๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:23:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 128 129 130 [131] 132 133 134 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029183 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1950 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:57:36 AM »

ซ่อมเสร็จมันก็ย้ายมากัดใกล้ นัยว่าหิวน้ำมาก   ทนไม่ไหวแล้วโว้ย......

หัวพ่นน้ำอันนี้เพิ่งเปลี่ยนใหม่ มันกัดหัวจ่ายจนพัง

ดอกนี้ออกมาหลายวันแล้วคิดว่าไม่น่าต่ำกว่าสองสัปดาห์
ถ้าเอากล้วยไม้ต้นนี้ไปแขวนไว้หน้าปากซอย จะกลายกล้วยไม้หายากทันที
เพราะไม่รู้ว่าใครสอยไป

เมื่อวานใช้เวลาเกือบชั่วโมง ทำอุปกรณ์แท่นพาดยิง
งานนี้โลเทคสุดๆ หมดตังค์ไป 8 บาทสำหรับค่าน๊อตตัวเมีย 4 ตัว
นอกนั้นก็หยิบฉวยจากโต๊ะคอมบ้าง โรงรถ และ ตู้เครื่องมือ ในห้องครัว
ประกอบจากฐานจอคอมพิวเตอร์ 1 ฐาน
ไม้สนหน้า 3 นิ้ว 1 ท่อน ตัดแบ่งออกเป็น 2 ท่อน
หัวหมุนล๊อกแกนเก้าอี้จำนวน 3 หัว ทำเป็นที่ปรับปลายฐาน

ด้านล่างอุปกรณ์พาดยิง

รอยต่อ ต่อด้วยกาวแท่งร้อน

ปลายฐานด้านล่าง ใช้สายเจียร์แบบหมอฟันสร้างรูปหกเหลี่ยมลึก
ลงไปที่ที่อยู่น๊อตตัวเมีย และเอากาวยึดตรึงไว้กับไม้  ปลายน๊อด
อันที่จริงต้องเจียรให้เป็นมุมแหลมเพื่อให้เกาะกับพื้นได้ดี อันนี้
เอาไว้ทีหลังก็แล้วกัน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1951 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:58:59 AM »

ฐานจอคอมพิวเตอร์ยึดด้วยสกรูปล่อย 2 ด้าน

สกรูยาวน้อยไป จึงเสริมความสูงไม้ด้วยกาวแท่งร้อน จึงยึดสกรูได้

ปลายฐานมองจากด้านข้าง

ฐานจอคอมพิวเตอร์ ผมว่าแข็งแรงดีนะ จอขนาด 19 นิ้วหนักมากยังรับได้สบาย
แถมปรับหมุนซ้ายขวา เงย ก้ม ได้พอสมควร อันที่จริงตรงพาดปืนมันควรจะปรับสูงต่ำได้ด้วย
แต่ถ้าทำปรับสูงต่ำไปทำตรงพาดท้ายจะง่ายกว่า

มาอีกแล้วเศษโฟมทำหน้าที่รองพาดปืน เอามาต่อด้วยกาวร้อน ต่อโฟมแบบนี้อย่าให้กาวร้อนมาก
เพราะโฟมจะละลายรอยต่อไม่แข็งแรง ควรให้กาวอุ่น ๆ จะต่อได้แน่นกว่ามาก

แบบนี้ถ้ายกปืนออกโฟมปลิวไปตามลมแน่ ๆ

ยึดด้วยหนังสะติกรัดถุงกับข้าว

ได้ที่พาดยิงเอาไว้นั่งยิง นอนยิงก็ได้  หมดไป 8 บาทกับเวลาอีก 1 ชั่วโมง

marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1952 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:17:54 PM »

ความคิดบรรเจิดมากครับ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #1953 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:47:52 PM »

