๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:47:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 154 155 156 [157] 158 159 160 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029829 ครั้ง)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2340 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:55:29 PM »

จัดการเรืองเสร็จเรียบร้อยครับ เรืองสั่งจองปืนได้ความว่า
1. ร้านปืนเอกภัทธ ได้ทำการติดต่อกับทางโรงงานAirArmsไว้เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้รอการตอบกลับข้อมูลจากอังกฤษอย่างเดียวครับ คาดว่าคงใช้เวลาประมาณ 1-2 อาทิตย์จึงจะทราบครับว่า รายละเอียด, ข้อมูลรุ่นปืน, ราคา, ขั้นตอนการสั่งและเอกสารที่ต้องใช้อะไรมั่ง ตอนนี้เราคงต้องรออย่างเดียวครับ ได้เรืองอย่างไร เต้ยได้ฝากให้ทางนายห้างร้านเอกภัทธเข้ามาแจ้งข้อมูลในกระทู้ปืนอัดลมนี้แล้วครับ เยี่ยม ลองถามความเป็นไปได้ ทางร้านแจ้งว่าน่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ

2. ร้านปืนอินโดไทย ไม่รับสั่งปืนนำเข้าครับ อ๋อย

3. ร้านปืน ม.ฮะกิมี ไม่รับสั่งปืนเช่นกันครับ ลุงเจ้าของร้านชวนคุยรายละเอียดปืนต่างๆนานา แล้วก็วกเข้าไปจ้องจะขายปืนฮัตซานของตัวเองอย่างเดียวเลยครับ บอกว่าปืนตัวเองก็มีแม๊ก10นัดเหมือนกัน ขึ้นลำแบบside leverเหมือนกัน แรงมากเหมือนกัน แหะๆๆ ยี๊ เต้ยนึกในใจถ้าผมอยากได้ฮัตซานก็สั่งจองกับลุงไปตั้งนานแล้วคร้าบบบบ อ๋อย

4. ร้านปืนพรมีลาภ คุยรายละเอียดกันเยอะครับ ถามเกี่ยวกับข้อมูลปืน รุ่นปืน ราคาที่ทางพวกเราหาได้ดีที่สุด ถามเวปลิงค์ของปืนAirarms ให้เต้ยเขียนรายละเอียดทุกอย่างให้ไป สรุปสุดท้ายคุยเรืองราคา เต้ยบอกว่าถ้าสั่งจากโรงงานโดยตรงซึ่งร้านปืนทุกร้านก็ทำแบบนั้นอยู่แล้ว ราคาก็ไม่เกิน5หมื่นบาท ทางร้านก็สวนกลับมาทันทีว่า อย่างนี้ก็ประมาณ 1 แสนขึ้น เพราะรวมค่าโควต้าปืน รวมค่าโน่นค่านี่ อย่างนั้นอย่างนี้ กร้ากกกก!!!!!  ตกใจ แบร่ ขำก๊าก บู่  เต้ยเลยหัวเราะเลยบอกว่า อย่างนั้นคงไม่เป็นไรครับ พวกผมนำเข้าเองใช้ใบ ป.2 จากเวปปืนเมืองนอก รวมภาษีรวมค่าส่งแล้วยังถูกกว่าที่พี่บอกตั้งเยอะ ทางร้านบอกว่าเดี๋ยวจะสั่งปืนเข้ามาเลยไม่ต้องจองให้ยุ่งยาก มาซื้อที่ร้านได้เลย555+ซะงั้น ราคานี้ใครจะซื้อพี่ครับ ยี๊

