๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:50:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 332 333 334 [335] 336 337 338 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030195 ครั้ง)
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #5010 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:21:05 PM »

ของถามหน่วยคับ
ผมของถามราคาปืนลมหน่อยคับว่าเท่าไร
แล้วต้องจดทะเบียนเปล่าคับ
ผมไม่มีข้อมูลเลยคับ
ราคาก็มีตั้งแต่ หมื่นขึ้นไปจนถึงหลักแสน การขอซื้อปืนอัดลมก็ทำเหมือนการขอซื้อปืนจริงทุกประการครับ

ตามนี้เลยครับ  ต้องมีการขอ ป.3  เอา ป.3 ไปซื้อ  และต้องยื่นขอ ป.4 เหมือนปืนดินขับทุกประการครับ
เพราะกฏหมายเมืองไทยจัดเป็นอาวุธครับ

ราคาก็เริ่มที่เท่าๆลูกกรด จนกระทั่งเท่าๆไรเฟิลเหมือนกัน
decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5011 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:23:55 PM »

ใจจริงผมนะ  ยังไง๊ ผมก็อยากจะหารวามๆกันสัก 5-10 คน สั่ง CZ200S เหมือนเดิม  ประกาศๆไว้ก่อนนะครับ เผื่อใคร งบน้อยๆ อยากเล่น PCP ที่ผมคิดว่าคุ้มต่าตัว ไม่แพงเกินไปและฝึกเล่นไม่ซีเรียสมาก CZ200S ก็คุ้มครับ สอบถามราคาไม่เกิน 30,000 บาท ยังน่าเล่นครับ เอ้าใครสนใจลองๆช่วยกันดุ เผื่อไปสั่งกับร้านอื่นมั่ง ไหว้ ไหว้

อ่านกระทู้ จนตาลาย หากมีคนตั้งต้น ผมขอร่วมด้วยครับพี่  Cheesy

เห็นด้วยกับคุณสเตฟาน  ขอเลือก CZ200S FS ให้ลูกสาวไว้ฝึกในราคาสมกับวัยด้วยคน

แล้วสั่งศูนย์รูมาติดตั้งให้ไปยิงแข่งระยะ10เมตร ที่สนาม ทอ.ใกล้บ้านที่มีโครงการสร้างในเร็วๆนี้

หรืออาจสั่งเป็นรุ่นนี้มาให้ก็คงไม่แพงขึ้นเท่าไร

ถ้าไม่มีร้านไหนสั่ง CZ รุ่นตามต้องการ  คงลงชื่อสั่ง Air Arms S200 Target ด้วยคน แต่ในเวปของ AA.ไม่เห็นมีรุ่นนี้เลยจ่ะ.

เวป Pyramyd Air ก็ส่งเมล์มาเชื้อเชิญให้สั่งของบ่อยมาก  คงไม่รู้ว่าเราอยู่เมืองไทย สั่งยากยิ่งกว่าถูกหวย
ดูแล้วก็อยากได้ปืนลมแก๊สสปริงแรงๆราคาไม่แพงไว้เล่นบ้างสักตัว

ที่เล็งๆไว้ก็เจ้าตัวนี้ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนสั่งเข้ามาจำหน่ายบ้างหรือยังครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2009, 05:08:45 PM โดย decoded » บันทึกการเข้า

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5012 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:41:50 PM »

ซนจริงนะเรา  ตัวแค่นี้  ดีนะที่เอาชีวิตรอดมาได้  แล้วรอดมาแบบครบ 32 ซะด้วย  ที่ผมเคยเห็นส่วนมาก  มันจะหายไป หนึ่ง หรือ สองส่วน  แต่ปืนอัดเทียนอันนี้ผมก็เคยเล่น  แต่พวกระเบิดผมไม่เอาด้วยเลย  เพราะเห็นตั้งแต่กำลังผสม  ไฟลุกลวกหน้า  กำลังกรอกลงขวดระเบิด  มือขาด  เหน็บระเบิดพลาสติกไว้กระเป๋าหลัง  แล้วลืมตัวไปเล่นฟุตบอลแล้วล้ม  ตูดหายไปข้างหนึ่งเลยครับ  ผ่านชีวิตช่วงนี้มาได้ก็ถือว่าโชคดีมากแล้วครับ

