๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:14:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 209 210 211 [212] 213 214 215 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030084 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3165 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 08:17:30 AM »

โชว์รูปปืน  ให้ช้ำใจ  ยังไม่พอ      เอาStock  มาล่อ  น้ำลายไหล
คนจองก่อน  ได้ที  ขี่เข้าไป        จองไม่ได้  ร้องแงแง  แย่เลยเรา
      แต่ตอนนี้  ทำใจ  ได้นิดนึง        เหตุนี้จึง  ทำให้  สบายกระเป๋า
      มีเดียน่า  M.48  แล้วนี่เรา         ยังจะเอา  อีกทำไม  ไม่มีตังค์
พอคิดได้  อย่างนี้  ดีขึ้นเยอะ       เคยเลอะเลอะ  เลือนเลือน  เหมือนหมดหวัง
รอเงินเหลือ  เศรษฐกิจดี  มีพลัง        ค่อยมานั่ง  รอรุ่นสอง  จองใหม่เอย......
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #3166 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 08:25:21 AM »

สวัสดียามเช้าครับ

เป็นเช้าที่เบิกบาน เพราะมีคุณ ตุ้ย  มาแต่งกลอนให้ฟัง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3167 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 08:52:30 AM »

โอ๊ย!!อิจฉา     ตาร้อน     นอนไม่หลับ          เผลอนิดเดียว    ปุบปับ    รับไม่ไหว
   มีโควต้า     ยี่สิบห้า     พากันไป                 ไม่ทันไร    เพิ่มอีกสิบ    ยังรีบ..เต็ม....
แสนอิจฉา    ตาร้อนผ่าว    ราวไฟสุม            มองเห็นกลุ่ม      กระสุนเกาะ    เจาะรูเข็ม
นกพิราบ    มาห้อยโหน     โดนเต็มเต็ม          มาเดินเล็ม   มาเลาะลัด     ตัดหัวปลิว
   เห็นภาพนก    โดนเด็ดหัว   ตัวร่วงผล็อย         แล้วค่อยค่อย   เรียกแฟนดู   อู้ฮู..สยิว...
   กระต่ายน้อย    โดนเข้าบ้าง   ขนยังปลิว           นกลอยลิ่ว   ตกเสาไฟ   ไกลจริงจริง....
จองไม่ทัน   ไม่เป็นไร    ใครเบื่อบอก           ไม่ได้หลอก   จะรอเอา   เป็นเจ้าหญิง
ปืนสวยสวย   ปืนแรงแรง    แข็งแกร่งจริง           ดูนิ่งนิ่ง   ไม่ไหวท่าน     มันคันมือ......
    สมาชิก  ช่วยกันดัน  สนั่นทุ่ง                     คนมามุง   แอบดูกัน   มันจริงหรือ
    เพราะทุกท่าน   ช่วยเหลือกัน   นับพันมือ            "จริงใจ"คือ    สิ่งสำคัญ     ท่านทุกคน
ไม่จริงใจ   คงไม่มี   วันนี้แล้ว                เป็นดวงแก้ว   ส่องสว่าง   ทางทุกหน
ความจริงใจ    มีอยู่ใน  กายทุกคน              มาช่วยดล   ให้สำเร็จ   เสร็จสมใจ.....(เย้...เย้....จบได้ซะที....)

อย่าอิจฉา จนตาร้อน  นอน ไม่หลับ   หากได้จับ อาจเผื่อแผ่ ให้ภายหลัง
เต็มโค้วต้า ยี่สิบห้า ก็พอฟัง           ดันทุรัง  ดันกันไป  จนเกินเลย

หยุดอิจฉา ตาร้อนผ่าว ราวไฟสุม        ที่เห็นกลุ่ม กระสุนเกาะ เจาะรูเข็ม
นั้นเป็นเพราะ คนยิงเก่ง แบบเต็มเต็ม   หาได้ดื่ม เอ๊มร้อย ค่อยมายิง

ที่เห็นนก โดนเด็ดหัว ตัวร่วงผล๊อย      นั้นฝอยฝอย เจ็งกว่านี้ มีมากหลาย
โอลิมปิก มาเห็น ยังต้อง อาย              เพราะพี่ชาย เล่นยิง แบบปิดตา

