท่านั้นครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 02:05:16 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5276 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:56:50 PM »

ผมได้ไปยื่นขอใบ ป. 3 ไว้แล้วครับ ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 5 ตุลาคม 2552  ท่านปลัดอาวุโสบอกอีก 2-3 วันค่อยมาสอบถามว่าเสร็จหรือยัง   ดูๆ ไปเหมือนจะง่ายไปทุกอย่าง ตั้งแต่ย้ายอาวุธปืนไม่ได้เสียค่าปรับ  ย้ายเข้าก็จะดวก  ผ่านมา 2 เดือนมายี่นขอ ป. 3 ก็มีทีท่าว่าไม่มีปัญหาอะไร  ตอนไปขอก้เขียนคำร้องแค่ 3 บรรทัด ท่านถามว่าเหตุผลที่ขอเพื่ออะไร ผมบอกว่าเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน  ท่านก็อธิบายว่าปืนลมใช้เหตุผลว่าเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินคงไม่เหมาะสม ผมก็บอกว่าเพื่อให้ง่ายต่อการพิจารณา  ท่านก็บอกว่าเพื่อการล่าสัตว์ เพื่อเกมกีฬาก็ได้  ไอ้จะให้ผมบอกว่าเพื่อใช้ในการล่าสัตว์ก็กระไรอยู่  เพราะตอนนี้กระแสการอนุรักษ์กำลังมาแรงและไอ้สัตว์ที่จะล่าก็เห็นจะมีแต่นกพิราบตามหลังคาโบสถ์ หลังคาโรงเรียนจะให้แบกปืนไปยิงก็ลำใจอยู่  ท่านก็เลยแนะนำให้ผมเขียนเหตุผลว่า เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน และเพื่อเกมกีฬา   

เจ้าหน้าที่ท่านก็ช่างมีไมตรีดีจริงๆ  แถมบอกว่าขอได้ทุกขนาดตามสมควรแก่เหตผล  ว้าย ย  ถูกใจผมจริงๆ   ใครมีเงินเหลือใช้อยากซื้อปืนหนักๆ แต่ท้องที่ที่ท่านอยู่ไม่ออกใบ ป. 3 ให้แล้วละก็  รีบย้ายมาอยู่ในเขตจังหวัดขอนแก่นโดยด่วนเลยครับ โดยเฉพาะอำเภอเมืองยิ่งสะดวกเลยครับ อำเภอชนบทก็ไม่น้อยหน้าครับ สะดวกเหมือนกัล  ล  ล   ล์

แล้วที่ว่าสะดวกๆ  ผมจะผ่านไหมเนี่ย  ยังสงสัย  ใกล้สิ้นเดือนค่อยไปถาม  ถ้าไม่ผ่านเสือMAG กะ เสือ Nok  เตรียมเป่า ยิ่ง ฉุบ เลยครับ 555 666
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 03:59:21 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5277 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:13:40 PM »

แสดงว่า คุณsitta ก่อนผมปีหนึ่งพอดีเพราะผมก็เกิดธันวา อีประการคุณsitta ก็น่าจะแต่งงานช้าเหมือนกันเพราะดูจากอายุลูกแล้วใกล้เคียงกัน ลูกผมคนโตธันวานี้ครบ 8 ปี  หลังเรียนจบก็ไม่คิดจะแต่งงานเพราะต้องการอยู่กับแม่อยู่ด้วยกันทุกวันเท่าที่มีเวลา อยู่มานานหลายปีเข้าผมก็เป็นโรคปอดเนื่องจากเลือดกำเดาไหลบ่อยมาก ไปพบแพทย์ที่โรงพยาบาลรามาฯ แพทย์บอกว่าเกิดจากเส้นเลือดฝอยในโพรงจมูกแตกแต่ก็ถือว่ายังโชคดีที่แตกที่โพรงจมูกหากแตกที่สมองคงไม่ต้องมาโรงพยาบาลต้องไปวัดแทน หมอแนะนำให้เลิกอยู่กับแม่อย่างน้อย 1 ปีเพื่อกินยารักษาและต้องพบแพทย์ทุกเดือนจนกว่าจะครบ 1 ปี หลังจากผ่านไปหนึ่งปีอาการเลือดกำเดาไหลก็หายไปแต่โรคปอดยังอยู่จากวันนั้นถึงวันนี้ผมห่างแม่มา 11 ปี เลยมีครอบครัวหลังจากไม่ได้อยู่กับแม่ ทำให้มีลูกช้าถ้าลูกจบ ป.ตรี ผมก็เกษียณพอดีครับ
   แม่โขงครับผมดื่มทุกวัน ๆ ละอย่างน้อยหนึ่งแบน
   โรคปอดแหกครับกลัวตายโดนหมอขู่ซะน่ากลัว

