๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:01:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 315 316 317 [318] 319 320 321 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029879 ครั้ง)
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #4755 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:56:56 AM »

มีกล้องมาให้พี่ๆ ดูกันครับ  ไหว้

http://www.opticsplanet.net/bsa-optics-8-32x44mm-adj-objective-platinum-target-scope-pt832x44ts.html

http://www.opticsplanet.net/bsa-optics-sweet-series-riflescope-w-3-drums-adjustable-objective-223618x40ao.html
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4756 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:44:12 AM »

S410E22SX30RWO  S410 S/L Xtra FAC .22 RH WALNUT 

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าใคร ไม่เอาบ้าง ยกให้ผมได้มั้ย เยาะเย้ย

แล้วถ้าคิวมันไม่ว่างจิงๆ ผมจะไปขอ ใบ ป.2 ได้มั้ย

แล้วเป็นไปได้มั้ยที่จะให้คนดำเนินการแทนทั้งหมดทุกขั้นตอน

เพราะว่าตัวผมทำงานที่ จ.เลย ทะเบียนบ้านอยู่ กทม

chai888
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4757 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:22:42 PM »

S410E22SX30RWO  S410 S/L Xtra FAC .22 RH WALNUT 

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าใคร ไม่เอาบ้าง ยกให้ผมได้มั้ย เยาะเย้ย

แล้วถ้าคิวมันไม่ว่างจิงๆ ผมจะไปขอ ใบ ป.2 ได้มั้ย

แล้วเป็นไปได้มั้ยที่จะให้คนดำเนินการแทนทั้งหมดทุกขั้นตอน

เพราะว่าตัวผมทำงานที่ จ.เลย ทะเบียนบ้านอยู่ กทม
เห็นถึงความตั้งจใจริง up ให้ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4758 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 02:34:48 PM »

ขอถามครับว่าตอนนีปืนยาวในตลาดจะเป็นปืนอัดอากาศเป็นส่วนใหญ่ แล้วถ้าเป็น CO2 จะยังมีอยู่หรือเปล่าครับหรือตอนนี้ไม่มีการเล่น CO2 กันแล้ว
และระยะแม่นสุดของ CO2 นี่ประมาณสักกี่เมตรครับ พอดีมีถัง Co2 อยู่ถ้าเปลี่ยนเป็นอัดอากาศก็ต้องหาถังใหม่อีกมันจะมีถังเต็มบ้างเลย
ก็เลยยังอยากเล่น Co2 อยู่ครับ และใครมี Co2 อยู่อยากให้มันอยู่บ้านใหม่ช่วยบอกด้วยครับสนใจอยู่

co2 มีประโยชน์เอาไว้ใช้ทำน้ำแข็งแห้ง หรือทำน้ำอัดลมที่เราดื่มกัน จนมีข่าวว่าเกิดอุบัติเหตุน้ำอัดลม
ระเบิดใส่หน้าตาแหกกันอยู่บ่อยๆครั้ง  บางวงการก็เอาไป co2 เลี้ยงต้นไม้นัยว่าให้ผลผลิตเกินคุ้มคุ้มค่า
กับค่า co2 ที่จ่ายไป  บางวงการก็ใช้ co2 ไปละลายน้ำเลี้ยงต้นไม้ใต้น้ำ เออ ต้นไม้ก็ชอบดื่มน้ำอัดลมเหมือนกัน
ส่วนด้านวงการปืนอัดลมเองก็มีการทำรุ่นใช้ co2 มาเป็นตัวขับกระสุน ใช้แข่งขันกีฬายิงปืนอัดลม

พอมาไม่เกิน 20 ปีมานี้เขาก็ว่ากันว่า co2 เป็นต้นเหตุส่วนใหญ่ที่ทำให้เกินภาวะโลกร้อน
อันจะทำให้โลกในอนาคตไม่มีพื้นดินให้เราอยู่อาศัย  วงการปืนอัดลมที่ใช้ co2 คงจะกลัว
ว่าต้องไปยิงแข่งกันกลางน้ำ ก็เลยเลิกแข่งปืนแบบ Co2 โดยการหันมาแข่งปืนอัดลม PCP แทน 
ส่วนวงการอื่น ๆ ก็ยังคงตั้งหน้าตั้งตาทำให้โลกร้อนต่อไป เพราะไม่สามารถใช้อย่างอื่นมาทดแทนได้

