๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 02:17:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 240 241 242 [243] 244 245 246 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029046 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3630 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:47:10 AM »

สุดยอดเลยครับคุณพี่ coko  ได้ความรู้อีกแล้วชอบมากครับ  คล้ายๆการทำลายตามด้ามไม้กวาด ด้ามขลุ่ยฯของไทยเลยครับ555 ไหว้ ไหว้ ขำก๊าก ขำก๊าก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3631 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:51:25 AM »

เห็นมีมือใหม่หลายคนอยากที่จะได้ปืนรุ่นนี้  ถ้าอย่างนั้นลองมาลงชื่อเพื่อตรวจจำนวนที่มีความต้องการว่ายังมีอีกกี่คนที่ต้องการ  เพื่อจะได้ตรวจดูว่า  ปริมาณพอที่จะขอโควต้าครั้งต่อไปไหมครับ  ใครมีความเห็นต่างไปจากนี้ไหมครับลองออกความคิดกันมาครับ   เพราะตอนนี้ปัจจัยได้กลับมาบางส่วนแล้วครับ
     แล้วจะจองร่นไหนครับคุณ Magnum ถ้าถูกใจขอร่วมด้วยครับ หลงรัก หลงรัก
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #3632 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:49:53 AM »

stock ไม้สวยๆเห็นแล้วอยากได้ไว้ใช้สักตัว น้ำลายหก
Rifle Stock and Pistol Grip Ideas
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #3633 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:57:41 AM »

เห็นมีมือใหม่หลายคนอยากที่จะได้ปืนรุ่นนี้  ถ้าอย่างนั้นลองมาลงชื่อเพื่อตรวจจำนวนที่มีความต้องการว่ายังมีอีกกี่คนที่ต้องการ  เพื่อจะได้ตรวจดูว่า  ปริมาณพอที่จะขอโควต้าครั้งต่อไปไหมครับ  ใครมีความเห็นต่างไปจากนี้ไหมครับลองออกความคิดกันมาครับ   เพราะตอนนี้ปัจจัยได้กลับมาบางส่วนแล้วครับ
พี่ แมค  แล้วเพื่อนๆที่อยากได้ cz จะทำยังไงดีละครับ  ผมว่าอาจจะต้องลงชื่อเป็น 2 ยี่ห้อ  แล้วดูว่าอันไหนมีมากกว่าหน้าจะดีครับ 
THE GOLF.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #3634 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 08:39:22 AM »

แหล่มเลย ครับ.
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3635 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:07:56 AM »

โครงการต่อไป ผมขอจองS400 MPR-FT ของ Air Arms ครับ 555 แล้วก็5 หลงรัก หลงรัก

หรือจะเปลี่ยนตอนนี้ดีไหมนะ เอาไงคุณสิทธาจะเปลี่ยนเอา S400 MPR-FT  ที่ยิงขาแมลงวันในระยะ 25 เมตรได้ หรือจะเอาปืนที่ยิงระยะ 100 เมตรได้กลุ่มกระสุน 1.18 นิ้ว ตอนแกะออกจากกล่องดี  แฮะๆ ตอนนี้ชักจะลังเลนิดๆ

* mpr-ft-rear.jpg (48.88 KB, 800x533 - ดู 6635 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2009, 10:12:14 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3636 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:18:03 AM »

โอ้โฮ..  GO SO BIG                    คิก คิก     ไปกันใหญ่             
                  หมดตูด   ไม่ทันไร                     เราจะได้    เป็นชมรม
             ขอสมัคร    สมาชิก                    ระรี้ระริก   เราชื่นชม
             สุขสมใจ     ในอารมณ์               รอชื่นชม    ให้ชุ่มใจ
                   รอไม่นาน    แค่สิ้นปี                   เราจะมี     ปืนใหม่ใหม่
                   จะเข้าเดือน       แปดแล้วไง        อดทนไว้     อีกไม่นาน...........