เยี่ยมความคิดสร้างสรรค์ดีครับพี่sitta นำเอาวัสดุเหลือใช้ที่หาได้ง่ายๆในบ้านมาดัดแปลงได้ขนาดนี้ ฝีมืองานช่างเยี่ยมเลยครับ ใช้ได้ดีมากน้อยแค่ไหนพี่sittaอย่าลืมเอาผลงานมาโชว์ให้พี่ๆน้องๆดูกันนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1954 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 02:18:00 PM »

สุดยอดไอเดียเลยครับแทนที่จะเอาไปทิ้งให้เป็นขยะ เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1955 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 02:32:02 PM »

Grin  ดีใจที่ได้ที่ปั้มตัวนี้มา คิดว่าไม่ต้องยกถังไปเติมลมให้ยุ่งยาก   เมื่อคืนมีเวลาก็เลยลองใช้งานดู   ระหว่างที่ปั้มก็คิดว่า "รู้ยังงี้  ยกถังไปเติมลมเหมือนเดิมดีกว่า"  เหนื่อยจริงๆเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก

น่าจะลองปั้มใส่ถังดำน้ำเก็บลมไว้นะครับ  ดูซิว่าปั๊มกับเจ้าของปั๊มใครจะไปก่อนกัน

เออถามคนที่ใช้ HW100 เบอร์1 นะครับว่า หลอดตุนอากาศมีสติกเกอร์สีเขียวพิมพ์
หมายเลข 2 หรือเปล่าครับ  ผมไม่ทราบว่าถ้าสลับหลอดอากาศระหว่างปืนเบอร์ 1
กับเบอร์ 2 จะใส่กันได้หรือเปล่า 

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1956 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 02:48:11 PM »

ยิงไป ก็ นั่งนึกไปว่าถ้าอายุแซงปาดหน้าไปที่  60กว่าๆ  แล้วจะมีแรงโยกก้านสปริงไหวไหม  เห็นทีจะต้องกัดฟันหาพวกอัดอากาศ  มาอยู่ในซุ้มบ้างแล้ว  ถึงราคาจะแรงไป  อไหลจะมากสักนิด  ก็ยังดีกว่ามีปืนแต่ไม่มีปัญญาที่จะหยิบมายิง  มันจะยิ่งแย่เข้าไปอีก    เอ้าพวกที่มีอัดอากาศทั้งหลาย ช่วยกันทดสอบความสามารถของปืนมามากหน่อยครับ  จะได้เอามาเป็นข้อมูลในการเสียเงินก่อนที่จะแก่ไปกว่านี้  จะได้ไปนั่งยิงไปคุยกันไปตอนแก่นะครับ  ความสุขเล็กๆ น้อยๆ วัยชราภาพ

ที่ผมซื้อ HW100 อีกกระบอกก็เหตุผลเดียวกับคุณ MAGNUM-60 นั้นหละครับ แต่คนที่ผมใช้เป็นเหตผลก็คือ
ภรรยาและลูกที่ง้าง hw97 ไม่ไหว  แต่ตอนนี้พอได้ hw100 มาแล้ว ก็มีเหตุผลอีกเรื่องคือมันแรงเกินไปสำหรับ
ผู้หญิงและเด็ก ตอนนี้ก็กำลังตัดสินใจจะขอพวกปืนแบบยิงแข่งขันแต่เอามายิงเล่นในบ้าน แบบอัดลมทียิงได้
เป็นร้อยนัด  และคิดว่าคงจะจบที่ปืนยาวอัดลมกระบอกสุดท้ายจริง ๆ พูดแล้วกระทืบดินด้วยเพื่อให้หนักแน่น
เพื่อสร้างความเชื่อถือให้ภรรยาเห็นความตั้งใจอันเด็ดเดี่ยวและจริงจัง...

