๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:34:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 242 243 244 [245] 246 247 248 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030053 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3660 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:06:03 PM »

ถ้าถังสุดท้ายอยู่ในบ้านผมว่าบ้านคงพังไม่ใช่น้อย คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3661 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:11:23 PM »

ขอนำภาพที่คุณ TropyX นำมาลงในหน้าก่อนนี้นะครับ

ผมเห็นเข้าถึงกับเพ้อรำพันเหมือนคนบ้า เอาดอกไม้ทัดหู นั่งพับเพียบ รำพึงออกมาเบา ๆ พอได้ยินว่า

ด้ามปืนแบบนี้ จับยิงคงถนัดมือเป็นพิเศษ  เห็นด้านหน้าด้ามปืนวับๆแวมๆ คงจะแกะลายกันลื่นไว้อีกใช่หรือเปล่า
ด้ามแบบนี้มันพิสูจน์กันมาแล้วว่าในคนเดียวกัน ยิงทำคะแนนได้สูงกว่าด้ามแบบปืนไรเฟิลทั่วไป

นั้น นั้น ดูเขาทำไกปืนสิ ยังกับว่าเป็นปืนยิงแข่งเอาเหรียญทองยังไงยังงั้น  อย่าบอกนะว่า
ไกปืนสามารถปรับแต่งน้ำหนักได้อีก ถ้าเป็นอย่างนั้นละก็ มันคงเกิดมาเพื่อกวาดเหรียญรางวัลเป็นแน่แท้

แล้วดูยางตรงพานท้ายสิ ทำเป็นโค้งเว้ามากกว่าปกติสามารถเข้าซอกไหล่ของเรา
ได้อย่างแนบแน่นไม่เคลื่อนตัว ยังไม่พอยางพานท้ายสามารถปรับยืด
ให้ยาวออกมาได้อีกด้วย ทำไมมันดีอย่างนี้

ตรงนี้อีกที่นึง สันพานท้ายปรับสูงเพื่อให้แน่นกับแก้ม ตอนประทับยิงไม่ต้องเอียงคอมากกว่าปกติ
มันมีประโยชน์มากเมื่อยิงระยะเวลานาน ๆ

ตรงปลายลำกล้องยังมีดีตรงที่สวมอุปกรณ์ลดการกระดกของลำกล้องมาให้อีกด้วย สุดยอดจริง ๆ

ย้อนกลับมาดูด้านท้ายอีกครั้ง จะเห็นก้าน both action เป็นสีเงินด้าน สร้างความคลาสิกที่ลงตัว
สอดคล้องร้องรับกับเหล่าอุปกรณ์รอบตัวมัน ดูกลมกลืนเป็นที่สุด โอ สุดยอดแห่งการออกแบบ

มันคงถูกสร้างมาเพื่อการแข่งโดยเฉพาะ  แม้ว่ามันจะเป็นปืน PCP ก็ตามแต่ มันก็ต้อง
บรรจุกระสุนครั้งละ 1 นัดตามสัญชาติญานของปืนแข่งขัน

ผิวโลหะสีดำ สอดสับรับกับผิวสีทองของไม้ ดูแล้วมันมีคุณค่ามากกว่าที่จะนำมายิง
มันเหมาะที่จะอยู่ในตู้โชว์มากกว่าสนามแข่งขัน  

ทว่า เมื่อวันเวลาที่สมควรมาถึง เราคงไม่ได้สัมผัส both action แบบนี้แล้วกระมัง
ด้วยเป็นเพราะมันกลายพันธุ์เป็น side level cocking ที่ง่ายกว่า เพียงแค่ดึงเบาๆแล้วค่อยๆดันกลับคืน
อ่า ..า..า..า ฉันมีความสุขเหลือเกิน....ซิ๊ด ..ด....ด....ด อุ๊ย.

