๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:57:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 338 339 340 [341] 342 343 344 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029282 ครั้ง)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #5100 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 09:52:31 PM »

อ่านจากเมล์ครับ ตามนั้น

* Email01.gif (12.01 KB, 522x414 - ดู 1060 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5101 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:27:43 PM »

ว่าแต่พี่ จะเด็ด พอจะรู้หรือเปล่าครับว่า ถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะต้องเอาปืนไปทำทะเบียนที่ไหน
ใช่ที่เดียวกับที่ขอ ป2 หรือเปล่า Smiley

mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #5102 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:47:20 PM »

ต้องไปขอเลขทะเบียนปืนที่นำเข้า จากอำเภอที่ออกใบ ป2 ให้ครับ หลงรัก
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5103 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:10:41 PM »

ว่าแต่พี่ จะเด็ด พอจะรู้หรือเปล่าครับว่า ถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะต้องเอาปืนไปทำทะเบียนที่ไหน
ใช่ที่เดียวกับที่ขอ ป2 หรือเปล่า Smiley

แต่ต่างจังหวัดไม่ค่อยยอมทำ ป.2 ให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 11:27:21 PM โดย army555 » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5104 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:07:25 AM »

แต่ต่างจังหวัดไม่ค่อยยอมทำ ป.2 ให้นะครับ

คุณจะเด็ดอยู่ นนทบุรี ยังทำได้เลยครับ
สงสัยอ้างเอาไว้ยิงกระรอกกัดทุเรียนหรือเปล่า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5105 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:19:57 AM »

AA s410 ตัวนี้ใช่สำหรับคนถนัดซ้ายหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่แสดงว่าเกินความคาดหมายของผมเลยตอนแรกคิดว่าต่างกันแค่พานท้าย
แต่ัในคลิปเขาทำมาสำหรับมือซ้ายจริงๆ หลงรัก
Air Arms S410

ถูกแล้วครับ ถ้าเห็นที่รับแก้มบนพานท้ายอยู่ด้านขวานี้ก็เป็นปืนสำหรับคนยิงมือซ้าย

คุณ komatsu ถนัดยิงซ้ายแล้วไม่ทราบว่าถนัดเล็งด้วยตาขวาหรือเปล่า
ถ้าเป็นยังงั้นจริง ๆ คงวุ่นวายพิลึกนะครับ โดยเฉพาะตอนยิงต้องยืดคอยาวเป็นกระเหรี่ยงแม่ฮ่องสอนแน่แน่

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #5106 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:29:05 AM »

คุณจะเด็ดอยู่ นนทบุรี ยังทำได้เลยครับ
สงสัยอ้างเอาไว้ยิงกระรอกกัดทุเรียนหรือเปล่า

เขาทำให้ทุกที่แหละครับ จุดเดียวกับที่ขอป.3 เอกสารเหมือนกันทุกอย่าง การเขียนคำร้องก็เหมือนกัน แต่ตรงระบุว่าซื้อจากที่ไหน เราก็ระบุเป็นของประเทศที่เราจะสั่งเข้ามา แต่ต้องเมล์ไปถามเขาก่อนนะว่า เขาจะส่งมาที่ประเทศไทยหรือไม่ ผมถามไปทั่วโลก มีจดหมายส่วนใหญ่ตอบว่า Sory มีเพียงไม่กี่ร้านที่เขายินดีจัดส่งให้ คำถามของผมเป็นดังนี้ครับตอนสงเมล์ไปถามเขา ใครสนใจก็ลองส่งไปบ้าง ส่วนจะเอารุ่นไหนก็ต้องแก้ข้อความกันเอานะครับ
I’m interested in Aeron ACZ-101 Spider Competition direct-loading target pistol item.
Do you ship to Thailand and how much does it cost ?
Don you accept PayPal?
Have you Any questions? Contact us at: **********.com
Thank you very much I hope your will be delivered my order to me.

น้า สิทธา จะไม่ลองส่งมาเล่นเองบ้างหรือ เผื่อจะได้รุ่นในฝัน เอาไว้ปืนผมมาก่อน ผมจะแฉวิธิการสั่งซื้อปืนจากเมืองนอกแบบลึกบึ๋ง ชนิดที่ใคร เจ้าหน้าที่คนไหน ก็ขวางทางปืนของตูไม่ได้ เรื่องราวแต่ละช๊อต กับเจ้าหน้าที่ โคตรมันส์เลยครับ โปรดตั้งตารอ
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #5107 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:26:22 AM »

มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 03:09:34 PM โดย wOrLd_oF_gLoCk » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5108 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:38:43 PM »

เขาทำให้ทุกที่แหละครับ จุดเดียวกับที่ขอป.3 เอกสารเหมือนกันทุกอย่าง การเขียนคำร้องก็เหมือนกัน แต่ตรงระบุว่าซื้อจากที่ไหน เราก็ระบุเป็นของประเทศที่เราจะสั่งเข้ามา แต่ต้องเมล์ไปถามเขาก่อนนะว่า เขาจะส่งมาที่ประเทศไทยหรือไม่ ผมถามไปทั่วโลก มีจดหมายส่วนใหญ่ตอบว่า Sory มีเพียงไม่กี่ร้านที่เขายินดีจัดส่งให้ คำถามของผมเป็นดังนี้ครับตอนสงเมล์ไปถามเขา ใครสนใจก็ลองส่งไปบ้าง ส่วนจะเอารุ่นไหนก็ต้องแก้ข้อความกันเอานะครับ
I’m interested in Aeron ACZ-101 Spider Competition direct-loading target pistol item.
Do you ship to Thailand and how much does it cost ?
Have you Any questions? Contact us at: **********.com
Thank you very much I hope your will be delivered my order to me.

