๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:04:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 145 146 147 [148] 149 150 151 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029295 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2205 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 06:36:37 PM »

โฉมหน้าใหม่ติดกล้องเรียบร้อย

ติดกล้องแล้วหล่อเพิ่มขึ้นอีกมากเลยครับ น้ำลายหก

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2206 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 06:46:57 PM »

ตกใจ โอยพี่เตริกครับยิงทะลุแผ่นฝ้า กับขวดยาระยะ 50 เมตรอย่างนี้ พี่ยังบอกว่าปืนพี่เบาอีกเหรอคร้าบบบ อ๋อย ระยะ50เมตรยิงได้กลุ่มแบบนี้ก็เยี่ยมแล้วครับพี่ อย่าลืมว่าสุดสวยของพี่จุดประสงค์หลักทำมาไว้ใช้ยิงเป้าแข่งขัน10-25เมตรนะคร้าบบ ระยะ10เมตรปืนพี่ยิงร้อยรูได้สบายๆเลย แต่ปืนบ้านๆอย่างพวกเต้ยทำแบบนั้นแทบไม่ได้เลยน้า.... เยี่ยม หรือถ้าพี่อยากได้แรงๆแบบไม่เสียตังแลกปืนกับน้องก็ได้คร้าบบบ คริๆๆ คิก คิก
Grin Grin แห่ๆ
แต่ปืนกระบอกนี้เบาจริงๆนะครับ ยิงไปเเล้วนับเวลาได้ประมาณเกือบ 1 วินาทีเลยนะกว่ากระสุนจะกระทบเป้า ที่สำคัญกว่านั้นคือมีสุนัขอยู่กลุ่มนึงอยู่แถวๆนี้แหละครับมันดุมากมันชอบวิ่งไล่กัดคนแถวๆนี้รวมทั้งผมด้วยครับ มีวันนี้แหละครับมันมาหาคุ้ยขยะแถวๆนี้ตอนเช้าๆอยู่ห่างออกไปจากจุดยิงประมาณ 50 เมตร ผมก็จัดการลั่นไกใส่มันซะเลย เสียงกระสุนกระทบตัวดังแป๊ะ  ปรากฎว่าไม่ร้องซะแอะแค่สะดุ้งทำหน้า งง งง มองซ้าย มองขวา เเล้วก็วิ่งหางจุกตูดไป นึกว่าจะร้องลั่นแถวนี้ซะเเล้ว
อันนี้อย่าว่าลังแกสัตว์เลยมันมาหาหาเรื่องผมก่อนนะฮึๆ อันนี้ถือว่าสั่งสอนมันถ้ามันยังไล่กัดอีกแบบนี้คงต้องลองระยะซักเผาขนดูซักนัดซะเเล้วมันจะร้องไหม
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2207 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 06:52:42 PM »

ติดกล้องแล้วหล่อเพิ่มขึ้นอีกมากเลยครับ น้ำลายหก
ขอบคุณครับ ผมติดกล้องไม่นานหรอกครับเดี๋ยวก็ถอดออกไปใส่ศูนย์รูเหมือนเดิมเเล้วครับ เพราะต้องซ้อมยิงโดยการใส่ชุดถือยิง
อันนี้เห็นหลายๆท่านติดกล้องยิงระยะไกลๆก็เลยอยากลองบ้าง แต่ดูกลุ่มเเล้วสู้ไม่ได้เลยครับจากที่ดูผลการทดสอบของแต่ละท่านมา ขายหน้าจริงๆปืนผมยิงดีแค่ระยะ 10 เมตรเท่านั้นแหละครับ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2208 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 06:59:23 PM »

สวัสดีครับที่เวบเพื่อนบ้านมีแอร์คิงมาขายอีกกระบอกแล้วราคาไม่แพงครับน่าสนใจครับ  http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=47321.0

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2209 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:02:03 PM »

