๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:05:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 162 163 164 [165] 166 167 168 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3982838 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2460 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:30:07 AM »

ดูความสนใจของสมาชิกแล้ว  ยอด 15 กระบอกถ้าจะไม่พอจองกันแล้วครับ  นี่ยังไม่รู้ราคาปืนเลยนะ  ถ้าราคาจองต่ำกว่า  50000  บาท ผมว่าโควต้าร้านคงไม่พอแน่เลย  รีบจองก่อนครับ  ใครจองก่อนได้ก่อน  มาที่หลังคงต้องรอคิวต่อไปนะครับ  แถมจะได้ของแพงกว่ารุ่นแรกด้วยนะ
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #2461 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:51:15 AM »

ความจริง FWB 600 แบบคันอัดลมนี้  เหมาะสำหรับนักนิยมปืนที่ "พ้นวัย" มาแล้วครับ  คือใจยังชอบ แต่ไม่ได้ยิงแข่งจริงจัง จึงยิงไม่มากนัก
ปืนสั้นอัดลมของผมที่เก็บไว้กระบอกเดียว คือ M100 ก็ยิงนัดอัดนัดเหมือนกัน  สบายดีไม่ต้องเติมลมเติมก๊าซ

ยุให้คุณ golf หาทางติดกล้อง ลองยิงเล่นแบบนั่งยิงดูก่อนครับ  จะเป็น mini sniping หรือ field target ก็สนุกดี

วันที่ผมไปซื้อปั๊มฮัทซาน  เห็นเป้านกล้ม อดไม่ได้ ซื้อมาหนึ่งตัว  ยิงเพลินดีครับ 

ระยะ 18 เมตร  ใช้แผ่นปิดหน้ารูเล็กสุด  ดูขนาดเทียบกับเป้าพาดแท่นครับ
วันแรกลองแค่ 7-8 นัด ยังไม่พลาด  ความเร็วกระสุน 630 ฟุต/วินาที  เป้าล้มทุกครั้งครับ
อาจารย์ครับ  เป้านกตัวนี้ซื้อร้านไหนครับ 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2462 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:05:16 AM »

ดูความสนใจของสมาชิกแล้ว  ยอด 15 กระบอกถ้าจะไม่พอจองกันแล้วครับ  นี่ยังไม่รู้ราคาปืนเลยนะ  ถ้าราคาจองต่ำกว่า  50000  บาท ผมว่าโควต้าร้านคงไม่พอแน่เลย  รีบจองก่อนครับ  ใครจองก่อนได้ก่อน  มาที่หลังคงต้องรอคิวต่อไปนะครับ  แถมจะได้ของแพงกว่ารุ่นแรกด้วยนะ

ถ้าสั่งมากๆ ก็ยิ่งจะดีครับเอาให้เต็มโค้วต้า 15 กระบอกเลย ราคาจะได้ถูกลงอีก   เท่าที่สืบค้นหาข้อมูลพบว่า AirArms S410 S/L Xtra FAC .22 มันสามารถทำกลุ่มกระสุน 10 นัดได้ราวๆ 5/8-3/4 นิ้ว ที่ระยะ 50 เมตรด้วยกระสุน RWS SuperDome 14.5 เกรนที่ดีที่สุดหนึ่งเดียวในเมืองไทยขณะนี้  แล้วจะไม่ให้น่าสนใจได้อย่างครับ
ปืนลมที่แม่นยำแบบนี้ ทำให้สามารถยิงโดนหัวนกพิราบในระยะ 50 เมตร 4 ใน 5 นัดได้เลยสำหรับตัวผม แต่ถ้าเป็นคนที่ฝีมือดี สมาธิดี นิ่งกว่า ก็อาจยิงได้ 9 ใน 10 เลยนะครับ อย่างเช่น น้องเต้ย คุณsitta คุณ golf  ที่ฝีมือยอดเยี่ยมจริงๆ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2463 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:07:36 AM »