หมดเดือนแปด    ก็เดือนเก้า     หมดเดือนเก้า แค่เมื่อวาน
   จะอดทน รอปืนนาน   นานแค่ไหน ก็จะรอ
                         รอวันพรุ่ง   ดังนานปี                 นานแค่นี้ ก็จะรอ
      หากแม้ว่า   เข้าโรงหมอ    ก็จะรอ อยู่บนเตียง
   เรื่องชมรม  ก็เห็นด้วย   ถ้าให้ช่วย  เราไม่เกี่ยง
   เราจะขอ    ลงรวมเสียง   ร่วมรุมเรียง รวมชมรม   

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3637 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:18:47 AM »

ไม่มีใครจองรุ่นclassicเลย ชักสงสัยว่ารายละเอียดรูปร่างจะเป็นตามwabหรือเปล่า

ไม่ต้องตกใจครับคุณ korn หน้าตามันก็เหมือนรุ่น S410 Xtra FAC ทุกประการแหละครับ ลำกล้องอวบอ้วน มีตัวเก็บเสียงเหมือนกัน แต่กระทัดรัดกว่า และเบากว่าเพียงเล็กน้อย ก้อยู่ระหว่าง Carbine FAC กับ Xtra  FAC ครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #3638 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:20:05 AM »

พี่ แมค  แล้วเพื่อนๆที่อยากได้ cz จะทำยังไงดีละครับ  ผมว่าอาจจะต้องลงชื่อเป็น 2 ยี่ห้อ  แล้วดูว่าอันไหนมีมากกว่าหน้าจะดีครับ 

หรือว่าจะข้ามไปเล่น Daystate หรือ Theoben ดีครับ อยากให้ลงความเห็นกันดูครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3639 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:34:36 AM »

โครงการต่อไป ผมขอจองS400 MPR-FT ของ Air Arms ครับ 555 แล้วก็5 หลงรัก หลงรัก

หรือจะเปลี่ยนตอนนี้ดีไหมนะ เอาไงคุณสิทธาจะเปลี่ยนเอา S400 MPR-FT  ที่ยิงขาแมลงวันในระยะ 25 เมตรได้ หรือจะเอาปืนที่ยิงระยะ 100 เมตรได้กลุ่มกระสุน 1.18 นิ้ว ตอนแกะออกจากกล่องดี  แฮะๆ ตอนนี้ชักจะลังเลนิดๆ

มันก็น่าสนนะ ทำไงดี โบราณว่าเลือกนักมักได้แร่ ความหมายก็คือคนเรามักจะเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับ
ตัวเองอยู่แล้ว ครั้นพอเลือกมาก ๆ เข้ามักจะลืมตอนแรกไปว่าที่เลือกในตอนแรกเป็นเพราะอะไร
ครั้นพอได้สิ่งที่ตนเลือกสุดท้าย ก็กลับมาเสียดายในสิ่งที่เคยเลือกไว้ในตอนแรก

ลอกนึกภาพดูสิ ว่าคุณเจองูเห่าขนาดใหญ่มาก ยาว 5 เมตร  คุณจะยิงมันในระยะ 25 เมตร หรือ 50 เมตร
เผียะ 1  มันคงสวนเข้ามาหาคุณเหลือระยะ 20 เมตร  
เผียะ 2 ไม่โดนเพราะมันเลื้อย ตอนนั้นเหลือระยะ15 เมตร  
เผียะ 3 ไม่โดนอีก เหลือระยะ 10 เมตร  
ถ้ายิงระยะ 50 เมตร ก็ยังเหลือระยะห่างอีก 35 เมตร ยิงได้อีกหลายเผียะ เลยครับ
แต่ว่า จะมีโอกาสเจอมันหรือเปล่า คงไม่มีมั๊ง แต่ถ้าได้เจอหละ ทำไงดี

แล้วไอ้เจ้ายิงระยะ 100 เมตรได้กลุ่มกระสุน 1.18 นิ้วนั้น มันยิงขาแมลงวันระยะ 25 เมตร ได้หรือเปล่าครับ
ผมว่ายิงทีเดียวได้ 2 ขาเลยหละ ก็ปรับความแรงให้น้อยที่สุดที่ 12 ฟุตปอนด์ สิครับ ผมว่าปืนกระบอกนี้
เป็นปืนอเนกประสงค์ที่ดีทีเดียว

แล้วจะไปยิงมันทำไมไอ้ขาแมลงวันเนี่ย โน้นเลยครับนกพิราบตัวใหญ่ ไรเต็มตัว ยืนแอ่นอกร้องท้าทายอยู่บนหลังคา
ร้องไม่ทันไร ดันท้องเสียถ่ายมุลทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้าซะอีก

ผมค่อนข้างแน่ใจว่า ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง ปืนทีปรับแรงดันได้ ก็ต้องมีจุดอ่อนตรงที่ปรับนั้นหละครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3640 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:51:56 AM »

