๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:06:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 344 345 346 [347] 348 349 350 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029246 ครั้ง)
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #5190 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 06:38:08 PM »

เว็ปเกมส์เล่นหุ้นครับ ถ้าชนะจากการเล่นหุ้นมีสิทธิได้รับเงินรางวัล สนใจอยู่เหมือนกันกำลังศึกษาครับ
http://click2win.tsi-thailand.org/SETClick2WIN/index.jsp
  เดียวจะลองเขาไปเล่นดู ขอบคุณครับ

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5191 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 07:47:56 PM »

ดูไปอมยิ้มไป นึกถึงตอนคุณ คุณ123 dog-dog ต้องประกอบกลับจะทำยังไงดี
ผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกระยะตกกระทบของแสงในเลนส์สักน้อย แม้แต่นิดเดียวก็ไม่มี
คิดว่าตอนประกอบกลับคงต้องมีเทคนิคอะไรที่เราไม่รู้อยู่บ้างครับ

ก็เคยเลียบ ๆ เคียง ๆ มองหน้าเลนหลังเลนส์กล้องของผมเหมือนกัน
แต่พอดีว่ามันยังไม่พักก็เลยไม่ได้ลงมือ เพราะถ้าหากลงมือรื้อแล้วมันจะกลายเป็นว่า
พังเพราะผมรื้อดูนั้นหละครับ 

ยกนิ้วให้เลยครับ  นี้ถ้าคุณ คุณ123 dog-dog  เอากล้องตัวดีมาถอดดูเพื่อเป็นต้นแบบให้ตัวนี้อีก
ผมก็ขอยกให้ 2 นิ้วเลยนะ เพราะกล้องตัวดีจะพังอีกตัว แลกกลับประสบการณ์ที่ได้มา

วงกลมที่มีเส้นเล็งนั้นมันน่าจะมีสปริงประคองไว้แนวนอน และแนวดิ่งนะ  ผมรู้แต่ว่า
ถ้าเราต้องยิงปืนไกลก็ควรเลือกใช้กล้องเล็งสำหรับการยิงระยะไกล
แต่ถ้าเรายิงระยะใกล้ก็ต้องใช้กล้องเล็งสำหรับการยิงระยะใกล้
เพราะอะไรหรือครับ เพราะว่าถ้าเราเลือกใช้กล้องเล็งไม่เหมาะสมกับระยะยิงก็ตาม
แม้ว่าเราสามารถหมุนปรับชดเชย ก็จะกลายเป็นว่าเราต้องหมุนให้เส้นเล็งชิดอยู่ด้านใดด้านหนึ่ง
ซึ่งไม่เป็นผลดีกับสปริงกับเส้นเล็งครับ นานไปสปริงก็ล้า พอปรับระยะยิงก็ศูนย์ก็เคลื่อนบ่อย
ถ้าจะใช้กล้องเล็งให้ทน ก็ต้องให้เส้นเล็งมันอยู่สมดุลย์บริเวณกลาง ๆ

คิดถึงตอนประกอบกลับหนักใจแทนจริง ๆ แต่ถ้าถอดเล่นพอเบื่อก็ใส่ถุงก๊อบแก๋บแขวนไม่แล้วไปครับ
เอาไป 1 คะแนนครับ

[/quote]

ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องระยะตกกระทบของแสงหรอกครับ  ตอนประกอบก็ไม่มีเทคนิคอะไร  ถอดมายังไงก็ประกอบไปอย่างนั้นครับ และก็ประกอบเสร็จแล้ว  ชัดแจ๋วแหว ตัวเลนส์หน้าหลังไม่หลวมคอกแคก  แค่ตอนนี้ไม่ได้ใส่เส้นเล็งครับมันก็เหมือนกล้องส่องทางไกลแหละครับ  กำลังคิดว่าถ้าเรามองเส้นเล็งแล้วให้มันดูเป็นรูปหัวใจหรือรูปนกแทนเส้นการะบากมันจะโรแมนติกไหมครับ คิก คิก
     และก็คงไม่ไหวหรอกครับที่จะเอาของดีมาถอดเพื่อเป็นต้นแบบของสีย เมื่อไรรวยแล้วเล่นหุ้นเป็นก็คงจะทำดูบ้างครับ ขำก๊าก

รูปนี้เป็นความหนาของเส้นเล็งครับ   ประมาณ   0.02 ม.มครับ หรือ20 ไมครอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 07:57:36 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5192 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:08:21 PM »

ตัวโม่ผมว่าน่าทำได้ไม่ยากแต่เจ้าตัวเรือนสีดำนี่สิถ้าจะเอาพลาสติกมาทำน่าจะลำบากเพราะไม่รู้ว่าจะขึ้นรูปยังไง Huh
แต่ถ้าเป็นโลหะอย่างอื่นน่าจะง่ายกว่า Grin