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3662 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:19:07 PM »

ทำไม 2 นัดแรกถึงยิงถังดำน้ำไม่เข้า
น่าจะเป็นเพราะใช้หัวกระสุนน้ำหนักน้อย
แม้ว่ากระสุนน้ำหนักน้อยจะวิ่งเร็วกว่าก็ตาม
แต่มันก็ไม่มีพลังงานสะสมในตัวมันเองมากพอ
ที่จะเจาะถังดำน้ำได้

พี่ sitta ว่าบริเวณส่วนโค้งของถังมับางกว่าด้านข้างถังหรือเปล่าครับ....... Huh

ตรงกลางของถังดำน้ำ ก็เป็นส่วนโค้งแต่เป็นแบบสะพานโค้ง
ตรงส่วนก้นถังจากที่เขายิงเป็นแบบไข่ไก่
ก็ว่ากันว่าโค้งแบบไข่ไก่มันแข็งแรงกว่าแบบแรกนะ

ส่วนจะหนากว่าหรือเปล่าไม่รู้สิ ถ้าให้เดาต้องหนากว่านะ
เพราะถังความดันสูงพวกนี้เขาจะเสริมความหนาให้กับ
ก้นถังเป็นพิเศษ ก็เดาอีกหละ มันคงรับแรงกระแทกบ่อยกว่า
ส่วนอื่นหรือเปล่าหือ..

เมื่อก่อนโน้นเคยยิงไรเฟิลหลังเป้าเป็นแผ่นเหล็กหนา ๆ 
ก็มักจะพบว่าหัวกระสุนที่หนักกว่า ทำให้เหล็กดุนลึกมากกว่า
ก็เลยเข้าใจว่าอย่างนั้นครับ ปืนลมก็มีผลเหมือนกันนะ
เบอร์ 1 กับ 2 เอามายิงอลูมิเนียม ดุนลึกต่างกัน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3663 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:24:15 PM »

ถ้าถังสุดท้ายอยู่ในบ้านผมว่าบ้านคงพังไม่ใช่น้อย คิก คิก

ดีนะทีถังพวกนี้มันไม่ระเบิด มันแค่วิ่งเป็นลูกหนู แต่ก็เร็วกว่าสายตาเรามาก ไม่มีทางหลบได้เลยถ้า
มันมีวิถีโคจรมาหาเราพอดี

ยางรถแทรกเตอร์ระเบิดก็ยังส่งคนขึ้นไปชนคานเหล็กหลังคาโรงงานได้เลยครับ
ไม่รู้ว่าไอ้เจ้านั้นสูบลมเท่าไหร่ แรงดันลมก็แค่ปั๊มลมขนาดใหญ่ของโรงงาน คิดว่าคง
ไม่เกิน 150 PSI มั๊งครับ จิ๊บ ๆ เมื่อนำมาเทียบกับแรงดังในถังดำน้ำ แต่แค่ 150 PSI
ก็คร่าชีวิตคนมาไม่น้อยเหมือนกัน เวลาไปเติมลมรถตามปั๊มอย่าเอาไปจ่อตูดกันนะ
บีบฟึ๊ดก็ตายทันทีเลย
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3664 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:18:32 PM »

diana m54 airking   กับ ฮัทซาน  AT44w-10    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ติดกล้องยิงนกพิราบตัวไหนนิ่งและแม่นกว่า
พาดยิงในรถปิกอัพครับ
diana m54 airkingได้ความเร็วเท่าไร

ขอบคุณครับ

ชอบแบบสะดวก มีแค่ปืนและกระสุนก็ยิงได้แล้ว เอา แอร์คิง ครับ แต่รู้สึกว่าจะแพงกว่ามาก(มือสอง 45,000 บาท ของใหม่ ยังไม่ทราบ)

ถ้าชอบแบบราคาถูกกว่า (32,000 บาท) แต่อุปกรณ์เยอะ ยุ่งยากเล็กน้อย แต่ไม่เหนื่อยแรง ยิงได้ทั้งวัน เอามาปรับความแรงลงอีกก็ยิงแม่นพอกัน เลือก แฮทซาน  ครับ

Diana m54 airkingได้ความเร็วมากกว่า 1,000 ft/s (320 เมตร/วินาที) สำหรับขนาด .22 ครับ
ส่วนขนาด .177 ความเร็วมากกว่า 1,100 ft/s

Recoilless Side-Lever Air Rifles

RWS M-54 Air King Recoilless Air Rifle

to Air Guns Central

to Air Guns Online

to Air Guns 2

to Air Guns 3

Air Sports Links

Back to Home
A virtually recoilless, spring-piston air rifle seemed unachievable before the recent development of the RWS/Diana Model 54 Air King Air Rifle.