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1957 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 03:34:39 PM »

ยิงไป ก็ นั่งนึกไปว่าถ้าอายุแซงปาดหน้าไปที่  60กว่าๆ  แล้วจะมีแรงโยกก้านสปริงไหวไหม  เห็นทีจะต้องกัดฟันหาพวกอัดอากาศ  มาอยู่ในซุ้มบ้างแล้ว  ถึงราคาจะแรงไป  อไหลจะมากสักนิด  ก็ยังดีกว่ามีปืนแต่ไม่มีปัญญาที่จะหยิบมายิง  มันจะยิ่งแย่เข้าไปอีก    เอ้าพวกที่มีอัดอากาศทั้งหลาย ช่วยกันทดสอบความสามารถของปืนมามากหน่อยครับ  จะได้เอามาเป็นข้อมูลในการเสียเงินก่อนที่จะแก่ไปกว่านี้  จะได้ไปนั่งยิงไปคุยกันไปตอนแก่นะครับ  ความสุขเล็กๆ น้อยๆ วัยชราภาพ

ที่ผมซื้อ HW100 อีกกระบอกก็เหตุผลเดียวกับคุณ MAGNUM-60 นั้นหละครับ แต่คนที่ผมใช้เป็นเหตผลก็คือ
ภรรยาและลูกที่ง้าง hw97 ไม่ไหว  แต่ตอนนี้พอได้ hw100 มาแล้ว ก็มีเหตุผลอีกเรื่องคือมันแรงเกินไปสำหรับ
ผู้หญิงและเด็ก ตอนนี้ก็กำลังตัดสินใจจะขอพวกปืนแบบยิงแข่งขันแต่เอามายิงเล่นในบ้าน แบบอัดลมทียิงได้
เป็นร้อยนัด  และคิดว่าคงจะจบที่ปืนยาวอัดลมกระบอกสุดท้ายจริง ๆ พูดแล้วกระทืบดินด้วยเพื่อให้หนักแน่น
เพื่อสร้างความเชื่อถือให้ภรรยาเห็นความตั้งใจอันเด็ดเดี่ยวและจริงจัง...

ผมว่าลองเปลี่ยนแนวเป็นปืนสั่นแข่งขันไม่ดีกว่าหรือครับน้ำหนักน้อยกว่ามากเมื่อเทียบกับปืนยาวแข่งขัน  ศรีภรรยาอาจจะชอบมากกว่าปืนยาวก็ได้นะครับ
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1958 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 04:46:14 PM »

Grin  ดีใจที่ได้ที่ปั้มตัวนี้มา คิดว่าไม่ต้องยกถังไปเติมลมให้ยุ่งยาก   เมื่อคืนมีเวลาก็เลยลองใช้งานดู   ระหว่างที่ปั้มก็คิดว่า "รู้ยังงี้  ยกถังไปเติมลมเหมือนเดิมดีกว่า"  เหนื่อยจริงๆเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก

น่าจะลองปั้มใส่ถังดำน้ำเก็บลมไว้นะครับ  ดูซิว่าปั๊มกับเจ้าของปั๊มใครจะไปก่อนกัน

เออถามคนที่ใช้ HW100 เบอร์1 นะครับว่า หลอดตุนอากาศมีสติกเกอร์สีเขียวพิมพ์
หมายเลข 2 หรือเปล่าครับ  ผมไม่ทราบว่าถ้าสลับหลอดอากาศระหว่างปืนเบอร์ 1
กับเบอร์ 2 จะใส่กันได้หรือเปล่า 

-สติกเกอร์สีเขียว ที่มีเครื่องหมายเลขหมายนี้ เป็นเครื่องหมายแสดงเตือนให้ทราบว่าเป็น วัตถุที่อาจมีอันตรายเกี่ยวกับก๊าซได้ครับhttp://en.wikipedia.org/wiki/File:HAZMAT_Class_2-2_Nonflammable_Gas.png
-กระบอกลมใช้แทนกันได้ครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1959 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 06:10:02 PM »