ขำก๊าก 555+พี่เตริกลองซื้อไก่ทอด หรือลูกชิ้นปิ้งหอมๆไปผูกมิตรกับพวกมันดูสิครับรับรองคราวนี้พอมันเจอพี่แทนที่จะวิ่งไล่กัด จะกลายเป็นกระดิกหางวิ่งตามมาเป็นพรวนเลยคริๆ น้ำลายหก แผนนี้รับรองเวริคตลอด ซอยไหนดุๆเต้ยลองมากับตัวแล้วครับ ซี้กันไปเลย หลงรัก (อย่าไปยิงหมามันแบบเผาขนเลยครับ เด่วมันตาย)

วันนี้ซ้อมยิงพาดแท่น25เมตร ตั้งแต่บ่ายๆยันเย็น หมดลูกไปเกือบกล่อง เป้า50นัดที่ดีที่สุด เอามาฝากพี่ๆให้ดูกันเล่นๆแก้เซ็งครับ

ยิงเป้าละ1นัด ทั้งหมด50นัดพอดีครับ ลูกRWS Superdome 8.3เกรน

นี่ดีที่สุดแล้วนะครับ ได้แค่นี้เองเป้าอื่นๆที่เหลือใช้คำว่าเละเทะครับ ยิงออกทะเลไปไหนก็ไม่รู้ หัวเราะร่าน้ำตารินตอนนี้พยายามดีสุดยังได้เท่านี้อยู่ครับ ไม่รุ้อาจารย์ผณิศวรจะจัดแข่งเดือนไหน ตอนนี้ต้องรีบซ้อมตุนไว้ก่อน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2009, 08:10:33 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2210 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:04:45 PM »

ขอบคุณครับ ผมติดกล้องไม่นานหรอกครับเดี๋ยวก็ถอดออกไปใส่ศูนย์รูเหมือนเดิมเเล้วครับ เพราะต้องซ้อมยิงโดยการใส่ชุดถือยิง
อันนี้เห็นหลายๆท่านติดกล้องยิงระยะไกลๆก็เลยอยากลองบ้าง แต่ดูกลุ่มเเล้วสู้ไม่ได้เลยครับจากที่ดูผลการทดสอบของแต่ละท่านมา ขายหน้าจริงๆปืนผมยิงดีแค่ระยะ 10 เมตรเท่านั้นแหละครับ

ผมว่าไม่เป็นแบบนั้นหรอกครับยิง 50 เมตรของผมก็เดี้ยงเหมือนกันครับแต่ซัก 25 เมตรยังค่อยยั่งชั่วหน่อยครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2211 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:54:45 PM »

ถ้าสั่งจากดีลเลอร์ทางอเมริกาคงต้องขอ ป. 2 นำเข้ากันเองแหละครับ หรือลองรวมกลุ่มกันแล้วติดต่อให้ทางร้านปืน ร้านใดร้านหนึ่งดำเนินการให้พอจะได้ไหมครับ ผมเองก็หลงรักน้องเขาเอามากๆ ทีเดียว เข้าไปหาข้อมูลจากทุกๆ เว็บที่พอหาได้ก็พบว่า ในบรรดาปืนระดับเดียวกันที่ออกจากโรงงานแล้วนำไปลงแข่งได้เลย โดยไม่ต้องปรับแต่งเพิ่มเติม (เหมือนกับ CZ ZKM Series ที่แข่งได้ทุกระดับไงครับ) ก็เห็นมีแต่น้อง AirArms S400/410/510 นี่แหละครับ ที่เป็นปืน PCP รุ่นคลาสสิคที่ราคาถูกที่สุด