5. ร้านปืนสหเทพ/ร้านปืนเอราวัณ เจ้านี้น้องเข้าไปคุยเป็นที่สุดท้ายครับ คุยกับทางร้านนานมากร่วมครึ่งชม.ได้ ทางเราก็บอกจุดประสงค์ รายละเอียดไปทุกอย่าง ทางร้านก็จัดการจดทุกอย่างไป ทั้งยี่ห้อ รุ่นปืน ขนาดปืน stockไม้แบบไหนบ้าง ราคาที่เราหาได้ดีสุดเท่าไหร่ โน่นนี่นั่น สรุปทุกอย่างออกมาว่า ทางร้านจะแจ้งข้อมูลทั้งหมดให้เราทราบวันพุธ นี้ หลังจากคุยได้ข้อสรุปเรียบร้อย เต้ยก็เอากระดาษขึ้นมาจดรายละเอียดทั้งหมดที่คุยกันไว้ นายห้างพอเห็นกระดาษที่เต้ยจดข้อมูลไว้ทั้งหมด เห็นชื่อร้านปืนอื่นๆ เลยถามว่านี่คุยกับร้านปืนอื่นไว้ด้วยเหรอครับ เต้ยก็บอกว่าใช่ครับ ร้านไหนให้ข้อเสนอดีที่สุด พวกเต้ยก็จองร้านนั้นครับ นายห้างเลยบอกว่างั้นทางร้านไม่รับสั่งละกันครับ ไม่อยากไปแข่งกับร้านเล็กๆร้านอื่น  ตกใจ ซะงั้นครับ กะว่างานนี้ ตีหัวแตกแน่ๆ พอรู้ว่ามีคู่แข่งร้านอื่นเลยไม่รับซะงั้นเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนร้านปืนอื่นๆที่เหลือหลังวังทั้งหมด เจ้าของร้านบอกว่าเราไม่ได้ขายปืนแบบปืนอัดลมครับ ไม่รับสั่งครับ

มาถึงเรืองลูกกระสุนมั่งนะครับ

ทุกร้านแทบจะตอบเหมือนกันเลยครับ ว่าการสั่งลูกปืนอัดลมทั้งเบอร์1และ2เข้ามานั้นมีปัญหาเยอะ กำไรที่ได้ไม่คุ้ม และลูกเบอร์1ส่วนใหญ่สนามยิงปืนก็มีขายกันอยู่แล้ว ประมาณนั้นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน อ๋อย

ร้านที่หาได้ราคาดีที่สุดตอนนี้ก็ร้านปืนพรมีลาภครับ กระสุนเบอร์ 1แบบหัวโดมและหัวแหลม ของRWSราคาเท่ากัน กล่องละ400 บาทครับ ส่วนลูกเบอร์ 2 หัวโดมหัวแหลม ราคาเดียวกัน กล่องละ500บาทครับ ส่วนกระสุนหัวตัดRWS เบอร์ 1 ราคากล่องละ300 และเบอร์ 2 หัวตัดกล่องละ 400 บาทครับพี่ๆ นี่เป็นราคาที่ดีที่สุดเท่าที่เต้ยเดินหาได้แถวหลังวังวันนี้ครับ  ไหว้

สรุปว่า   ร้านปืนที่พวกเราคงจะติดต่อสั่งปืนAirArms S410 นั้นคงจะเป็นร้านปืน เอกภัทธ นะครับพี่ๆทุกท่าน นี่เป็นข้อเสนอที่ดีที่สุดเท่าที่น้องหาได้แล้วครับพี่ ต้องขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะครับ หากข้อความนี้ไปกระทบ หรือไม่ถูกใจใครเข้าครับ  ไหว้
พี่ๆท่านใดมีข้อเสนอ หรือความคิดอย่างอื่นกรุณาโพสแนะนำไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

OSK119 (๓๙๗๘๒)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2341 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 04:31:33 PM »

ขอบคุณน้องเต้ยที่เป็นธุระในเรื่องนี้มากครับ   ไหว้ ไหว้

เมื่อไม่มีร้านใดสั่งกระสุนแบบที่ต้องการให้  เราจะมีทางออกในเรื่องกระสุนกันอย่างไรบ้าง

คงถึงคราวที่จะต้องใช้ pellet Sizer กันแล้วหละครับทั้งเบอร์ 1 และเบอร์ 2 จะได้รู้กันไปเลยว่าจะดีขึ้นหรือแย่ลง

Pellet Sizer ก็มีขายในราคา 17.99-19.99 ปอนด์สเตอริง  สั่งซื้อเข้ามาใช้ได้เลย หรือไม่ก็ใช้เครื่อง CNC ตามที่เขาประกาศรับงานทางหน้าเว็บจัดการให้ซะเลยเครื่องจักรกลพวกนี้สร้างชิ้นงานได้เที่ยงตรงแน่นอนอยู่แล้ว เบอร์ 1 ก็ทำ Die ขนาด 4.48, 4.49, 4.50, 4.51, 4.52, 4.53 mm. ส่วนเบอร์ 2 ก็ทำDie ขนาด 5.48, 5.49, 5.50, 5.51, 5.52, 5.53 mm.