ท่านสิทธาครับ  เจ้าไวลาช 100  ท่านจะปล่อยราคาเท่าไรครับ  จะได้จัดแบ่งงวดผ่อนได้ถูก  ชอบจริงๆระบบ  รับปืนก่อนผ่อนเงินทีหลัง
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2464 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:09:56 AM »

ความจริง FWB 600 แบบคันอัดลมนี้  เหมาะสำหรับนักนิยมปืนที่ "พ้นวัย" มาแล้วครับ  คือใจยังชอบ แต่ไม่ได้ยิงแข่งจริงจัง จึงยิงไม่มากนัก
ปืนสั้นอัดลมของผมที่เก็บไว้กระบอกเดียว คือ M100 ก็ยิงนัดอัดนัดเหมือนกัน  สบายดีไม่ต้องเติมลมเติมก๊าซ

ยุให้คุณ golf หาทางติดกล้อง ลองยิงเล่นแบบนั่งยิงดูก่อนครับ  จะเป็น mini sniping หรือ field target ก็สนุกดี

วันที่ผมไปซื้อปั๊มฮัทซาน  เห็นเป้านกล้ม อดไม่ได้ ซื้อมาหนึ่งตัว  ยิงเพลินดีครับ 

ระยะ 18 เมตร  ใช้แผ่นปิดหน้ารูเล็กสุด  ดูขนาดเทียบกับเป้าพาดแท่นครับ
วันแรกลองแค่ 7-8 นัด ยังไม่พลาด  ความเร็วกระสุน 630 ฟุต/วินาที  เป้าล้มทุกครั้งครับ
อาจารย์ครับ  เป้านกตัวนี้ซื้อร้านไหนครับ 

ติดต่อที่ท่านวิศวกรใหญ่ 123 dog-dog เลยครับ นัยว่าทำขายอยู่นะ ราคาน่าจะถูกกว่า ในร้านราคาเป็น 1,000+ เลยครับ
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #2465 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:46:59 AM »

ขอบคุรครับ คุณ TrophyX   เดี๋ยวผมลองติดต่อดู

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2466 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:54:41 AM »

ท่านสิทธาครับ  เจ้าไวลาช 100  ท่านจะปล่อยราคาเท่าไรครับ  จะได้จัดแบ่งงวดผ่อนได้ถูก  ชอบจริงๆระบบ  รับปืนก่อนผ่อนเงินทีหลัง

ผมคิดว่าน่าจะถูกกว่าหรือเท่ากับราคาที่ได้มา แต่แถมกล้องกับกระเป๋า
และราคาอาจจะถูกลงเรื่อย ๆ ตามเวลาที่ผ่านไป
หรือราคาอาจเพิ่มอีกนิดตามราคาปืนที่แพงขึ้นเรื่อย
แต่ผมขอสกรีนเจ้าของคนใหม่ด้วยนะครับตามนิสัยของผมที่แก้ไม่หาย
เอาไว้ผมรับใบปอสี่มาแล้วค่อยคิดเรื่องนี้อีกที

บอกตามตรงตั้งแต่ได้ปืนลมมา ก็ไม่ค่อยได้ยิงสักเท่าไหร่
ถ้านับเทียบกับเวลา 2 ปีกว่าที่ผ่าน ถือปืนเดินรอบบ้าน
ผ่านซอยแบบไม่ได้ยิงก็บ่อยไป ถ้ายิงก็คือนกพิราบ
ยิงเป้าหมดไปไม่กี่แผ่น เท่าที่เห็นในเว็บนั้นหละ
ไอ้เจ้า HW97K กระสุนแถมมากับปืนยังไม่หมดเลย
รวม ๆ แล้วยิงไม่เกิน 2 ตลับครับ รุ่นนี้ประหยัดกระสุนจริง ๆ

ปืนอัดลมในบางคนอาจจะคิดว่าว่าเป็นของเล่น แต่ก็ถือเป็นหลักทรัพย์แบบหนึ่งคล้ายกับ
บ้านและรถยนต์ ซึ่งถ้ารักษาให้ดีราคาไม่ตกฮวบฮาบเหมือนซื้อตู้เย็น โทรทัศน์ คอมพิวเตอร์
หรืออุปกรณ์อิเลกทรอนิกส์   บางท่านที่สะสมปืนในประเทศเราก็ยังนำไปเทียบกับทองคำ
เพราะบ้านเราราคาปืนมันแพงเกินจริงครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2467 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:06:51 AM »