ผมไม่แนะนำให้ใช้พลาสติคครับ ควรจะขึ้นรูปด้วยอลูมิเนียมอัลลอยด์ทั้งหมด เพื่อความคงทนถาวรและไม่จำเป็นต้องมองเห็นลูกกระสุนทางด้านหลังก็ได้  แต่จะใช้วิธีเจาะรูอินเด็กซ์เอาไว้สังเกตุจำนวนลูกกระสุนแทน เพราะมันจะง่ายในการะบวนการผลืต ไม่ต้องไปเสาะแสวงหาพลาสติคที่มีคุณสมบัติที่เหมาะสมให้มากความ เราทำเพื่อเอามาใช้งานเพราะเมืองฝร้งมันก็ทำแบบโลหะทั้งเซ็ทออกมาขายเหมือนกันแต่ไม่ได้มาจากโรงงานแอร์อาร์ม  การผลิตด้วยโลหะจะง่ายในการหาวัสดุในท้องตลาดและให้ความคงทนที่มากกว่าแบบพลาสติคจากโรงงานโดยตรง  การขึ้นรูปก็ไม่ต้องไปคำนึงถึงรูปร่างที่เหมือนจริงตามแบบพลาสติค  แค่คว้านให้มีพื้นที่สำหรับลูกโม่ แกนลูกโม่ และร่องใส่สปริงและลูกปืนกลมล็อคโม่ อาจจะไม่ต้องทำจีบเฟืองที่แกนลูกโม่ก็ได้  ฝาปิดก็ใช้แผ่นอลูมิเนียมแต่เจาะรูอินเด็กซ์ไว้เช็คจำนวนกระสุนก็คงจะเพียงพอ

ผมไม่ทราบว่าตัวเรือนของปืนทำด้วยวัสดุอะไร ถ้าจะสึกให้แมกกาซีน
สึกไม่ดีกว่าหรือครับ ประเดี๋ยวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายนะครับ
ผมดูแมกกาซีนตัวนี้พลาสติกก็ไม่ขี้เหร่นะ
หากไปปรึกษาพวกพอลิเมอร์เป็นเรื่องง่ายกว่าเหล็กเลยครับ

ถ้ากลัวปืนเสียหาย  ทำเป็นไม้ก็ได้ครับคุณสิทธา   คิก คิก ขำก๊าก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5193 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:45:22 PM »

วันนี้ช่วงบ่ายๆ ได้รับสมาชิกเข้ามาเพิ่มอีก 1กระบอก ในราคา 3หมื่นบาทถ้วน แถมลูกแถมกระเป๋าพร้อมบริการตัดโอนให้
เจ้าของปืนอัธยาศัยดีมากรับราชการเป็นนักกีฬายิงปืนที่อายุเท่าผมเลย ตีรถมาเยี่ยมลูกที่กรุงเทพฯเลยติดปืนมาให้ดูถึงบ้าน
ปืนกระบอกนี้เป็นกระบอกเดียวกับที่คุณมนตรี7 เข้ามาบอกเพื่อนสมาชิกทราบ แต่ผมติดต่อไปก่อนหน้านี้แล้วเลยเงียบไม่ได้ช่วยเชียร์ต่อ
ที่จริงจองปืนยาวAnshutz  M1807 Standard .22 ไว้อีกกระบอกแต่โดนคว้าไปก่อนไปรับถึงบ้านไปซะแล้ว.....

Feinwerkbau m601 ที่ผมรับมากระบอกนี้สภาพภายนอกน่าจะประมาณ80-90% การใช้งานดีปกติยิงกระป๋องแบ้งทะลุ

เจ้าของปืนท่านนี้ได้คุยโทรศัพย์กับผมและได้ตรงลงซื้อขายปืนกับผมแล้ว 2 กระบอกมีปืน Anschutz รุ่น superMatch และก็ Anschutz 1807 ในราคาที่ผมไม่ได้ต่อซักคำเลยครับทั้ง 2 กระบอกบอกผมว่าวันเสาร์จะเอาลงมาให้แล้วผมก็มาช่วยบอกขายปืนอัดลมกระบอกนี้ให้ครับแต่แล้วเจ้าของกับขายให้คนอื่นไปโดยไม่ถามผมซักคำและเจ้าปืน 2กระบอกนี้ผมเห็นผมก็ถูกใจมากอยากได้เอาไว้เป็นเจ้าชองแต่เจ้าของปืนกลับขายให้ท่านอื่นไปครับผมผมก็หวังกับปืนชุดนี้มากพอเค้าบอกว่าขายให้คนที่มาซื้อถึงบ้านผมไม่รู้จะพูดอะไรเลยครับไม่นึกว่าเจ้าของปืนจะทำแบบนี้กับผมครับ
รูปปืนครับ

ช่างมันเถอะครับ คุณ montri.7  ไม่ต้องไปเสียความรู้สึกกับเรื่องแบบนี้หรอกครับ

มองต่างมุม คนขายก็อาจจะคิดในมุมมองของเขาว่ากำขี้ดีกว่ากำตด  เพราะได้เงินแน่ ๆ
จากคนที่กำเงินแสนไปให้ถึงบ้าน  แม้เขาจะมาหลังเราแต่เขาก็ให้ในสิ่งที่ต้องการแก่
เจ้าของปืนได้เร็วกว่า  ด้วยอาจเป็นเพราะคนขายรายนี้เคยมีประสบการณ์จองแล้วไม่เอาก็เป็นได้ครับ
ดังนั้นเขาก็ทำถูกต้องของเขาแล้วเพื่อให้บรรลุจุดประสงค์ของธุรกิจในครั้งนี้เร็วที่สุด

