๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:22:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 235 236 237 [238] 239 240 241 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029400 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3555 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:14:19 PM »

จริงๆแล้วผมก็อยากจะให้เจ้า AIR ARMS s410 กระบอกของผมตอกเลขทะเบียนที่ตัวปืนเลยเหมือนกันนะครับเวลาจะทำ stock ใหม่แล้วจะได้ไม่ต้องมาพก  stock เก่าไปไหนมาไหนด้วยครับต้องบอกทางร้านไว้ก่อนน่าจะได้นะครับให้ทางร้านเค้าบอกคนตอกทะเบียนให้ตอกที่ตัวปืนเลยครับ
ผมเคยดูเจ้าหน้าที่ตอกทะเบียนปืนสั้นแล้วสงสารปืนครับ  เพราะยังใช้วิธีตอกด้วยมือ  แล้วเหล็กรมดำจะมีความแข็งกว่าปกติ ต้องใช้ฆ้อนหวดกันแรงๆเลย ถ้าเป็น AirArm คงต้องหาที่ที่ไม่กระทบกระเทือนกับชิ้นส่วนภายในปืน

จะตอกไม้           ก็ไม่ได้          ไม้จะเปลี่ยน
    จะตอกเหล็ก       ก็กลัวเฆี่ยน     เข่นจนเสีย
    จะตอกปืน          ก็เสียวนัก       รักกว่าเมีย
     ไม่ตอกเสีย        จะดีกว่า          หรือว่าไง
ขอตอกตรง      กลางหน้าผาก      หากไม่ว่า
ไปที่ไหน      ก็ยื่นหน้า        มาดีไหม
วังไชยยา      อย่าว่ากัน      ฉันทำไป
เพราะรักใคร่      เจ้าAIR ARMS    จำต้องทน
       เปลี่ยนSTOCK       กี่สิบครั้ง       ก็ยังได้
       ไปที่ไหน      ใครก็เห็น     เด่นทุกหน
        เลขกอทอ     กลางกบาล     ท่านทุกคน
        เอาไว้โชว์      แม่หน้ามล      คนมีGUN.....  
........................................................... .........

บทประพันธ์    ที่ผ่านไป     ไม่มีมูล
 แต่งให้คุณ      อ่านเล่นเล่น    เห็นสนุก
 แต่งตามใจ    ตามจิต    จะคิดฟลุ๊ค
 แต่งสนุก   แต่งเล่นเล่น    เป็นความจริง............

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3556 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:17:19 PM »

จริงๆแล้วผมก็อยากจะให้เจ้า AIR ARMS s410 กระบอกของผมตอกเลขทะเบียนที่ตัวปืนเลยเหมือนกันนะครับเวลาจะทำ stock ใหม่แล้วจะได้ไม่ต้องมาพก  stock เก่าไปไหนมาไหนด้วยครับต้องบอกทางร้านไว้ก่อนน่าจะได้นะครับให้ทางร้านเค้าบอกคนตอกทะเบียนให้ตอกที่ตัวปืนเลยครับ
ผมเคยดูเจ้าหน้าที่ตอกทะเบียนปืนสั้นแล้วสงสารปืนครับ  เพราะยังใช้วิธีตอกด้วยมือ  แล้วเหล็กรมดำจะมีความแข็งกว่าปกติ ต้องใช้ฆ้อนหวดกันแรงๆเลย ถ้าเป็น AirArm คงต้องหาที่ที่ไม่กระทบกระเทือนกับชิ้นส่วนภายในปืน

จะตอกไม้           ก็ไม่ได้          ไม้จะเปลี่ยน
    จะตอกเหล็ก       ก็กลัวเฆี่ยน     เข่นจนเสีย
    จะตอกปืน          ก็เสียวนัก       รักกว่าเมีย
     ไม่ตอกเสีย        จะดีกว่า          หรือว่าไง
ขอตอกตรง      กลางหน้าผาก      หากไม่ว่า
ไปที่ไหน      ก็ยื่นหน้า        มาดีไหม
วังไชยยา      อย่าว่ากัน      ฉันทำไป
เพราะรักใคร่      เจ้าAIR ARMS    จำต้องทน
       เปลี่ยนSTOCK       กี่สิบครั้ง       ก็ยังได้
       ไปที่ไหน      ใครก็เห็น     เด่นทุกหน
        เลขกอทอ     กลางกบาล     ท่านทุกคน
        เอาไว้โชว์      แม่หน้ามล      คนมีGUN.....  
........................................................... .........