ผมเคยสัมผัส co2 เมื่อปี 23  รุ่นนั้นเป็นไรเฟิลดูเผิน ๆ ก็นึกว่า .22 ลูกกรดที่เราใช้ทั่วไปครับ ซ่อนกระบอกแก็ส
ไว้ในกระโจมปืนอย่างแนบเนียน ถอดไม่ได้ สุดปลายกระโจมมีเกลียวรอให้หมุนถังแก็สเติมเข้าไป
หรือจะหมุนถังแก็สคาไว้อย่างนั้นก็ได้ถ้าคิดว่ามันไม่หนัก พอแก็สหมดก็ต้องเอาถังแก็สไปเติมที่ร้าน
ก่อนเติมก็เอากลิ้ง ๆ บนน้ำแข็งให้เย็นแล้วค่อยเอาไปเติมจะได้แก็สมากกว่าปกติ วันหนึ่งขี่มอไซค
ไปเติมหลายรอบ ก็รู้สึกเบื่อเลยยิงปืนอัดลมสปริงดีกว่า ปืนกระบอกนั้นมีปัญหาซีลในปืนรั่ว
อัดแก็สแล้วต้องรีบยิง ถ้าอัดแก็สแล้วถือเต๊ะจุ้ยไปๆ มาๆ พอใครให้ยิงโชว์อาจหน้าแตกได้
ถ้าปล่อยไว้นานพอจะยิงก็ต้องอัดแก็สใหม่ทำให้เปลืองแก็ส co2 กว่าปกติ

ยุคนั้นผมยังไม่รู้จักปืนอัดลม PCP ก็นึกว่าปืน Co2 แรงกว่าปืนอัดลม  เอาไว้ยิงระยะไกล
จอดรดแล้วพาดหน้าต่างรถยิงจากถนนซุบเปอร์ไฮเวย์ลงไปกลางนาริมทาง
ระยะ 50 เมตรไม่น้อยกว่านั้น เป้าเป็นนกเอี้ยงเกาะหลังควายยิงไม่เคยโดนครับ
โดนแต่หลังควาย หนังควายคงหนามากเคยยิงพลาดไปโดนหลังควายแต่ไม่เข้า

เรื่องความแรงของ co2 กับ PCP
มีบางท่านเคยบอกว่าปืน co2 แรงกว่าปืนอัดลม PCP บางท่านก็บอกว่า PCP แรงกว่า
ตัวผมเองก็เคยยิงมาทั้ง 2 แบบ ก็คิดเอาเองว่าปืน PCP แรงกว่า เพราะปืน HW100
ที่ได้ยิงมันแรงกว่าปืน co2 ในอดีตที่เคยสัมผัสมา
ซึ่งผมเองก็อาจสรุปแบบผิด ๆ บนข้อมูลพื้นฐานไม่ละเอียดพอ
เพราะว่าระหว่างปืน co2 กับ PCP กระบอกไหนจะแรงกว่ากัน
มันก็มีรายละเอียดว่าปืนกระบอกไหนได้ปรับการปล่อยแรงดัน
ไว้มากน้อยแค่ไหนด้วย ก็เลยอึ้งไปก่อน

แต่ก็นั้นอีกหละ ก็จะมีคำถามว่าแล้วถ้าปรับปล่อยแบบเต็มที่แล้วจริง ๆ
อะไรจะแรงกว่ากัน  ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4759 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:35:58 PM »

ขอถามต่ออีกนิดครับ เราสามารถสั่งซื้อลูกปืนอัดลมจ่าง ตปท เองได้มั้ยครับ เพราะเห็นว่าในบ้านเราไม่มีลูกที่หนักพอ มีแค่ 14.5 เองครับ อยากได้หนักกว่านี้

ใครพอมีลูก superdome ไม่รู้พิมพ์ถูกมั้ยครับ แบ่งให้บ้างครับ เบอร์ 2 14.5 gr

ผมอยู่ จ.เลยครับ ผมใช้ลูก11 gr ยิงแล้วลูกมันแวบๆไปแวบๆมาครับ ใช้ เดียน่า350แม็กนั่ม กับ hw98
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 03:39:57 PM โดย vornus » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4760 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:57:56 PM »

ขอถามต่ออีกนิดครับ เราสามารถสั่งซื้อลูกปืนอัดลมจ่าง ตปท เองได้มั้ยครับ เพราะเห็นว่าในบ้านเราไม่มีลูกที่หนักพอ มีแค่ 14.5 เองครับ อยากได้หนักกว่านี้