จองไม่ทัน ไม่เป็นไร อย่าใจเสีย     ผมขอเชียร์ สู้ต่อไป โครงการสอง
แล้วจะได้  ปืนariarm มาครอบครอง   รวมกันจอง อีกครั้ง จะเป็นไร

เราทุกคน ช่วยกันดัน สนั่นทุ่ง    ดันให้รุ่ง  ให้คนมุง น้ำลายไหล
เอาสเปค ผลการยิง มายั่วใจ     ไม่ทันไร ร่วมสั่งจอง กล้องอีกตัว

จากวันนี้ มีแต่ ความจริงใจ    ช่วยกันไส รวมซื้อ แบบสุมหัว
ช่วยกันแชร์ ช่วยกันคิด อย่างเมามัว   ไม่เอา ตัวรอดไป เพียงคนเดียว  ... (เย้ เย้ จบเหมียนกัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2009, 08:54:46 AM โดย sitta » บันทึกการเข้า
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #3168 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:16:40 AM »

โอ๊ย!!อิจฉา     ตาร้อน     นอนไม่หลับ          เผลอนิดเดียว    ปุบปับ    รับไม่ไหว
   มีโควต้า     ยี่สิบห้า     พากันไป                 ไม่ทันไร    เพิ่มอีกสิบ    ยังรีบ..เต็ม....
แสนอิจฉา    ตาร้อนผ่าว    ราวไฟสุม            มองเห็นกลุ่ม      กระสุนเกาะ    เจาะรูเข็ม
นกพิราบ    มาห้อยโหน     โดนเต็มเต็ม          มาเดินเล็ม   มาเลาะลัด     ตัดหัวปลิว
   เห็นภาพนก    โดนเด็ดหัว   ตัวร่วงผล็อย         แล้วค่อยค่อย   เรียกแฟนดู   อู้ฮู..สยิว...
   กระต่ายน้อย    โดนเข้าบ้าง   ขนยังปลิว           นกลอยลิ่ว   ตกเสาไฟ   ไกลจริงจริง....
จองไม่ทัน   ไม่เป็นไร    ใครเบื่อบอก           ไม่ได้หลอก   จะรอเอา   เป็นเจ้าหญิง
ปืนสวยสวย   ปืนแรงแรง    แข็งแกร่งจริง           ดูนิ่งนิ่ง   ไม่ไหวท่าน     มันคันมือ......
    สมาชิก  ช่วยกันดัน  สนั่นทุ่ง                     คนมามุง   แอบดูกัน   มันจริงหรือ
    เพราะทุกท่าน   ช่วยเหลือกัน   นับพันมือ            "จริงใจ"คือ    สิ่งสำคัญ     ท่านทุกคน
ไม่จริงใจ   คงไม่มี   วันนี้แล้ว                เป็นดวงแก้ว   ส่องสว่าง   ทางทุกหน
ความจริงใจ    มีอยู่ใน  กายทุกคน              มาช่วยดล   ให้สำเร็จ   เสร็จสมใจ.....(เย้...เย้....จบได้ซะที....)

เข้ามาอ่านทุกวัน ชอบบทกลอนพี่ตุ๋ยมากครับ เอามาลงอีกนะครับ

พี่สิทธา เข้าใจถูกแล้วครับ มัน มีอะไรดีๆแน่นอนไม่ได้มีแต่ด้ามรูอย่างเดียว
เพิ่มเงินอีก 3000เองครับ
เอ แต่ไม่มีใคร สนใจรุ่น EV2  เลย รุ่นนี้ตัว ทอปเลยนะครับ มีเรกกูเลเตอร์ในตัว พานท้าย ก็เหมาะมือ แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน

ตามที่คุณ Spyman บอกมา ผมก็สนใจตัว EV2 แม้ว่าจะเป็นเบอร์ 1 และแรงไม่เกิน 12 FPE

แต่เป็นปืนรุ่น Top ของ Air arms ตอบโจทย์หลายๆอย่างที่คนสนใจเกมส์ Field Target ได้เป็นอย่างดี

ราคาไม่แรงเหมือนพวก Steyer LG110 หรือ Feinwerkbau P70FT

งานนี้ขอรอชมผลงานของ Air arms 410 ในโครงการนี้ก่อนครับ ขอเก็บเงินรอโครงการต่อไปก่อนครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3169 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:28:16 AM »