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าถ้าคุณ montri.7 โอนเงินไปให้เขาก่อนก็จะได้แน่นอน
แต่จะกล้าทำหรือเปล่าเงินเป็นแสนโอนไปให้คนไม่รู้จัก
ดังนั้นทางที่ดีก็ต้องไปด้วยตัวเองเหมือนกับรายนั้นหละครับจึงจะสมหวัง

สำหรับ hw97k ของผม คนที่จองก็ยังไม่มารับครับนี้ก็ล่วงมา 2 เดือนแล้ว ติดต่อตอนแรกจะโอนเงิน
มัดจำเลยครับ ผมก็บอกว่าอย่าโอนเลยประเดี๋ยวจะถูกยึดเสียเปล่า ๆ ถ้าทำไม่ได้ตามสัญญาลมปาก
ก็เห็นใจครับอุตสาห์ไปกู้เงินธนาคารถ้าได้มาก็จะเอาแบ่งซื้อปืนอัดลมให้ลูกได้เล่นบ้าง นี้ถ้าโอนเงินจอง
มารับรองเสียเงินจองไปแล้ว ดีแต่ว่าผมเตือนไว้ก่อนและเห็นความอยากได้จริงก็รู้สึกเห็นใจจึงเก็บไว้ให้
นี้ถ้าเขาตรงต่อเวลารับรองว่าได้เซอร์ไพส์เป็นแน่

พอเลยเวลากำหนดก็ติดต่อขอยืดเวลาเพราะธนาคารยังไม่อนุมัติผมก็พอเข้าใจในเรื่องนี้
เพราะเห็นคนอื่นก็พบปัญหาเดียวกัน ก็เลยตอบตกลงไป และเขาก็เป็นผุ้ทำหน้าที่ประสิทธิประสาท
วิชาความรู้ให้แก่นักเรียนนักศึกษา ไอ้ผมก็เป็นคนเคารพครูเคารพอาจารย์ซะด้วยสิ

ครั้นจะขายให้รายอื่นก็กลัวจะผิดคำพูด แม้เขามีเงื่อนไขจะนำงินมาให้ที่บ้านก่อนหาเวลา
ไปโอนปืนภายหลัง  ผมก็ปฏิเสธไปทุกรายไป แล้วเป็นไงครับ
ก็กลายเป็นว่าผมก็ยังไม่ได้ขาย hw97k ลองคิดดูว่าถ้าร้อนเงินจะมีสภาพเป็นอย่างไรบ้าง
ด้วยสภาพแบบนี้พอขายปืนกระบอกต่อไป รับรองว่าคนจ่ายเงินเร็วได้ก่อนแน่นอนครับ
อยากจะตะโกนเป็นภาษาเชียงใหม่ดังๆ ว่า เซ็ง บ่า เฮ้ย..ย...ย...ย  ก็ต้องรอกันต่อไปจนกว่า...
จะได้รับคำตอบว่าไม่เอาแล้ว 

นี้ถ้าผมมีอันชูส 2 กระบอกนั้น แล้วคุณ montri.7 โทรมาจอง ก็คิดว่าคุณ montri.7 ไม่ผิดหวังครับ
แม้ว่าผมจะต้องรอกันเป็นเดือนก็ตาม รอแค่นั้นจะเป็นไรไปนะ มันคงเปรียบเทียบไม่ได้กับตอนที่
ผมต้องซุ่มนอนคว่ำ รอ รอ รอ จนกว่าจะครบเวลา อยู่ใต้ผ้าพราง รวมเวลาแล้วผมนอนซุ่มทั้งหลับทั้งตื่น
เป็นเวลา 14 ชั่วโมง ตั้งแต่ ตีห้า จนถึง 1 ทุ่ม ถ้าเราต้องอยู่ที่เดียวเวลาแค่นั้นมันนานเหมือนเป็นปี

คุณ montri.7 ไม่ต้องไปยึดกับมันมากครับ ผมทำนายว่าอีกไม่นานเมื่อเวลาผ่านไปคุณ montri.7
คงจะหันมามองย้อนหลังแล้วคิดว่าทำไมตอนนั้นเราไม่เอาเงินไปทำเรื่องที่จำเป็นนะ เช่น เล่นหุ้น
หรือลงทุนอะไรสักอย่าง

ย้อนหลังไปก่อนผมแต่งงานเมื่อปี 2539  ผมกับเพื่อนทำงานเก็บเงินกัน เรามีความคิดที่แตกต่างกัน
ผมเป็นคนเหนือคิดว่าคงเชื้อสายจีนเพราะตอนเด็กแม่ค้าเรียกไอ้ตี๋ ผมมีความคิดแบบคนไม่มีความรู้
คือคิดแบบคนจีนอพยพ  เพื่อนผมเป็นคนจีนแต่คิดแบบคนมีความรู้สมัยใหม่

