๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:03:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 345 346 347 [348] 349 350 351 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029500 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #5205 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 03:15:09 PM »

คุณ 123 สุดยอดนักรื้อจริงๆ ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นช่างแน่ๆเลย ของผมเส้นเล็งก็ขาดเหมือนกัน แต่ขาดตั่งแต่ 7 วันแรกที่ซื้อมา เลยถอดไปให้ร้านที่ซื้อกล้องมาดู เจ้าของร้านใจดีเปลียนตัวใหม่ให้มา  ถ้าจะไม่ให้ขาดต้องใส่ขากล้องราคาแพงแบบพี่ สิทรา Smiley

"  ผมช่างเถอะ  " ครับคิดว่าจะทำเส้นเล็งแบบมองแล้วเป็นรูปหัวใจ  ว่าจะลองทำดูไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าครับ     ตอนนี้ประกอบใช้ได้ดีกว่าเดิมอีกครับ ชัดแจ๋วเลยครับ คิก คิก คิก คิก
      ตั้งแต่ยังไม่ได้รับแมกกาซีนตัวเป็นๆ มาไว้ในมือ ผมได้คาดเดาไว้ว่าท่าน 123 มีแนวความคิดจะแอบก๊อปปี้แมกกาซีนของS410 และผมได้ติดต่อทาบทามไว้แล้วว่าถ้าทำเสร็จเมื่อไหร่ผมขอจอง 2 ชุด  และหลังจากนั้นเวลาได้เนิ่นนานมาแล้วกว่า 2 เดือน ผมคิดว่า แมกกาซีนเวอร์ชั่น 123ddS410 น่าจะใกล้สำเร็จเข้าไปทุกทีแล้ว และจะได้ยลโฉมในไม่ช้านี้อย่างแน่นอนครับท่าน

รอตัวอย่างแมกกาซีนอยู่ครับ  ช่วงนี้งานเข้ามามากครับ  และหน้าใหญ่รับงานเพื่อนๆไว้3อย่างยังไม่เสร็จเลยครับ   บู่ อ๋อย 

เห็นด้วยครับ คุณทศพล ตัวเรือนควรจะทำจากอลูมิเนียม  เยี่ยม ฝาปิดใช้พลาสติกอัดกรอบพระก็ได้ครับ ขอคุณครับ  ไหว้

แหมกำลังคิดว่าแกนกลางมันเป็นเฟืองทำยาก  ถ้าให้แกนกลางเป็นแท่งกลมๆก็จะทำง่ายครับ  ขอบคุณครับคุณทศพล ไหว้
ตอนแรกผมดูแล้วคิดว่าที่แกนกลางมันเป็นเฟืองคงกะจะเอาไว้ทำอะไรสักอย่าง
แต่พอมองๆดูอีกที่ก็ไม่เห็นว่าจะเอาไว้ทำประโยชน์อะไร
หรือว่าที่ทำให้เป็นเฟืองแบบนั้นเพื่อจะลดแรงเสียดทาน Huh
ถ้าเจ้าแกนนี้มันไม่ได้ใช้ทำประโยชน์อะไรผมก็ว่าให้เป็นแบบกลมๆก็ไม่น่าจะเสียหาย

ผมก็เข้าใจแบบคุณ komatsu ครับ  มันทำเป็นร่องเฟืองเพื่อลดแรงเสียดทานครับ   เยี่ยม เยี่ยม 

การทำแกนเป็นร่องเฟืองแบบนี้มันมีผลพลอยได้หลายอย่างเช่น
ข้อดี
1. ลดแรงเสียดทาน
2. ลดปริมาณวัสดุ 
3. เป็นที่อยู่ของเศษผงหรือละอองฝ้ายเสื้อผ้าที่เล็ดลอดเข้าไปเบียด
    ช่องว่างระหว่างโม่กับแกนทำให้การหมุนลูกโม่ติดขัด
4. ทำให้เรามีความลำบากในการลอก (น่าจะข้อนี้ละมั๊ง)
5. ทำเพือโก่งราคาให้เห็นว่าไม่ใช่สร้างมาง่าย ๆ นะ