หรือไม่ก็ทนใช้แบบเดิมต่อไปครับ  หลงรัก หลงรัก
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2342 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 05:20:18 PM »

Huh เต้ยว่าเราคงไม่ต้องถึงกับใช้ pellet sizerก็คงได้มั้งครับพี่ทศพล เพราะว่าบ้านเราก็ยังมีลูกSuperdome เบอร์2 หนัก 14.5เกรนให้ใช้กันอยู่ เต้ยไม่มีปืนอัดลมเบอร์2เลยไม่รู้ว่าจะสามารถทำกลุ่มกระสุนได้ดีมากน้อยแค่ไหน แต่เท่าที่ได้ใช้ลูกsuperdome เบอร์ 1 ก็ไม่ทำให้เต้ยผิดหวังเลยนะครับ กลุ่มกระสุนหัวโดม เบอร์1กลุ่มแน่นมาก น้องคิดว่าหัวโดมเบอร์2ก็คงไม่แตกต่างกันครับ
      แต่เรืองที่พี่อยากทดลองใช้ pellet sizer นั้นก็เป็นความคิดที่ดีครับพี่ จะได้ได้ความรู้ใหม่ๆประสบการณ์ใหม่ๆครับ ว่าจะออกมาดีหรือแย่ลง คนเราถ้าไม่ลองอะไรใหม่ๆก็จะไม่มีการพัฒนาขึ้นครับ น้องเอาใจช่วยขอรับพี่ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 05:32:22 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2343 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 05:20:49 PM »

เรื่องราคากระสุนนี่ เผลอไม่ได้จริงๆเลยครับ  พอเผลอหน่อยราคาขยับขึ้นไปทุกทีเลย  อย่างน้อยตลับละ  50-100  บาท  ไม่รู้ในบ้านเรามีโรงงานผลิตไหม  ถ้ามีคงจะได้ราคาถูกลงไปมากเลยนะ  เนี่ยเพราะเราทำเองไม่ได้  อะไรๆมันถึงได้แพงขึ้นตามใจชอบเลย  ไม่เกรงใจคนซื้อบ้างเลย  ถ้าสู้ไม่ไหวคงต้องหันไปเล่นหนังสติกยิงนกกันแล้วมั้ง  ขอขอบคุณน้องเต้ยมากเลยครับที่เสียเวลาไปหาข้อมูลมาให้  คงมีโอกาศ ได้รบกวนอีกนะครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2344 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:07:38 PM »

ต้องขอบคุณ  คุณเต้ยมากเรื่องข้อมูลที่ได้มาครับ  สำหรับเรื่องการสั่งของทางร้านเอกภัทรนั้นถ้าทางร้านติดต่อกับทางโรงงานของ air armได้และสามารถสั่งปืนของทางค่ายนี้ได้  ปัญหาที่ตามมาก็คือโครต้าของทางร้านเอกภัทรรวมกับโครต้าของร้านปืนอีกร้านนึงมีแค่  15 กระบอก  ผมกลัวว่าพอถึงเวลาเพื่อนๆที่อยากได้ cz  นะตอนนี้เราก็รู้แล้วว่าปืนรุ่นนี้มีความแม่นยำผมกลัวว่าพอถึงเวลาที่ทางร้านเปิดรับจองทีนี้ละจะยุ่งเพราะมีโครต้าแค่ 15 กระบอกเท่านั้นแต่ ต้องเปิดรับจอง 2 ยี่ห้อ  ถ้าเกิดปัญหาตรงนี้จะทำยังไงครับอันนี้สมมุตินะครับ  หรือผมอาจคิดไปเองก็ได้ครับ  เพราะเคยเจอเรื่องแบบนี้ตอน หมดตูดโครงการ 4 เพราะมีปืนไม่พอกับความต้องการ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2345 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:00:30 PM »

ขอบคุณน้องเต้ยมากครับ วันนี้ผมไปตอน9.00นครับไม่ได้ดูกระทู้ข้างบนเลยไม่รู้ว่าน้องเต้ยไปเวลาไหนครับ
   ส่วนเรื่องลูกปืน  ผมลองถามดู2-3ร้าน 500ขึ้นครับลูกเบอร์2ครับบางร้านลูกหัวตัด500บ. หัวมน600บ. หัวแหลม700บ  ร้านที่น้องเต้ยบอกว่าลูกเบอร์2หัวตัด400บ.ผมไม่ได้เข้าไปถามครับเลยโดนลูกหัวตัดร้านอื่น500เต็มๆ ขาดทุนไปหลายร้อย.
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2346 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:06:01 PM »