ผมบอกว่า  ผมจะเก็บเงินจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเองให้ได้ 1 ล้านบาท
เพื่อนบอกว่า  จะเอางินจากการทำงานไปผ่อนที่ดิน เพราะที่ดินต่อไปจากแพง แม้ว่าเองจะเก็บเงินได้
ตามที่ตั้งใจก็ไม่สามารถซื้อที่ดินในอนาคตได้

3 ปีผ่านไป

ผมบอกว่า  กว่าจะเก็บเงินได้ 1 ล้านบาทต้องใช้เวลาอีกเกือบ 2 ปี มันนานมาก คิดว่าจะยังไม่ซื้อรถยนต์
เพื่อนผมบอกว่า  เมื่อครบ 5 ปี เงินเดือนมากพอที่จะเหลือพอที่จะผ่อนรถยนต์คันใหม่

เวลาครบ 5 ปี
ผมบอกว่า  อยากค้าขายแต่ไม่มีเวลาเลย ผมจะเปิดพอร์ทหุ้นหรือร่วมลงทุนในพอร์ทกับใครก็ได้
เพื่อนบอกว่า  แต่ละเดือนเหลือเงินไม่มากเพราะต้องผ่อนที่กับรถ

เวลาผ่านไปอีก 2  ปี
ผมบอกว่า  เล่นหุ้นยากวะ แม้ว่าบางพอร์ทในตอนนี้จะติดลบ แต่ก็มีบางพอร์ทกำไร แต่รถยนต์ใหม่ที่ซื้อมาเหมือนได้ฟรี
เพื่อนบอกว่า  ที่ดินผ่อนเกือบหมดแล้วเหลืออีก 5 ปี รถยนต์กำลังผ่อน และกำลังกู้เงินซื้อบ้านและต้องผ่อนบ้าน ตอนนี้
                    กำลังหาธุรกิจเสริมเพื่อหารายได้เพิ่มต้านค่าใช้จ่ายที่สูงขึ้น

ผ่านมาอีก 5 ปี ครบ 12 ปีแล้ว
ผมบอกว่า   ถ้ากูจะซื้อบ้านแบบมึงกูซื้อได้ 2 หลัง จ่ายเงินสดเลยนะ แล้วธุรกิจของเองมีค่าสูงสุดต่อเวลาในแต่ละวัน
                 หมายความว่าเองไม่สามารถหาเงินได้มากกว่านี้อีกแล้วในเวลาอันจำกัดแต่ละวัน
เพื่อนบอกว่า  จริงของมึง กูต้องผ่อนบ้านหมดก็อีก 18 ปี  ที่ดินที่ซื้อไว้ก็ขายไม่ได้เพราะความเจริญยังเข้าไปไม่ถึง
                    รถยนต์ต้องเอาไปติดแก็สเพราะต้องการประหยัดทุกด้าน ลูกต้องเรียน เมียไม่ทำงาน

ทำไมคนเราต้องรอเวลาให้ผ่านไปจึงจะคิดได้ด้วยครับ เวลา 12 ปี ไม่ใช่น้อยเลย
เรื่องนี้มองได้ต่างมุม ถ้าผมหมดตัวเพราะหุ้นผมก็ไม่มีอะไรเลย ไม่มีบ้าน ที่ดิน รถยนต์ (แต่มันเป็นไปไม่ได้
เพราะหุ้นไม่ใช่การพนัน ซื้อผิดตัวก็แค่ขาดทุนเท่านั้น แต่การพนันซื้อผิดตัว ก็หมดตัว) ดังนั้นการซื้อหุ้น
จึงเป็นสิ่งดี ไม่งั้นรัฐคงไม่ประชาสัมพันธ์ให้ลงทุนกันหรอกครับ เพียงแต่ว่าต้องศึกษากันสักหน่อย

ผมเห็นว่ากลุ่นคนรักปืนอัดลมก็เป็นกลุ่มที่มีกำลังทรัพย์ซื้อปืนราคาแพงได้ ก็หมายความว่าน่าจะ
เปิดพอร์ทได้  ผมเคยเสนอไอเดียที่ทำงานให้เพื่อนๆว่า ทำไมไม่ลงขันกันตามกำลังเงินแล้วเอาไป
เปิดพอร์ท กำไรมากน้อยก็แบ่งกันตามสัดส่วน ขาดทุนก็ไม่เสียหายมาก หลายหัวช่วยกันคิดหา
น่าจะได้กำไรมากกว่าขาดทุน แต่เชื่อไหมว่าเงินเดือนแต่ละคนที่เหลือส่วนใหญ่แค่พอกินไปเดือน ๆ
นอกนั้นต้อง จ่ายค่าแชร์  ค่าผ่อนรถ ค่าดอกเบี้ยกู้เงิน ค่ารีสอร์ท จึงไม่มีเงินพอที่จะลงขัน

