๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:58:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 236 237 238 [239] 240 241 242 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029428 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3570 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:29:34 PM »

จริงๆแล้วผมก็อยากจะให้เจ้า AIR ARMS s410 กระบอกของผมตอกเลขทะเบียนที่ตัวปืนเลยเหมือนกันนะครับเวลาจะทำ stock ใหม่แล้วจะได้ไม่ต้องมาพก  stock เก่าไปไหนมาไหนด้วยครับต้องบอกทางร้านไว้ก่อนน่าจะได้นะครับให้ทางร้านเค้าบอกคนตอกทะเบียนให้ตอกที่ตัวปืนเลยครับ

ผมเคยดูเจ้าหน้าที่ตอกทะเบียนปืนสั้นแล้วสงสารปืนครับ  เพราะยังใช้วิธีตอกด้วยมือ  แล้วเหล็กรมดำจะมีความแข็งกว่าปกติ ต้องใช้ฆ้อนหวดกันแรงๆเลย ถ้าเป็น AirArm คงต้องหาที่ที่ไม่กระทบกระเทือนกับชิ้นส่วนภายในปืน
  ผมก็กลัวตรงนี้เหมือนกันครับ  คนตอกเค้าไม่ได้ซื้อกับเรานะครับ  ที่เคยเห็นปืนหลายๆกระบอก การตอกหมายเลขปืนไม่เหมือนกันเลยครับ[และไม่สวยด้วย]ช่วยพิจารณาด้วยครับ ไหว้ ไหว้

ถ้าปืนทะเบียนกรุงเทพจะยังใช้วิธีตอกอยู่ แต่ถ้าทะเบียนต่างจังหวัดจะใช้วิธียิงเลเซอร์แล้วไม่ใช่หรือครับ ใครมีปืนทะเบียนต่างจังหวัดปีใหม่ๆลองช่วยดูให้หน่อยสิครับ

น่าจะใช่ครับทะเบีบนต่างจังหวัดรู้สึกจะไม่ได้ใช้ตอกครับแบบนี้ยิ่งดีเลยครับ

แบบนี้แจ๋วเลยครับ  ได้ผลประโยชน์ร่วยกัน  555 ขอบคุณครับ ไหว้ Grin Grin

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #3571 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:55:22 PM »