สมาชิก  โครงการหนึ่ง  พึงระลึก       ขอจงฝึก  ความอดทน  ปนอดกลั้น
   ขนาดผม  เข้ามามอง  จองไม่ทัน        ใจยังอยาก  ให้ถึงวัน  ท่านรับปืน
แสนเสียดาย  ใจจะขาด  อนาถนัก        เห็นของรัก  ของคนอื่น  ขื่นเหลือฝืน
ปืนในฝัน  ของใครใคร   โอ้..MY ปืน      ได้แต่ยืน  ตาปริบปริบ  ขยิบมอง      
   อดทนรอ  กันหน่อยนะ  จะบอกให้        เวลารอ  ของสิ่งใด  ให้คูณสอง
   แค่ผ่านไป  ไม่กี่วัน  ที่ท่านจอง      ใจมันร้อง  ว่าแสนนาน  ที่ผ่านไป
ปืนของฉัน  อีกกี่วัน  จะได้รับ            ตั้งตารอ  นอนไม่หลับ  รับวันไหน
ฉันนอนรอ  นั่งนับวัน  ที่ผ่านไป         เหตุไฉน  วันเวลา  ช้าจริงจริง  
   วันเวลา  ที่เหลืออยู่  มาดูก่อน        อย่าใจร้อน  มีงานให้  ทั้งชายหญิง  
   เอกสาร  ที่จำเป็น  เน้นตัวจริง        เตรียมทุกสิ่ง  ให้พร้อมสรรพ  วันรับปืน....
...

สมาชิก โครงการหนึ่ง จงตระหนัก     คุณเขาทัก  ให้อดทน ปนอดกลั้น
เขาว่าเคย  เข้ามามอง  จองไม่ทัน    แล้วยังฝัน อยากให้ถึง วันรับปืน

น่าเห็นอก เห็นใจ ถ้าใจขาด          เห็นแล้วบาด ในใจลึก  ให้ทนฝืน
ก็เพราะว่า ฉันเป็น own.ปืน      คุณต้องยืน ตาปริบปริบ ขยิบมอง

จะอดทน รอคอย ตามที่บอก          ไม่ต้องหรอก จะคูณสาม ตามนิสัย
เคยคูณสี่ มาครั้งนี้ จะเป็นไร          จะผ่านไป เนิ่นนาน ก็จะรอ

ปืนของฉัน ไม่กี่วัน ก็ได้รับ          นอนก็หลับ ฝันเห็น เด่นกลางฝัน
คิดเสียว่า รอไปอีก ไม่กี่วัน           อะไรกัน เวลาผ่าน ช่างเร็วจริง

วันที่รอ  ก็ตรวจดู อยู่มิหาย           นั้นอาราย ใบปอ 1 ของใครหนอ
ใบควบคุมความประพฤติยังต้องรอ  เพราะเคยห้อ ห้าวยิงปืน ที่ทำงาน

สุดท้ายนี้ ขอจง โปรดอย่าตอบ       เพราะหากตอบ มันก็จะ มีไม่จบ
จงได้โปรด หยุดก่อน ขอเคารพ     หากได้พบ ขอชนแก้ว (แป๊ปซี่) ด้วยสักครั้ง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2009, 08:53:01 PM โดย sitta » บันทึกการเข้า
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #3170 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:46:12 AM »

ขอบคุณคุณตุ้ย คุณสิทธา อ่านแล้วชื่นมื่นแต่เช้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3171 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:49:14 AM »

สนใจเลยครับแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องสั่งของนอกเลยครับแต่แหมแต่สีไม่สวยเลยนะครับหรือว่ายังไม่ได้ทำสีครับเราต้องมาทำสีใหม่เองหรือเปล่าครับแต่ผมว่าท่าช่างบ้านเราทำคงถูกกว่าเยอะเลยนะครับ แต่ผมชอบอันนี้ด้วยครับ สวยมากเลยครับโดนเลยครับ น้ำลายหก

และเจ้านี้น่าจะพอตอบโจทย์ของเราได้นะครับแต่ไม่รู้จะทำได้ถูกใจเราแค่ไหนครับ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=50238.0