น้า สิทธา จะไม่ลองส่งมาเล่นเองบ้างหรือ เผื่อจะได้รุ่นในฝัน เอาไว้ปืนผมมาก่อน ผมจะแฉวิธิการสั่งซื้อปืนจากเมืองนอกแบบลึกบึ๋ง ชนิดที่ใคร เจ้าหน้าที่คนไหน ก็ขวางทางปืนของตูไม่ได้ เรื่องราวแต่ละช๊อต กับเจ้าหน้าที่ โคตรมันส์เลยครับ โปรดตั้งตารอ

คุณจะเด็ด ผมสนใจเรื่องราวแต่ละช๊อต กับเจ้าหน้าที่ นะครับ แต่อยากให้แพลมออกมาสักนิดก่อนว่า
เป็นเจ้าหน้าที่สาวใช่หรือเปล่าครับ ถึงมีคำว่า โคตรมันส์ ตามหลัง บอกตามตรงผมอดนึกไม่ได้นะ ฮิ ฮิ

ขอบคุณ คุณจะเด็ดมาก มาก ครับ ที่ลงข้อความภาษาอังกฤษให้เราได้มีโอกาสพิมพ์เมล์ส่งไปเจรจาต้าอวย
กับฝรั่งที่เมืองนอกเมืองนา  เมื่อก่อนสมัยวัยรุ่นมีโอกาสคบกับสาวฝรั่งนานเป็นปี
ผมพูดได้แต่คำว่า ไอเสี้ยน ไอเสี้ยน แต่สาวเธอก็เข้าใจนะ ตอบ โอเค โอเค ทุกครั้งเลย

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5109 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 03:08:14 PM »

อ่านจากเมล์ครับ ตามนั้น

คุณจะเด็ด รูปในกระทู้ #5132  ฝรั่งเขาสะกดชื่อประเทศไทยตกอักษา h นะครับ
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #5110 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 03:09:10 PM »

มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ ลูกค้าขอป.3ไม่ได้

Smiley

มีผู้จองแล้วครับ ขอบคุณมากครับ Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5111 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 04:19:53 PM »

มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ ลูกค้าขอป.3ไม่ได้

Smiley

มีผู้จองแล้วครับ ขอบคุณมากครับ Grin

เร็วมากครับนาทีทองมีแค่แป๊บเดียวครับแล้วก็หาย....ไปเลย คิก คิก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5112 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 04:46:11 PM »

AA s410 ตัวนี้ใช่สำหรับคนถนัดซ้ายหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่แสดงว่าเกินความคาดหมายของผมเลยตอนแรกคิดว่าต่างกันแค่พานท้าย
แต่ัในคลิปเขาทำมาสำหรับมือซ้ายจริงๆ หลงรัก
Air Arms S410

ถูกแล้วครับ ถ้าเห็นที่รับแก้มบนพานท้ายอยู่ด้านขวานี้ก็เป็นปืนสำหรับคนยิงมือซ้าย

คุณ komatsu ถนัดยิงซ้ายแล้วไม่ทราบว่าถนัดเล็งด้วยตาขวาหรือเปล่า
ถ้าเป็นยังงั้นจริง ๆ คงวุ่นวายพิลึกนะครับ โดยเฉพาะตอนยิงต้องยืดคอยาวเป็นกระเหรี่ยงแม่ฮ่องสอนแน่แน่

ผมถนัดเล็งตาซ้ายครับ แต่ถ้าใครถนัดแบบที่คุณสิทธาว่าก็ไม่ยาก
แค่เอาขากล้องแบบที่คุณสิทธาเคยโพสมาใช้ก็สิ้นเรื่อง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 04:53:32 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5113 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:43:02 PM »

[/color]

รออ่านอยู่นะครับ

decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5114 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:02:53 PM »

เที่ยวไปเรื่อยเปลื่อย ไปเจอเวปนี้ น่าสนใจดีมีมินิรีวิวปืนอัดลมในดวงใจกันหลายรุ่นหลายยี่ห้อ
ตามนี้ http://www.severi.be/airgunning/

เห็นตัวนี้แม่นจริง อยากได้จัง

เห็นวีดีโอแสดงการถอดของAA.ที่เพื่อนสมาชิกมาแปะให้ชมดีมาก
แต่บางท่านอาจมองไม่ทัน ที่นีมีภาพนิ่งพร้อมบรรยายให้ค่อยๆดูค่อยๆศึกษา

ตัวนี้ Air Arms S400
S410 ก็น่าจะคล้ายๆกัน

ตัวนี้ เป็นชุดลั่นไกๆทอง Weihrauch HW97K ฝากคุณสิทธา ว่างๆจะได้ลองดู

ตัวนี้ Air Arms TX200 ถอดเหลือแค่เนี้ยให้คุณcokoไว้ศึกษาล่วงหน้า ซึ่งไม่แน่ผมอาจจองด้วยคน

ว่างๆค่อยๆศึกษาอย่าซีเรียสครับเพื่อนสมาชิก
ผมเองก็กำลังศึกษาข้อมูล หาปืนลูกกรดไว้ยิงเล่นสักกระบอกอยู่ตอนนี้
เล็งๆไว้หลายตัว ป.3 พร้อมเมื่อไร รุ่นไหนใส่ลูกนี้ยิงได้ก็เอาเลยจ่ะ.

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
หน้า: 1 ... 338 339 340 [341] 342 343 344 ... 807
  พิมพ์