บทประพันธ์    ที่ผ่านไป     ไม่มีมูล
 แต่งให้คุณ      อ่านเล่นเล่น    เห็นสนุก
 แต่งตามใจ    ตามจิต    จะคิดฟลุ๊ค
 แต่งสนุก   แต่งเล่นเล่น    เป็นความจริง............

เยี่ยม

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3557 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:27:40 PM »

ยินดีเลยครับไปกันหลายๆคนก็ต้องสนุกขึ้นอยู่แล้วครับ ผมนัดพี่สำราญไว้ประมาณ9.30-10.00น.ครับแถวๆแคราย พรุ่งนี้พี่ๆน้องๆท่านไหนว่างและอยากไปร่วมทดสอบด้วยกันก็เรียนเชิญเลยนะครับ คิดว่าไปสังสรรค์มีตติ้งกันสนุกๆนะครับ ไหว้
ไปช่วยถ่ายภาพนิ่งใด้ครับผม

เยี่ยมเลยครับพี่dunkงั้นผมเรียนเชิญเลยนะครับ ไปกันหลายๆคนจะได้สนุกๆครับพี่ เบอร์ติดต่อผมครับ 0818895633 / 0802111922 ถ้าโทรเบอร์แรกไม่ติดก็เบอร์ที่2เลยครับพี่ พรุ่งนี้9.30-10.00เจอกันแถวๆแครายครับพี่ ไหว้
บ้านผมพระราม3อาจจะช้าหน่อยนะครับคุณเต้ยครับ

ขนาดปืน     ยังไม่มา     ยังพาเที่ยว
   อีกประเดี๋ยว      ได้ปืนมา    คงพาหนี
   จันทร์ พุธ ศุกร์      พฤหัส-      -สบดี
   เสาร์อีกที       อาทิตย์ด้วย      มาช่วยGUN
ขอที่บ้าน      ไปลองปืน       ที่อื่นแป๊บ
ขอพี่แว๊บ       ไปทดลอง      กล้องในฝัน
โธ่...ก็ปืน        แบบพี่นี้      เขามีกัน
 นัดทุกวัน       เพื่อทดสอบ      คนชอบปืน........
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3558 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:36:29 PM »

ยินดีเลยครับไปกันหลายๆคนก็ต้องสนุกขึ้นอยู่แล้วครับ ผมนัดพี่สำราญไว้ประมาณ9.30-10.00น.ครับแถวๆแคราย พรุ่งนี้พี่ๆน้องๆท่านไหนว่างและอยากไปร่วมทดสอบด้วยกันก็เรียนเชิญเลยนะครับ คิดว่าไปสังสรรค์มีตติ้งกันสนุกๆนะครับ ไหว้

เยี่ยมเลยครับพี่dunkงั้นผมเรียนเชิญเลยนะครับ ไปกันหลายๆคนจะได้สนุกๆครับพี่ เบอร์ติดต่อผมครับ 0818895633 / 0802111922 ถ้าโทรเบอร์แรกไม่ติดก็เบอร์ที่2เลยครับพี่ พรุ่งนี้9.30-10.00เจอกันแถวๆแครายครับพี่ ไหว้
บ้านผมพระราม3อาจจะช้าหน่อยนะครับคุณเต้ยครับ