Stock ตัวนี้ทำโดยโรงงานของ GINB เป็นแบบคัสตอมทำตามลูกค้าสั่งเท่านั้นไม่มีวางขายครับ  ทำจากไม้ Rose Wood หรือไม้พยุง ในบ้านเรานับว่าเป็นไม้ที่หายากและมีราคาแพงมาก ราคาพานท้ายคัสตอมของ GINB แพงมากมีราคาเป็น 1,000 เหรียญก็มีครับ ในภาพลงน้ำมันเคลือบเงาแล้วครับแต่ไม้มันสีดำทึมๆ แบบนี้เอง เป็นไม้ที่ผมเสาะแสวงมาตลอดเลยครับ น้ำหนักมากกว่าไม้มะค่าโมง ย้อมสีไม่ขึ้น เป็นไม้เนื้อแกร่ง แต่สามารถตัด เจาะ เซาะร่องได้ง่าย  ถ้าให้ผมทำเองแล้วได้ขนาดนี้คงราคาเป็นหมื่นขึ้นไป เฉพาะราคาไม้ท่อนหนึ่งก็ประมาณ 3,000-4,000 บาท ทำพานท้ายคัสตอมได้ 2 อัน แต่ราคาไม้ที่เมืองนอกท่อนละ 500-600 เหรียญยูเอสเลยนะครับ เลยทำให้พานท้ายคัสตอมมีราคาแพงมากๆ เพราะต้นทุนมาแพงครับ

สำหรับที่เห็นในบอร์ดประกาศขายพานท้ายปืนก็โอเคมาก ในระดับหนึ่งและราคาไม่แพงครับ   แต่ผมจะหาไม้มาเหลาเองก่อนว่าจะได้ผลงานออกมาเป็นประการใด ปัญหาของผมตอนนี้คือเรื่องไม้นี่แหละครับ ไม้เพิ่งตัดและเลื่อยใหม่ๆ มันก็ใช้ไม่ได้ ต้องหาไม้ที่เลื่อยและผึ่งไว้แล้ว 5-6 ปีขึ้นไป จนมันอยู่ตัวไม่บิดและเปลี่ยนรูปทรงเมื่อนำมาทำพานท้ายปืน  จึงจะได้พานท้ายคัสตอมที่ดีจริงๆ เลยไม่ใช่เรื่องแปลกที่มันมีราคาแพงเพราะแค่รอวัสดุ 5-6 ปีก็สาหัสแล้ว
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #3172 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:52:17 AM »

หาเรื่อง...มาโพสท์

The Beast Is Down!!!!

March 23rd 2007

2000lb bison shot with the Quackenbush LA .457  Safari gun

Stephan Boles shot this HUGE bison from 53 yards. He took 2 shots through the shoulder and took out both lungs. The 510 grn Hunters Supply bullet was traveling at 700 fps.  

รุ่นนี้...มีให้สั่งมั้ยครับ  Grin Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3173 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:55:21 AM »

เจ้าบทเจ้ากลอนกันจริงๆ แต่ก็ชอบนะ จะบอกให้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3174 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 10:03:06 AM »

หาเรื่อง...มาโพสท์

The Beast Is Down!!!!

March 23rd 2007

2000lb bison shot with the Quackenbush LA .457  Safari gun

Stephan Boles shot this HUGE bison from 53 yards. He took 2 shots through the shoulder and took out both lungs. The 510 grn Hunters Supply bullet was traveling at 700 fps.  

รุ่นนี้...มีให้สั่งมั้ยครับ  Grin Grin

สามารถสั่งได้ครับ คุณ Nok  แต่ขอใบ ป. 2  นำเข้ามาเองนะครับ กระสุนก็อาจนำเข้าหรือหลอมเองได้ เวลาขอก็บอกเหตุผลว่า ใช้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน   ขนาดที่ขอก็บอกว่า  เดี่ยวอัดลม  ขนาด .457  พร้อมกระสุน  15 นัด  อะไรทำนองนี้ครับ  ถ้าได้มาแล้วกระผมขอลองยิงเพื่อเป็นมงคลกับชีวิตสัก 3 นัดก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งใหญ่แล้วครับ 
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #3175 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 11:12:29 AM »

