๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:33:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 133 134 135 [136] 137 138 139 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029601 ครั้ง)
golf_pongpun
1 bullet / 1 responsibility ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #2025 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:29:02 AM »

อันนี้นั่งแล้วพาดยิงครับ ... ศูนย์รูเหมือนเดิม ไม่ได้ปรับ

ระยะ 10 เมตรเหมือนเดิม ... ไม่เคยลองระยะมากกว่านี้เพราะยิงแต่เป้าแข่ง และก็ไม่มีกล้องครับ

กลุ่มก็พอได้ครับ

สำหรับผม ฝีมือสุดยอดเทพแล้วครับ
มานั่งใกล้ พ่อจะกราบที่ไหล่งาม ๆ สักครั้ง แล้วพูดว่า ปืนจะขายเท่าไหร่คร๊าบ
ถ้าไม่ขายช่วยมายิงนกพิราบแถวบ้านได้หรือเปล่าคร๊าบ เพราะเดี๋ยวนี้มัน
ไม่โผล่ตัวแล้วโผล่แต่หัว เอิ๊ก

ขอบคุณครับที่ชม แต่ก็ปั้นน่าดูครับพี่
ปล.นกพิราบไม่ค่อยได้ยิงครับ เพราะไม่อร่อย 555
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #2026 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:59:11 AM »

สถานที่จัดแข่ง                               สนามยิงปืนราชนาวี บางนา
วันที่จัดการแข่งขัน                          ประมาณเดือนกรกฎาคม - สิงหาคม ๒๕๕๒นี้ครับ(รอสนาม ๒๕ เมตรใกล้เสร็จแล้ว)
กติกา                                             อาจารย์ผณิศวร กำลังร่างอยู่ครับ
เป้าที่ใช้แข่งขัน                               ใช้เป้าแข่งแบบ  USBR  ที่สนามราชนาวีบางนามีให้ทดสอบได้ครับ
อื่นๆ                                               รอสมาชิกเสนอ/สอบถาม
ขอบคุณครับ ไหว้
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2027 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:07:16 AM »

อยากทราบว่าการขอใบปอสามสำหรับ นักศึกษาต้องทำยังงัยครับบ้างครับ เพราะว่าไม่มีงานทำ มีเงินไม่เกิน 1 แสน ผมจะซื้อปืนสั่นอัดลมแข่งขันครับ หรือการขอใบปอสองก็ได้ครับ ตัวที่สนใจอยู่ครับ

ถ้าหาไม่ได้ก็

ขอคำแน่ะนำด้วยครับ :<>

แล้วปืนที่อยู่ในรูปทั้งสองมีร้านไหนนำเข้าบ้างครับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ไหว้
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #2028 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:56:57 AM »

อยากทราบว่าการขอใบปอสามสำหรับ นักศึกษาต้องทำยังงัยครับบ้างครับ เพราะว่าไม่มีงานทำ มีเงินไม่เกิน 1 แสน ผมจะซื้อปืนสั่นอัดลมแข่งขันครับ หรือการขอใบปอสองก็ได้ครับ ตัวที่สนใจอยู่ครับ

ถ้าหาไม่ได้ก็

ขอคำแน่ะนำด้วยครับ :<>

แล้วปืนที่อยู่ในรูปทั้งสองมีร้านไหนนำเข้าบ้างครับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ไหว้

ถ้าอายุถึง มีรายได้ชัดเจน ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ มีน้องที่จุฬา คุณพ่อซื้อให้แล้วให้เป็นชื่อน้องเค้าได้ แต่ว่ารู้สึกว่าต้องมีเงินในบัญชีเป็นหลักฐานพอสมควร
ถ้าอยากยิงแข่งระบบสากล แนะนำตัวบน fienwerkbau P44 เป็นตัวเดียวกับที่ผมใช้อยู่ ทีมชาติที่ใช้ตัวนี้เท่าที่เห็นก็มี คุณนพดล สุทธิวิรัช, น้องซัน ปองพล กับ พี่เอ๊กซ์ จักรกฤษณ์ ก็เคยเอาตัวนี้มายิง (แต่สองรายหลังนี้มีหลายกระบอกสับไปสับมา) ราคาเมื่อประมาณเกือบๆสองปีก่อนอยู่ที่แปดหมื่นกว่าๆเกือบๆเก้าหมื่น ล๊อตหลังๆอาจจะขึ้นราคาไปอีก ชมรมยิงปืนจุฬาก็มีอยู่หนึ่งกระบอก ซื้อจากที่ไหน pm หลังไมค์ได้ ไม่ได้ซื้อจากร้านค้าครับ
ตัวล่าง ยิงเล่นดี ไม่ต้องหาลมมาเติมอยากยิงก็ปั๊ม แต่เวลาแข่งเสียเปรียบเพราะต้องยิงไปง้างไป เวลาในการแข่งขันหนึ่งชั่วโมงสี่สิบห้านาที ต้องเปลี่ยนเป้าทุกนัด ถ้าเป็นเป้าอิเล็กโทรนิกไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าต้องรอกไปรอกมา แล้วยังต้องมาง้างมาปั๊มด้วย จะยิงไม่ทันเอา ตัวล่างไม่แน่ใจว่าร้านไหนจะสั่งเข้ามาหรือเปล่าครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2029 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 12:34:38 PM »