ขนาดปืน     ยังไม่มา     ยังพาเที่ยว
   อีกประเดี๋ยว      ได้ปืนมา    คงพาหนี
   จันทร์ พุธ ศุกร์      พฤหัส-      -สบดี
   เสาร์อีกที       อาทิตย์ด้วย      มาช่วยGUN
ขอที่บ้าน      ไปลองปืน       ที่อื่นแป๊บ
ขอพี่แว๊บ       ไปทดลอง      กล้องในฝัน
โธ่...ก็ปืน        แบบพี่นี้      เขามีกัน
 นัดทุกวัน       เพื่อทดสอบ      คนชอบปืน........
แหม...รู้ใด้ไงเนี้ยะพ่อคุณเหมือนตาเห็นว่ากำลังขออนุญาติเมียอยู่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3559 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:37:32 PM »

เผลอไม่นาน      ก็ผ่านไป        หลายวันแล้ว
ถึงจะแห้ว            ไม่ได้จอง       ไม่หมองศรี
มารอลุ้น            ให้ทุกท่าน       ได้GUNดี
ตัวข้านี้            มีDIANA          ข้าขอพอ
       ใกล้สิ้นเดือน        แล้วน้องเต้ย         มาเอ่ยทัก
    แล้วน้องรัก            บอกร้านไว้          ใช่ไหมหนอ
    เค้าจะสั่ง              แล้วใช่ไหม           คงไม่รอ
    รุ่นที่สอง            ถ้าจองต่อ              ขอบอกกัน.........

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3560 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 11:55:32 PM »

ใช่ครับเราต้องหาจุดที่ไม่กระทบกระเทือนปืนน่อยครับท่าปืนมาผมคงต้องรีบขอดูปืนและหาที่ตอกที่ตัวปืนแบบไม่กระทบกระเทือนครับจะได้สดวกในการทำ stock ใหม่ให้สดวกแก่การใช้งานและเพิ่อความสวยด้วยครับ ผมเคยเอา Anschutz 5418 MSR ไปตอกใหม่ครับผมว่าคงไม่กระทบกระเทือนปืนมากหรอกครับคงเฉพาะจุดและครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3561 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:05:36 AM »

เผลอไม่นาน      ก็ผ่านไป        หลายวันแล้ว
ถึงจะแห้ว            ไม่ได้จอง       ไม่หมองศรี
มารอลุ้น            ให้ทุกท่าน       ได้GUNดี
ตัวข้านี้            มีDIANA          ข้าขอพอ
       ใกล้สิ้นเดือน        แล้วน้องเต้ย         มาเอ่ยทัก
    แล้วน้องรัก            บอกร้านไว้          ใช่ไหมหนอ
    เค้าจะสั่ง              แล้วใช่ไหม           คงไม่รอ
    รุ่นที่สอง            ถ้าจองต่อ              ขอบอกกัน.........

ผมก็อยากให้มีคนถามถึงเหมือนกันครับเพราะรอบนี้ไม่ทันจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #3562 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:20:35 AM »

...
    จะตอกไม้           ก็ไม่ได้          ไม้จะเปลี่ยน
    จะตอกเหล็ก       ก็กลัวเฆี่ยน     เข่นจนเสีย
    จะตอกปืน          ก็เสียวนัก       รักกว่าเมีย
     ไม่ตอกเสีย        จะดีกว่า          หรือว่าไง
ขอตอกตรง      กลางหน้าผาก      หากไม่ว่า
ไปที่ไหน      ก็ยื่นหน้า        มาดีไหม
วังไชยยา      อย่าว่ากัน      ฉันทำไป
เพราะรักใคร่      เจ้าAIR ARMS    จำต้องทน
       เปลี่ยนSTOCK       กี่สิบครั้ง       ก็ยังได้
       ไปที่ไหน      ใครก็เห็น     เด่นทุกหน
        เลขกอทอ     กลางกบาล     ท่านทุกคน
        เอาไว้โชว์      แม่หน้ามล      คนมีGUN.....   

บทประพันธ์    ที่ผ่านไป     ไม่มีมูล
 แต่งให้คุณ      อ่านเล่นเล่น    เห็นสนุก
 แต่งตามใจ    ตามจิต    จะคิดฟลุ๊ค
 แต่งสนุก   แต่งเล่นเล่น    เป็นความจริง............