ผมนึกย้อนไป 10 ปีที่แล้ว ผมขี่มอเตอร์ไซต์ต่างฝนไปซื้อข้าวแกง กำลังยืนรอข้าวแกงก็มีรถเก๋ง
มาจอดหน้าร้าน คนขับเปิดกระจกแล้วสั่งข้าวนั่งรอในรถ มือพาดพวงมาลัยใส่เลสทองคำหลายบาท
คน 2 คนที่กำลังซื้อข้าวแกงมีสถานะตรงข้ามกัน คือ เป็น เจ้าหนี้ กับ ลูกหนี้  ผมนะเป็นเจ้าหนี้
เขาเป็นลูกหนี้ทุกวันนี้เขาก็เป็นลูกหนี้ผมอยู่อย่างนั้น

คุณ montri.7 เก็บเงินแสนไว้ลงทุนเถอะครับ นี้ถ้ารู้จักกันเร็วหน่อยจะยุให้ซื้อหุ้นตอนเดือนกุมภา - มีนา
เงินแสนของคุณ montri.7 เป็น 3 แสนบาทได้ไม่ยากในวันนี้ 
หุ้นราคา 1.27 บาทต่อหุ้น มาวันนี้ราคาหุ้นละ 4 บาท
หุ้นราคา 70 บาทในวันนั้น เป็น 230 บาทในวันนี้ 
หุ้นราคา 9 บาทในวันนั้น เป็น 25 บาทในวันนี้
หุ้นราคา 1 บาทในวันั้น เป็น 6 บาทในวันนี้
เวลาแค่ 6 เดือนนะครับ

เล่นปืนอัดลมกันแล้ว ขอให้ลองเล่นหุ้นด้วยนะ
ผมเองหลังจากเล่นหุ้น ก๋วยเตี๋ยวชามละ 4 หมื่น 5 พัน ผมก็ทานมาแล้วครับ
เป็นไง ดูเหมือนว่าผมเล่นหุ้นแล้วโง่ใช่หรือเปล่าถึงทานก๋วยเตี๋ยวแพงขนาดนั้น
ทั่วไปชามละ 50 บาทก็หรูแล้วนะ มันมีที่มาที่ไปครับก๋วยเตี๋ยวชามนั้นทำไม
ราคา 4 หมื่น 5 พันบาท ผมไม่เสียดายเงินสักนิด ต้องมีเงินครับถึงกินได้
ไม่ได้อวดรวยนะ แต่ชี้ให้เห็นว่าถ้าเราเล่นหุ้น เราจะมีประสบการณ์ที่เราคาดไม่ถึงครับ

หากถ้าวันหน้าผมหมดตัวผมก็จะพาโพสให้ทราบว่าหมดตัวเพราะอะไร
เล่นหุ้นไม่หมดตัวหรอกครับ ขอเพียงแต่อย่ากู้เงินมาเล่น ให้ใช้เงินออมของเรา
และเล่นแบบไม่โลภมาก และต้องทำใจว่าเงินเล่นหุ้นนั้นเป็นศูนย์ได้

สวัสดีครับพี่ ขอรบกวนถามหน่อยครับ ช่วงเวลา ณ. ขณะนี้ตัวไหนน่าลงทุนบ้างครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #5194 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:51:39 PM »

มีความคืบหน้ามารายงานกันต่อ ของได้รับอนุญาตออกจากประเทศแคนนาดาแล้ว ตามใบรายงานการขนส่งด้านล่างครับ

มารายงาน ต่อครับ ตามรายงานการส่งของจากแคนนาดา ตอนนี้ของส่งมาถึงสุวรรณภูมิแล้ว คาดว่าสัปดาห์หน้าจะสามารถออกของได้

มาอัพเดทเพิ่มเติมครับ อันนี้เป็นของไปรษณีย์ไทย

* Thailand-post.gif (15.51 KB, 896x496 - ดู 1181 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5195 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 09:17:42 PM »

คุณ 123 สุดยอดนักรื้อจริงๆ ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นช่างแน่ๆเลย ของผมเส้นเล็งก็ขาดเหมือนกัน แต่ขาดตั่งแต่ 7 วันแรกที่ซื้อมา เลยถอดไปให้ร้านที่ซื้อกล้องมาดู เจ้าของร้านใจดีเปลียนตัวใหม่ให้มา  ถ้าจะไม่ให้ขาดต้องใส่ขากล้องราคาแพงแบบพี่ สิทรา Smiley

"  ผมช่างเถอะ  " ครับคิดว่าจะทำเส้นเล็งแบบมองแล้วเป็นรูปหัวใจ  ว่าจะลองทำดูไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าครับ     ตอนนี้ประกอบใช้ได้ดีกว่าเดิมอีกครับ ชัดแจ๋วเลยครับ คิก คิก คิก คิก
      ตั้งแต่ยังไม่ได้รับแมกกาซีนตัวเป็นๆ มาไว้ในมือ ผมได้คาดเดาไว้ว่าท่าน 123 มีแนวความคิดจะแอบก๊อปปี้แมกกาซีนของS410 และผมได้ติดต่อทาบทามไว้แล้วว่าถ้าทำเสร็จเมื่อไหร่ผมขอจอง 2 ชุด  และหลังจากนั้นเวลาได้เนิ่นนานมาแล้วกว่า 2 เดือน ผมคิดว่า แมกกาซีนเวอร์ชั่น 123ddS410 น่าจะใกล้สำเร็จเข้าไปทุกทีแล้ว และจะได้ยลโฉมในไม่ช้านี้อย่างแน่นอนครับท่าน