สวัสดีครับขอสมัครเป็นสมาชิกกระทู้นี้ด้วยคนหนึ่ง 
ผมมี  sam M10 อยู่กระบอกหนึ่งไม่ได้ยิงมานาน  ครั้งสุดท้ายสักสามสี่ปีก่อน  ไปซ่อมมาครั้งหนึ่ง
แล้วรู้สึกแปลกๆไป ประกอบกับการไปทำอย่างอื่นซะมากเลยไม่ได้ยิงอีก  ตอนนี้ก็ว่าจะปัดฝุ่นอีกครั้ง
ว่าจะให้ลูกหัดยิงแล้ว  รบกวนท่านที่พอทราบว่าใครซ่อม Anschutz ตัวนี้ได้ดีๆ 

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับผมว่าท่าเป็น Anschutz ลองสอบถามร้าน ม.ฮะกี่มี ดูดีกว่าครับที่ร้านน่าจะซ่อมได้ครับเพราะเค้าขาย Anschutz โดยตรงอยู่แล้วครับส่วนมากผมก็สั่งอะไหล่ Anschutz จากร้านนี้และครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 06:55:14 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1960 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:04:46 PM »

ผมอ่านหลายหน้าได้ข้อมูลดีๆที่เป็นประสบการณ์จริงของคนรักปืนลม
แต่มีเรื่องหนึ่งมีผมพอมีประสบการณ์แลกเปลี่ยนก็คือเรื่องของ HW100
ที่เห็นว่ายิงแล้วคุมกลุ่มกระสุนไม่ได้เพราะมันเหวอด้วยความเร็วกระสุน
มันสูงเกินไป  ผมเองก็เจาปัญหาเดียวกันแต่ก็ไม่ได้กังวลใจ กลับพอใจลึกๆ
ด้วยซ้ำไปเพราะเรามีความแรงเป็นทุนเดิม

ผมหาวิธีแก้โดยหาลูกกระสุนน้ำหนักมากเท่าที่หาได้ ก็คือ 14.5 ที่มีขายตามร้าน
อันที่จริงอยากได้หนักกว่านี้แต่หาไม่ได้ คิดว่าถ้าหาจริงๆก็น่าจะมีนะ
สำหรับผมก็โอเค พวกสัตว์เลื้อยคลานมีพิษ กระรอก นกพิราบ ตัวโตกว่าเป้าครึ่งนิ้วมาก
และกระสุนน้ำหนักขนาดนี้สำหรับ hw100 ระยะ 35 เมตร ไม่พลาด
ถ้าไม่โดนจัง ๆ ก็ต้องมีเฉี่ยวให้ขี้เยี่ยวราดกันบ้าง

ผมทดลองอัดลมไม่ให้เกิน 70 บาร์แล้วลองยิงไปเรื่อย ดูว่ากระสุนที่เรายิงชอบ
ที่ความดันลมระหว่างเท่าไหร่ก็จำเอาไว้ แปลกนะทุกวันนี้ถ้าแรงดัน 150 บาร์
ผมไม่กล้ายิงนกพิราบในระยะไกลเพราะโอกาสพลาดสูง คิดว่ากระสุนกินสูงนะ
ถ้ากินต่ำกระเบื้องคงกระจาย  แต่ถ้าระยะ 20-25 เมตร ยิงโดนขนฟุ้งนกยังบิน
ต่อไปได้คิดว่ากระสุนเร็วเกินไปนกยังไม่รู้ว่าโดนยิง คงไปตายกลางอากาศ
แต่พอความดันประมาณ 90 บาร์  ระยะ 35-40 เมตร รู้สึกแม่นกว่าโดนแทบ
ทุกนัดครับ  อันที่จริงผมอยากได้กระสุนน้ำหนักน้ำหนักต่าง ๆ  เพื่อใช้ให้เหมาะสม
กับแรงดันที่ลดลงเรื่อย ๆ หลังจาก 100 บาร์ไปแล้ว 