เยี่ยมครับ ท่านกวีศรีปืนลม   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 02:33:29 AM โดย suchi » บันทึกการเข้า
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #3563 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:25:58 AM »

ผมก็กลัวตรงนี้เหมือนกันครับ  คนตอกเค้าไม่ได้ซื้อกับเรานะครับ  ที่เคยเห็นปืนหลายๆกระบอก การตอกหมายเลขปืนไม่เหมือนกันเลยครับ[และไม่สวยด้วย]ช่วยพิจารณาด้วยครับ ไหว้ ไหว้

ถ้าปืนทะเบียนกรุงเทพจะยังใช้วิธีตอกอยู่ แต่ถ้าทะเบียนต่างจังหวัดจะใช้วิธียิงเลเซอร์แล้วไม่ใช่หรือครับ ใครมีปืนทะเบียนต่างจังหวัดปีใหม่ๆลองช่วยดูให้หน่อยสิครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3564 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 08:24:43 AM »

แหม...รู้ใด้ไงเนี้ยะพ่อคุณเหมือนตาเห็นว่ากำลังขออนุญาติเมียอยู่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
         ไม่ให้รู้     ได้ไง      ใจชายเปลี่ยว
         จะอยู่เดี่ยว      อยู่คู่      รู้ใช่ไหม
         ถ้ามีสิ่ง      มายั่วยุ      แม้อยู่ไกล
         มันต้องได้     ลองสำรวจ     และตรวจตรา
แล้วนี่เรื่อง       ของชอบพอ      ไม่รอถาม
แค่ได้ยิน         เรื่องของงาม       ตามที่หา
จะอยู่ไกล       ถึงแคราย       นายต้องมา
พระรามสาม     ก็ไม่น่า      จะว่าไกล
         จะว่าไป     เสียดายนิด     ติดที่ผม
         ยื่นพุงกลม     อยู่ห่างที่     ศรีเชียงใหม่
         ถ้าอยู่แถว    นครสวรรค์     จะดั้นไป
         ดูใกล้ใกล้      ของชอบ       ทดสอบGUN
พี่ชายผม       อยู่ไม่ไกล      ใกล้พงษ์เพชร
อยากระเห็ด     ไปหาพี่       ที่อยู่นั่น
แต่ความจริง      เป็นอย่างนี้     ไม่มีวัน
ก็เพราะฉัน       ต้องแข่งกอล์ฟ      ชอบจริงจริง
         ดูเวลา       ป่านฉะนี้        ท่านพี่น้อง
         คงเตรียมของ     เตรียมปืนดู    ไม่อยู่นิ่ง
         คงสนุก    สนานกัน    ฝันเป็นจริง
         ทดสอบยิง   เป็นอย่างไร    โปรดรายงาน
จะรอลุ้น     จะรอชม     ทั้งผม-เพื่อน
เอารูปโชว์    อย่าแชเชื่อน     เลยเพื่อนฉัน
ค่ำค่ำนี้     จะมายล    ผลของGUN
ว่าปืนนั้น    ยิงให้เห็น    เป็นเช่นไร...............
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3565 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 09:34:32 AM »

ไม่ให้รู้     ได้ไง      ใจชายเปลี่ยว
         จะอยู่เดี่ยว      อยู่คู่      รู้ใช่ไหม
         ถ้ามีสิ่ง      มายั่วยุ      แม้อยู่ไกล
         มันต้องได้     ลองสำรวจ     และตรวจตรา
แล้วนี่เรื่อง       ของชอบพอ      ไม่รอถาม
แค่ได้ยิน         เรื่องของงาม       ตามที่หา
จะอยู่ไกล       ถึงแคราย       นายต้องมา
พระรามสาม     ก็ไม่น่า      จะว่าไกล
         จะว่าไป     เสียดายนิด     ติดที่ผม
         ยื่นพุงกลม     อยู่ห่างที่     ศรีเชียงใหม่
         ถ้าอยู่แถว    นครสวรรค์     จะดั้นไป
         ดูใกล้ใกล้      ของชอบ       ทดสอบGUN
พี่ชายผม       อยู่ไม่ไกล      ใกล้พงษ์เพชร
อยากระเห็ด     ไปหาพี่       ที่อยู่นั่น
แต่ความจริง      เป็นอย่างนี้     ไม่มีวัน
ก็เพราะฉัน       ต้องแข่งกอล์ฟ      ชอบจริงจริง
         ดูเวลา       ป่านฉะนี้        ท่านพี่น้อง
         คงเตรียมของ     เตรียมปืนดู    ไม่อยู่นิ่ง
         คงสนุก    สนานกัน    ฝันเป็นจริง
         ทดสอบยิง   เป็นอย่างไร    โปรดรายงาน
จะรอลุ้น     จะรอชม     ทั้งผม-เพื่อน
เอารูปโชว์    อย่าแชเชื่อน     เลยเพื่อนฉัน
ค่ำค่ำนี้     จะมายล    ผลของGUN
ว่าปืนนั้น    ยิงให้เห็น    เป็นเช่นไร...............