อ้าว งั้น konputhai  sitta  sakdam41  TropyX  ก็เหมือนกันสิ  อายุเเพิ่งเลยเบจญเพสมาไม่นานนี่เอง

แม่โขงผมไม่ชอบดื่ม แต่ชอบดูปฏิทินปีใหม่มากกว่าครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5278 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:15:13 PM »

ทศนิยมกี่หลักดีครับคุณครู 
แบบว่าไม่ได้โดนครูด่ามานานแล้ว อยากนึกถึงความหลังครับ
ดูเลขบัญชีเหมือนเคยโอนเงินมาแล้วครั้งหนึ่งนะ จำไม่ได้ว่าซื้ออะไร

ได้กล้องมาจะเอามาส่องรูปของคุณ suksun1  เป็นอันดับแรกเลย
เออ คุณ suksun1 ครับ ใช้ชื่ออื่นได้หรือเปล่า
เวลาผมพิมพ์ชื่อคุณแล้วลืมเปลี่ยนเป็นแป้นภาษาอังกฤษ (เป็นบ่อยมาก)
แล้วถ้าบังเอิญกดปุ่มส่งออกไปโดยไม่ทันได้ดูจอ  ได้ฮาแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 02:05:50 PM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5279 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:21:23 PM »

ผมได้ไปยื่นขอใบ ป. 3 ไว้แล้วครับ ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 5 ตุลาคม 2552  ท่านปลัดอาวุโสบอกอีก 2-3 วันค่อยมาสอบถามว่าเสร็จหรือยัง   ดูๆ ไปเหมือนจะง่ายไปทุกอย่าง ตั้งแต่ย้ายอาวุธปืนไม่ได้เสียค่าปรับ  ย้ายเข้าก็จะดวก  ผ่านมา 2 เดือนมายี่นขอ ป. 3 ก็มีทีท่าว่าไม่มีปัญหาอะไร  ตอนไปขอก้เขียนคำร้องแค่ 3 บรรทัด ท่านถามว่าเหตุผลที่ขอเพื่ออะไร ผมบอกว่าเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน  ท่านก็อธิบายว่าปืนลมใช้เหตุผลว่าเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินคงไม่เหมาะสม ผมก็บอกว่าเพื่อให้ง่ายต่อการพิจารณา  ท่านก็บอกว่าเพื่อการล่าสัตว์ เพื่อเกมกีฬาก็ได้  ไอ้จะให้ผมบอกว่าเพื่อใช้ในการล่าสัตว์ก็กระไรอยู่  เพราะตอนนี้กระแสการอนุรักษ์กำลังมาแรงและไอ้สัตว์ที่จะล่าก็เห็นจะมีแต่นกพิราบตามหลังคาโบสถ์ หลังคาโรงเรียนจะให้แบกปืนไปยิงก็ลำใจอยู่  ท่านก็เลยแนะนำให้ผมเขียนเหตุผลว่า เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน และเพื่อเกมกีฬา   

เจ้าหน้าที่ท่านก็ช่างมีไมตรีดีจริงๆ  แถมบอกว่าขอได้ทุกขนาดตามสมควรแก่เหตผล  ว้าย ย  ถูกใจผมจริงๆ   ใครมีเงินเหลือใช้อยากซื้อปืนหนักๆ แต่ท้องที่ที่ท่านอยู่ไม่ออกใบ ป. 3 ให้แล้วละก็  รีบย้ายมาอยู่ในเขตจังหวัดขอนแก่นโดยด่วนเลยครับ โดยเฉพาะอำเภอเมืองยิ่งสะดวกเลยครับ อำเภอชนบทก็ไม่น้อยหน้าครับ สะดวกเหมือนกัล  ล  ล   ล์

แล้วที่ว่าสะดวกๆ  ผมจะผ่านไหมเนี่ย  ยังสงสัย  ใกล้สิ้นเดือนค่อยไปถาม  ถ้าไม่ผ่านเสือMAG กะ เสือ Nok  เตรียมเป่า ยิ่ง ฉุบ เลยครับ 555 666

ขอใบปอ 3 มาทั้ง 2 กระบอก
ผมให้เห็นผลว่าใช้สำหรับกีฬาสันทนาการภายในครอบครัว สร้างกิจกรรมไม่ให้หมุกหมุ่นกับอบายมุขทั้งปวง
ประมาณนี้ครับ
กระบอกที่ 3 ขอไว้แล้วยังไม่เคยไปถามไถ่ เอาไว้ปืนมาค่อยไปถาม
หน้า: 1 ... 349 350 351 [352] 353 354 355 ... 807
  พิมพ์