In order to achieve this performance, the RWS/Diana engineers spent many years experimenting with different anti-recoil systems until they created the Air King system. Simple yet durable, the Model 54 Air King uses a floating-type action riding on steel rails to achieve a virtually recoilless air rifle system that stands up to the pounding of the RWS 1100 fps power. Not only does this system prevent transmission of felt recoil to the shooter, it also permits the rifle to excel in the accuracy department. When these air rifles are fired, the action moves back slightly apart from the stock, absorbing the recoil, and allowing the pellet to exit the barrel before any of the spring vibration affects its travel. This system dramatically improves the accuracy potential of this magnum air rifle, making it a first class choice for either long range pest control or the precise demands of field target shooting.

The RWS M-54 side-lever cocking air rifle additional features include an adjustable trigger, fully adjustable rear sight, scope rail, Monte Carlo type stock with cheekpiece and checkering, and an automatically resetting safety. As always they come with a lifetime warranty from RWS.

Action Type:  Recoilless, Spring-piston 
Cocking:  Side-Lever, Single-stroke Cocking 
Caliber:  .177 (4.5 mm) or .22 (5.5 mm) caliber 
Velocity:  1100 fps in .177 caliber
 900 fps in .22 caliber 
Weight:  9 lbs 
Length:  43" overall, 17" barrel 
Barrel:  Rifled Steel, blue finish 
Stock:  Solid Hardwood 
Sights:  fully adjustable 

มีการทดสอบมาแล้วครับ พาดยิง เดียน่า 54 แอร์คิง vs  HW100 ซึ่ง จูนความเร็วเท่ากัน ใช้กระสุน เหมือนกัน
เดียน่า 54 ทำกลุ่ม ดีกว่า ครับ ที่ 40 เมตร ไม่ถึง นิ้วครับ
แต่ อาจจะเป็นที่คนยิงด้วยครับ พี่ที่ทดสอบก็เป็นคนในเวปเราครับ เดี๋ยวรอ s410 มาแล้ว จะทดสอบ มาเทียบกันครับ
เดียน่า 54 ยิงยากกว่า อัดอากาศ แต่ถ้า ยิงจนชำนาญแล้ว ความแม่นยำมีมากทีเดียวครับ ผมคิดว่า มีรุ่นเดียวเท่านั้นครับ ที่ยิงดีกว่าทุกรุ่น ของเดียน่า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3665 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:30:44 PM »

ถ้ามีโครงการหน้าผมก็จะเป็นอีกคนที่จะร่วมลงชื่อจองครับ Angry
แต่่ว่ากระแสของยี่ห้อปืนไม่รู้ว่าจะไปลงตัวตรงไหน Huh

jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3666 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 08:44:37 PM »

ทำไม 2 นัดแรกถึงยิงถังดำน้ำไม่เข้า
น่าจะเป็นเพราะใช้หัวกระสุนน้ำหนักน้อย
แม้ว่ากระสุนน้ำหนักน้อยจะวิ่งเร็วกว่าก็ตาม
แต่มันก็ไม่มีพลังงานสะสมในตัวมันเองมากพอ
ที่จะเจาะถังดำน้ำได้

พี่ sitta ว่าบริเวณส่วนโค้งของถังมับางกว่าด้านข้างถังหรือเปล่าครับ....... Huh

ตรงกลางของถังดำน้ำ ก็เป็นส่วนโค้งแต่เป็นแบบสะพานโค้ง
ตรงส่วนก้นถังจากที่เขายิงเป็นแบบไข่ไก่
ก็ว่ากันว่าโค้งแบบไข่ไก่มันแข็งแรงกว่าแบบแรกนะ

ส่วนจะหนากว่าหรือเปล่าไม่รู้สิ ถ้าให้เดาต้องหนากว่านะ
เพราะถังความดันสูงพวกนี้เขาจะเสริมความหนาให้กับ
ก้นถังเป็นพิเศษ ก็เดาอีกหละ มันคงรับแรงกระแทกบ่อยกว่า
ส่วนอื่นหรือเปล่าหือ..

