๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:21:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 121 122 123 [124] 125 126 127 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029467 ครั้ง)
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1845 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:18:20 PM »

ผมเอามาลงบ้างครับ  ยิงที่ระยะ 15 เมตร  10 นัด ยิงจาก  CZ 200s
รูปแรกครับ ใช้ลูก GECO

รูปที่ 2 ใช้ลูก  RWS superpoint

รูปที่ 3 ใช้ลูก  RWS superdome

รูปที่ 4 ใชลูก  H&N baracuda
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 12:21:03 PM โดย coko » บันทึกการเข้า
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #1846 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:50:57 PM »

สุดยอดเลยครับทั้งพี่Thunder 65และพี่cokoเลยครับกลุ่มกระสุนเกาะกันเหนียวแน่นหนึบดีมาก แล้วพี่ๆไปซื้อลูกรุ่น Superdomeที่ไหนเหรอครับน้องลองหาแถวหลังดิโอสยาม ไม่เห็นร้านไหนมีรุ่นนี้ขายเลยครับพี่
กระทู้ช่วงนี้คึกคักดีจัง แต่ได้เห็นกลุ่มกระสุนของเจ้าCZ200Sไปแล้ว อยากเห็นของHatsanเร็วๆจังเลยครับ น้องคนนี้ตั้งหน้าตั้งตารอชมอยู่เลยครับ

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1847 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:40:37 PM »

กลุ่มกระสุนสุดยอดทั้ง 2 ท่านเลยครับ เดี๋ยวผมว่างๆจะลอง Anschutz มาลองกลุ่มกระสุนไกลๆบ้างว่ากลุ่มจะ ok หรือเปล่า ปกติยิงแต่ระยะ 10 เมตร ต้องไปหาที่กว้างๆลองบ้าง
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1848 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 05:33:40 PM »

ดูจากรูปของท่าน 123 dog dog

ผทเคยใช้ 105 เหมือนกันแต่ ไม่ X

กระสุนที่ผมเก็บได้มันจะบานเป็นใบบัวเลยนะครับ กระสุนยี่ห้อเดียวกัน ในกรณ้แบคเป็นคอนกรีตหรือผนังเรียบ แต่ยิงใส่สมุดกโทรศัพท์จะเสียรูป คล้ายภาพล่างสุด

ให้ผมเดาจากรูปผมคิดว่าแรงอัดมันลดลงมากๆแล้วครับ จะจากสปริงหรือลูกสูบไม่แน่ใจ

สังเกตอีกอย่างหรือภาพไม่ชัดก็ไม่ทราบนะครับ หัวกระสุนเหมือนไม่มีรอยเกลียวจับเลย ในภาพแรกๆนะครับ

ร้อนลุ่มกลุ้มใจ เมื่อคืน บาร์ซ่า ยูเว่ ทำเจ๊ง   เจ้าน้องชายบ้านนอกสุดรักก็ทำถ้าจะแย่ แรงเริ่มจะถอย แตะปี๊กไม่ดัง ไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อน  ทนไม่ไหวแล้วครับหาอุปกรณ์จากโรงงาน แล้วลาพักร้อนสักครึ่งวัน กลับมาบ้านทำการตรวจสอบปืนตามคำแนะนำของคุณ  nok กับคุณ terk kung  จัดการเปลี่ยนยางหัวลูกสูบ  ไปดูผลการทดสอบครับ ผมนำหมอนเด็กมาทำ black up ใส่ไปในถุงกระดาษแล้วยิงที่ระยะ18ม.ครับประมาณ30นัดลูกกระสุนก็มีลักษณะไม่บี้แบนสักเท่าไรครับ  แต่เมื่อนำเอาหมอนออกแล้วยิงเป้าธรรมดา ดูภาพประกอบครับ

ดูสำลีจากหมอนที่ทะลักออกมาซิครับเหมือนกับมันยืดออกมาเพื่อชลอความเร็วของลูกปืน

ภาพนี้เมื่อยิงทะลุเป้ากระดาษแล้วไปกระทบ  black  up เอียง45 องศา

แถมอีกภาพใช้ลูก hobby ยิงที่ระยะ17ม.กว่า ทะลุสองด้านครับ
        สรุปว่าปืนของผมกับมามีแรงอีกครั้งใช่ไหมครับ  สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ   คุณ nok และคุณ terk kungมากครับ

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1849 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 06:16:06 PM »

วันนี้หลังจากไปรับลูกกับจากโรงเรียน   ยังมีเวลาเหลืออีกหน่อยหยิบเจ้า  cz 200 s มาลองยิงแบบไม่มีอุปกรณ์ช่วยครับยกเว้นโต๊ะ เริ่มจากรูปแรกครับทุกครั้งจะหากล่องกระดาษมาวางแล้วเอาปืนพาดยิง  วันนี้ผมจะไม่ใช้กล่องกระดาษดู
รูปแรกครับ  ผมใช้ข้อศอกมือซ้ายวางยันกับพื้นโต๊ะแล้วใช้มือประคองปืน ยิงที่ระยะ  15 เมตร  5 นัด  ใช้ลูก  GECO  ดีที่สุดของวันนี้เลยครับ