ข้อเสีย
1. แกนสึกหรอเร็ว
2. แฉกมีถึง 8 แฉก ทำให้มีแรงเสียดทานมากกว่า 3 ทำแบบ 3 แฉก
3. ทำให้เป็นที่คลางแคลงใจของลูกค้าที่ขี้สงสัยว่าทำไมไม่ทำให้กลมมาซะเลย

ไม่จำเป็นต้องทำเป็นแฉกก็ใด้มั้งครับ อ้ายsitta Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5206 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 03:34:18 PM »

คุณ 123 สุดยอดนักรื้อจริงๆ ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นช่างแน่ๆเลย ของผมเส้นเล็งก็ขาดเหมือนกัน แต่ขาดตั่งแต่ 7 วันแรกที่ซื้อมา เลยถอดไปให้ร้านที่ซื้อกล้องมาดู เจ้าของร้านใจดีเปลียนตัวใหม่ให้มา  ถ้าจะไม่ให้ขาดต้องใส่ขากล้องราคาแพงแบบพี่ สิทรา Smiley

"  ผมช่างเถอะ  " ครับคิดว่าจะทำเส้นเล็งแบบมองแล้วเป็นรูปหัวใจ  ว่าจะลองทำดูไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าครับ     ตอนนี้ประกอบใช้ได้ดีกว่าเดิมอีกครับ ชัดแจ๋วเลยครับ คิก คิก คิก คิก
      ตั้งแต่ยังไม่ได้รับแมกกาซีนตัวเป็นๆ มาไว้ในมือ ผมได้คาดเดาไว้ว่าท่าน 123 มีแนวความคิดจะแอบก๊อปปี้แมกกาซีนของS410 และผมได้ติดต่อทาบทามไว้แล้วว่าถ้าทำเสร็จเมื่อไหร่ผมขอจอง 2 ชุด  และหลังจากนั้นเวลาได้เนิ่นนานมาแล้วกว่า 2 เดือน ผมคิดว่า แมกกาซีนเวอร์ชั่น 123ddS410 น่าจะใกล้สำเร็จเข้าไปทุกทีแล้ว และจะได้ยลโฉมในไม่ช้านี้อย่างแน่นอนครับท่าน

รอตัวอย่างแมกกาซีนอยู่ครับ  ช่วงนี้งานเข้ามามากครับ  และหน้าใหญ่รับงานเพื่อนๆไว้3อย่างยังไม่เสร็จเลยครับ   บู่ อ๋อย 

เห็นด้วยครับ คุณทศพล ตัวเรือนควรจะทำจากอลูมิเนียม  เยี่ยม ฝาปิดใช้พลาสติกอัดกรอบพระก็ได้ครับ ขอคุณครับ  ไหว้

แหมกำลังคิดว่าแกนกลางมันเป็นเฟืองทำยาก  ถ้าให้แกนกลางเป็นแท่งกลมๆก็จะทำง่ายครับ  ขอบคุณครับคุณทศพล ไหว้
ตอนแรกผมดูแล้วคิดว่าที่แกนกลางมันเป็นเฟืองคงกะจะเอาไว้ทำอะไรสักอย่าง
แต่พอมองๆดูอีกที่ก็ไม่เห็นว่าจะเอาไว้ทำประโยชน์อะไร
หรือว่าที่ทำให้เป็นเฟืองแบบนั้นเพื่อจะลดแรงเสียดทาน Huh
ถ้าเจ้าแกนนี้มันไม่ได้ใช้ทำประโยชน์อะไรผมก็ว่าให้เป็นแบบกลมๆก็ไม่น่าจะเสียหาย

ผมก็เข้าใจแบบคุณ komatsu ครับ  มันทำเป็นร่องเฟืองเพื่อลดแรงเสียดทานครับ   เยี่ยม เยี่ยม 