เช้าวันนี้ผมก็ยิงกระรอกระยะ 20 เมตร นกพิราบอีก 3 ตัวที่ระยะ 20 เมตรกับระยะ 35 เมตร
ใช้กระสุนหัวแหลมทั้งหมด ผลปรากฏกว่านกพิราบบินต่อไปได้ คิดว่าไม่ถูกจุดสำคัญ
บวกกับกระสุนมีความเร็วเกินไป แต่เท่าที่ผ่านมาถ้าใช้กระสุนหัวแบนระยะไกล 35 เมตร
โอกาสพลาดสูงกว่า แต่ถ้าโดนมันจะม้วนตัวตีลังกาลงแถว ๆ นั้นเลย  สำหรับกระรอกมัน
วิ่งไปตามสายไฟผมก็ประทับเล็งตามไปเรื่อย อีตอนเล็งตามกากะบาทนิ่งดี พอกระรอก
หยุดผมก็หยุดตามอีตอนนี้หละครับผมต้องดูว่าหลังกระรอกเป็นอะไร ถ้าอันตรายก็ยิง
ไม่ได้ต้องนิ่งไว้แต่มันไม่นิ่งครับกากะบาทส่ายไปส่ายมา รอจนกระรอกเคลื่อนตัวไปก็
วาดปืนตามไปเรื่อย ๆ จนในที่สุดมันขึ้นเสาไฟฟ้าและไปยืนบนหัวเสา พอกากะบาท
ทาบตัวผมก็เหนี่ยวไกทันทีเพราะรอไม่ได้ถ้ารอกากะบาทจะส่าย พอยิงแล้วผมก็เล็งแช่
ไว้สักครู่นะครับรู้สึกว่าจะทำให้ยิงได้ดีกว่าเหนี่ยวไกแล้วลดปืนทันที  ผมดูกระรอกใน
กล้องเล็งพอโดนกระสุนแล้วมันก็ยังกระโดดได้อีก 1 ครั้ง แล้วก็หมดแรงกลางอากาศ
ตกลงมาบนพื้น ก็คงเป็นเพราะกระสุนหัวแหลมอีกนั้นหละครับ

เมื่อวันก่อนผมล๊อกกระเป๋าปืนหมดแล้วนะครับตั้งใจว่าอีกสามสี่เดือนค่อย
มาเจอกันใหม่ แต่พอเดินเล่นตอนหกโมงเช้าเห็นกระรอกกำลัง
กัดท่อน้ำก็เลยต้องเปิดกระเป๋าและลามปามเดือนร้อนนกพิราบไปด้วย
ตอนนี้ล๊อกแล้วจริง ๆ ครับ

ถ้าว่าพอใจกับ hw100 หรือเปล่าก็บอกว่าพอใจมากที่สุด ด้วยสามารถขึ้นลูก
ได้เร็ว และมีลูกสำรองอีกหลายนัด เดินแบกปืนไปรอบแคมป์ไม่ต้อง
พกกระสุนให้ยุ่งยาก

เอาไว้ไม่นาน ผมจะเอากลุ่มกระสุนที่ความดันลมต่าง ๆ มาให้ชมกัน
เคยลงกลุ่มกระสุนของ hw100 ที่ยิงได้สวยที่สุดของผมไปแล้วในเว็บ
ไทยเบลด แต่ตอนนั้นไม่ได้บอกแรงดันลมไว้ด้วยว่าที่แรงดันลม 50-60 บาร์
กลุ่มกระสุนฟัดกับปืนลมราคาแสนได้เลยนะครับ ประเภทยิง 3 นัดเห็นรูเดียว
รูเท่ากระสุนนะครับ ไม่ใช่รูใหญ่กว่ากระสุน  มันไม่น่าเชื่อจนผมไม่อยากถ่ายรูป
มาลง เพราะถ้าผมไม่ได้ยิงเองก็ไม่เชื่อเหมือนกัน แต่จะทำได้อีกครั้งหรือเปล่า
ก็อยุ่ที่การฝึกซ้อม ซึ่งผมก็ไม่ใช่คนขยันขนาดนั้นครับ