ขอบคุณน้องเต้ยที่เป็นธุระในเรื่องนี้มากครับ   ไหว้ ไหว้

เมื่อไม่มีร้านใดสั่งกระสุนแบบที่ต้องการให้  เราจะมีทางออกในเรื่องกระสุนกันอย่างไรบ้าง

คงถึงคราวที่จะต้องใช้ pellet Sizer กันแล้วหละครับทั้งเบอร์ 1 และเบอร์ 2 จะได้รู้กันไปเลยว่าจะดีขึ้นหรือแย่ลง

Pellet Sizer ก็มีขายในราคา 17.99-19.99 ปอนด์สเตอริง  สั่งซื้อเข้ามาใช้ได้เลย หรือไม่ก็ใช้เครื่อง CNC ตามที่เขาประกาศรับงานทางหน้าเว็บจัดการให้ซะเลยเครื่องจักรกลพวกนี้สร้างชิ้นงานได้เที่ยงตรงแน่นอนอยู่แล้ว เบอร์ 1 ก็ทำ Die ขนาด 4.48, 4.49, 4.50, 4.51, 4.52, 4.53 mm. ส่วนเบอร์ 2 ก็ทำDie ขนาด 5.48, 5.49, 5.50, 5.51, 5.52, 5.53 mm.

หรือไม่ก็ทนใช้แบบเดิมต่อไปครับ  หลงรัก หลงรัก

ไอ้pellet sizerตัวนี้ผมไม่รู้จัก และไม่เคยเห็นแต่เท่าที่ดูจากรูปที่เคยลงในหน้าที่แล้วผมคิดว่าผมน่าจะทำได้ครับขอให้มีตัวอย่างครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2347 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:18:02 PM »

แบบนี้เห็นทีต้องเปลี่ยนไปเล่นปืนลมเบอร์ 1 เสียแล้ว  เพราะลูกยังไม่แพงมากและลูกแข่งขันมีให้เลือกมากกว่า   ยังไงเสีย AirArms S410 ERB (Xtra F.A.C.) .177 cal. ก็ยังแรง  20+ ft/lbs  พอที่จะล้มนกพิราบที่ระยะ 60 เมตรได้อยู่นี่นา (แต่ยังไงก็ยังอยากได้ขนาด .22 อยู่นะเพราะมันยิงหวังผลได้ไกลถึง 200 เมตรและแรงได้ใจดี)  พอเลือกเบอร์ 1 ปัญหาเรื่องลูกกระสุนหัวหนักกลับมีมากกว่าเบอร์ 2 อีก เพราะไม่มีลูกกระสุนที่หนัก 10.2-10.6 เกรน ที่โคตะระแม่น มากๆ คงมีแต่ RWS Superdome  8.3 เกรนให้ใช้เท่านั้น  เฮ้อ อ   อ  กลุ้มใจจังกับกฎระเบียบของ ม.ท. ในแต่ละยุค แต่ละสมัย คิดแล้วกลุ้ม คิดแล้วกลุ้ม กลุ้มใจใครจะปาน 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2348 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:28:52 PM »

ไอ้pellet sizerตัวนี้ผมไม่รู้จัก และไม่เคยเห็นแต่เท่าที่ดูจากรูปที่เคยลงในหน้าที่แล้วผมคิดว่าผมน่าจะทำได้ครับขอให้มีตัวอย่างครับ

มีวิศวกรใหญ่ ประจำทีมงานแบบนี้ก็เยี่ยมเลยครับ   จะได้มีของดีๆ ไว้ใช้

Pellet sizer ตัวแรกเท่าที่ผมทราบว่ามีในประเทศไทย  เป็นขนาด .177(เบอร์ 1 ) อยู่ที่ อ. ผณิศวร ชำนญเวช แห่งนิตยสารการกีฬาและวิชาการปืน  ท่านนำกลับมาจากอเมริกาตอนกลับมาเมืองไทยครับ เมื่อประมาณ 20 กว่าปีมาแล้ว ตอนนี้ไม่ทราบว่ายังใช้งานได้อยู่หรือเปล่า เป็นยี่ห้อ Beeman ครับ 