เมื่อก่อนโน้นเคยยิงไรเฟิลหลังเป้าเป็นแผ่นเหล็กหนา ๆ 
ก็มักจะพบว่าหัวกระสุนที่หนักกว่า ทำให้เหล็กดุนลึกมากกว่า
ก็เลยเข้าใจว่าอย่างนั้นครับ ปืนลมก็มีผลเหมือนกันนะ
เบอร์ 1 กับ 2 เอามายิงอลูมิเนียม ดุนลึกต่างกัน

ตามนั้นครับพี่สิทธา
ยืนยันครับ
ขอบคุณครับ
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #3667 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 08:57:52 PM »

สนใจ AirArms S200 โครงการจอง หรือท่านใดเบื่อ ยินดีรับครับ

แจ้งให้ทราบด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #3668 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:05:34 PM »

ขอบคุณมากครับ ป.3 ออกคงได้ไปหามาสอยนกพิราบ
กล้องติดปืนคงต้องหามาพร้อมกัน  แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาราคาแพงแค่ไหน ปืนตกลงจะเอาฮัทซานเพราะเงียบและถูกครับ
อีกอย่างครับ ลูกแต่ละชนิดราคาเท่าไรครับ เบอร์ 2

หยุดก่อนท่าน!!!  ตกใจผมว่าพี่เข้าใจอะไรผิดไปอย่างแรงเลยนะขอรับ ฮัตซานทั้งเบอร์ 1 และ 2 ความดังของเสียงนี่พอๆกับ .22lr เลยนะครับถ้าดังขนาดนั้นพี่ยังบอกว่าเงียบ ก็แสดงว่าคงเอาไปยิงตามสวน ท้องไร่ท้องนาที่มีบริเวณพื้นที่โล่งกว้าง แบบนั้นก็เหมาะครับ แต่ต้องยอมรับว่า ถ้าพี่เอาความดังเสียงของเจ้า เดียน่าm54 airking ซึ่งเป็นปืนลมสปริงมาเทียบกับ ฮัตซานที่เป็นปืนลมอัดอากาศแบบPCP ก็ต้องยอมรับครับว่าเสียงของฮัตซานเบากว่าจริงๆครับ

เห็นมีมือใหม่หลายคนอยากที่จะได้ปืนรุ่นนี้  ถ้าอย่างนั้นลองมาลงชื่อเพื่อตรวจจำนวนที่มีความต้องการว่ายังมีอีกกี่คนที่ต้องการ  เพื่อจะได้ตรวจดูว่า  ปริมาณพอที่จะขอโควต้าครั้งต่อไปไหมครับ  ใครมีความเห็นต่างไปจากนี้ไหมครับลองออกความคิดกันมาครับ   เพราะตอนนี้ปัจจัยได้กลับมาบางส่วนแล้วครับ
พี่ แมค  แล้วเพื่อนๆที่อยากได้ cz จะทำยังไงดีละครับ  ผมว่าอาจจะต้องลงชื่อเป็น 2 ยี่ห้อ  แล้วดูว่าอันไหนมีมากกว่าหน้าจะดีครับ 

พี่MAGNUM-60 และ พี่coko ครับ น้องว่าถ้ามีพี่ๆเพือนๆท่านใดสนใจที่อยากได้เจ้าCZ200S ผมว่าเพือเป็นการตัดปัญหายุ่งยากในการสั่งจองกับทางร้านปืน ควรจะเปลี่ยนมาจองเจ้า AirArms S200 ของอังกฤษดีกว่านะครับพี่ เพราะสเปครายละเอียดทุกอย่างนั้น เหมือนกันหมดกับเจ้า CZ200S ของประเทศเชคเลยครับ และส่วนตัวเต้ยดูคุณภาพแล้ว เจ้าAA S200 ดูดีกว่า CZอีกครับพี่ เปรียบเทียบแบบง่ายๆคือ รถโตโยต้า ที่ขายในเอเซีย แต่พอไปตีตลาดยุโรป ก็เปลี่ยนยี่ห้อเป็น LEXUS แทนครับ แล้วก็อัพเกรดคุณภาพและวัสดุที่ใช้+ราคาขึ้นไปนิดหน่อยเท่านั้นครับพี่  ไหว้