การทำแกนเป็นร่องเฟืองแบบนี้มันมีผลพลอยได้หลายอย่างเช่น
ข้อดี
1. ลดแรงเสียดทาน
2. ลดปริมาณวัสดุ 
3. เป็นที่อยู่ของเศษผงหรือละอองฝ้ายเสื้อผ้าที่เล็ดลอดเข้าไปเบียด
    ช่องว่างระหว่างโม่กับแกนทำให้การหมุนลูกโม่ติดขัด
4. ทำให้เรามีความลำบากในการลอก (น่าจะข้อนี้ละมั๊ง)
5. ทำเพือโก่งราคาให้เห็นว่าไม่ใช่สร้างมาง่าย ๆ นะ

ข้อเสีย
1. แกนสึกหรอเร็ว
2. แฉกมีถึง 8 แฉก ทำให้มีแรงเสียดทานมากกว่า 3 ทำแบบ 3 แฉก
3. ทำให้เป็นที่คลางแคลงใจของลูกค้าที่ขี้สงสัยว่าทำไมไม่ทำให้กลมมาซะเลย

ไม่จำเป็นต้องทำเป็นแฉกก็ใด้มั้งครับ อ้ายsitta Grin

นั่นนะสิ ผมเดาว่าแกนกลมคงเป็นรุ่นเก่า เขาคงพบปัญหาหมุนไม่คล่อง
เพราะพอใช้งานสนามอาจบังเอิญมีเศษผงมันเข้าไปเบียดระหว่างโม่กับแกน
ทำให้โม่ไม่หมุน หรือ หมุนไม่คล่อง จึงพัฒนาเป็นแกนแบบแฉกรุ่นใหม่ใช้ฝา
สีเหลือง เออ หรือว่ารุ่นฝาเหลืองของเราเป็นรุ่นเก่า

ผมเดาเอาทั้งนั้นหละครับ อยากรู้ต้องไปถามคนทำโน่นหละครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5207 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 04:50:38 PM »

ผมดูเเล้วก็คิดว่า ตรงที่เป็นรูปเฟืองมันก็เป็นคล้ายๆเหมือนน๊อตตัวเมียที่เอาไว้ขันยึดติดกับน๊อต ดูเเล้วเฟืองไม่น่าจะมีส่วนช่วยอะไรเลยครับนอกจากทำเพื่อให้มันดูซับซ้อนเฉยๆ ตามจริงทำเป็นรูปวงกลมเฉยๆก็ได้หรือรูปสี่เหลี่ยมก็ได้ตามความสะดวง ถ้าจะว่าทำให้มันมีแรงเสียดทานก็ไม่น่าจะมีส่วนช่วยเท่าไหร่ครับเพราะไหนๆมันก็มีตัวลูกปืนกับสปริงช่วยดันล๊อคอยู่ ถ้าอยากให้ฝืดมากกว่านี้ก็เปลี่ยนสปริงที่ดันลูกปืนให้เเข็งขึ้นก็ฟืดเเล้วครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5208 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:01:52 PM »

น้องใหม่ครับ "สนใจโครงการ 6 "ครับ ขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกที่พอมีข้อมูลครับ
S410E22SX30RWO S410 S/L Xtra FAC Walnut stock   ราคา 48,000 บ.
ถังลม + วาล์ว (มือ1)                                             ราคา  9,000 - 10,000 บาท
กล้อง (รุ่น ไม่ทราบ)                                              ราคา  ไม่เกิน 5,000 บาท
อื่นๆ.....HuhHuh?                                                   ราคา  Huh?
คร่าวๆประมาณนี้หรือเปล่าครับ (ขอข้อมูลเพิ่มเิติมด้วยครับ)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อิอิท่านลืมลูกกระสุนไปอีกอย่างครับ Grin Grin
ตามที่กล่าวก็โอเคแล้ว(อาจจะขาดประเภทอะแด๊ปเตอร์สำหรับถ่ายลมจากถังไปสู่ปืน)
แบบว่าอยากเห็นเพื่อนๆหมดตูดกันหลายๆคน น้ำลายหก
ถ้าสนใสก็ลงชื่อจองได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 07:19:25 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #5209 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:06:20 PM »