วันนี่ผมอ่านหนังสือพิมพ์ เจอข่าวพ่อค้าแถวดินแดงโดนปืนอัดลมลูกตะกั่วยิง เข้าที่หน้าอกและเข่า แย่เลยนะครัวมีข่าวแบบนี้ "เดี๋ยวจะเป็นปลาเน่าตัวเดียวทำให้วงการเหม็นไปด้วย"
ที่ห่วงมากคือ ผมกำลังสนใจหาปืนดีๆซักกระบอก แต่ผมไม่ใช่นักกีฬายิงปืน ใช้ยิงเล่นที่บ้านกับครอบครัว ยิงเป้ากระดาษบาง ขวด กระป๋อง นกพิราบ(ไม่ให้มันมาขี้ทำสีบ้านสกปรก) กลัวว่ามีข่าวอย่างนี้จะขอทะเบียนยาก ทางรัฐเขาจะเข้มงวดขึ้นป่าวก็ไม่รู้ "ถ้าพี่ๆเพื่อนๆมีคำแนะนำในการขอใบอนุญาตมีอาวุธปืนอัดลม ที่ง่ายๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ"
              ตอนนี้ผมมีปืนอัดลมของจีนอยู่กระบอกครับไม่รู้ยี่ห้อแต่ที่ปืนเขียนว่า แมคอิน เซี่ยงไฮ้ มีใครพอรู้จักไหมครับ เป็นปืนแบบใช้สปริงขับ ต้องขึ้นลำดดยการโยกเหล็ก(ที่ใต้ลำกล้องปืน)ความเร็วลูกอยู่ที่450ฟุตต่อวินาที ก็แม่นดีนะครับแต่ต้องไม่เกิน20เมตร ไม่งั้นแรงโน้มถ่วงและแรงลมจะพาลูกไปไกลเป้าหมาย ส่วนความแรงนี่นกพิราบบอกว่าขอบคุณที่ช่วยเกา ขนาดยิงไกล้ๆประมาณ10เมตร ขนกระจุกนกแกชะงักประมาณ2วิแล้วบินไปอย่างสบายๆ
             พอผมได้ดูคริบวิดีโอหรือภาพที่เพื่อนๆเอามาลงแล้ว น้ำลายไหลครับแต่ละกระบอกนี่สวยๆแรงๆแม่นๆทั้งนั้น จึงอดความอยากไว้ไม่อยู่ตัดสินใจว่าถ้าได้ราคาหมืนต้นจะถอยมาไว้นอนก่อซักกระบอกครับ (เพื่อนๆพี่ๆช่วนแนะนำหน่อยครับว่าราคาประมาณนี้น่าเล่นรุ่นไหนดีครับ)
             ขอถามอีกคำถามนะครับ(ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อย พอดีอ่านกระทู้นี้มาหลายวัน ได้ความรู้เพิ่มอีกมาก แต่ที่ยังไม่รู้ก็อีกมากโข)คือว่าจากการที่อยากได้ปืนดีๆซักกระบอก เลยไปท่องwebหาดู พอปืนไทยทำเอง ผมโทรไปถามราคาอยู่ที่4600บาท แรง700f/s ระยะหวังผล30เมตร ใส่ลูกได้หลากหลายมากตั้งแต่ลูกปืนรถ ลูกปืนอัดลม#1-2 แต่ลำกล่องไม่มีเกลียว ปืนเป็นระบบปั้มอากาศโดยที่สูบจักรยาน ยิงที่ปั้มที พี่ๆเพื่อนๆพอมีความรู้เรื่องปืนไทยบางไหมครับ ผมว่าจะลองถอยมาดูซักกระบอก
             ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการแบ่งปันข้อมูลความรู้ครับ
             และขอประนามการใช้ปืนไปยิงคน ทำให้วงการเสีย

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3572 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 01:21:27 PM »