AirArms  S400/410    ราคาสูงสุด $ 1237  ราคาต่ำสุด  $681
Daystate Merlyn Sport ราคาต่ำสุด  $1454
Daystate MK4 Sport  ราคาต่ำสุด  $1796
Daystate Huntman Classic  ราคาต่ำสุด  $1494
Teoben  Rapid Sporter ราคาต่ำสุด $1640
FX Cyclone Beech Holiday Special ราคาต่ำสุด  $1195
Beeman HW100T  ราคาต่ำสุด  $1395
Falcon R Walnut    ราคาต่ำสุด  $939
Webley Spectre MK 2  ราคาต่ำสุด $895
ไว้จะไปลองถามดูให้ครับ  ว่าแต่จะหาคนที่จะสนใจได้ตามจำนวนที่ร้านกำหนดหรือเปล่าครับ  ถ้าเขากำหนดมาจำนวนมากๆ

ขอบคุณมากครับที่เป็นธุระให้   ต้องลองดูจำนวนที่ร้านกำหนดก่อนครับไม่แน่นะครับถ้าราคาน่าคบ ปืนสวยๆแบบนี้ผมว่าไปใด้ดีครับ  เหมือนกับ 200s ไงครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2212 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:59:35 PM »

ตอนนี้หายสงสัยได้เลยครับ  ถ้าผมมีกระบอกนี้ก็ใช้กระบอกเดียวเที่ยวทั่วไทย  ยิงหัวนกพิราบในระยะ 50 เมตร โดน 4 ใน 5 นัดผมก็พอใจแล้วครับ

กระบอกที่ทดสอบอีกภาพ ครับ

สวยกันคนละแบบครับ  เมื่อไรจะมีวาสนาบ้างน้อ
nOo_Jean_Alsthom4414
เบื่่อสุดๆ
Jr. Member
**

คะแนน 7

love our king

« ตอบ #2213 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:01:37 PM »

ถ้าสั่งจากดีลเลอร์ทางอเมริกาคงต้องขอ ป. 2 นำเข้ากันเองแหละครับ หรือลองรวมกลุ่มกันแล้วติดต่อให้ทางร้านปืน ร้านใดร้านหนึ่งดำเนินการให้พอจะได้ไหมครับ ผมเองก็หลงรักน้องเขาเอามากๆ ทีเดียว เข้าไปหาข้อมูลจากทุกๆ เว็บที่พอหาได้ก็พบว่า ในบรรดาปืนระดับเดียวกันที่ออกจากโรงงานแล้วนำไปลงแข่งได้เลย โดยไม่ต้องปรับแต่งเพิ่มเติม (เหมือนกับ CZ ZKM Series ที่แข่งได้ทุกระดับไงครับ) ก็เห็นมีแต่น้อง AirArms S400/410/510 นี่แหละครับ ที่เป็นปืน PCP รุ่นคลาสสิคที่ราคาถูกที่สุด

AirArms  S400/410    ราคาสูงสุด $ 1237  ราคาต่ำสุด  $681
Daystate Merlyn Sport ราคาต่ำสุด  $1454
Daystate MK4 Sport  ราคาต่ำสุด  $1796
Daystate Huntman Classic  ราคาต่ำสุด  $1494
Teoben  Rapid Sporter ราคาต่ำสุด $1640
FX Cyclone Beech Holiday Special ราคาต่ำสุด  $1195
Beeman HW100T  ราคาต่ำสุด  $1395
Falcon R Walnut    ราคาต่ำสุด  $939
Webley Spectre MK 2  ราคาต่ำสุด $895
ไว้จะไปลองถามดูให้ครับ  ว่าแต่จะหาคนที่จะสนใจได้ตามจำนวนที่ร้านกำหนดหรือเปล่าครับ  ถ้าเขากำหนดมาจำนวนมากๆ
เห็นราคาแทบไม่น่าคบเลย Shocked Shocked Shocked

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง  บันเทิงลูกเดียว
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2214 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:04:47 PM »