ซนจริงนะเรา  ตัวแค่นี้  ดีนะที่เอาชีวิตรอดมาได้  แล้วรอดมาแบบครบ 32 ซะด้วย  ที่ผมเคยเห็นส่วนมาก  มันจะหายไป หนึ่ง หรือ สองส่วน  แต่ปืนอัดเทียนอันนี้ผมก็เคยเล่น  แต่พวกระเบิดผมไม่เอาด้วยเลย  เพราะเห็นตั้งแต่กำลังผสม  ไฟลุกลวกหน้า  กำลังกรอกลงขวดระเบิด  มือขาด  เหน็บระเบิดพลาสติกไว้กระเป๋าหลัง  แล้วลืมตัวไปเล่นฟุตบอลแล้วล้ม  ตูดหายไปข้างหนึ่งเลยครับ  ผ่านชีวิตช่วงนี้มาได้ก็ถือว่าโชคดีมากแล้วครับ

ตอนอยู่ มศ3 เพื่อนทำพลาดนิ้วโป้งหายไปไหนไม่รู้ แต่ก็ยังดีเพราะมันนั่งอ้อมเสาเรือน
ประกอบเลยแค่นิ้วโป้งหาย เพื่อนก็เลยเลิกแต่ผมก็ไม่เลิกจนอยู่ ปวช3  กำลังผสมสูตรระเบิด
ใส่จานข้าวเพื่อรอเอาไปใส่ขวดอีกทีบนเทอเรสหน้าบ้านดูทีวีไปด้วย เหลียวไปเหลียวมามัน
ระเบิดตอนไหนไม่รู้ ผมมารู้สึกตัวอีกทีผมก็กลางสนามหญ้าข้างเทอเรส ผิวหนังมือเกรียมหน้า
อกเกรียมเป็นสีขาวไปหมด  ตั้งแต่นั้นก็เลยเลิกแล้วเก็บทุกอย่างไว้ในลัง

แต่ก็คงเป็นชะตาชีวิตนะครับ ว่าจะเลิกเล่นก็ดันไปคบกับน้า ๆ ที่เป็นตำรวจเป็นทหารเข้าอีก
คราวนี้เลยได้ฝึกแกะลูกระเบิดน้อยหน่ากับลูกเกลี้ยงบนโต๊ะอาหารก่อนข้าวเย็ว  มันไม่ยาก
อย่างที่คิดเลยครับ ง่ายมากมากระเบิดพวกนี้ถ้าดึงสลักแล้วอย่าประมาทนะครับ แม้กระเดื่อง
ไม่ถูดดีดหลุดออกไป แต่เพียงแค่คลายออกมาจนถึงระยะสปริงแก็ปก็จะเป็นอิสระสามารถตี
จุดแท่งชนวนได้เหมือนกัน

ช่วงนั้นชะตาชีวิตทำให้ผมมีเพื่อนเป็นทหารกองพล 93 ก็ทำให้ผมได้สัมผัสอะไรอีกมากมาย
ที่เงินซื้อไม่ได้ รวมทั้งรอยบาดแผลจากกระสุนกลายเป็นแผลเป็นทำให้เมื่อเห็นก็จะนึกถึง
เวลาที่ผ่านมา

เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ วันนี้ตอนเช้าก็คิดว่าจะนำ hw97k ออกมาบริหารกลไก และนวดซีลสักหน่อย
ปล่อยทิ้งไว้ซีลอาจจะกรอบได้ ผมคิดมากเพราะก็ไม่รู้ว่าซีลมันทำด้วยวัสดุอะไร

เลยเอาเป้ากระดาษมาจดวันที่ เวลายิงไว้ก่อน ก็วางแผนไว้ว่าจะยิงเปรียบเทียบ HW100 กับ hw97k อีกสักครั้ง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5013 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:15:46 PM »