ผมดูเเล้วก็คิดว่า ตรงที่เป็นรูปเฟืองมันก็เป็นคล้ายๆเหมือนน๊อตตัวเมียที่เอาไว้ขันยึดติดกับน๊อต ดูเเล้วเฟืองไม่น่าจะมีส่วนช่วยอะไรเลยครับนอกจากทำเพื่อให้มันดูซับซ้อนเฉยๆ ตามจริงทำเป็นรูปวงกลมเฉยๆก็ได้หรือรูปสี่เหลี่ยมก็ได้ตามความสะดวง ถ้าจะว่าทำให้มันมีแรงเสียดทานก็ไม่น่าจะมีส่วนช่วยเท่าไหร่ครับเพราะไหนๆมันก็มีตัวลูกปืนกับสปริงช่วยดันล๊อคอยู่ ถ้าอยากให้ฝืดมากกว่านี้ก็เปลี่ยนสปริงที่ดันลูกปืนให้เเข็งขึ้นก็ฟืดเเล้วครับ
เรื่องภายในก็ว่าไปเรื่องนึง
ที่นี้ภายนอกคิดว่าจะใช้เครื่ิองเจีย+ตะใบตกแต่งคิดว่าเป็นไงครับ
ผมว่ามันน่าจะเป็นไปได้นะครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5210 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:32:25 PM »

คุณเติร์กไอ้เฟืองตรงกลางที่เค้าทำไว้ เพื่อลดความเสียดทานครับ เวลาโม่หมุนจะได้ลื่นๆคล่องๆครับ ไม่ใช้ทำให้ฝืดครับ ขำก๊าก
   เสร็จแล้วครับแท่นจับศูนย์หน้าหลังแต่เป็นของคุณมนตรีครับของคุณเติร์กยังจะต้องรอวัสดุก่อนครับ เศร้า
   ลองดูนะครับว่าอันไหนเป็นของตัวอย่างอันไหนเป็นของผมทำ เพื่อจะได้รู้คุณภาพของคนทำครับ

รูปนี้คือคำถาม

อันซ้ายมือ 500บ.  อันขวามือ 100บ.รวมค่าส่งครับ 5566

รูปนี้คือคำตอบ
   มันเป็นความสุขและความภูมิใจครับที่ทำได้  หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 07:34:39 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #5211 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:38:54 PM »

คุณเติร์กไอ้เฟืองตรงกลางที่เค้าทำไว้ เพื่อลดความเสียดทานครับ เวลาโม่หมุนจะได้ลื่นๆคล่องๆครับ ไม่ใช้ทำให้ฝืดครับ ขำก๊าก
   เสร็จแล้วครับแท่นจับศูนย์หน้าหลังแต่เป็นของคุณมนตรีครับของคุณเติร์กยังจะต้องรอวัสดุก่อนครับ เศร้า
   ลองดูนะครับว่าอันไหนเป็นของตัวอย่างอันไหนเป็นของผมทำ เพื่อจะได้รู้คุณภาพของคนทำครับ

อันซ้ายมือ 500บ.  อันขวามือ 100บ.รวมค่าส่งครับ 5566

มันเป็นความสุขและความภูมิใจครับที่ทำได้  หลงรัก หลงรัก

ฝีมือเนี๊ยบมากครับพี่ เยี่ยม
แบบนี้แม๊กกาซีน S410 รุ่น 123ddS410 ไม่ใกลเกินเอื้อมแล้ว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 07:41:10 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5212 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:16:01 PM »