รอตัวอย่างแมกกาซีนอยู่ครับ  ช่วงนี้งานเข้ามามากครับ  และหน้าใหญ่รับงานเพื่อนๆไว้3อย่างยังไม่เสร็จเลยครับ   บู่ อ๋อย 

เห็นด้วยครับ คุณทศพล ตัวเรือนควรจะทำจากอลูมิเนียม  เยี่ยม ฝาปิดใช้พลาสติกอัดกรอบพระก็ได้ครับ ขอคุณครับ  ไหว้

แหมกำลังคิดว่าแกนกลางมันเป็นเฟืองทำยาก  ถ้าให้แกนกลางเป็นแท่งกลมๆก็จะทำง่ายครับ  ขอบคุณครับคุณทศพล ไหว้
ตอนแรกผมดูแล้วคิดว่าที่แกนกลางมันเป็นเฟืองคงกะจะเอาไว้ทำอะไรสักอย่าง
แต่พอมองๆดูอีกที่ก็ไม่เห็นว่าจะเอาไว้ทำประโยชน์อะไร
หรือว่าที่ทำให้เป็นเฟืองแบบนั้นเพื่อจะลดแรงเสียดทาน Huh
ถ้าเจ้าแกนนี้มันไม่ได้ใช้ทำประโยชน์อะไรผมก็ว่าให้เป็นแบบกลมๆก็ไม่น่าจะเสียหาย

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5196 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 06:38:52 AM »

คุณ 123 สุดยอดนักรื้อจริงๆ ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นช่างแน่ๆเลย ของผมเส้นเล็งก็ขาดเหมือนกัน แต่ขาดตั่งแต่ 7 วันแรกที่ซื้อมา เลยถอดไปให้ร้านที่ซื้อกล้องมาดู เจ้าของร้านใจดีเปลียนตัวใหม่ให้มา  ถ้าจะไม่ให้ขาดต้องใส่ขากล้องราคาแพงแบบพี่ สิทรา Smiley

"  ผมช่างเถอะ  " ครับคิดว่าจะทำเส้นเล็งแบบมองแล้วเป็นรูปหัวใจ  ว่าจะลองทำดูไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าครับ     ตอนนี้ประกอบใช้ได้ดีกว่าเดิมอีกครับ ชัดแจ๋วเลยครับ คิก คิก คิก คิก
      ตั้งแต่ยังไม่ได้รับแมกกาซีนตัวเป็นๆ มาไว้ในมือ ผมได้คาดเดาไว้ว่าท่าน 123 มีแนวความคิดจะแอบก๊อปปี้แมกกาซีนของS410 และผมได้ติดต่อทาบทามไว้แล้วว่าถ้าทำเสร็จเมื่อไหร่ผมขอจอง 2 ชุด  และหลังจากนั้นเวลาได้เนิ่นนานมาแล้วกว่า 2 เดือน ผมคิดว่า แมกกาซีนเวอร์ชั่น 123ddS410 น่าจะใกล้สำเร็จเข้าไปทุกทีแล้ว และจะได้ยลโฉมในไม่ช้านี้อย่างแน่นอนครับท่าน

รอตัวอย่างแมกกาซีนอยู่ครับ  ช่วงนี้งานเข้ามามากครับ  และหน้าใหญ่รับงานเพื่อนๆไว้3อย่างยังไม่เสร็จเลยครับ   บู่ อ๋อย 

เห็นด้วยครับ คุณทศพล ตัวเรือนควรจะทำจากอลูมิเนียม  เยี่ยม ฝาปิดใช้พลาสติกอัดกรอบพระก็ได้ครับ ขอคุณครับ  ไหว้

แหมกำลังคิดว่าแกนกลางมันเป็นเฟืองทำยาก  ถ้าให้แกนกลางเป็นแท่งกลมๆก็จะทำง่ายครับ  ขอบคุณครับคุณทศพล ไหว้
ตอนแรกผมดูแล้วคิดว่าที่แกนกลางมันเป็นเฟืองคงกะจะเอาไว้ทำอะไรสักอย่าง
แต่พอมองๆดูอีกที่ก็ไม่เห็นว่าจะเอาไว้ทำประโยชน์อะไร
หรือว่าที่ทำให้เป็นเฟืองแบบนั้นเพื่อจะลดแรงเสียดทาน Huh
ถ้าเจ้าแกนนี้มันไม่ได้ใช้ทำประโยชน์อะไรผมก็ว่าให้เป็นแบบกลมๆก็ไม่น่าจะเสียหาย