เห็นกระทู้ปืนอัดลมคึกคักแบบนี้สงสัยร้านค้าปืนคงหันมานำเข้าปืนอัดลมอีกหลายร้านแน่ เพราะกำไรงามครับเฉพาะล๊อตนี้ก็ได้หลายเงิน ร้านอยู่ได้ทั้งปีโดยไม่ต้องขายปืนดินขับ แต่ปืนอัดลมเดี๋ยวนี้คุณภาพและประสิทธิภาพเยี่ยม การฝึกซ้อมไม่ต้องไปสนาม หากท่านที่นิยมปืนดินขับได้สัมผัสคงหลงสเน่ห์แน่ ๆ นึกแล้วก็เสียดายที่ไม่ได้ร่วมจอง s410 ไม่นึกว่าป.3 กระบอกที่รับจากคุณ NOK จะออกเร็ว ถ้ารู้คงร่วมวงด้วยแล้ว ยอมนอนข้างบ่อที่ซ้อมยิงปืนซัก 7 วัน(เพราะเมียคงไม่ให้เข้าบ้านแน่ Grin)

ไม่ต้องเสียใจไปครับพี่สำราญในกระทู้นี้ พี่น้องเรายังขยันหาปืนดีๆรุ่นใหม่ๆที่น่าสนใจมาชวนกันหมดตูดโครงการต่อๆไปอีกเพียบเลยแน่นอนครับ และน้องรับรองได้ว่ามีพี่น้องเรารอต่อแถวจองเจ้า AirArms กันอีกหลายท่านแน่ครับ เห็นมีส่งpmมาหาเต้ยหลายท่านเลยครับให้ช่วยบอกทางร้านเอกภัทรให้เพิ่มโควต้าล๊อตนี้ให้  เยี่ยม
จริงๆแล้วในความเหมือนก็ยังมีความแตกต่าง  ระหว่าง S200 กับ 200S นะครับ  ที่ท่ออากาศครับ  ได้อย่างเสียอย่าง  S200 ดูจากในรูปไม่มีเกจวัดความดันในท่อ แต่  200 S มี แต่ S200 มีตัวเติมด้านหน้าไม่ต้องถอดท่อเหมือนกับ 200S  อันนี้ถ้าให้ผมเลือกผมขอเลือกมีเกจวัดที่ท่อดีกว่า
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3669 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:21:59 PM »

ผมเคยทดลองเล่น ๆ ครับไม่บ้าบิ่นขนาดใช้ถังดำน้ำ แต่ใช้กระป๋องแก๊ส ET1000 ที่ใช้เติม BB gun เป็นแก๊สแรงดันสูงพอสมควร ยิงด้วยปืนอัดลม กระป๋องแรกใช้ปืนที่มีความเร็วกระสุนต่ำยิงกระป๋องทะลุด้านเดียวกระป๋องดิ้นปลิวไกลและเร็วมาก ผมนั่งนึกคนเดียวว่า โอ้..แม่เจ้า..หากเจ้าถังดำน้ำมีรอยรั่วที่ใดที่หนึ่งไม่อยากคิดเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้นนี่มันจรวดไม่มีหางเสือชัด ๆ  กระป๋องที่สองใช้ CZ 200s ยิงเข้าตรงกลางกระป๋องทะลุสองด้าน กระป๋องแทบจะไม่เคลื่อนที่แก๊สพุ่งออกสองด้านกระป๋องเอียงไปเอียงมาจนแก๊สหมดแล้วล้มลง เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายคลิบไว้ให้เพื่อนสมาชิกดู ท่านใดอยากลองบ้างก็ได้นะครับลงทุนค่ากระป๋องแก๊ส 500 บาทถูกกว่าฝรั่งเยอะครับ แต่ต้องอยู่ห่าง ๆ นะครับต้องเป็นที่ที่มีบริเวณกว้างพอสมควรตอนผมลองประมาณ 25 เมตรมีเสียวเหมือนกันครับ ตอนนั้นยังไม่เห็นคลิปนี้ครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3670 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 11:27:55 PM »

น้องเต้ยส่งรายชื่อวันไหนครับ

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3671 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:26:57 AM »

น้องกะว่าจะส่งวันที่29 หรือไม่ก็30 ครับพี่ พี่ๆเพื่อนท่านใดจะเปลี่ยนแปลงข้อมูลรอบสุดท้ายก็รีบหน่อยนะครับส่งไปแล้วเปลี่ยนใจไม่ได้แล้วน้อ Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3672 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:39:26 AM »

