๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:06:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 208 209 210 [211] 212 213 214 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030012 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3150 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:27:26 PM »

โอ๊ย!!อิจฉา     ตาร้อน     นอนไม่หลับ          เผลอนิดเดียว    ปุบปับ    รับไม่ไหว
   มีโควต้า     ยี่สิบห้า     พากันไป                 ไม่ทันไร    เพิ่มอีกสิบ    ยังรีบ..เต็ม....
แสนอิจฉา    ตาร้อนผ่าว    ราวไฟสุม            มองเห็นกลุ่ม      กระสุนเกาะ    เจาะรูเข็ม
นกพิราบ    มาห้อยโหน     โดนเต็มเต็ม          มาเดินเล็ม   มาเลาะลัด     ตัดหัวปลิว
   เห็นภาพนก    โดนเด็ดหัว   ตัวร่วงผล็อย         แล้วค่อยค่อย   เรียกแฟนดู   อู้ฮู..สยิว...
   กระต่ายน้อย    โดนเข้าบ้าง   ขนยังปลิว           นกลอยลิ่ว   ตกเสาไฟ   ไกลจริงจริง....
จองไม่ทัน   ไม่เป็นไร    ใครเบื่อบอก           ไม่ได้หลอก   จะรอเอา   เป็นเจ้าหญิง
ปืนสวยสวย   ปืนแรงแรง    แข็งแกร่งจริง           ดูนิ่งนิ่ง   ไม่ไหวท่าน     มันคันมือ......
    สมาชิก  ช่วยกันดัน  สนั่นทุ่ง                     คนมามุง   แอบดูกัน   มันจริงหรือ
    เพราะทุกท่าน   ช่วยเหลือกัน   นับพันมือ            "จริงใจ"คือ    สิ่งสำคัญ     ท่านทุกคน
ไม่จริงใจ   คงไม่มี   วันนี้แล้ว                เป็นดวงแก้ว   ส่องสว่าง   ทางทุกหน
ความจริงใจ    มีอยู่ใน  กายทุกคน              มาช่วยดล   ให้สำเร็จ   เสร็จสมใจ.....(เย้...เย้....จบได้ซะที....)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3151 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:34:54 PM »

โอ๊ย!!อิจฉา     ตาร้อน     นอนไม่หลับ          เผลอนิดเดียว    ปุบปับ    รับไม่ไหว
   มีโควต้า     ยี่สิบห้า     พากันไป                 ไม่ทันไร    เพิ่มอีกสิบ    ยังรีบ..เต็ม....
แสนอิจฉา    ตาร้อนผ่าว    ราวไฟสุม            มองเห็นกลุ่ม      กระสุนเกาะ    เจาะรูเข็ม
นกพิราบ    มาห้อยโหน     โดนเต็มเต็ม          มาเดินเล็ม   มาเลาะลัด     ตัดหัวปลิว
   เห็นภาพนก    โดนเด็ดหัว   ตัวร่วงผล็อย         แล้วค่อยค่อย   เรียกแฟนดู   อู้ฮู..สยิว...
   กระต่ายน้อย    โดนเข้าบ้าง   ขนยังปลิว           นกลอยลิ่ว   ตกเสาไฟ   ไกลจริงจริง....
จองไม่ทัน   ไม่เป็นไร    ใครเบื่อบอก           ไม่ได้หลอก   จะรอเอา   เป็นเจ้าหญิง
ปืนสวยสวย   ปืนแรงแรง    แข็งแกร่งจริง           ดูนิ่งนิ่ง   ไม่ไหวท่าน     มันคันมือ......
    สมาชิก  ช่วยกันดัน  สนั่นทุ่ง                     คนมามุง   แอบดูกัน   มันจริงหรือ
    เพราะทุกท่าน   ช่วยเหลือกัน   นับพันมือ            "จริงใจ"คือ    สิ่งสำคัญ     ท่านทุกคน
ไม่จริงใจ   คงไม่มี   วันนี้แล้ว                เป็นดวงแก้ว   ส่องสว่าง   ทางทุกหน
ความจริงใจ    มีอยู่ใน  กายทุกคน              มาช่วยดล   ให้สำเร็จ   เสร็จสมใจ.....(เย้...เย้....จบได้ซะที....)