ผมก็เข้าใจแบบคุณ komatsu ครับ  มันทำเป็นร่องเฟืองเพื่อลดแรงเสียดทานครับ   เยี่ยม เยี่ยม 
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5197 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:30:18 AM »

ดอกนี้ผมโดนเข้าไปเต็มๆ ขำก๊าก  ถ้าเป็นแบบนี้ผมทานไม่ลงแล้วครับไม่ทานดีกว่า แต่ผมก็อยากลองเล่นหุ้นดูบ้างนะครับไม่ทราบว่ามี
เวปไหนที่จะพอแนะนำได้บ้างครับ อย่างเช่นผมต้องการรู้เรื่องปืนอัดลมก็ต้อง กระทู้คนรักปืนอัดลม แล้วกระทู้คนรักหุ้นมีไหมครับ
ถ้ามีผมจะตามไปลองดูครับหรือจะเพิ่มกระทู้คนรักหุ้นอีกกระทู้จะได้เป็นแหล่งความรู้ ไหว้

ในเว็บปืนเราก็มีชาวหุ้นด้วยนะ ผมเองก็เข้าไปรายงานตัวเป็นน้องใหม่ไม่กี่วันนี้ครับ
ลองเข้าไปศึกษาดูนะครับ

ขอให้โชคดี

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51908.0
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5198 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:37:53 AM »

ตัวโม่ผมว่าน่าทำได้ไม่ยากแต่เจ้าตัวเรือนสีดำนี่สิถ้าจะเอาพลาสติกมาทำน่าจะลำบากเพราะไม่รู้ว่าจะขึ้นรูปยังไง Huh
แต่ถ้าเป็นโลหะอย่างอื่นน่าจะง่ายกว่า Grin

ผมไม่แนะนำให้ใช้พลาสติคครับ ควรจะขึ้นรูปด้วยอลูมิเนียมอัลลอยด์ทั้งหมด เพื่อความคงทนถาวรและไม่จำเป็นต้องมองเห็นลูกกระสุนทางด้านหลังก็ได้  แต่จะใช้วิธีเจาะรูอินเด็กซ์เอาไว้สังเกตุจำนวนลูกกระสุนแทน เพราะมันจะง่ายในการะบวนการผลืต ไม่ต้องไปเสาะแสวงหาพลาสติคที่มีคุณสมบัติที่เหมาะสมให้มากความ เราทำเพื่อเอามาใช้งานเพราะเมืองฝร้งมันก็ทำแบบโลหะทั้งเซ็ทออกมาขายเหมือนกันแต่ไม่ได้มาจากโรงงานแอร์อาร์ม  การผลิตด้วยโลหะจะง่ายในการหาวัสดุในท้องตลาดและให้ความคงทนที่มากกว่าแบบพลาสติคจากโรงงานโดยตรง  การขึ้นรูปก็ไม่ต้องไปคำนึงถึงรูปร่างที่เหมือนจริงตามแบบพลาสติค  แค่คว้านให้มีพื้นที่สำหรับลูกโม่ แกนลูกโม่ และร่องใส่สปริงและลูกปืนกลมล็อคโม่ อาจจะไม่ต้องทำจีบเฟืองที่แกนลูกโม่ก็ได้  ฝาปิดก็ใช้แผ่นอลูมิเนียมแต่เจาะรูอินเด็กซ์ไว้เช็คจำนวนกระสุนก็คงจะเพียงพอ

ผมไม่ทราบว่าตัวเรือนของปืนทำด้วยวัสดุอะไร ถ้าจะสึกให้แมกกาซีน
สึกไม่ดีกว่าหรือครับ ประเดี๋ยวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายนะครับ
ผมดูแมกกาซีนตัวนี้พลาสติกก็ไม่ขี้เหร่นะ
หากไปปรึกษาพวกพอลิเมอร์เป็นเรื่องง่ายกว่าเหล็กเลยครับ

ถ้ากลัวปืนเสียหาย  ทำเป็นไม้ก็ได้ครับคุณสิทธา   คิก คิก ขำก๊าก

น่าทำนะครับ เป็นงานฝีมือซะด้วย แต่คงต้องระวังปลวกสักนิด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5199 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:44:36 AM »

หากถ้าวันหน้าผมหมดตัวผมก็จะพาโพสให้ทราบว่าหมดตัวเพราะอะไร
เล่นหุ้นไม่หมดตัวหรอกครับ ขอเพียงแต่อย่ากู้เงินมาเล่น ให้ใช้เงินออมของเรา
และเล่นแบบไม่โลภมาก และต้องทำใจว่าเงินเล่นหุ้นนั้นเป็นศูนย์ได้
สวัสดีครับพี่ ขอรบกวนถามหน่อยครับ ช่วงเวลา ณ. ขณะนี้ตัวไหนน่าลงทุนบ้างครับ ไหว้

ณ วันนี้ สำหรับผมคิดว่าหุ้นแพงมากยังไม่ซื้อครับ
คิดว่าตอนนี้คิดว่ามีแต่พวกขุดบ่อล่อปลามากกว่า
เข้าไปกลัวจะติดดอย