มันก็น่าสนนะ ทำไงดี โบราณว่าเลือกนักมักได้แร่ ความหมายก็คือคนเรามักจะเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับ
ตัวเองอยู่แล้ว ครั้นพอเลือกมาก ๆ เข้ามักจะลืมตอนแรกไปว่าที่เลือกในตอนแรกเป็นเพราะอะไร
ครั้นพอได้สิ่งที่ตนเลือกสุดท้าย ก็กลับมาเสียดายในสิ่งที่เคยเลือกไว้ในตอนแรก

ลอกนึกภาพดูสิ ว่าคุณเจองูเห่าขนาดใหญ่มาก ยาว 5 เมตร  คุณจะยิงมันในระยะ 25 เมตร หรือ 50 เมตร
เผียะ 1  มันคงสวนเข้ามาหาคุณเหลือระยะ 20 เมตร  
เผียะ 2 ไม่โดนเพราะมันเลื้อย ตอนนั้นเหลือระยะ15 เมตร  
เผียะ 3 ไม่โดนอีก เหลือระยะ 10 เมตร  
ถ้ายิงระยะ 50 เมตร ก็ยังเหลือระยะห่างอีก 35 เมตร ยิงได้อีกหลายเผียะ เลยครับ
แต่ว่า จะมีโอกาสเจอมันหรือเปล่า คงไม่มีมั๊ง แต่ถ้าได้เจอหละ ทำไงดี

แล้วไอ้เจ้ายิงระยะ 100 เมตรได้กลุ่มกระสุน 1.18 นิ้วนั้น มันยิงขาแมลงวันระยะ 25 เมตร ได้หรือเปล่าครับ
ผมว่ายิงทีเดียวได้ 2 ขาเลยหละ ก็ปรับความแรงให้น้อยที่สุดที่ 12 ฟุตปอนด์ สิครับ ผมว่าปืนกระบอกนี้
เป็นปืนอเนกประสงค์ที่ดีทีเดียว

แล้วจะไปยิงมันทำไมไอ้ขาแมลงวันเนี่ย โน้นเลยครับนกพิราบตัวใหญ่ ไรเต็มตัว ยืนแอ่นอกร้องท้าทายอยู่บนหลังคา
ร้องไม่ทันไร ดันท้องเสียถ่ายมุลทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้าซะอีก

ผมค่อนข้างแน่ใจว่า ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง ปืนทีปรับแรงดันได้ ก็ต้องมีจุดอ่อนตรงที่ปรับนั้นหละครับ

มันยิงขาแมลงวันได้อยู่แล้วที่ระยะ 25 เมตร เพราะระยะนี้กลุ่มกระสุนมันเท่าหัวกระสุนพอดี  เอาไว้โครงการหน้าก็แล้วกัน ยังไงก็ชอบ Xtra FAC มากที่สุดอยู่แล้วครับ ต่อไปค่อยเอา MPR-FT มาไว้ให้ลูกฝึกยิงที่บ้านก็แล้วกันนะ ขี้เกียจไปนั่งซ่อมรั้วอิฐบล็อค

ถ้าเจองูระยะไกลขนาดนั้นก็คงไม่ยิงแล้วครับ เลี่ยงหนีไปทางอื่นดีกว่า มันคงไม่มุ่งมาทำร้ายเราแล้วถ้าไม่จวนตัวจริงๆ และก็คงไม่มีโอกาสได้เจอกันง่ายๆ ด้วย 
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #3641 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:58:59 AM »

ก็ตั้งหัวข้อว่า  ลงชื่อผู้ต้องการปืนลม    1 นาย  ก  อยากได้  S 200    2  นาย ไข่  อยากได้  410  3  นาย  เคน  อยากได้  ไว้ลาช   พอได้จำนวนคนที่ต้องการปืนลม  แล้วค่อยมาดูว่า  ยี่ห้อไหน  ได้เท่าไรพอที่จะไปเอาโควต้าตัวนั้นได้ไหม  ถ้าทุกตัวไม่ถึงโควต้า  แล้วค่อยมาดูกันว่า  ใครคิดที่จะเปลี่ยนได้ไหม  เพื่อให้ตัวไดตัวหนึ่ง  ถึงตามจำนวนที่เขาตั้งโควต้าไว้  เพราะมีหลายคนที่อยากได้ปืนลมอะไรก็ได้ที่จะเข้ามาเร็ว  และที่มีอยู่แล้วแต่อยากที่จะได้ตัวอื่น  เพราะอย่างไรตอนนี้  410  ก็เต็มโควต้าไปแล้วไม่สามารถที่จะทำอะไรได้อีก  ก็มีอย่างเดียวคือ  เข้าชื่อรวมกลุ่มเอาไว้ต่อรองกับร้านค้าเผื่อ  มีใครมีเส้นสายไปติดต่อร้านอื่น  ทำให้ได้ราคาปืนถูกลงได้  หรืออาจเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้  ที่คุณภาพสมกับราคาที่พวกเราจะต้องจ่าย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3642 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 11:50:57 AM »