สถานที่จัดแข่ง                               สนามยิงปืนราชนาวี บางนา
วันที่จัดการแข่งขัน                          ประมาณเดือนกรกฎาคม - สิงหาคม ๒๕๕๒นี้ครับ(รอสนาม ๒๕ เมตรใกล้เสร็จแล้ว)
กติกา                                             อาจารย์ผณิศวร กำลังร่างอยู่ครับ
เป้าที่ใช้แข่งขัน                               ใช้เป้าแข่งแบบ  USBR  ที่สนามราชนาวีบางนามีให้ทดสอบได้ครับ
อื่นๆ                                               รอสมาชิกเสนอ/สอบถาม

เรียนถามท่าน สมศักดิ์ P ครับว่าลูกที่ใช้ในการแข่งขันเป็นลูกแบบไหนเหรอครับ มีน้ำหนักเท่าไหร่ หรือว่าเราสามารถใช้ลูกแบบหรือยี่ห้อใดใช้ยิงแข่งก็ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2030 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 01:12:01 PM »

สถานที่จัดแข่ง                               สนามยิงปืนราชนาวี บางนา
กติกา                                             อาจารย์ผณิศวร กำลังร่างอยู่ครับ
เป้าที่ใช้แข่งขัน                               ใช้เป้าแข่งแบบ  USBR  ที่สนามราชนาวีบางนามีให้ทดสอบได้ครับ
อื่นๆ                                               รอสมาชิกเสนอ/สอบถาม

เรียนถามท่าน สมศักดิ์ P ครับว่าลูกที่ใช้ในการแข่งขันเป็นลูกแบบไหนเหรอครับ มีน้ำหนักเท่าไหร่ หรือว่าเราสามารถใช้ลูกแบบหรือยี่ห้อใดใช้ยิงแข่งก็ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ไหว้
นั่นแน่รู้นะว่าคุณเต้ยจะใช้ลูกอะไรเเข่ง  Grin หวานหมูเลย แต่ไม่แน่นะครับอาจจะใช้เฉพาะลูกหัวตัดก็ได้เพราะเห็นเป่าที่ใช้ยิงเเล้วมีความละเอียดพอควร ต้องใช้กระสุนหัวตัดให้กระดาษเป็นรูกลมจะได้ง่ายต่อการนับคะแนน
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2031 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 01:42:04 PM »

คิก คิก 555+พี่เตริกนี่รู้ใจจริงๆ แลบลิ้น ว่าแต่ใช้ลูกหัวตัด แล้วจำกัดยี่ห้อและน้ำหนักด้วยมั้ยครับ น้องจะได้หามาไว้ซ้อมทีเดียวเลยจะได้คุ้นมือครับ

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2032 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:35:26 PM »

คิก คิก 555+พี่เตริกนี่รู้ใจจริงๆ แลบลิ้น ว่าแต่ใช้ลูกหัวตัด แล้วจำกัดยี่ห้อและน้ำหนักด้วยมั้ยครับ น้องจะได้หามาไว้ซ้อมทีเดียวเลยจะได้คุ้นมือครับ
ก็คุณเต้ยเล่นปั่น x ซะเป็นรูโหวขนาดนั้น ใครหล่ะจะไม่รู้  คิก คิก
ส่วนกติกายังไงอันนี้สงสัยต้องรอท่าน อาจารย์ผณิศวร มาให้คำตอบซะเเล้ว ถึงจะชัดเจนที่สุดครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2009, 02:40:05 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2033 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:42:02 PM »

กระสุนไม่บังคับครับ  ลูกหัวตัดถ้าความเร็วไม่มากนักก็ยิงดี  ถ้าเร็วถึง 900-1000 (เบอร์ 1) มันเริ่มเป๋เหมือนกัน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2034 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 03:25:33 PM »

กระสุนไม่บังคับครับ  ลูกหัวตัดถ้าความเร็วไม่มากนักก็ยิงดี  ถ้าเร็วถึง 900-1000 (เบอร์ 1) มันเริ่มเป๋เหมือนกัน

ไหว้ขอบคุณอาจารย์ผณิศวรมากครับที่ให้ข้อมูลเรื่องลูกกระสุน
 กร้ากกกกกก ขำก๊าก ใช้ลูกอะไรก็ได้แบบนี้ เสร็จโจร คริๆๆ คิก คิก

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2035 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 05:52:33 PM »

สงสัยต้องเอาปืนสปริงไปแข่งแล้วละ  เห็นคุณ toey3026  ยิงเข้า x แล้ว  ไปยิงอีกรุ่นดีกว่า  ฮะฮะ................
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2036 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:28:08 PM »

ไหว้ขอบคุณอาจารย์ผณิศวรมากครับที่ให้ข้อมูลเรื่องลูกกระสุน
 กร้ากกกกกก ขำก๊าก ใช้ลูกอะไรก็ได้แบบนี้ เสร็จโจร คริๆๆ คิก คิก

ฮ่า..ฮ่า...เสร็จผม...เห็นขนาดเป้าแล้ว...สบายมาก  ขอเวลาผลิดกระสุนปืนลมแบบลูกปรายก่อน.ซัก20ปี..จะมาแข่งด้วย...

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2037 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:49:56 PM »

น่าจะใช้ปืนกระบอกเดียวกันนะ กระสุนเตรียมมาเอง
Wat Mp
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #2038 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:51:24 PM »

ผมก็สนใจปืนอัดลมอีกคนหนึ่งครับเข้ามาหาข้อมูลหลายวันแล้วครับ แค่อยากแสดงตัวครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2039 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:47:57 PM »

ผมก็สนใจปืนอัดลมอีกคนหนึ่งครับเข้ามาหาข้อมูลหลายวันแล้วครับ แค่อยากแสดงตัวครับ

เล่นปืนอัดลมไม่ผิดหวังหรอกครับ

หน้า: 1 ... 133 134 135 [136] 137 138 139 ... 807
  พิมพ์