ใครพอมีลูก superdome ไม่รู้พิมพ์ถูกมั้ยครับ แบ่งให้บ้างครับ เบอร์ 2 14.5 gr

ผมอยู่ จ.เลยครับ ผมใช้ลูก11 gr ยิงแล้วลูกมันแวบๆไปแวบๆมาครับ ใช้ เดียน่า350แม็กนั่ม กับ hw98
ลองติดต่อร้านปืนพรมีลาภหรือไม่ก็ร้านปืนชาตรีที่ท่าน padang เพิ่งติดต่อไปครับ Grin

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4761 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 04:38:49 PM »

ลองติดต่อร้านปืนพรมีลาภหรือไม่ก็ร้านปืนชาตรีที่ท่าน padang เพิ่งติดต่อไปครับ Grin

ขอบคุณครับ แต่โทรไปแล้วเค้ามีแต่หัวตัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 04:41:34 PM โดย vornus » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4762 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 06:14:12 PM »

ขอบคุณครับ แต่โทรไปแล้วเค้ามีแต่หัวตัดครับ
งั้นก็ร้านปืนอาภาครับ แต่ว่าต้องไปรับเองนะครับ Grin

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4763 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:06:55 PM »

งั้นก็ร้านปืนอาภาครับ แต่ว่าต้องไปรับเองนะครับ Grin

อยากไปเองอยู่ครับ แต่เมียไม่ให้ไปนี่สิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4764 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:22:56 PM »

ลงชื่อในโครงการ6 เลยครับ
มีคนดำเนินการสั่งให้พร้อม รอเอาสินสอดไปขออย่างเดียวเองครับ
เพียงแต่ต้องรอนานหน่อยนะ แต่คุ้มแน่ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4765 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:32:18 PM »

ลงชื่อในโครงการ6 เลยครับ
มีคนดำเนินการสั่งให้พร้อม รอเอาสินสอดไปขออย่างเดียวเองครับ
เพียงแต่ต้องรอนานหน่อยนะ แต่คุ้มแน่ครับ
เพิ่มเติมนิดนึง ป3 ดำเนินการเองนะครับ  Grin

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4766 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:18:39 PM »

ร้านพรมีลาภผมพึ่งจะไปซื้อมาเมื่อพุธที่ผ่านมายังมีอยู่เลยครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4767 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:24:09 PM »

วันนี้โทรไปถามมีแต่ 11gr ครับ พรมีลาภ

11gr ปืนผมไม่ชอบครับ ลูกเบาไปใส่ยิงแล้วลูกมันหลุดเป้าชัดเจนครับ

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4768 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:36:13 AM »

งานหนักเเล้วครับวันนี้ ปืน Anschutz9003 ป่วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน วันนี้ช่วงตอนเย็นๆก็นำปืนมาซ้อมที่หลังบ้าน ปกติก็จะยิงแห้งโดยเข้า save ไว้สำหรับยิงแห้ง ยิงไปยิงมาพอปรับมายิงจริงปรากฎว่า save จะหักข้างใน ไม่สามารถเปลี่ยนมายิงได้ วันนี้ซวยมากจริงๆไม่รู้เกิดอะไรขึ้น กะคิดในใจอยู่เเล้วว่ามันต้องเสียตรงนี้แน่ๆเลย เนื่องจาก save เป็นพลาสติดด้วยแหละไม่ทนเลย ต้องได้ขนเข้ากรุงเทพเลยใช่ไหมเนี้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4769 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:52:39 AM »

งานหนักเเล้วครับวันนี้ ปืน Anschutz9003 ป่วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน วันนี้ช่วงตอนเย็นๆก็นำปืนมาซ้อมที่หลังบ้าน ปกติก็จะยิงแห้งโดยเข้า save ไว้สำหรับยิงแห้ง ยิงไปยิงมาพอปรับมายิงจริงปรากฎว่า save จะหักข้างใน ไม่สามารถเปลี่ยนมายิงได้ วันนี้ซวยมากจริงๆไม่รู้เกิดอะไรขึ้น กะคิดในใจอยู่เเล้วว่ามันต้องเสียตรงนี้แน่ๆเลย เนื่องจาก save เป็นพลาสติดด้วยแหละไม่ทนเลย ต้องได้ขนเข้ากรุงเทพเลยใช่ไหมเนี้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดูก่อนว่าเสียตรงไหนแน่แล้วค่อยโทรสั่งอะไหล่ดีกว่ามั้งครับจะได้ไม่ไปเสียเที่ยวครับ

หน้า: 1 ... 315 316 317 [318] 319 320 321 ... 807
  พิมพ์