วันนี่ผมอ่านหนังสือพิมพ์ เจอข่าวพ่อค้าแถวดินแดงโดนปืนอัดลมลูกตะกั่วยิง เข้าที่หน้าอกและเข่า แย่เลยนะครัวมีข่าวแบบนี้ "เดี๋ยวจะเป็นปลาเน่าตัวเดียวทำให้วงการเหม็นไปด้วย"
ที่ห่วงมากคือ ผมกำลังสนใจหาปืนดีๆซักกระบอก แต่ผมไม่ใช่นักกีฬายิงปืน ใช้ยิงเล่นที่บ้านกับครอบครัว ยิงเป้ากระดาษบาง ขวด กระป๋อง นกพิราบ(ไม่ให้มันมาขี้ทำสีบ้านสกปรก) กลัวว่ามีข่าวอย่างนี้จะขอทะเบียนยาก ทางรัฐเขาจะเข้มงวดขึ้นป่าวก็ไม่รู้ "ถ้าพี่ๆเพื่อนๆมีคำแนะนำในการขอใบอนุญาตมีอาวุธปืนอัดลม ที่ง่ายๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ"
              ตอนนี้ผมมีปืนอัดลมของจีนอยู่กระบอกครับไม่รู้ยี่ห้อแต่ที่ปืนเขียนว่า แมคอิน เซี่ยงไฮ้ มีใครพอรู้จักไหมครับ เป็นปืนแบบใช้สปริงขับ ต้องขึ้นลำดดยการโยกเหล็ก(ที่ใต้ลำกล้องปืน)ความเร็วลูกอยู่ที่450ฟุตต่อวินาที ก็แม่นดีนะครับแต่ต้องไม่เกิน20เมตร ไม่งั้นแรงโน้มถ่วงและแรงลมจะพาลูกไปไกลเป้าหมาย ส่วนความแรงนี่นกพิราบบอกว่าขอบคุณที่ช่วยเกา ขนาดยิงไกล้ๆประมาณ10เมตร ขนกระจุกนกแกชะงักประมาณ2วิแล้วบินไปอย่างสบายๆ
             พอผมได้ดูคริบวิดีโอหรือภาพที่เพื่อนๆเอามาลงแล้ว น้ำลายไหลครับแต่ละกระบอกนี่สวยๆแรงๆแม่นๆทั้งนั้น จึงอดความอยากไว้ไม่อยู่ตัดสินใจว่าถ้าได้ราคาหมืนต้นจะถอยมาไว้นอนก่อซักกระบอกครับ (เพื่อนๆพี่ๆช่วนแนะนำหน่อยครับว่าราคาประมาณนี้น่าเล่นรุ่นไหนดีครับ)
             ขอถามอีกคำถามนะครับ(ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อย พอดีอ่านกระทู้นี้มาหลายวัน ได้ความรู้เพิ่มอีกมาก แต่ที่ยังไม่รู้ก็อีกมากโข)คือว่าจากการที่อยากได้ปืนดีๆซักกระบอก เลยไปท่องwebหาดู พอปืนไทยทำเอง ผมโทรไปถามราคาอยู่ที่4600บาท แรง700f/s ระยะหวังผล30เมตร ใส่ลูกได้หลากหลายมากตั้งแต่ลูกปืนรถ ลูกปืนอัดลม#1-2 แต่ลำกล่องไม่มีเกลียว ปืนเป็นระบบปั้มอากาศโดยที่สูบจักรยาน ยิงที่ปั้มที พี่ๆเพื่อนๆพอมีความรู้เรื่องปืนไทยบางไหมครับ ผมว่าจะลองถอยมาดูซักกระบอก
             ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการแบ่งปันข้อมูลความรู้ครับ
             และขอประนามการใช้ปืนไปยิงคน ทำให้วงการเสีย

ด้วยความเคารพ ผมก็ชอบครับปืนที่กล่าวมาแต่มันเป็นปืนเถื่อนครับซึ้งเข้าข่ายผิดกฎเวบครับ
    4. การตั้งกระทู้หรือโพสข้อความที่มีความมุ่งหมายให้สมาชิกแสดงความเห็นขัดแย้งที่ไม่สร้างสรรค์อย่างรุนแรง จนเป็นหรืออาจเป็นเหตุไปสู่ความแตกสามัคคี หรือส่อไปทางเสียหายต่อขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงาม ส่อไปในทางสร้างความเสียหายต่อบุคคล กลุ่มบุคคล สถาบัน อาชีพ เพศ วัย รวมทั้งส่อไปในทางที่สนับสนุนให้ผู้อื่นก่อความวุ่นวายปั่นป่วนต่างๆ หรือสนับสนุนให้มีการกระทำผิดกฏหมายหรือการกระทำที่ขัดต่อขนบธรรมเนียมและศีลธรรมอันดี

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #3573 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 01:33:56 PM »

ต้องขออภัยจิงๆครับ ผมไม่ได้ตั้งใจทำผิกกฏ ต่อไปผมจะระมัดระวังในการเขียนข้อความครับ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3574 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 03:47:56 PM »