เยี่ยม สุดยอดครับพี่tui086 บทกลอนไพเราะ คล้องจอง อินเทรนตรงประเด็นเหตุการณ์ปัจจุบันจริงๆครับ กระทู้พวกเราชาวปืนลมนี่มีสีสันจริงๆเลยครับ คึกคักกันมากมายเลยช่วงนี้ มีทั้งบทความสนุกๆ บทกลอนเพราะๆ คลิปวิดิโอแจ่มๆ ปืนสุดสวยที่รอคอย เข้ามาอ่านแต่ละทีเกิดความเพลิดเพลินดีแท้ครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3152 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:35:45 PM »

โอ๊ย!!อิจฉา     ตาร้อน     นอนไม่หลับ          เผลอนิดเดียว    ปุบปับ    รับไม่ไหว
   มีโควต้า     ยี่สิบห้า     พากันไป                 ไม่ทันไร    เพิ่มอีกสิบ    ยังรีบ..เต็ม....
นกพิราบ    มาห้อยโหน     โดนเต็มเต็ม          มาเดินเล็ม   มาเลาะลัด     ตัดหัวปลิว
   เห็นภาพนก    โดนเด็ดหัว   ตัวร่วงผล็อย         แล้วค่อยค่อย   เรียกแฟนดู   อู้ฮู..สยิว...
   กระต่ายน้อย    โดนเข้าบ้าง   ขนยังปลิว           นกลอยลิ่ว   ตกเสาไฟ   ไกลจริงจริง....
จองไม่ทัน   ไม่เป็นไร    ใครเบื่อบอก           ไม่ได้หลอก   จะรอเอา   เป็นเจ้าหญิง
ปืนสวยสวย   ปืนแรงแรง    แข็งแกร่งจริง           ดูนิ่งนิ่ง   ไม่ไหวท่าน     มันคันมือ......
    สมาชิก  ช่วยกันดัน  สนั่นทุ่ง                     คนมามุง   แอบดูกัน   มันจริงหรือ
    เพราะทุกท่าน   ช่วยเหลือกัน   นับพันมือ            "จริงใจ"คือ    สิ่งสำคัญ     ท่านทุกคน
ไม่จริงใจ   คงไม่มี   วันนี้แล้ว                เป็นดวงแก้ว   ส่องสว่าง   ทางทุกหน
ความจริงใจ    มีอยู่ใน  กายทุกคน              มาช่วยดล   ให้สำเร็จ   เสร็จสมใจ.....(เย้...เย้....จบได้ซะที....)
เยี่ยม

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3153 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:37:14 PM »

กลอนบทนี้สุดยอดจริงๆ ครับท่าน  อย่าลืมเอามาลงให้พวกเราชาวปืนลมฟังอีกนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3154 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:00:02 PM »

cz200sกับs200 ต่างกันที่รูปร่างspecอย่างอื่นต่างกันหรือไม่
12fb ความเร็วกระสุนเบอร์2ประมาณเท่าไหร่ เทียบกับ410ความแรงต่างกันกี่% ครับ

ผมว่ามันทำจากโรงงานซีแซดเลยหละครับ แต่ขายคนละชื่อ Air Arms คงไปว่าจ้างซีแซดทำปืนรุ่นนี้ให้จะได้เอามาทำตลาดปืนราคาถูกแข่งกับเจ้าอื่นเขาครับ

12 fpe สำหรับเบอร์ 2 น่าจะความเร็วแถวๆ 480 - 500 fps ครับ เพราะ Air Arms S410 ใช้กระสุน Crosman Premier 14.3 grains  536 fps  Muzzle Energy 15 fpe แล้วครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3155 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:06:07 PM »