ผมใช้ hw97k ก็เจออาการเหมือนกับการ์ตูนด้านบนนั้นหละครับ
คือถ้าใส่ลูกแล้วหาเป้าไม่เจอก็ต้องยิงทิ้งไปรอไม่ได้เพราะอาจทำให้สปริงล้าได้
ในการ์ตูนเขาแสดงถึงวิธีใช้ปืนอัดลมสปริงที่ถูกต้อง แต่อาจจะมองเป็นจุดด้อย
ไปก็ได้ (ถ้าคิดมาก) การ์ตูนอีกตัวจึงแนะนำให้ใช้สปริงอากาศ

ในการ์ตูนช่วงแรกยังบอกอาการของปืนสปริงอัดอากาศด้วยว่า เมื่อยิงในสภาพอากาศเย็นมาก ๆ
ทำให้กระสุนกินต่ำ อันเกิดจากอากาศเย็นมีผลต่อสปริงเหล็กดีดตัวได้ไม่ดี คือเหล็กมันจะแข็งตัว
กว่าปกติ เย็นมากๆ ก็กรอบ  แต่เราอยู่เส้นศูนย์สูตร แถวบ้านเย็นอย่างมากก็ไม่ต่ำกว่า 16 องศาหรอก
ปีหนึ่งจะมีก็ไม่เกิน 2 สัปดาห์ หนาวจนไม่อยากเอามือออกจากผ่าห่ม ไม่อยากเดินไปไหนมาไหนไอ้เรื่อง
จะมานั่งยิงปืนคงไม่มีแน่  พอหายหนาวยก็ยี่สิบกว่าองศาในหน้าหนาว และ สามสิบกว่าในหน้าร้อน
ดังนั้นเรื่องอากาศเย็นไม่มีปัญหาครับ ห่วงแต่ง้างแล้วต้องไม่คาไว้นานเท่านั้นเอง และ ไม่ยิงโดยไม่มีกระสุน

ผมวางแผนไว้ว่าจะใช้ปืนทั้ง 2 กระบอกยิงคนละเป้า เป้าละ 8 นัด ก็จบการยิงในวันนี้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5014 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:37:18 PM »

เหตุที่ต้องมายิงเป้าก็คงเป็นเพราะว่าถึงเวลายิงทดสอบศูนย์กล้องเพื่อให้ปืนพร้อมใช้เสมอไงครับ

รอบบ้านดูเงียบเหงา วังเวง ไร้นกพิราบเกาะ

แม้จุดที่นกพิราบมาเกาะบ่อย ๆ ก็ไม่มีมาเกาะนานเป็นปีแล้ว

จุดนี้ก็ไม่มีอีกแล้ว

จุดนี้ก็ชอบลงมาเกาะตากอากาศครั้งละฝูง เมื่อหลายเดือนก่อนลดเหลือครั้งละ 2 ตัว
เดี๋ยวนี้ไม่มีอีกแล้ว รู้สึกเหงามือมาก

ยิงเป้าดีกว่า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5015 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:43:03 PM »

เอาเป้าไปติดกับที่ดักกระสุน ตอนติดเป้า โอ้คุณพระช่วย (จะเรียกหาทำไมไม่รู้)

มอด มอด ขึ้นตู้ดักกระสุน จังทำจะใดดี   ยะจังสั้น ยะจั๊งสั้น

อีกความคิดบอกว่า จ้างมันเตอะ  พังก็สร้างใหม่ได้ อย่าไปซีเรียสกับมันมาก

เหมือนเดิม เพราะผมมีแค่ 2 กระบอกนี้เท่านั้น ถ้าได้มาอีก 2 กระบอกคงต้องพยายาม
ทำให้เหลือ 2 กระบอก เป็น .22 หนึ่งและ .177 อีกหนึ่ง  เพียงแต่ว่าระหว่าง hw100 กับ s410 ใครจะอยู่
หรือใครจะไป หรือจะอยู่ทั้งคู่  ดีไม่ดีอยู่มันทั้ง 4 กระบอกเลย ฮึ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5016 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:55:15 PM »