ขำก๊าก 555+พี่เตริกลองซื้อไก่ทอด หรือลูกชิ้นปิ้งหอมๆไปผูกมิตรกับพวกมันดูสิครับรับรองคราวนี้พอมันเจอพี่แทนที่จะวิ่งไล่กัน จะกลายเป็นกระดิกหางวิ่งตามมาเป็นพรวนเลยคริๆ น้ำลายหก แผนนี้รับรองเวริคตลอด ซอยไหนดุๆเต้ยลองมากับตัวแล้วครับ ซี้กันไปเลย หลงรัก (อย่าไปยิงหมามันแบบเผาขนเลยครับ เด่วมันตาย)

วันนี้ซ้อมยิงพาดแท่น25เมตร ตั้งแต่บ่ายๆยันเย็น หมดลูกไปเกือบกล่อง เป้า50นัดที่ดีที่สุด เอามาฝากพี่ๆให้ดูกันเล่นๆครับ

นี่ดีที่สุดแล้วนะครับ ได้แค่นี้เองเป้าอื่นๆที่เหลือใช้คำว่าเละเทะครับ ยิงออกทะเลไปไหนก็ไม่รู้ หัวเราะร่าน้ำตารินตอนนี้พยายามดีสุดยังได้เท่านี้อยู่ครับ ไม่รุ้อาจารย์ผณิศวรจะจัดแข่งเดือนไหน ตอนนี้ต้องรีบซ้อมตุนไว้ก่อน Grin

ฮู๋นะครับคุณเต้ย  ตกใจ เป้านี้ยิงจุดละนัดหรือเปล่าครับ  Grin เข้ารูเดียวกันหมดเลย  เยี่ยม เห็นถ้วยลอยมาเเล้วแหละครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2215 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:24:13 PM »

AirArms  S400/410    ราคาสูงสุด $ 1237  ราคาต่ำสุด  $681

เห็นราคาแทบไม่น่าคบเลย Shocked Shocked Shocked

ความจริงแล้ว CZ 200S  ราคาก็ไม่เบานะครับ $635  USD.  มาถึงบ้านเราก็ราคา 28,500-30,000 บาท
เมือเทียบกับ AirArms S400 HC  Bolt Action Single Shot  ราคา $681 USD.  ราคาคงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่
คงไม่เกิน 35,000 บาท
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2216 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:39:44 PM »

ผมว่า ลองสอบถามร้านปืนที่เคยสั่งปืนอังกฤษเข้ามาขาย อย่างเช่น ปืน Webley  ที่ห้างปืนอินโดไทยเคยสั่งมาขาย หรือ  ปืน BSA  (อันนี้ผมจำไม่ได้)   ดูก็ได้ครับว่าตอนนี้ยังพอมีทางสั่งปืนจากอังกฤษได้ไหม ถ้าทางร้านยังคงเป็นเอเย่นต์อยู่ก็คงจะพอมีโอกาสนะครับ  ถ้าไม่ได้ยังไงจึงค่อยไปถามร้านอื่นๆ ดู  อย่างนี้น่าจะได้ผลเร็วกว่าครับ ถ้าไม่มีทางจริงๆ ก็ขอ ป. 2 สั่งเองเลย ตรงนี้คงน่าเห็นใจที่บางท้องที่ไม่ยอมออก ป. 2 ให้เพราะไม่เคยทำ  ที่จังหวัดผมก็ไม่รู้จะเป็นยังไงเหมือนกัน ตอนขอ ป. 3 ปืนลูกกรด .22 ก็รอ 1 เดือนเลยครับ แต่เสียแค่ 6 บาท หรือผมไม่จ่ายค่าบำรุงท้องที่ก็ไม่รู้ครับ เลยรอนาน หลงรัก หลงรัก
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2217 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 09:14:13 PM »