ถ้าสั่งซื้อเข้ามาแล้วเราจะต้องไปจ่ายภาษีที่ไหนครับ ที่ไปรษณีย์ใกล้บ้านหรือที่ด่านศุลกากรสนามบินสุวรรณภูมิครับ ผมไม่เคยสั่งของจากนอกสักทีครับ  ถ้าไปจ่ายภาษีที่กรุงเทพฯ ผมคงไม่สะดวก คงต้องรวมตัวกันสั่งแล้วมอบหมายให้คนที่อยู่ใกล้และรู้ขั้นตอนดำเนินการให้ครับ แล้วก็จ่ายค่าส่ง ค่าเสียเวลาให้คนดำเนินการแบบนี้เข้าทีไหมครับ  แต่ระยะเวลาในการส่งของจากฮ่องกงมาไทยไม่เกิน 7 วันด้วยซ้ำนะครับ หรือรอไว้ตอนใกล้ปืนจะมาค่อยสั่งรวมกันแล้วไปรับพร้อมกับปืนจะดีไหมครับ

ที่เคยสั่งของจากอเมริกา ถ้าส่งเป็น ups เมื่อถึงเมืองไทยถ้าต้องเสียภาษีทาง ups จะจ่ายให้เราก่อนแล้วมาเก็บจากเราพร้อมส่งของถึงหน้าบ้าน แต่ถ้าส่งมาเป็นไปรษณีย์ของอเมริกาคือ usps ถ้าต้องเสียภาษี จะส่งใบแจ้งมาที่บ้านว่ามีของมาจากอเมริกาให้ไปเสียภาษีพร้อมรับของที่ไปรษณีย์สาขาใหญ่ใกล้บ้านครับ ต่างจังหวัดก็น่าจะเหมือนกันนะครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #3176 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 11:28:54 AM »

สมาชิก  โครงการหนึ่ง  พึงระลึก       ขอจงฝึก  ความอดทน  ปนอดกลั้น
   ขนาดผม  เข้ามามอง  จองไม่ทัน        ใจยังอยาก  ให้ถึงวัน  ท่านรับปืน
แสนเสียดาย  ใจจะขาด  อนาถนัก        เห็นของรัก  ของคนอื่น  ขื่นเหลือฝืน
ปืนในฝัน  ของใครใคร   โอ้..MY ปืน      ได้แต่ยืน  ตาปริบปริบ  ขยิบมอง      
   อดทนรอ  กันหน่อยนะ  จะบอกให้        เวลารอ  ของสิ่งใด  ให้คูณสอง
   แค่ผ่านไป  ไม่กี่วัน  ที่ท่านจอง      ใจมันร้อง  ว่าแสนนาน  ที่ผ่านไป
ปืนของฉัน  อีกกี่วัน  จะได้รับ            ตั้งตารอ  นอนไม่หลับ  รับวันไหน
ฉันนอนรอ  นั่งนับวัน  ที่ผ่านไป         เหตุไฉน  วันเวลา  ช้าจริงจริง  
   วันเวลา  ที่เหลืออยู่  มาดูก่อน        อย่าใจร้อน  มีงานให้  ทั้งชายหญิง  
   เอกสาร  ที่จำเป็น  เน้นตัวจริง        เตรียมทุกสิ่ง  ให้พร้อมสรรพ  วันรับปืน....
...

สมาชิก โครงการหนึ่ง จงตระหนัก     คุณเขาทัก  ให้อดทน ปนอดกลั้น
เขาว่าเคย  เข้ามามอง  จองไม่ทัน    แล้วยังฝัน อยากให้ถึง วันรับปืน

น่าเห็นอก เห็นใจ ถ้าใจขาด          เห็นแล้วบาด ในใจลึก  ให้ทนฝืน
ก็เพราะว่า ฉันเป็น own.ปืน      คุณต้องยืน ตาปริบปริบ ขยิบมอง

จะอดทน รอคอย ตามที่บอก          ไม่ต้องหรอก จะคูณสาม ตามนิสัย
เคยคูณสี่ มาครั้งนี้ จะเป็นไร          จะผ่านไป เนิ่นนาน ก็จะรอ