เรื่องตอกหมายเลขทะเบียนปืน ถ้าเป้นปืนยาวเขาจะตอกที่พานท้ายปืนนะครับ ไม่เหมือนปืนสั้น ถ้าเป็นผมก็คงให้ตอกที่พานท้ายอย่างเดียวครับ เพราะมองดูแล้วเกรงว่าจะเป็นอันตรายต่อน้องสุดสวย AirArms ของผมครับ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3575 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 06:03:04 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพือนๆทุกท่าน มารายงานผลการทดสอบปืนอัดลม CZ200S กันที่ระยะ 36,45-50,60,75 และ 85-90 เมตรให้ชมกันครับ ใช้สนามทดสอบที่บ้านพี่สำราญ (konputhai) บรรยากาศดีมากๆครับ สุดยอดมากจริงๆครับพื้นที่ยิงระยะ 150-200 เมตรในกรุงเทพมันหาได้ซะที่ไหนกันครับ แต่ผมเจอแล้วอิอิอิ คิก คิก  ไปชมกันเลยนะครับ ต้องออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับว่า เต้ยใช้กล้องจากมือถือถ่ายภาพที่ได้เลยได้ชัดสุดเท่านี้เองครับ ต้องขออภัยพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยนะครับ ไว้วันหลังจะพยายามหากล้องมาถ่ายให้ได้ครับ ไหว้

นี่เป็นบรรยากาศบริเวณซุ้มปืนที่พี่สำราญเป็นคนจัดการสร้างเองครับ ร่มรื่น สวยงาม กว้างขวาง เหมาะแก่การพักผ่อน และ ยิงปืนจริงๆเลยครับ เยี่ยม

พาชมบรรยากาศโดยรวมกันก่อนนะครับ

ภาพนี้ตั้งกล่องเป้าสีฟ้าๆ ไว้ที่ระยะ 36 เมตรจากโต๊ะพอดีครับ

ภาพนี้แปะเป้ากระดาษสีขาวไว้ที่โคนต้นไม้ 2 เป้า ระยะ 45 เมตร และ 80 เมตร

เป้ากระดาษขนาด A4 แปะไว้ที่โคนต้นไม้ระยะ 80 เมตร ระยะยิงนั้นไกลสุดลูกหูลูกตาไปเลยครับ แต่ปืนยิงได้แค่นี้เอง ไหว้

ระยะเป้าจากม้าหิน 30 เมตรพอดี

เด่วมาชมต่อนะครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 08:06:54 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3576 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 06:25:37 PM »

บรรยากาศบริเวณบึงน้ำ สวยงาม กว้างขวาง ร่มรื่น เหมาะกับการยิงปืนจริงๆ

พี่สำราญกำลังยิงปรับศูนย์ที่ระยะ 36 เมตรครับ โดน..ไม่โดน..โดน..ไม่โดน..ช่วยลุ้นๆ::005:: ลมแรงตลอดการทดสอบยิงเลยครับ เนืองจากเป็นบึงมีพื้นที่โล่งและกว้างมากๆๆๆครับ

ยิงปรับศูนย์ระยะ 36 เมตรกันก่อนเลยครับ ปรับเข้าXตรงกลางปุ๊บก็ย้ายไปยิงเป้า 45-50 เมตรทันทีครับ

ยิงปรับศูนย์ที่ระยะ 50 เมตรครับ พอได้กลุ่มกระสุนใกล้ๆX อยู่บริเวณ 13 นาฬิกา ก็ย้ายไปยิงเป้าระยะ 60 เมตรต่อทันทีครับ

ยิงปรับศูนย์ที่ระยะ 60 เมตรครับ จะเห็นได้ว่า กระสุนที่อยู่ล่างสุดนั้น คือกลุ่มที่เข้า X ระยะ 50 เมตรครับพอขยับเป้ามาอีก 10 เมตร กลุ่มกระสุนกินต่ำลงมาจนหลุดมาเข้าเป้าด้านล่างแทนครับ หลังจากยิงปรับศูนย์จนเข้าใกล้Xแล้วก็ย้ายไปยิงเป้า ระยะ 75 เมตรต่อทันทีครับ

ภาพนี้ตั้งเป้าไว้ที่ระยะ 75 เมตรครับ จะเห็นเป็นเก้าอี้สีฟ้าๆเล็กๆ สังเกตุนิดนึงนะครับ กล้องถ่ายได้ชัดสุดแค่นี้เองครับ อ๋อย