โอ๊ย!!อิจฉา     ตาร้อน     นอนไม่หลับ          เผลอนิดเดียว    ปุบปับ    รับไม่ไหว
   มีโควต้า     ยี่สิบห้า     พากันไป                 ไม่ทันไร    เพิ่มอีกสิบ    ยังรีบ..เต็ม....
นกพิราบ    มาห้อยโหน     โดนเต็มเต็ม          มาเดินเล็ม   มาเลาะลัด     ตัดหัวปลิว
   เห็นภาพนก    โดนเด็ดหัว   ตัวร่วงผล็อย         แล้วค่อยค่อย   เรียกแฟนดู   อู้ฮู..สยิว...
   กระต่ายน้อย    โดนเข้าบ้าง   ขนยังปลิว           นกลอยลิ่ว   ตกเสาไฟ   ไกลจริงจริง....
จองไม่ทัน   ไม่เป็นไร    ใครเบื่อบอก           ไม่ได้หลอก   จะรอเอา   เป็นเจ้าหญิง
ปืนสวยสวย   ปืนแรงแรง    แข็งแกร่งจริง           ดูนิ่งนิ่ง   ไม่ไหวท่าน     มันคันมือ......
    สมาชิก  ช่วยกันดัน  สนั่นทุ่ง                     คนมามุง   แอบดูกัน   มันจริงหรือ
    เพราะทุกท่าน   ช่วยเหลือกัน   นับพันมือ            "จริงใจ"คือ    สิ่งสำคัญ     ท่านทุกคน
ไม่จริงใจ   คงไม่มี   วันนี้แล้ว                เป็นดวงแก้ว   ส่องสว่าง   ทางทุกหน
ความจริงใจ    มีอยู่ใน  กายทุกคน              มาช่วยดล   ให้สำเร็จ   เสร็จสมใจ.....(เย้...เย้....จบได้ซะที....)

เยียมเลยครับเข้ากับอารมณ์ยามนี้จริงๆเลยครับ คิก คิก ขำก๊าก เยี่ยม

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3156 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:07:22 PM »

Custom Stock  รูปแบบต่างๆ ครับ สำหรับผู้ที่ชื่นชอบการยิงเป้าพาดแท่น หรือยิงเป้าแบบอื่นๆ 

แต่ละตัวราคา 300 ปอนด์สเตอริงขึ้นไปครับ  อย่างตัวแรกไม้ลามิเนท Thumbhole 399 ปอนด์สเตอริง

* aa_r_ds1_s.jpg (15.98 KB, 300x76 - ดู 1744 ครั้ง.)

* Fulltarget-cs100o.jpg (8.28 KB, 300x152 - ดู 1827 ครั้ง.)

* GINB1.jpg (27.05 KB, 400x225 - ดู 1917 ครั้ง.)

* Sanded%60.jpg (18.72 KB, 400x168 - ดู 1920 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 11:11:26 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3157 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:17:23 PM »

พี่TrophyXครับเรื่องกล้องที่พี่สั่งซื้อไปเค้าตอบกลับมารึยังครับพี่

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3158 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:20:07 PM »

พี่TrophyXครับเรื่องกล้องที่พี่สั่งซื้อไปเค้าตอบกลับมารึยังครับพี่

ยังไร้วี่แววอยู่เลยครับ เช็คเมล์ทุกวันไม่เห็นมีเลย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3159 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:22:46 PM »

แต่พานท้ายตัวนี้ไม่แพงครับคุณมนตรี แค่  $ 175  จาก USA  ค่าส่งอีก 2,000 กว่าบาท

* IMG_0645%20800x600.jpg (101.34 KB, 800x600 - ดู 1961 ครั้ง.)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3160 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 12:26:13 AM »