ผมเคยทดลองเล่น ๆ ครับไม่บ้าบิ่นขนาดใช้ถังดำน้ำ แต่ใช้กระป๋องแก๊ส ET1000 ที่ใช้เติม BB gun เป็นแก๊สแรงดันสูงพอสมควร ยิงด้วยปืนอัดลม กระป๋องแรกใช้ปืนที่มีความเร็วกระสุนต่ำยิงกระป๋องทะลุด้านเดียวกระป๋องดิ้นปลิวไกลและเร็วมาก ผมนั่งนึกคนเดียวว่า โอ้..แม่เจ้า..หากเจ้าถังดำน้ำมีรอยรั่วที่ใดที่หนึ่งไม่อยากคิดเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้นนี่มันจรวดไม่มีหางเสือชัด ๆ  กระป๋องที่สองใช้ CZ 200s ยิงเข้าตรงกลางกระป๋องทะลุสองด้าน กระป๋องแทบจะไม่เคลื่อนที่แก๊สพุ่งออกสองด้านกระป๋องเอียงไปเอียงมาจนแก๊สหมดแล้วล้มลง เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายคลิบไว้ให้เพื่อนสมาชิกดู ท่านใดอยากลองบ้างก็ได้นะครับลงทุนค่ากระป๋องแก๊ส 500 บาทถูกกว่าฝรั่งเยอะครับ แต่ต้องอยู่ห่าง ๆ นะครับต้องเป็นที่ที่มีบริเวณกว้างพอสมควรตอนผมลองประมาณ 25 เมตรมีเสียวเหมือนกันครับ ตอนนั้นยังไม่เห็นคลิปนี้ครับ

คิก คิกท่าเห็นคลิปก่อนคงได้เสียวกว่าเก่าแลครับ Cheesy

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3673 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 06:55:22 AM »

น้องกะว่าจะส่งวันที่29 หรือไม่ก็30 ครับพี่ พี่ๆเพื่อนท่านใดจะเปลี่ยนแปลงข้อมูลรอบสุดท้ายก็รีบหน่อยนะครับส่งไปแล้วเปลี่ยนใจไม่ได้แล้วน้อ Grin

เปลี่ยนใจ  ไม่ได้แล้ว       เพราะน้องแก้ว  จะส่งไป
  แต่เปลี่ยน   คนได้ไหม       ถึงอยู่ไกล   ยังแอบหวัง
ไม่ได้หวัง   ไว้เอาเอง         แต่ก็เกรง   ใจเพื่อนจัง
คนที่รอ   จองชุดหลัง         จะรอฟัง    เผื่อหวังฟลุ๊ค....
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3674 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 09:04:44 AM »

เปลี่ยนใจ  ไม่ได้แล้ว       เพราะน้องแก้ว  จะส่งไป
  แต่เปลี่ยน   คนได้ไหม       ถึงอยู่ไกล   ยังแอบหวัง
ไม่ได้หวัง   ไว้เอาเอง         แต่ก็เกรง   ใจเพื่อนจัง
คนที่รอ   จองชุดหลัง         จะรอฟัง    เผื่อหวังฟลุ๊ค....

เปลี่ยนใจ ฤาเปลี่ยนคน              มิส่งผล ฉุกละหุก
                เปรียบการส่ง  ดังการบุก   ด่วนรีบรุก เร่งเร็วแรง

เปลี่ยนคน อาจเปลี่ยนได้             หากมีใคร    ลดให้แซง
รอเวลา  เร่งเข้าแข่ง      ลงชื่อแบ่ง   ด้วยสักคน

ปอสาม ของตัวฉัน        ต้องรอกัน  ก่อนได้ยล
                ไม่กี่วัน      คงเห็นผล        ผีหรือคน   ต้องรอดู

หากแห้ว   จะทำไง               ปืนมาได้  เหลือตัวกู
ครานี้       เซ้งสุดกู่               ปืนของตู  ไม่ได้ครอง

ถึงวัน        คงคิดว่า             มีผู้กล้า  เข้ามาจอง
                           รีบช่วงชิง  เอาไปครอง         ตาอยู่จ้อง  กินพุงมัน     

ฉันว่า  มีแน่แน่ว                   ปอสามแห้ว   เหมือนดั่งฝัน
รีบลงชื่อ   ขอแบ่งพลัน         คิดว่าทัน       ปีใหม่เอย..

หน้า: 1 ... 242 243 244 [245] 246 247 248 ... 807
  พิมพ์