อีกนิดนะครับ ทุกคนที่ยิงปืนเป็นเหมือนกันหมดหรือเปล่า อย่างเมื่อกี้ที่ผมบอกว่าผมยิง 3 นัด
รูกระสุนมีรูเดียวและเป็นรูเท่ากระสุนซะด้วย สวยอย่างนี้กล้ายิงนัดที่ 4 หรือเปล่า
ในตอนนั้นผมรู้สึกว่ามีความกดดันที่ต้องยิงนัดที่ 4 เพราะถ้ายิงไม่เหมือนเดิมรูกระสุน
จะไม่สวย อ้อลืมบอกไปตอนั้นผมเล็งกลางเป้าแต่กระสุนกินซ้ายประมาณ 2 นิ้ว
นัดที่ 4 ที่ยิงผมมีอาการไม่เหมือนเดิม จึงยิงได้ช้ามาก แต่พอยิงไปแล้วกระสุนก็เข้า
รูเดิมอีกแต่กินขอบกว้างขึ้น นัดที่ 5 ก็เข้ารูเดิมแต่กินขอบกว้างขึ้นไปอีก เมื่อรูบนเป้า
ไม่สวยแล้วความรู้สึกกดดันที่จะยิงนัดต่อไปก็หายไป ผมยิงจนกระสุนหมดแม็ก 14 นัด
รูบนเป้ามีรูเดียวแต่โตกว่ากระสุน ก็นึกเสียดายน่าจะเก็บเป้าไว้ตั้งแต่ยิงได้ 3 นัด
อาการที่เกิดขึ้นตอนยิงนัดที่ 4 ไม่รู้ว่าในการยิงปืนเขาเรียกว่าอะไรครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1961 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:25:16 AM »

ผมว่าลองเปลี่ยนแนวเป็นปืนสั่นแข่งขันไม่ดีกว่าหรือครับน้ำหนักน้อยกว่ามากเมื่อเทียบกับปืนยาวแข่งขัน  ศรีภรรยาอาจจะชอบมากกว่าปืนยาวก็ได้นะครับ

อืม ความคิดเข้าท่า ก็อยากได้เหมือนกันนะ ตัวผมเองคงไม่ไหวถ้าต้องถือปืนเล็งนิ่งแล้วค่อยยิง
ส่วนมากถ้าไม่พาดยิง ก็พอวาดปืนขึ้นศูนย์หน้าตรงเป้าก็เหนี่ยวไกโป้ง ๆ  ถ้าเอานับคะแนนก็
ไม่ค่อยได้เรื่องหรอก กล้ามเนื้อหัวไหล่เจ็บเรื้อรังมาหลายปีแล้วครับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดว่า
ยิงปืนมาก แต่เป็นเพราะโดนภรรยาลงโทษให้ถอดเหง้าหญ้าเจ้าชู้ไอ้ผมก็ใช้เสียบขุดดินผิดท่า
ด้วยไอ้เราไม่ใช่นักขุดดินอาชีพนี่นา หัวไหล่ก็เลยเจ็บเรื้อรังมาตลอด ภรรยาก็สงสารสำนึกผิด
ตอนหลังผมขออะไรก็ให้ตลอดครับ ฮิ ฮิ 
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1962 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:52:46 AM »

ยามสายๆ หามายั่วน้ำลาย คอปืนลมกันครับ

ทำไมยางรองพานท้าย 200S ที่ขายในบ้านเรา มันไม่เป็นอย่างในรูปหว่า... ยี๊ ยี๊
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1963 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:53:56 AM »

ที่พาดยิงปืนของคุณ sitta เท่มากเลยครับ น่าจะใช้ยิงดีนะครับ  เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1964 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 12:50:29 PM »

ที่พาดยิงปืนของคุณ sitta เท่มากเลยครับ น่าจะใช้ยิงดีนะครับ  เยี่ยม

ครับเท่ แต่โดนด่าครับ ถ้าไม่เชื่อลองไปปลดขาตั้งจอคอมพิวเตอร์ในบ้านมาทำสิครับ ผมโดนมาแล้ว

หน้า: 1 ... 128 129 130 [131] 132 133 134 ... 807
  พิมพ์