แรงดันก่อนยิง 90 บาร์ แรงดันขนาดนี้ยิงแล้วยังแรงกว่า hw97k มากอยู่นะ

รุ่นกล้องเล็งที่ติดตั้งไว้กับปืน hw100  ตอนแรกพยศมาก ตอนนี้ปรับตัวเข้าหากล้องจับจุดได้จนพอใจแล้ว

เซพไก ตำแหน่งนี้เห็นจุดแดงหมายถึงยังไม่เข้าเซพ ถ้ายังไม่ได้ง้างไกไว้จะผลักเซพไกไม่ได้

hw100 อยู่ในตำแหน่งนี้ เราไม่รู้ว่าขึ้นไกไว้หรือเปล่า หากอยากรู้ว่าขึ้นไกไว้หรือเปล่าให้ลองผลักเซพ
ถ้าผลักได้แสดงว่าขึ้นไกไว้ครับ

ง้าง side level ออกมาระดับแรกจะง้างยังไม่สุด  แกนส่งกระสุนและลมยังหดไม่สุด ทำให้แมกกาซีนจะยังไม่หมุน

ปุ่มล๊อกแมกกาซีน ตำแหน่งนี้ล๊อกแมกกาซีน

ตำแหน่งนี้ปลดล๊อกแม๊กกาซีน แต่ยังดึงแมกกาซีนออกไม่ได้หากง้าง side level ไม่สุด

ต้องง้าง side level จนสุดแบบนี้ การง้างจนสุดแบบนี้ทำเพื่อใส่กระสุนนัดต่อไป หรือเอาแม๊กกาซีนออก

ดึงแม๊กกาซีนออกได้แล้ว

ตรวจดูแม๊กกาซีนมี 8 นัดอยู่แล้ว ก็คิดว่าจะยิง 8 นัดพอแล้วสำหรับยิงทดสอบศูนย์

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5017 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 04:05:20 PM »

คำเตือน อ่านฉลากก่อนยิง และเขียนขนาดสุนว่า .22 นิ้ว หรือ 5.5 มม.

ไกเบาหวิว แต่ไม่หวิวกว่าปืนราคาแสนหรอกครับ มันหวิวสำหรับผมคนเดียว
แต่เมื่อเทียบกับอันชูส 1710 ก่อนแต่งไกของคุณศักดาก็บอกได้เลยว่า ไกของ hw100 กินขาดครับ

ในความเห็นของผมหากองศาของด้ามชันกว่านี้อีกนิดก็เหมาะครับ
สำหรับมือผมมันเอียงไปหน่อย แต่ก็ไม่ซีเรียสเพราะไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร

ลายกันลื่นทำได้สวยงามมาก บางทีผมก็อดระแวงไม่ได้ว่าขี้มือมันเข้าไปฝังแน่น แต่ก็ไม่ซีเรียส
เพราะมันสกปรกก็คงมีวิธีทำความสะอาดในแบบของมัน ตอนนี้ผมยังไม่รู้วิธีครับ

ดูเหมือนนุ่มแบบฟองน้ำแต่แข็งครับ

วิธีผลิตคงทำให้ต้นทุนสูงขึ้นไม่ใช่น้อย แต่ก็ทำให้จับได้มั่นคงไม่ลื่นมือจนเสียสมาธิตอนยิง

ถ่ายน๊อตหกเหลี่ยมมาให้ดูครับ มือเราจะจับประคองตรงนี้ตลอด พอเลิกใช้ต้องชโลมน้ำมันกันสนิมด้วย

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5018 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 04:12:47 PM »

เพิ่งรู้ว่าปรับศูนย์ไว้เมื่อก่อน ตำแหน่งซ้ายขวาอยู่ตรงเลขศูนย์พอดี

มาดูปลายกระบอกปืน hw97k กันบ้าง ตัวล๊อกแบบนี้ทำให้ขยับปลอกสวมลำกล้องไม่ได้

ฐานกล้อง hw97k ยี่ห้อเดียวกับปืน ราคา 6500 บาท เป็นรุ่นป้องกันแรงสะเทือนจากปืนสร้างความเสียหายให้
กับกล้องเล็ง