* BeemanPS.jpg (126.65 KB, 704x937 - ดู 2156 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 08:49:36 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2349 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:50:27 PM »

อีกรูปครับ Pellet sizer ตัวนี้ราคาประมูลที่ได้ไป $161.00 เชียวนะครับ

* BeemanPS2.jpg (86.52 KB, 704x529 - ดู 2168 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 08:53:01 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2350 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:51:08 PM »

รายละเอียด

* BeemanPS1.jpg (87.64 KB, 677x541 - ดู 2013 ครั้ง.)
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2351 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:28:44 PM »

ต้องขอบคุณ  คุณเต้ยมากเรื่องข้อมูลที่ได้มาครับ  สำหรับเรื่องการสั่งของทางร้านเอกภัทรนั้นถ้าทางร้านติดต่อกับทางโรงงานของ air armได้และสามารถสั่งปืนของทางค่ายนี้ได้  ปัญหาที่ตามมาก็คือโครต้าของทางร้านเอกภัทรรวมกับโครต้าของร้านปืนอีกร้านนึงมีแค่  15 กระบอก  ผมกลัวว่าพอถึงเวลาเพื่อนๆที่อยากได้ cz  นะตอนนี้เราก็รู้แล้วว่าปืนรุ่นนี้มีความแม่นยำผมกลัวว่าพอถึงเวลาที่ทางร้านเปิดรับจองทีนี้ละจะยุ่งเพราะมีโครต้าแค่ 15 กระบอกเท่านั้นแต่ ต้องเปิดรับจอง 2 ยี่ห้อ  ถ้าเกิดปัญหาตรงนี้จะทำยังไงครับอันนี้สมมุตินะครับ  หรือผมอาจคิดไปเองก็ได้ครับ  เพราะเคยเจอเรื่องแบบนี้ตอน หมดตูดโครงการ 4 เพราะมีปืนไม่พอกับความต้องการ

ที่วันนี้ไปติดต่อร้านเอกภัทธแล้วได้คำตอบว่าทางร้านได้ติดต่อกับทางโรงงานของAirarmsอยู่แล้วนั้น ทางร้านได้บอกเต้ยว่าได้มีนายทหารผู้ใหญ่ท่านนึงได้ติดต่อขอให้ทางร้าน ช่วยนำเข้าปืนยาวอัดลม AA รุ่น MPR Field Target ก่อนอยู่แล้วทางร้านจึงได้ติดต่อกับโรงงานAAไว้แล้วครับ แล้วพอเต้ยแจ้งข่าวไปว่าพวกเรารวมตัวกันจะสั่ง AA S410 เข้ามาบ้าง ทางร้านจึงตอบกลับมาทันทีว่ารอข่าวอีกไม่นานครับ ช่างโชคดีจริงๆ คิก คิก

ส่วนเรืองปัญหาโควต้าปืนของทางร้านนั้น เต้ยว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับพี่ เพราะการจองปืนของCZ นั้นต้องใช้เวลาในการนำเข้ามานานพอสมควรเลยครับ คราวที่แล้วรอกัน 6 เดือนเต็มๆกว่าจะได้ มีเวลาเก็บออมเงินไว้เหลือเฟือเลยครับ  หลงรักส่วนเรืองการสั่งจองปืน Airarmsนั้นทางร้านคาดว่าทางอังกฤษคงสามารถส่งของให้ได้เร็ว กว่าทางโรงงานCZพอสมควรครับพี่ ว่ากันง่ายๆ AAสั่งเข้ามาขายหมดแล้ว ปืนCZที่จองไว้ยังไม่มาเลยมั้งครับเต้ยว่า Grin

ส่วนเรืองความแม่นยำและคุณภาพของปืนทั้ง CZ และ Airarmsนั้นมั่นใจได้ครับว่าจัดอยู่ในระดับดีมากครับ เพราะ2ยี่ห้อนี้คือปืนแบบเจ้าของเดียวกันครับ(ใช้คำแบบนี้หรือเปล่านะ...เอ... Huh ) เพียงแต่พอขายคนละประเทศ ก็เปลี่ยนชื่อยี่ห้อใหม่แค่นั้นเองครับ สบายใจหายห่วง เยี่ยม