air rifle CZ 200 S 16 meters

ถ่ายไว้ตั้งแต่เมื่อวานครับว่างๆ+กับเห็นคลิปที่พี่ทศพลเอามาโพสให้ดูฝรั่งใช้เจ้าสุดสวย AA S410 ยิงตัดไพ่ที่ระยะ 25 เมตร เห็นแล้วอยากลองมั่งครับ เลยคว้าเจ้าCZ200Sมาลองดูว่าทำได้มั้ย คลิปนี้ยิงที่ระยะ 16 เมตรนะครับ คลิปที่เต้ยยิงระยะ 25 เมตรนั้นถ่ายก่อน ครั้งแรกไม่รู้ไปถ่ายแบบตั้งกล้องขึ้น ภาพที่ออกมาเลยต้องเอียงหัวดูเอา ดูแล้วปวดหัวครับ เต้ยกำลังพยายามหาวิธีแก้ไขไฟล์อยู่แต่ยังทำไม่ได้เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ๆเพือนๆดูอันนี้กันเล่นๆไปก่อนนะครับ เอาแค่ขำๆเพลินๆจ้า  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2009, 02:20:50 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3161 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 01:44:42 AM »

แต่พานท้ายตัวนี้ไม่แพงครับคุณมนตรี แค่  $ 175  จาก USA  ค่าส่งอีก 2,000 กว่าบาท

สนใจเลยครับแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องสั่งของนอกเลยครับแต่แหมแต่สีไม่สวยเลยนะครับหรือว่ายังไม่ได้ทำสีครับเราต้องมาทำสีใหม่เองหรือเปล่าครับแต่ผมว่าท่าช่างบ้านเราทำคงถูกกว่าเยอะเลยนะครับ แต่ผมชอบอันนี้ด้วยครับ สวยมากเลยครับโดนเลยครับ น้ำลายหก

และเจ้านี้น่าจะพอตอบโจทย์ของเราได้นะครับแต่ไม่รู้จะทำได้ถูกใจเราแค่ไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 01:32:25 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3162 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:21:44 AM »

เข้ามาอ่านทุกวัน ชอบบทกลอนพี่ตุ๋ยมากครับ เอามาลงอีกนะครับ

พี่สิทธา เข้าใจถูกแล้วครับ มัน มีอะไรดีๆแน่นอนไม่ได้มีแต่ด้ามรูอย่างเดียว
เพิ่มเงินอีก 3000เองครับ
เอ แต่ไม่มีใคร สนใจรุ่น EV2  เลย รุ่นนี้ตัว ทอปเลยนะครับ มีเรกกูเลเตอร์ในตัว พานท้าย ก็เหมาะมือ แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3163 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:35:17 AM »

สมาชิก  โครงการหนึ่ง  พึงระลึก       ขอจงฝึก  ความอดทน  ปนอดกลั้น
   ขนาดผม  เข้ามามอง  จองไม่ทัน        ใจยังอยาก  ให้ถึงวัน  ท่านรับปืน
แสนเสียดาย  ใจจะขาด  อนาถนัก        เห็นของรัก  ของคนอื่น  ขื่นเหลือฝืน
ปืนในฝัน  ของใครใคร   โอ้..MY ปืน      ได้แต่ยืน  ตาปริบปริบ  ขยิบมอง      
   อดทนรอ  กันหน่อยนะ  จะบอกให้        เวลารอ  ของสิ่งใด  ให้คูณสอง
   แค่ผ่านไป  ไม่กี่วัน  ที่ท่านจอง      ใจมันร้อง  ว่าแสนนาน  ที่ผ่านไป
ปืนของฉัน  อีกกี่วัน  จะได้รับ            ตั้งตารอ  นอนไม่หลับ  รับวันไหน
ฉันนอนรอ  นั่งนับวัน  ที่ผ่านไป         เหตุไฉน  วันเวลา  ช้าจริงจริง  
   วันเวลา  ที่เหลืออยู่  มาดูก่อน        อย่าใจร้อน  มีงานให้  ทั้งชายหญิง  
   เอกสาร  ที่จำเป็น  เน้นตัวจริง        เตรียมทุกสิ่ง  ให้พร้อมสรรพ  วันรับปืน....
...

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3164 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:54:59 AM »

อดทนรอหน่อย  ค่อยค่อยเป็นไป            ปืนยังอยู่ไกล  ไม่ใช่แค่เอื้อม
    ตั้งตารอคอย  พลอยระอาเอือม           รอจนตาเชื่อม  สุดเอื้อมเอามา.... 
หน้า: 1 ... 208 209 210 [211] 212 213 214 ... 807
  พิมพ์