ถ้าง้างสปริงจนสุดจะทำให้ห้ามไกตัวนี้หุบเข้าไป เวลาจะยิงต้องดันจากฝั่งตรงข้ามย้อนกลับมา

หลังจากได้มาครองถึงรู้ว่าทำไมถึงทำไกสีทองมาให้ ปกติผมชอบไกสีดำมากกว่าครับ
ทำสีทองดูมันกระป๋องกระแป๋ง แต่มาวันนี้รู้สึกดีครับสมกับสีทองครับ

แหวนรัดกล้องชั้นดีมักจะทำสกรูไว้ 2 ตัว  ถ้าเป็นปืนแรง ๆ อาจเห็น 3 ตัว ซึ่งก็แรงทั้งราคาด้วย

โฟกัสกล้องรุ่นนี้อยู่ด้านหน้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5019 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 04:28:45 PM »

เลนส์หน้าขนาด 50 มม. ท่อแสงขนาด 1 นิ้ว แต่ให้ภาพสว่างกว่า ท่อแสง 30 มม.
อาจเป็นเพราะเลนส์มีคุณภาพที่ดีกว่า หรือ มีเลนส์น้อยชิ้นกว่ากล้องแบบปรับโฟกัสด้านข้าง

ผมใช้น้ำมันแบบนี้หยอดหล่อลื่นตามจุดหมุนมาตั้งแต่ต้น ด้วยปลายแหลมของมันทำให้
สามารถแหย่เข้าไปหยอดในจุดลึก ๆ ได้  แต่อย่าเอาไปหยอดระบบไกปืนนะ

ปลายกระบอกหุ้มลำกล้องปืน HW100 เป็นกระบอกลดเสียงได้เหมือนกัน

ยืดหดได้โดยคลายสกรูต้านใต้ สกรูตัวนี้จะหมุนอัดทำให้ปลอกยึดแน่นกับลำกล้อง

ดูโดยรวมก็เป็นแบบนี้ครับ

หน้าเลนส์ 50 มม. เหมือนกัน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5020 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 06:48:24 PM »

หยุดออกไปส่งลูกสาวเรียนร้องเพลงครับ ผมก็เลยลงเรียนกีตาร์คอร์ทไปด้วยกันเลย
เอาไว้เล่นพร้อมกับให้ลูกสาวร้องเพลงไปด้วย  ไม่ยักกระมีใครโพสอะไรบ้างเลยหรือครับ

เรามาดูผลการยิงในวันนี้กันต่อครับ

ผลการยิงโดยรวมครับ ระยะ 26 เมตรตามเคย ประเดี๋ยวค่อยโฟกัสเข้าไปทีละเป้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5021 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 06:58:48 PM »

เป้าแรกยิงด้วย HW100 จำนวนกระสุน RWS หัวกลมจำนวน 8 นัด
 นัดแรกแหกเหวอ ออกไป ไม่รู้ว่าเป็นเพราะมือสั่นหรือมันเหวอเอง
หรือว่าเป็นเพราะลำกล้องยังไม่ได้วอร์มก็เป็นได้เหมือนกันนะ
ผมก็ไม่ทราบว่านักกีฬายิงปืนอัดลมก่อนจะเริ่มเขาจะยิงวอร์มลำกล้องหรือเปล่า
หลังจากนั้นอีก 7 นัดก็เกาะกันเป็นกระจุก

ตกลง hw100 คงไม่ต้องปรับศูนย์แล้วละมั๊ง

ภาพรวมของเป้าที่ยิงของ hw100
จะเห็นเป้าที่สองของ hw100 ผมยิงเพิ่มเป็นนัดที่ 9 พอใจครับ

ยังแม่นเหมือนเดิม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5022 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:06:40 PM »