คิก คิก 555+อ่านแล้วตลกดีครับ ฮามากมายแม่เต้ยมาแอบยืนอ่านอยู่ข้างหลังยังหัวเราะเลยครับ บอกพี่เค้าแต่งกลอนเก่งดีนะ ขำก๊าก
วันนี้ทดสอบได้ผลเป็นเช่นไรเด่วจะนำมาลงให้ชมกันนะครับ  ไหว้

อ่านข่าวช่วงนี้แล้วไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่เลยครับ เนืองจากมีกาฝากสังคม เป็นเห็บหมัดที่คอยทำลายสังคมชาวปืนลมของเราให้เสียหายครับ ไอ้คนบ้าโรคจิตเที่ยวเอาปืนอัดลม ลูกตะกั่วไปแอบซุ่มยิงชาวบ้าน พ่อค้าแม่ค้าแถวตลาดสดดินแดง มันจะทำให้พวกเราต้องเดือดร้อนไปด้วยนะสิครับ เศร้า ขอให้ตำรวจจับตัวไอ้เวรคนร้ายนี่ให้ได้โดยเร็วนะครับ สาธุ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3566 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:33:51 AM »

ขอให้จับ    วายร้ายได้     ไวไวหนอ                      เดี๋ยวรูปหล่อ    พวกของเรา    จะเข้าปิ้ง
        หากตำรวจ     ผ่านมาเห็น     เป็นคนยิง                 ปืนของจริง     ยิงเข้าแล้ว    แถวแคราย
รอเฝ้ายล     ผลทดสอบ       ของชอบนัก               ขาก็ชัก     แข็งแล้วหนา     ม่านตาขยาย
ฆ่าเวลา     กันก่อนไหม       ให้สบาย                เรื่องน่าอาย       มาอ่านกัน     คันอารมณ์
         ขออนุญาต     คัดลอก     มาบอกเล่า                  เป็นเรื่องจริง      เรื่องเก่า       เล่าผสม
         สมัยหนุ่ม      เป็นเด็กน้อย     แทบลอยลม              เชิญเพื่อนชม      เรื่องเกือบเศร้า     เคล้าน้ำตา
สมัยเด็ก     ต้องย้ายไป     ตามใจพ่อ                  ย้ายไปต่อ       โรงเรียนใหม่       ได้ศึกษา
พ่อย้ายงาน     ผมย้ายตาม      ข้ามพารา              จากจังหวัด      ตากนี่หนา     มาพะเยา
         เรื่องของเรื่อง    เกิดขึ้นนั้น     วันเปิดเรียน           ผมตั้งใจ       จะเล่าเรียน    เพียรเหมือนเขา
         ด้วยเหตุที่    เป็นเด็กใหม่      ไงตัวเรา               เลยนั่งเหงา     นั่งเงียบ     เรียบร้อยดี
แต่สวรรค์    บันดาลให้    ได้เกิดเรื่อง                    ให้ขุ่นเคือง       ใจเจ้าถิ่น        ลิ้นมีสี
เพราะอะไร    เชิญท่านอ่าน    ณ บัดนี้                  คำเมืองที่      เกือบทำฉัน    แทบบรรลัย........