แต่ถ้าต้องตอบว่าตัวไหนน่าลงทุน  ให้ลองศึกษา RCL หุ้นเดินเรื่อตัวนี้นะ
เดินเรือตัวอื่นเขาขึ้นไปแล้วตัวนี้ยังขึ้นไม่มากครับ

เมื่อ 2 เดือนก่อนผมเชียร์ AOT หุ้นสนามบิน ไม่ยักกะมีใครสนใจ
แล้วเป็นไง มันไต่ไปเรื่อยจะถึง 50 บาทเหมือนเดิมก็คงอีกไม่นาน

ลองเข้าไปดูในกระทู้นี้นะครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51908.0
wwnid086
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5200 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:31:27 PM »

น้องใหม่ครับ "สนใจโครงการ 6 "ครับ ขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกที่พอมีข้อมูลครับ
S410E22SX30RWO S410 S/L Xtra FAC Walnut stock   ราคา 48,000 บ.
ถังลม + วาล์ว (มือ1)                                             ราคา  9,000 - 10,000 บาท
กล้อง (รุ่น ไม่ทราบ)                                              ราคา  ไม่เกิน 5,000 บาท
อื่นๆ.....HuhHuh?                                                   ราคา  Huh?
คร่าวๆประมาณนี้หรือเปล่าครับ (ขอข้อมูลเพิ่มเิติมด้วยครับ)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5201 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:59:03 PM »

ณ วันนี้ สำหรับผมคิดว่าหุ้นแพงมากยังไม่ซื้อครับ
คิดว่าตอนนี้คิดว่ามีแต่พวกขุดบ่อล่อปลามากกว่า
เข้าไปกลัวจะติดดอย

แต่ถ้าต้องตอบว่าตัวไหนน่าลงทุน  ให้ลองศึกษา RCL หุ้นเดินเรื่อตัวนี้นะ
เดินเรือตัวอื่นเขาขึ้นไปแล้วตัวนี้ยังขึ้นไม่มากครับ

เมื่อ 2 เดือนก่อนผมเชียร์ AOT หุ้นสนามบิน ไม่ยักกะมีใครสนใจ
แล้วเป็นไง มันไต่ไปเรื่อยจะถึง 50 บาทเหมือนเดิมก็คงอีกไม่นาน

ลองเข้าไปดูในกระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณมากครับ  ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5202 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:25:51 PM »

มีความคืบหน้ามารายงานกันต่อ ของได้รับอนุญาตออกจากประเทศแคนนาดาแล้ว ตามใบรายงานการขนส่งด้านล่างครับ

มารายงาน ต่อครับ ตามรายงานการส่งของจากแคนนาดา ตอนนี้ของส่งมาถึงสุวรรณภูมิแล้ว คาดว่าสัปดาห์หน้าจะสามารถออกของได้

ที่ทำหมายเลขเบอลไว้นั้นคุณจะเด็ดกลัวว่าเขาจะรู้ว่าเป็นเลข CC122766848CA ใช่หรือเปล่าครับ
(ทำหน้าเซ่อเซ่อตอนถามด้วยนะ)

มาอัพเดทเพิ่มเติมครับ อันนี้เป็นของไปรษณีย์ไทย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5203 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:32:22 PM »

ผมอดตื่นเต้นไปด้วยไม่ได้เลย
แต่ก็มีเรื่องสงสัยครับว่าที่คุณจะเด็ดทำเบลอตัวอักษรไว้เพราะไม่ต้องการให้เขารู้ว่า
เป็น CC122766848CA ใช่หรือเปล่าครับ (ทำหน้าซื่อ ๆ แบบอินโนเซ้นตอนถามด้วยนะ)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5204 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:48:18 PM »

ผมก็เข้าใจแบบคุณ komatsu ครับ  มันทำเป็นร่องเฟืองเพื่อลดแรงเสียดทานครับ   เยี่ยม เยี่ยม 

การทำแกนเป็นร่องเฟืองแบบนี้มันมีผลพลอยได้หลายอย่างเช่น
ข้อดี
1. ลดแรงเสียดทาน
2. ลดปริมาณวัสดุ 
3. เป็นที่อยู่ของเศษผงหรือละอองฝ้ายเสื้อผ้าที่เล็ดลอดเข้าไปเบียด
    ช่องว่างระหว่างโม่กับแกนทำให้การหมุนลูกโม่ติดขัด
4. ทำให้เรามีความลำบากในการลอก (น่าจะข้อนี้ละมั๊ง)
5. ทำเพือโก่งราคาให้เห็นว่าไม่ใช่สร้างมาง่าย ๆ นะ

ข้อเสีย
1. แกนสึกหรอเร็ว
2. แฉกมีถึง 8 แฉก ทำให้มีแรงเสียดทานมากกว่า 3 ทำแบบ 3 แฉก
3. ทำให้เป็นที่คลางแคลงใจของลูกค้าที่ขี้สงสัยว่าทำไมไม่ทำให้กลมมาซะเลย
หน้า: 1 ... 344 345 346 [347] 348 349 350 ... 807
  พิมพ์