มาดูผลการยิงของปืน HW97K ไกทองกันต่อ

ตั้งแต่คุณศักดามายิงผมก็ไม่ได้ปรับศูนย์อีกเลย เก็บยาวจนมาถึงวันนี้
ระยะเดียวกันเล็งกลางเป้า จำนวน 8 นัด ดูแล้วถ้าไกเบาหวิวคงจะดีกว่านี้
แต่แค่นี้ก็พอแล้วครับ สำหรับปืนอัดลมสปริง ถือว่าสุดยอดครับ

เพื่อตอกย้ำว่าศูนย์เคลื่อนแน่ จึงยิงเป้าที่สองเล็งกลางเป้าจำนวน 1 นัด

ขออีกสักเป้ายิงแบบไม่ได้ปรับศูนย์แต่ใช้วิธีเล็งเผื่อตามแนวกระสุนจากเป้าที่สอง
พอไปวัดไปวาได้ครับ

ภาพรวมเป้าทั้งสามของ HW97K ยิงเรียงลำดับ จาก บนซ้าย ล่างซ้าย และบนบวา
หมดกระสุนไปทั้งหมด 10 นัด ใช้กระสุนหัวแบนของ RWS ครับผม

ผลการยิงก็ปรากฏว่า ไม่ต้องตั้งศูนย์กล้องครับ มันดีอยู่แล้ว

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5023 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 08:14:23 PM »

อาจมีหลายคนโทรถึงผม ผมหาโทรศัพท์ไม่เจอครับ คงติดไปกับรถใครสักคนหรือไม่ก็ไปกับ
ร้านซักผ้า หรือไม่ก็อยู่ที่ไหนสักที่
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5024 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:37:39 AM »

ว่าจะเข้ามาดูความคืบหน้า s410 สักกะหน่อย แต่คุณพระช่วย (เอาอีกแล้ว)
ดูมันผิดปกติ เพราะทุกทีเมื่อผมทิ้งระยะก็จะมีคนรักปืนอัดลมตอบกระทู้กัน
แต่วันนี้เหมือนกับว่าไม่มีใครอีกแล้ว ทุกคนหลายไปไหนกันหมด

ผมเองก็เพิ่งเลิกหัดเล่นกีตาร์ ใช้เวลาฝึกตั้งแต่ 9 โมงเช้าถึง 11 โมง 
กำลังหัดไล่สเกล 2 ระดับ โด เร มี ฟา ซอล ลา ที โด เร มี ฟา ซอล ลา ที โด
ฟื้นความหลังเคยเรียนกีตาร์คลาสิกเกือบปี ตอนนั้นอยู่ระดับกลาง
แล้วก็ไม่ได้เล่นมาอีกเกือบยี่สิบปี   มาวันนี้เงอะงะเหมือนคนไม่เป็นสักกะอย่าง
ต้องหมั่นซ้อมไว้ก่อนไปเรียนชั่วโมงต่อไป เจ็บปลายนิ้วชมัดเลย
โดยเฉพาะกระดูกมือซ้ายที่หักแล้วต่อไม่ดี เวลาเปลี่ยนคอร์ทจะเจ็บจิ๊ด ๆ
ทำให้เล่นได้ไม่นาน  เวลาฟังตัวโน๊ตมันมีความไพเราะจริง ๆ

เมื่อกีฬาที่ผ่านมาเคยคิดจะลองยิงธนู แต่พอไปของ้างธนูของเขา ก็ส่ายหน้าหนี

ขนาดตัวใหญ่ล่ำแบบนี้ ก็ง้างไม่ค่อยจะไหว

ก็เลยหันมาเล่นปืนแทน  ตอนนี้กำลังหัดถอดล้างปืนและหัดประกอบ   เจ้าคนนี้ผมอำว่า
มีปืนอัดลม s400 กระบอกละไม่เกิน 30000 จึงรีบเข้ามาจองโครงการ 6 ในชื่อ kajohnsak
แต่พอรู้ว่ากระบอกละสี่หมื่นกว่าก็ขอถอนตัว  ก็ไม่รู้ว่าถ้าเป็น CZ200s จะเอาหรือเปล่าต้องลองไปชักชวน
ให้หมดตูดอีกรอบ

หน้า: 1 ... 332 333 334 [335] 336 337 338 ... 807
  พิมพ์