ที่นี้ภายนอกคิดว่าจะใช้เครื่ิองเจีย+ตะใบตกแต่งคิดว่าเป็นไงครับ

ที่คุณ komatsu กล่าวมาก็ทำได้ครับแต่คงจะลำบากนะครับกว่าจะเสร็จ และภายในที่มีแกนกลางจะทำยังไงครับ   Huh Huh
       ถ้างานว่างๆเมื่อไร[จริงๆไม่อยากให้งานว่างหรอกครับ   งานไม่มีเงินก็ไม่มา ไอ้ผมมันมนุษย์เงินเดือนครับ]  จะทำตัวโม่เป็นไม้  [สักทองครับเพื่อป้องกันปลวกครับ5566]  ทำเป็นพวกพลาสติก  ทำเป็นพวกโลหะต่างๆ[อลูมิ ทองเหลือง  ทองแดง หรือถ้ารวยจะเอาทองคำมาทำก็ได้ครับ] เด่วจัดให้  คิก คิก คิก คิก   
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #5213 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:28:25 PM »

มีความคืบหน้ามารายงานกันต่อ ของได้รับอนุญาตออกจากประเทศแคนนาดาแล้ว ตามใบรายงานการขนส่งด้านล่างครับ

มารายงาน ต่อครับ ตามรายงานการส่งของจากแคนนาดา ตอนนี้ของส่งมาถึงสุวรรณภูมิแล้ว คาดว่าสัปดาห์หน้าจะสามารถออกของได้

มาอัพเดทเพิ่มเติมครับ อันนี้เป็นของไปรษณีย์ไทย
มีความคืบหน้ามารายงานกันต่อ ของได้รับอนุญาตออกจากประเทศแคนนาดาแล้ว ตามใบรายงานการขนส่งด้านล่างครับ

มารายงาน ต่อครับ ตามรายงานการส่งของจากแคนนาดา ตอนนี้ของส่งมาถึงสุวรรณภูมิแล้ว คาดว่าสัปดาห์หน้าจะสามารถออกของได้

มาอัพเดทเพิ่มเติมครับ อันนี้เป็นของไปรษณีย์ไทย

ผมอดตื่นเต้นไปด้วยไม่ได้เลย
แต่ก็มีเรื่องสงสัยครับว่าที่คุณจะเด็ดทำเบลอตัวอักษรไว้เพราะไม่ต้องการให้เขารู้ว่า
เป็น CC122766848CA ใช่หรือเปล่าครับ (ทำหน้าซื่อ ๆ แบบอินโนเซ้นตอนถามด้วยนะ)

แหม !!!! ช่างละเอียดละออ จริงๆนะครับ อ่านได้งัยวะ ทำเสียเบลอซะขนาดนั้น
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #5214 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:50:15 PM »

ที่คุณ komatsu กล่าวมาก็ทำได้ครับแต่คงจะลำบากนะครับกว่าจะเสร็จ และภายในที่มีแกนกลางจะทำยังไงครับ   Huh Huh
       ถ้างานว่างๆเมื่อไร[จริงๆไม่อยากให้งานว่างหรอกครับ   งานไม่มีเงินก็ไม่มา ไอ้ผมมันมนุษย์เงินเดือนครับ]  จะทำตัวโม่เป็นไม้  [สักทองครับเพื่อป้องกันปลวกครับ5566]  ทำเป็นพวกพลาสติก  ทำเป็นพวกโลหะต่างๆ[อลูมิ ทองเหลือง  ทองแดง หรือถ้ารวยจะเอาทองคำมาทำก็ได้ครับ] เด่วจัดให้  คิก คิก คิก คิก   
เรื่องภายนอกผมดูว่าชิ้นงานไม่ใช่ทรงกลมแต่ก็แฝงทรงกลมอยู่
ผมคิดว่าหาชิ้นงานมาขึ้นรูปโดยการกลึง โดยแกนกลางถ้าไม่เน้นเรื่องร่องก็กลึงเป็นกลมๆ
แต่ถ้าต้องการเป็นร่องก็ต้องใช้เทคนิคในการกลึงนิดหน่อยโดยใช้เทคนิคเดียวกับการทำร่องลิ่ม
แต่ร่องที่ได้จากการกลึงจะไม่เหมือนตามแบบ
คงต้องใช้ตะไบช่วยแต่ง
จะว่าไปก็ยังติดตรงร่องสปริงอีกอย่างที่ยังไม่แน่ใจแต่คิดว่าใช้เทคนิคเดียวกันน่าจะได้ Cheesy

decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5215 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:15:52 PM »