ภาพเมื่อมองผ่านกล้องเล็ง ระยะ 75 เมตรครับ ของจริงเห็นเป้าหมายชัดเจน และ ใหญ่กว่านี้ครับ

ยิงปรับศูนย์ ระยะ 75 เมตร จะเห็นว่านัดแรก กินซ้ายหลุดไปเข้าอีกเป้าเลยครับ ยิงปรับศูนย์มาเรือยๆเข้าใกล้ X ปุ๊บก็เปลี่ยนเป้ามาเป็นยิงกระป๋องน้ำอัดลมแทนครับ

เด่วมีต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2009, 03:06:55 AM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3577 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 06:44:51 PM »

รูปนี้สังเกตุดีๆจะเห็นว่าตั้งเป้ากระดาษA4ไว้บนเก้าอี้สีฟ้า ที่ระยะ85-90เมตร และ ปักไม้เสียบกระป๋องโค๊กไว้ที่ระยะ 75-80 เมตรครับ

มุมมองผ่านกล้องเล็ง เป้าหมายกระป๋อง ที่ระยะ 75-80 เมตรครับ

มาดูกันครับ แรงปะทะที่ระยะ 75-80 เมตร กระป๋องเละครับ นี่คือรูเข้า  ตกใจ

รูออกครับ ที่ระยะ 75-80 เมตร กระสุนยังมีพลังงานเหลือมากพอที่จะเจาะทะลุกระป๋องได้แบบสบายๆเลยครับ เยี่ยม

ย้ายมายิงปรับศูนย์เป้ากระดาษA4ที่ระยะ 85-90 เมตรกันบ้างครับ  ถ้าปรับกล้องแบบละเอียดๆคงพอยิงเข้าวงดำได้ครับ จุดที่เต้ยเล็งคือ ตรงกลางกระดาษA4 ระหว่างเป้าทั้ง2พอดีครับ ผลที่ออกมาพอรับได้ครับ ลมแรงตลอดเวลา กลุ่มกระสุนกินซ้ายตลอด มีหลุดมา 2 นัดที่เป้าด้านขวา

ถ่ายภาพหมู่ครับ รวมพลCZ ทั้งอัดลมและ .22ครับ(cz452)

กล้องเล็งสุดหล่อของพี่สำราญครับ ZOS 6-24*60AOE หล่ออย่างแรง มองเห็นเป้าหมายชัดแจ๋วครับที่ระยะ 90 เมตร เยี่ยม

เริ่มยิงกันตอน 11 โมงมารู้ตัวอีกทีว่าท้องร้อง เวลาก็ผ่านไปจนถึง 14.00 น. ยิงกันเพลินมากมายชนิดลืมกินข้าวกันเลยครับ ภาพนี้ถ่ายตอนนั่งกินข้าวกันหลังจากยิงปืนเสร็จครับ สนุกมากมายเลยครับวันนี้ ขอบคุณพี่สำราญที่คอยต้อนรับ และ เลี้ยงดูอย่างดีเลยครับพี่ ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3578 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:03:32 PM »

สรุปผลการทดสอบเจ้าCZ200Sครับ

กลุ่มกระสุนจะดีมาก ขนาดไม่เกินเหรียญบาทที่ภายในระยะไม่เกิน 30 เมตรครับ เยี่ยม
ระยะ 35-50 เมตรสามารถทำกลุ่มกระสุนได้ดีที่สุดประมาณ1-2นิ้วครับ 
ที่ระยะ 60-75 เมตรกลุ่มกระสุนที่ทำได้จะอยู่ประมาณ 2-3 นิ้วครับ
ยิงกระป๋องโค๊กที่ระยะ 75 เมตรนั้น ยิง10นัดจะโดนซักประมาณ 7 นัดครับ 70%ก็ดีใจแล้วครับสำหรับเต้ย หลงรัก