แบบนี้เห็นทีต้องเปลี่ยนไปเล่นปืนลมเบอร์ 1 เสียแล้ว  เพราะลูกยังไม่แพงมากและลูกแข่งขันมีให้เลือกมากกว่า   ยังไงเสีย AirArms S410 ERB (Xtra F.A.C.) .177 cal. ก็ยังแรง  20+ ft/lbs  พอที่จะล้มนกพิราบที่ระยะ 60 เมตรได้อยู่นี่นา (แต่ยังไงก็ยังอยากได้ขนาด .22 อยู่นะเพราะมันยิงหวังผลได้ไกลถึง 200 เมตรและแรงได้ใจดี)  พอเลือกเบอร์ 1 ปัญหาเรื่องลูกกระสุนหัวหนักกลับมีมากกว่าเบอร์ 2 อีก เพราะไม่มีลูกกระสุนที่หนัก 10.2-10.6 เกรน ที่โคตะระแม่น มากๆ คงมีแต่ RWS Superdome  8.3 เกรนให้ใช้เท่านั้น  เฮ้อ อ   อ  กลุ้มใจจังกับกฎระเบียบของ ม.ท. ในแต่ละยุค แต่ละสมัย คิดแล้วกลุ้ม คิดแล้วกลุ้ม กลุ้มใจใครจะปาน 

แหะๆพี่ทศพลครับ ระยะหวังผลเต้ยว่าน้อยคนมากครับที่จะยิงโดนในระยะ200เมตร สำหรับน้องนี่ระยะนั้นฝันเอาอย่างเดียวเลยครับ แหะๆ ตกใจ เต้ยว่าปืนรุ่นนี้ระยะหวังผลแบบว่ายิงเข้า X แน่ๆหรือใช้ยิงแข่ง Field Target โดนจุดตายแน่ๆน่าจะอยู่ที่ประมาณ 50เมตร ไม่น่าจะเกิน 80เมตรนะครับ แต่ถ้ายิงเอาแค่โดนกระป๋อง โดนขวดเบียร์เฉยๆไม่เน้นปั้น X นี่เต้ยว่าระยะหวังผลแบบยิงโดนแน่ๆคงไม่ต่ำกว่า 100เมตรนะครับพี่ เยี่ยม อย่าลืมว่าปืนยาวอัดลมที่สามารถใช้ยิงกระป๋องหรือขวดเบียร์โดนแน่ๆที่ระยะ 100 เมตรแล้วทะลุ+ขวดแตกด้วยนี่ หายากนะครับ

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2352 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:38:45 PM »

ไหว้ อ้อเต้ยลืมถามครับพี่ ว่าพี่ๆทุกท่านที่สั่งจองปืนAA S410นั้น พี่ๆอยากได้เป็นรุ่นอะไร ขนาดเท่าไหร่ และตัวStockไม้แบบไหนครับพี่ สำหรับเต้ย น้องสนใจเป็นรุ่น S410 Xtra FAC เบอร์ 2 Stock ไม้วอลนัทครับ  เยี่ยม ถึงเวลาจะได้แจ้งรายละเอียดกับทางร้านเอกภัทธทีเดียวเลยครับ ขอบคุณมากครับ  ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2353 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 10:05:26 PM »

ไหว้ อ้อเต้ยลืมถามครับพี่ ว่าพี่ๆทุกท่านที่สั่งจองปืนAA S410นั้น พี่ๆอยากได้เป็นรุ่นอะไร ขนาดเท่าไหร่ และตัวStockไม้แบบไหนครับพี่ สำหรับเต้ย น้องสนใจเป็นรุ่น S410 Xtra FAC เบอร์ 2 Stock ไม้วอลนัทครับ  เยี่ยม ถึงเวลาจะได้แจ้งรายละเอียดกับทางร้านเอกภัทธทีเดียวเลยครับ ขอบคุณมากครับ  ไหว้

เอาเป็นว่าใครที่มีรูป  มีรุ่น ของปืนยี่ห้อนี้  ช่วยกันเอารูปมาลงไว้ให้ได้ดูกันดีไหมครับ  แล้วถ้าได้ราคามาจะได้เอามาประกอบกับรูปอีกที  แล้วจะได้เลือกได้ถูกใจกัน
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2354 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 10:06:43 PM »

เข้าไปดูเลยครับหลายรุ่นสวยๆทั้งนั้นair arm น้ำลายหก
http://www.air-arms.co.uk/product_page.html
หน้า: 1 ... 154 155 156 [157] 158 159 160 ... 807
  พิมพ์