หากมีเครื่องแบบนี้เครื่องเดียว ก็สามารถทำได้ทุกชิ้นคุยกันอยู่ได้อย่างไม่ยากเย็น ทุกชิ้นจะเท่ากันเป๊ะๆ
โดยมีการปรับแบบนิดหน่อย ที่รู้เพราะกำลังทำโครงการ CNC.Work Shop ให้บริษัทอยู่ขณะนี้จ่ะ

My home-made CNC router milling some aluminium

เพิ่มเติม

ตัว BODY หากทำด้วย ENGINEERING PLASTIC อย่างที่คุณสิทธาว่าจะทนกว่าทำด้วย Aluminium จะมีความลื่นในตัวเองด้วย
แต่ก่อนราคาสูงมากเดี๋ยวนี้ถูกลงเยอะแล้ว ในวงการอุตสาหกรรมนิยมนำมาใช้ทำชิ้นส่วนเครื่องจักรกันมาก ENGINEERING PLASTIC
มีหลายชนิดเลือกใช้งานให้เหมาะสมจะดีกว่าการใช้โลหะ
นี่เป็นตัวอย่างบริษัทในประเทศไทยที่ผลิตและจำหน่าย ลองศึกษากันดูครับ

http://www.castnylon.co.th/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 09:35:11 PM โดย decoded » บันทึกการเข้า

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5216 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:27:34 PM »

lสวยมากครับ ว่าแต่ว่าของผมจะออกมาเหมือนกับคุณมนตรีเลยไหมครับเปลี่ยนใจใหม่เอาเป็นแบบของคนมนตรีเลยจะทันไหมหนอครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5217 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:19:38 PM »

ของคุณ Terk Kung ก็เป็นแบบเดียวกันนี่และครับแต่น่าจะยาวกว่าครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5218 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:50:40 AM »

เพิ่มเติม

ตัว BODY หากทำด้วย ENGINEERING PLASTIC อย่างที่คุณสิทธาว่าจะทนกว่าทำด้วย Aluminium จะมีความลื่นในตัวเองด้วย
แต่ก่อนราคาสูงมากเดี๋ยวนี้ถูกลงเยอะแล้ว ในวงการอุตสาหกรรมนิยมนำมาใช้ทำชิ้นส่วนเครื่องจักรกันมาก ENGINEERING PLASTIC
มีหลายชนิดเลือกใช้งานให้เหมาะสมจะดีกว่าการใช้โลหะ
นี่เป็นตัวอย่างบริษัทในประเทศไทยที่ผลิตและจำหน่าย ลองศึกษากันดูครับ

http://www.castnylon.co.th/
[/quote]

ขอบคุณมากๆเลยครับ เยี่ยม ไหว้ ที่เอาคลิปนี้มาให้ดู ชอบมากครับ ที่บอกคุณสมบัติ  แล้วเป็นภาษาไทยซะด้วย วัสดุที่กล่าวมาที่  ร.ง.ผมมีทุกอย่างเลยครับ
    วันนี้ก็ว่าจะถ่ายรูปเครื่องมาให้คุณ komatsu ดูเหมือนกันครับ  พอดีคุณ decoded เอามาให้ดูก่อน เยี่ยม ไหว้
decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5219 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:32:10 AM »

ยินดีครับคุณ 123 dog-dog  อะไรที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกก็ยินดีเช่นกัน
หากที่โรงงานของคุณ 123 dog-dog มีเครื่อง CNC.Router หรือ Machining Center และมี Engineering Plastic
สามารถใช้ทำได้ทุกชิ้นส่วน ที่มีความคงทนกว่าของเดิมและไม่ขูดขีดปืนให้ไม่สวยด้วย

รับทำให้เพื่อนสมาชิกสักอันละพันบาทน่าจะยังพอมีกำไรเป็นค่าขมนิดหน่อยจ่ะ

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
หน้า: 1 ... 345 346 347 [348] 349 350 351 ... 807
  พิมพ์