แรงปะทะที่ระยะ 75 เมตรนั้น กระสุนยังมีแรงเหลือเฟือ มากพอที่จะเจาะทะลุกระป๋องน้ำอัดลมทั้ง 2 ด้านได้สบายๆเลยครับ

ระยะหวังผลของเจ้า CZ200S ตัวนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 80 เมตรครับ เพราะเท่าที่ลองยิงทดสอบที่ระยะ 85-90 เมตรนั้น กลุ่มกระสุนออกมาบานกลุ่มใหญ่มากเลยครับ คุมยากมากเนืองจากมีลมแรงตลอด แต่คิดว่าถ้าปรับกล้องดีแล้ว คงสามารถยิงเข้าวงดำได้ไม่ยากมากครับ เยี่ยม

วันนี้พกกระสุนไปหลายแบบมากเลยครับ แต่พอเจอสถานที่จริงนั้น เป็นที่โล่ง กว้างมาก เป็นบึงน้ำขนาดใหญ่ มีลมพัดแรงตลอด จึงคิดได้ว่าถ้าใช้ลูกกระสุนแบบ หัวตัด และ หัวแหลมยิงนั้น คงเป็นไปได้ยากมากที่จะยิงโดนเป้าหมายที่ระยะไกลๆได้ เศร้า จึงใช้แต่ลูกRWS Superdome หัวโดม ยิงทดสอบชนิดเดียวเท่านั้นครับ ต้องขออภัยถ้ามีสิ่งใดไม่ชัดเจน และ ข้อมูลไม่ครบถ้วนพอสำหรับการยิงทดสอบนี้นะครับ ถ้ามีโอกาสหน้า จะพยายามเก็บรายละเอียดให้ได้มากกว่านี้ครับ โดยเฉพาะเรืองความชัดของรูปถ่ายครับ หวังว่าพี่ๆเพือนๆทุกท่านคงได้ความเพลิดเพลินกันบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ และที่สำคัญเต้ยต้องขอขอบคุณพี่สำราญ (konputhai)มากครับพี่ ที่กรุณาเอื้อเฟื้อสถานที่ให้น้องได้ใช้ทดสอบยิงครับ ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3579 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:08:45 PM »

ว่าแต่ทั้ง 2 กระบอกใช้ลูกขนาดอะไรครับ Smiley

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3580 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:15:20 PM »

ขอโทษนะครับคุณเต้ยที่ไม่ใด้ไปถ่ายรูปให้(วีซ่าไม่ผ่านครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3581 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:17:23 PM »

ขอบคุณ กระทู้ดีๆ แบบนี้ครับ คุณเต้ย
สถานที่ยิงปืน ร่มรื่น ปลอดภัย เหมาะกับการ ยิงไป จิบไปนะครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3582 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:18:48 PM »

เยี่ยมมากครับ  ขอบคุณ konputhai น้องเต้ยครับ  บรรยากาศสุดยอด หลงรัก หลงรัก
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3583 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:21:18 PM »

ขอบคุณ กระทู้ดีๆ แบบนี้ครับ คุณเต้ย
สถานที่ยิงปืน ร่มรื่น ปลอดภัย เหมาะกับการ ยิงไป จิบไปนะครับ

แหล่มสุดๆครับพี่ เยี่ยม เต้ยเห็นแว๊บแรกปุ๊บความคิดแบบนี้ก็ผุดขึ้นมาปั๊บเลยครับ อิอิ คิก คิก เต้ยคงได้มีโอกาสไปรบกวนพี่สำราญอีกบ่อยๆแน่นอนเลยครับ เหมาะสำหรับใช้พบปะสังสรรค์และร่วมยิงปืน นั่งพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันมากมายเลยครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3584 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:45:01 PM »

เอาลิงค์webที่ขายกล้องMojji viper มาฝากครับ
http://www.tntsniperproshop.com/product_386845_th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 07:47:47 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 236 237 238 [239] 240 241 242 ... 807
  พิมพ์