ไหว้ สวัสดีพี่ๆเพือนๆทุกท่านครับ เมื่อวาน 13/06/09 เต้ยได้มีโอกาสไปงานมีตติ้งปืนของพี่น้องชาวสวนกุหลาบ ที่สนามยิงปืนบางบัวทองมาครับ พี่ๆน้องๆเป็นกันเองมากครับบรรยากาศดีมาก ปืนเยอะ กระสุนเพียบ ยิงมันส์ อาหารอร่อย เยี่ยม งานใหญ่ไปกัน30กว่าคนได้ครับ เลยอยากนำภาพความประทับใจมาฝากให้พี่ๆเพือนๆทุกท่านชาวปืนลมได้ชมกัน เผื่อจะจุดประกาย และเป็นจุดริเริ่มการพบปะสังสรรค์ มีตติ้งชาวปืนลมของเราบ้างครับ อยากให้จัดจริงๆมากมายเลยครับ จะได้ทำความรู้จักสวัสดีทักทายอย่างเป็นทางการซะทีครับ Grin ลองชมภาพกันนะครับ(ขออภัยที่นำภาพปืนจริงมาลงในกระทู้นี้นะครับพี่เตริก จุดประสงค์แค่อยากบอกเล่าความรุ้สึกของงานมีตติ้งครับ  ไหว้  Grin

พี่น้องเป็นกันเองมากครับมากันตรึม30คนได้ งานนี้ปืนเพียบ ถ่ายโต๊ะเดียวไม่พอ555!!!!! พี่ๆทยอยกันมาเรือยๆครับ ถ่ายปืนมาได้แค่บางส่วนเท่านั้นเองครับ

บรรยากาศพูดคุยทักทายกันเองมากครับ รุ่นพี่รุ่นใหญ่ที่สุดรุ่นปี 81 จนรุ่นเด็กสุดๆตอนนี้อยู่แค่ม.1 รุ่นปี133ครับส่วนเต้ยรุ่น119เองครับ

รูปนี้ยืนน้ำลายหก ชื่นชมปืนคนอื่นกันใหญ่เลยครับ

บรรยากาศขณะยิงปืนครับ ลองปืนกันแหลกเลยครับ คนโน้นยิงปืนคนนี้ คนนี้ไปลองยิงปืนคนนั้น สนุกมากมายครับ เยี่ยม

รูปนี้เป็นรูปมุมสวยๆที่พี่ๆถ่ายส่งมาให้ดูกันครับ

พี่ๆทำป่อเปี๊ยะมาทอดกินกันแบบร้อนๆที่สนามเลยครับ อาหารอร่อยมากมาย

ทั้งหมดเป็นภาพบรรยากาศส่วนนึงเท่านั้นครับ ตอนค่ำไปนั่งทานข้าวกินเลี้ยงกันต่อที่ร้านอาหารแถวๆนั้นครับ ต้องขออภัยที่นำภาพมาลงเยอะนะครับ ไหว้ อยากให้พี่ๆน้องๆได้เห็นว่า นัดมีตติ้งกันแล้วมีความสนุกสนานเฮฮาปาจิงโกะกันแค่ไหนครับ ขำก๊าก แบร่ คิก คิก เยาะเย้ย เผื่อเราชาวปืนลมจะได้จัดบ้างครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 09:39:03 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2218 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:05:41 AM »

งานดูสนุกดีนะครับ แต่ที่เด่นในงานนี้จะรู้สึกว่ามีปืนที่เป็นอัดลมวางอยู่กระบอกเดียวบนโต๊ะเด่นเลยนะครับงานนี้ฮึๆ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2219 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 01:08:26 AM »

งานดูสนุกดีนะครับ แต่ที่เด่นในงานนี้จะรู้สึกว่ามีปืนที่เป็นอัดลมวางอยู่กระบอกเดียวบนโต๊ะเด่นเลยนะครับงานนี้ฮึๆ

ใช่เลยครับ   เพราะพวกเราเป็นกลุ่ม"คนรักปืนอัดลม"   เลยชอบเฉพาะปืนลม  เพราะเสียงไม่ดัง ยิงไม่แรง กระสุนไม่แพง แต่แม่นมาก ก ก  ก  ก     ก
หน้า: 1 ... 145 146 147 [148] 149 150 151 ... 807
  พิมพ์