คำเมือง      วันละคำ       ที่จดจำ       จนติดใจ                           คือคำ     ว่าอะไร     จะบอกให้      "ลุกไหนมา"
            ฉันเด็กใหม่       เพิ่งย้ายเข้า     เพื่อนถามเรา    เพื่อศึกษา            ว่า"นี่คุณ     ลุกไหนมา"     ฉันทำหน้า      ตามึนงง
     ฉันก็นั่ง    อยู่ดีดี    หรือผิดที่    เพราะลืมหลง                ก้มลงมอง    แล้วตอบตรง    ว่า"เธอคง    จำผิดไป
    ฉันก็นั่ง     ถูกนี่นา    ไม่ลุกมา     จากโต๊ะไหน               เธอคง     จำผิดไป   โต๊ะเธอไซร้     อยู่ข้างกัน"
            เท่านั้น     แหละเป็นเรื่อง     เพื่อนมันเคือง     ทำหุนหัน                   เหลียวไป      มองหน้ากัน   แล้วเอ่ยลั่น   "มันกวนตีน"
            รุ่งขึ้น     ฉันเข้าห้อง    พวกมันจ้อง     ทำผิดศีล                             แห่กันมา     พาฉันบิน   ไปจบสิ้น   ใต้บันได
   เพื่อนมันบอก    "มึงวางก้าม     กูแค่ถาม       มาจากไหน                   เสือกตอบ      กูมาได้    ว่ากูไม่    ย้ายที่เลย"
   ฉันนั้น     ถึงบางอ้อ     บอก"เพื่อนหนอ      ขอเฉลย                     ฉันไม่    ได้กวนเลย    ฉันไม่เคย    ฟังคำเมือง"
            รอดดงตีน      มาเฉียดฉิว     ฉันเดินลิ่ว     หวิดคางเหลือง           จำไว้    เลยคำเมือง   เกือบได้เรื่อง     แล้วสิเรา
            เอามา    เล่าขำขัน     เพราะฉันมัน     ไปกวนเขา                  ฉันไม่รู้     ฉันไม่เมา    แค่ไม่เข้า    ใจคำเมือง
    แต่ตอนนี้    ฉันสบาย   เข้าใจได้    ไม่ขัดเคือง                     ได้ศึกษา    อย่างต่อเนื่อง    เขยคนเมือง    คือฉันเอง....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 10:39:32 AM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3567 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:38:51 AM »

ขอไปแข่ง   กอล์ฟก่อนหนา     เข้าทิวา   จะมาใหม่   
มาชมผล   ทดสอบไง      เป็นอย่างไร    เจ้าAIR GUN....
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3568 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 11:17:26 AM »

ขอให้จับ    วายร้ายได้     ไวไวหนอ                      เดี๋ยวรูปหล่อ    พวกของเรา    จะเข้าปิ้ง
        หากตำรวจ     ผ่านมาเห็น     เป็นคนยิง                 ปืนของจริง     ยิงเข้าแล้ว    แถวแคราย
รอเฝ้ายล     ผลทดสอบ       ของชอบนัก               ขาก็ชัก     แข็งแล้วหนา     ม่านตาขยาย
ฆ่าเวลา     กันก่อนไหม       ให้สบาย                เรื่องน่าอาย       มาอ่านกัน     คันอารมณ์
         ขออนุญาต     คัดลอก     มาบอกเล่า                  เป็นเรื่องจริง      เรื่องเก่า       เล่าผสม
         สมัยหนุ่ม      เป็นเด็กน้อย     แทบลอยลม              เชิญเพื่อนชม      เรื่องเกือบเศร้า     เคล้าน้ำตา
สมัยเด็ก     ต้องย้ายไป     ตามใจพ่อ                  ย้ายไปต่อ       โรงเรียนใหม่       ได้ศึกษา
พ่อย้ายงาน     ผมย้ายตาม      ข้ามพารา              จากจังหวัด      ตากนี่หนา     มาพะเยา
         เรื่องของเรื่อง    เกิดขึ้นนั้น     วันเปิดเรียน           ผมตั้งใจ       จะเล่าเรียน    เพียรเหมือนเขา
         ด้วยเหตุที่    เป็นเด็กใหม่      ไงตัวเรา               เลยนั่งเหงา     นั่งเงียบ     เรียบร้อยดี
แต่สวรรค์    บันดาลให้    ได้เกิดเรื่อง                    ให้ขุ่นเคือง       ใจเจ้าถิ่น        ลิ้นมีสี
เพราะอะไร    เชิญท่านอ่าน    ณ บัดนี้                  คำเมืองที่      เกือบทำฉัน    แทบบรรลัย........