ก็ตั้งหัวข้อว่า  ลงชื่อผู้ต้องการปืนลม    1 นาย  ก  อยากได้  S 200    2  นาย ไข่  อยากได้  410  3  นาย  เคน  อยากได้  ไว้ลาช   พอได้จำนวนคนที่ต้องการปืนลม  แล้วค่อยมาดูว่า  ยี่ห้อไหน  ได้เท่าไรพอที่จะไปเอาโควต้าตัวนั้นได้ไหม  ถ้าทุกตัวไม่ถึงโควต้า  แล้วค่อยมาดูกันว่า  ใครคิดที่จะเปลี่ยนได้ไหม  เพื่อให้ตัวไดตัวหนึ่ง  ถึงตามจำนวนที่เขาตั้งโควต้าไว้  เพราะมีหลายคนที่อยากได้ปืนลมอะไรก็ได้ที่จะเข้ามาเร็ว  และที่มีอยู่แล้วแต่อยากที่จะได้ตัวอื่น  เพราะอย่างไรตอนนี้  410  ก็เต็มโควต้าไปแล้วไม่สามารถที่จะทำอะไรได้อีก  ก็มีอย่างเดียวคือ  เข้าชื่อรวมกลุ่มเอาไว้ต่อรองกับร้านค้าเผื่อ  มีใครมีเส้นสายไปติดต่อร้านอื่น  ทำให้ได้ราคาปืนถูกลงได้  หรืออาจเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้  ที่คุณภาพสมกับราคาที่พวกเราจะต้องจ่าย

ผมว่าเอารุ่นไหนมาลงก็น่าจะเต็มหมดนะ คนที่อยากได้ปืนลมดี ๆ แต่ไม่รู้จักเว็บรวมกันซื้อแบบนี้มีจำนวน
มากกว่าเราๆ ท่านๆ หลายเท่านัก อย่างผมนี่ไงครับ ถ้าน้องไม่บอกก็ไม่รู้นะ

POM_PHIMAI
มีฝีมืออย่างเดียวยังไม่พอ!
Jr. Member
**

คะแนน 1

ต้องทำดีเพื่อประเทศชาติ

« ตอบ #3643 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 11:52:15 AM »

diana m54 airking   กับ ฮัทซาน  AT44w-10    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ติดกล้องยิงนกพิราบตัวไหนนิ่งและแม่นกว่า
พาดยิงในรถปิกอัพครับ
diana m54 airkingได้ความเร็วเท่าไร

ขอบคุณครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3644 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:00:33 PM »

เห็นกระทู้ปืนอัดลมคึกคักแบบนี้สงสัยร้านค้าปืนคงหันมานำเข้าปืนอัดลมอีกหลายร้านแน่ เพราะกำไรงามครับเฉพาะล๊อตนี้ก็ได้หลายเงิน ร้านอยู่ได้ทั้งปีโดยไม่ต้องขายปืนดินขับ แต่ปืนอัดลมเดี๋ยวนี้คุณภาพและประสิทธิภาพเยี่ยม การฝึกซ้อมไม่ต้องไปสนาม หากท่านที่นิยมปืนดินขับได้สัมผัสคงหลงสเน่ห์แน่ ๆ นึกแล้วก็เสียดายที่ไม่ได้ร่วมจอง s410 ไม่นึกว่าป.3 กระบอกที่รับจากคุณ NOK จะออกเร็ว ถ้ารู้คงร่วมวงด้วยแล้ว ยอมนอนข้างบ่อที่ซ้อมยิงปืนซัก 7 วัน(เพราะเมียคงไม่ให้เข้าบ้านแน่ Grin)

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 240 241 242 [243] 244 245 246 ... 807
  พิมพ์