ปืนของฉัน ไม่กี่วัน ก็ได้รับ          นอนก็หลับ ฝันเห็น เด่นกลางฝัน
คิดเสียว่า รอไปอีก ไม่กี่วัน           อะไรกัน เวลาผ่าน ช่างเร็วจริง

วันที่รอ  ก็ตรวจดู อยู่มิหาย           นั้นอาราย ใบปอ 1 ของใครหนอ
ใบควบคุมความประพฤติยังต้องรอ  เพราะเคยห้อ เอาปืนยิง ที่ทำงาน

สุดท้ายนี้ ขอจง โปรดอย่าตอบ       เพราะหากตอบ มันก็จะ มีไม่จบ
จงได้โปรด หยุดก่อน ขอเคารพ     หากได้พบ ขอชนแก้ว (แป๊ปซี่) ด้วยสักครั้ง...
เยี่ยม เยี่ยม สุดยอดเลยครับแต่งกลอนกัน เหมาะสำหรับนักเล่นปืนอัดลมเลยทีเดียวครับ  Grin Grin
bee3344
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3177 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 12:47:05 PM »

วันนี้ไปทำใบ ป.3 เตรียมรับเจ้า AirArms S410 อีก 3 อาทิตย์ให้ไปตรวจสอบอีกที ตอนกรอกรายละเอียดจำนวนกระสุนเจ้าหน้าที่ให้ลงจำนวนกระสุน 25 นัด เเต่ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ว่ากระสุนที่ได้รับจะเป็นกล่อง กล่องละ 500 นัด 2 กล่องก็ 1000 นัด เเต่เจ้าหน้าที่ยืนยันว่า 25 นัด ผมเลยขี้เกียจเถียงก็ลงไปเเค่ 25 นัด ก็ไม่รู้ว่าตอนที่จะรับปืนกันจะมีผลต่อการรับกระสุนหรือเปล่าครับ Huh
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3178 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 01:28:34 PM »

วันนี้ไปทำใบ ป.3 เตรียมรับเจ้า AirArms S410 อีก 3 อาทิตย์ให้ไปตรวจสอบอีกที ตอนกรอกรายละเอียดจำนวนกระสุนเจ้าหน้าที่ให้ลงจำนวนกระสุน 25 นัด เเต่ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ว่ากระสุนที่ได้รับจะเป็นกล่อง กล่องละ 500 นัด 2 กล่องก็ 1000 นัด เเต่เจ้าหน้าที่ยืนยันว่า 25 นัด ผมเลยขี้เกียจเถียงก็ลงไปเเค่ 25 นัด ก็ไม่รู้ว่าตอนที่จะรับปืนกันจะมีผลต่อการรับกระสุนหรือเปล่าครับ Huh

ไม่มีผลหรอกครับ  ถ้าไม่เจอเจ้าหน้าที่ที่เคร่งครัดระเบียบจัดๆ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3179 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 01:36:25 PM »

รายงานทดสอบ ปืนยืม.....กระสุนขอ....

ไอ้ผมมันอดรนทนไม่ไหวอยากยิงปืนลมใจจะขาด ก็เลยหน้าด้านไปยืมปืนเพื่อน แถมขอกระสุนมันมาด้วย มันก็ใจดีให้ยืมและกำชับว่าใช้ปืนดีๆ นะ ผมก็รับปากมันว่าจะดูแลอย่างดี  เป็นปืน Crosman Quest800X  .22  ราคาแค่หมื่นกว่าบาท มันบอกว่าอย่างนั้น ผมก็ไม่ถามอะไรมากให้เสียอารมณ์เดี๋ยวมันพาลไม่ให้ยืมปืนจะยุ่ง  พอได้โอกาสดีๆ ก็ทำการทดสอบที่ป่าข้างๆ บ้านพัก  อุปกรณ์ที่ใช้ทุกอย่าง LOWTECH ทั้งนั้น มาดูรูปกันครับ

* Quest800xr.jpg (63.22 KB, 800x532 - ดู 1212 ครั้ง.)

* Quest800xl.jpg (63.01 KB, 800x532 - ดู 1209 ครั้ง.)

* quest800xrang.jpg (63.93 KB, 800x532 - ดู 1165 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2009, 01:53:34 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 209 210 211 [212] 213 214 215 ... 807
  พิมพ์