เป้านกล้มผมซื้อจาก ม.ฮะกีมี ครับ
ถ้าเราคิดจะเล่น field target กัน สั่งผู้ผลิตโดยตรงจะเหมาะกว่า 
ยิงเล่น สามตัวห้าตัว  สนามใหญ่ใช้สัก 20 ตัว

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2468 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:09:34 AM »

แล้วท่าน MAGNUM-60 จะจองรุ่นไหนดีครับ รีบๆ หน่อยนะเดี๋ยวโค้วต้าหมดจะรออีกนานและแพงขึ้นอีก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2469 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:16:59 AM »

เป้านกล้มผมซื้อจาก ม.ฮะกีมี ครับ
ถ้าเราคิดจะเล่น field target กัน สั่งผู้ผลิตโดยตรงจะเหมาะกว่า 
ยิงเล่น สามตัวห้าตัว  สนามใหญ่ใช้สัก 20 ตัว

แล้วเมื่อไหร่ อาจารย์จะตั้งชมรม Field Target ให้พวกเราได้เล่นได้แข่งกันครับ ผมรอมานานมากแล้วครับตั้งแต่สมัยอ่าน"ปูมปืนลม"ของท่านอาจารย์ ก็รออยู่ว่าเมื่อไหร่บ้านเราจะมี Field Target แบบเมืองนอกบ้าง ฝากเรื่องนี้ด้วยนะครับ
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #2470 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:20:03 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2471 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 12:31:01 PM »

S410E22SX30RWO   S410 S/L .22 RH WALNUT  รวมกล้องเล็งพร้อมแมกกาซีนอะไหล่ (TROPYX  0803171614)
S410E22SX30RWO   S410 S/L .22 RH WALNUT  รวมกล้องเล็งพร้อมแมกกาซีนอะไหล่ (SITTA  0897198183)
S410E22SX30RWO   S410 S/L .22 RH WALNUT  พร้อมแมกกาซีนอะไหล่ (toey(OSK119) 0818895633 ชลชาติ พลอยมีค่า)
S410E22SX30RWO   S410 S/L .22 RH WALNUT  พร้อมแมกกาซีนอะไหล่ (Sompon) 0815635828 สมพล

ของเต้ยก็จองแค่ปืนกับแม๊กสำรองเท่านั้นครับ กล้องเล็งไว้ได้ปืนมาแล้ว ค่อยไปเล็ง หลงรัก กล้องดีๆอย่างเจ้าViperมานอนคู่กันทีหลังครับ

OSK119 (๓๙๗๘๒)
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2472 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 12:48:32 PM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆเพือนๆทุกท่าน เต้ยได้สอบถามข้อมูลจากทางร้านเอกภัทธให้แล้วนะครับ ได้ข้อมูลดังนี้ครับ

1. ราคาปืน และ ของแต่งต่างๆเช่น แมกกาซีน ทางร้านรอการตอบกลับจากทางโรงงาน AirArms อยู่ครับ ไม่น่าเกิน 1 อาทิตย์พวกเราคงได้รู้ยอดค่าเสียหายที่แน่นอนครับ

2. พวกเราหลังจากทราบราคาของเรียบร้อยแล้ว ควรจะทำการลงชื่อจองกันในกระทู้ปืนลมนี้ ให้เสร็จก่อนเดือนสิงหาคมครับ

3. หลังจากที่พวกเรา ลงชื่อสั่งจองกันในเวปนี้เสร็จแล้ว เต้ยจะรวบรวมชื่อผู้จองทั้งหมดไปให้กับทางร้านปืนเอกภัทธครับ ทางร้านจะทำการสั่งของเดือนสิงหาคมครับ และทางโรงงาน ใช้เวลาในการส่งของ 1-2เดือนครับ ทางร้านคาดว่า 1 เดือนคงได้ของแล้วครับ เยี่ยม