คำเมือง      วันละคำ       ที่จดจำ       จนติดใจ                           คือคำ     ว่าอะไร     จะบอกให้      "ลุกไหนมา"
            ฉันเด็กใหม่       เพิ่งย้ายเข้า     เพื่อนถามเรา    เพื่อศึกษา            ว่า"นี่คุณ     ลุกไหนมา"     ฉันทำหน้า      ตามึนงง
     ฉันก็นั่ง    อยู่ดีดี    หรือผิดที่    เพราะลืมหลง                ก้มลงมอง    แล้วตอบตรง    ว่า"เธอคง    จำผิดไป
    ฉันก็นั่ง     ถูกนี่นา    ไม่ลุกมา     จากโต๊ะไหน               เธอคง     จำผิดไป   โต๊ะเธอไซร้     อยู่ข้างกัน"
            เท่านั้น     แหละเป็นเรื่อง     เพื่อนมันเคือง     ทำหุนหัน                   เหลียวไป      มองหน้ากัน   แล้วเอ่ยลั่น   "มันกวนตีน"
            รุ่งขึ้น     ฉันเข้าห้อง    พวกมันจ้อง     ทำผิดศีล                             แห่กันมา     พาฉันบิน   ไปจบสิ้น   ใต้บันได
   เพื่อนมันบอก    "มึงวางก้าม     กูแค่ถาม       มาจากไหน                   เสือกตอบ      กูมาได้    ว่ากูไม่    ย้ายที่เลย"
   ฉันนั้น     ถึงบางอ้อ     บอก"เพื่อนหนอ      ขอเฉลย                     ฉันไม่    ได้กวนเลย    ฉันไม่เคย    ฟังคำเมือง"
            รอดดงตีน      มาเฉียดฉิว     ฉันเดินลิ่ว     หวิดคางเหลือง           จำไว้    เลยคำเมือง   เกือบได้เรื่อง     แล้วสิเรา
            เอามา    เล่าขำขัน     เพราะฉันมัน     ไปกวนเขา                  ฉันไม่รู้     ฉันไม่เมา    แค่ไม่เข้า    ใจคำเมือง
    แต่ตอนนี้    ฉันสบาย   เข้าใจได้    ไม่ขัดเคือง                     ได้ศึกษา    อย่างต่อเนื่อง    เขยคนเมือง    คือฉันเอง....
ขำก๊าก ขำก๊ากคนเมืองเหมือนกัน

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3569 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:20:27 PM »

ผมก็กลัวตรงนี้เหมือนกันครับ  คนตอกเค้าไม่ได้ซื้อกับเรานะครับ  ที่เคยเห็นปืนหลายๆกระบอก การตอกหมายเลขปืนไม่เหมือนกันเลยครับ[และไม่สวยด้วย]ช่วยพิจารณาด้วยครับ ไหว้ ไหว้

ถ้าปืนทะเบียนกรุงเทพจะยังใช้วิธีตอกอยู่ แต่ถ้าทะเบียนต่างจังหวัดจะใช้วิธียิงเลเซอร์แล้วไม่ใช่หรือครับ ใครมีปืนทะเบียนต่างจังหวัดปีใหม่ๆลองช่วยดูให้หน่อยสิครับ

น่าจะใช่ครับทะเบีบนต่างจังหวัดรู้สึกจะไม่ได้ใช้ตอกครับแบบนี้ยิ่งดีเลยครับ

หน้า: 1 ... 235 236 237 [238] 239 240 241 ... 807
  พิมพ์