4. โควต้าปืนจากทางร้านเอกภัทธคราวนี้เป็นโควต้าราชบุรีทั้งหมดครับ(เสียดายไม่มีทะเบียนกรุงเทพเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน ) ไม่เกิน 20 กระบอกพี่น้องท่านใดที่ต้องการสั่งจองก็รีบหน่อยนะครับ เด่วตัดสินใจช้าเกินไปโดนสามล้อตัดหน้า เอาไปหมดข้าน้อยไม่รู้ด้วยนะ อิอิ คิก คิก

5. หลังจากทำการสั่งจองปืนกับทางร้านเรียบร้อยแล้ว พวกเราก็ไปทำเรืองขอใบ ป.3 ซื้อจากร้านค้าปืน จังหวัดราชบุรี เตรียมไว้รอได้เลยครับ เดือนเดียวคงได้ทั้งปืน ทั้งใบป.3พร้อมกันครับ เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2473 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 12:58:48 PM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆเพือนๆทุกท่าน เต้ยได้สอบถามข้อมูลจากทางร้านเอกภัทธให้แล้วนะครับ ได้ข้อมูลดังนี้ครับ

1. ราคาปืน และ ของแต่งต่างๆเช่น แมกกาซีน ทางร้านรอการตอบกลับจากทางโรงงาน AirArms อยู่ครับ ไม่น่าเกิน 1 อาทิตย์พวกเราคงได้รู้ยอดค่าเสียหายที่แน่นอนครับ

2. พวกเราหลังจากทราบราคาของเรียบร้อยแล้ว ควรจะทำการลงชื่อจองกันในกระทู้ปืนลมนี้ ให้เสร็จก่อนเดือนสิงหาคมครับ

3. หลังจากที่พวกเรา ลงชื่อสั่งจองกันในเวปนี้เสร็จแล้ว เต้ยจะรวบรวมชื่อผู้จองทั้งหมดไปให้กับทางร้านปืนเอกภัทธครับ ทางร้านจะทำการสั่งของเดือนสิงหาคมครับ และทางโรงงาน ใช้เวลาในการส่งของ 1-2เดือนครับ ทางร้านคาดว่า 1 เดือนคงได้ของแล้วครับ เยี่ยม

4. โควต้าปืนจากทางร้านเอกภัทธคราวนี้เป็นโควต้าราชบุรีทั้งหมดครับ(เสียดายไม่มีทะเบียนกรุงเทพเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน ) ไม่เกิน 20 กระบอกพี่น้องท่านใดที่ต้องการสั่งจองก็รีบหน่อยนะครับ เด่วตัดสินใจช้าเกินไปโดนสามล้อตัดหน้า เอาไปหมดข้าน้อยไม่รู้ด้วยนะ อิอิ คิก คิก

5. หลังจากทำการสั่งจองปืนกับทางร้านเรียบร้อยแล้ว พวกเราก็ไปทำเรืองขอใบ ป.3 ซื้อจากร้านค้าปืน จังหวัดราชบุรี เตรียมไว้รอได้เลยครับ เดือนเดียวคงได้ทั้งปืน ทั้งใบป.3พร้อมกันครับ เยี่ยม

หมะ...หมะ...หมายความว่าเราจะ..จะ..จะ..ดะ...ดะ....ได้ปืน  ดะ...ดะ...เดือนกันยานี่แล้วเหรอ
สะ..สะ..สะ....สาธุ ขอให้เป็นจริงเถอ..อ...อ..อ

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2474 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 01:01:41 PM »

ถะ..ถะ..ถะ....ถูกต้องนะคร้าบบบบบ พี่สิทธาคร้าบบบ คิก คิก เตรียมตัวเตรียมใจกับค่าเสียหายที่คงไม่ค่อยเบาเท่าไหร่ไว้ได้เลยครับ  ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 162 163 164 [165] 166 167 168 ... 807
  พิมพ์