รูปที่ 2 นั้งยิงครับไม่ได้พาดกับอะไร  ยิงที่ระยะเท่าเดิม  แต่ชุดนี้ยิง  10 นัด

รูปที่ 3 ยืนยิง  แต่ยิงไป 5 นัดครับ  สงสัยต้องมาฝึกยืนยิงบ้างแล้วครับ  ยิงไม่ได้เรื่องเลยครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1850 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 06:41:06 PM »

ถ้ายังไม่สะใจคอซาดิตส์มาชมภาพใหม่ครับ ผมเห็นสมรรถภาพความแรงของเจ้าน้องชายบ้านนอกตัวนี้แล้ว happy ครับความแรงมันกลับมาเต็ม90%แล้วครับแต่ความแม่นก็ตามราคาครับ           ลองใช้ปลอกกระสุน .38 จำนวน5นัดว่างที่ระยะ17ม.ครับยิงไปทั้งหมด14นัดถึงจัดการมันหมด ดูที่ละภาพนะครับไม่ได้โม้วววววนะครับ และ ไม่ตัดต่อด้วยครับ

ยิงไป9นัดโดนไปเต็ม 4นัด สองนัดแรกปลอกกระสุนกระเด็นอยู่ใกล้ๆอีกสองนัดตามที่เห็นในภาพครับ และ เฉี่ยวไปสองนัดไม่โดนเลยสามนัด และเหลืออีกหนึ่งปลอก อีกหนึ่งปลอกคอยชมภาค2ครับ
      สังเกตุปลอกกระสุนลำดับที่4นะครับว่ามันเอาท้ายปลอกกระสุนมุดเข้าไปในกระสอบทราย   และคอยชมภาค2ครับ

ภาพนี้รวมญาติถ่ายหมู่ครับ แต่ผมว่าญาติผมหายไปหนึ่งปลอกครับแต่ไม่เป็นไรถ่ายไปก่อนครับ ผมจำได้ว่ายิงโดนนะครับ และดูปลอกกระสุนลำดับที่1นะครับข้างๆปลอกกระสุนด้านซ้ายมือจะมีรอย

มันอยู่นี่ครับปลอกกระสุน ปลอกที่5!!  มันทะลุและฝังเข้าไปในทรายจนมองไม่เห็น

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1851 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:01:29 PM »

หลังจากทดสอบพลัง M เอ้ย พลัง105x ต่างหาก  ผลการทดสอบเป็นที่หน้าพอใจครับ นำปลอกกระสุนผู้ถูกทดสอบมาถ่ายรูปทำประวัติใหม่ครับ

ลืมบอกไปครับ กระทู้ข้างบนรูปที่สองภาพขวามือสุดที่ปลอกกระสุนด้านท้ายที่มุดเข้าไปในทรายก็คือปลอกกระสุนปืนด้านขวามือสุดรูปข้างบนนี้ครับไม่มีรอยบุบหรือรอยยุบเลยครับ  แต่ผมยิงถูกนะครับส่วนด้านซ้ายมือสองปลอกก็  คือปลอกกระสุนที่จมไปในทรายครับ

ด้านข้างครับ

ภาพนี้  ปลอกกระสุนสามปลอกทางด้านซ้ายมือก็คือปลอกกระสุนที่จมไปในทรายครับ
       ส่วนอีกสองปลอกทางด้านขวามือก็คือปลอกกระสุนที่ถูกยิงและกระเด็นอยู่ใกล้ๆครับ

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #1852 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:43:20 PM »

แม่ยาย!!!!! จั๋งซี้มันต้องถอนนนนน(ออกมาจากถุงทราย) แรงได้อีกครับพี่แบบนี้พอๆกับลูกกรดแล้วมั้งเนี่ยน้องว่า^_^!!

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #1853 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 08:49:14 AM »

สุดยอดเลยครับทั้งพี่Thunder 65และพี่cokoเลยครับกลุ่มกระสุนเกาะกันเหนียวแน่นหนึบดีมาก แล้วพี่ๆไปซื้อลูกรุ่น Superdomeที่ไหนเหรอครับน้องลองหาแถวหลังดิโอสยาม ไม่เห็นร้านไหนมีรุ่นนี้ขายเลยครับพี่
กระทู้ช่วงนี้คึกคักดีจัง แต่ได้เห็นกลุ่มกระสุนของเจ้าCZ200Sไปแล้ว อยากเห็นของHatsanเร็วๆจังเลยครับ น้องคนนี้ตั้งหน้าตั้งตารอชมอยู่เลยครับ

คูณ Coko แจ้งมาว่าลูกเบอร์ 1 ของ RWS ทั้ง 3 แบบเริ่มหายากและไม่มีของใหม่เข้ามา

ลูก RWS Superdome ของผมเหลือแค่ตลับเดียวต้องยิงอย่างประหยัดหน่อยครับ ปกติใช้ Dynamit Nobel Geco ครับหาได้ง่ายหน่อย

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1854 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 11:24:47 AM »

แรงขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดเลยนะครับ ดีใจด้วยนะครับ
ท่าทางจะสนุกน่าดู ยิงปลอกกระสุนซะหลบเข้าไปในกระสอบทรายเลย
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1855 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 11:42:49 AM »

อืมม ดูแล้วคิดถึงเจ้า M105 ตัวเก่าจัง

กระทู้ปืนลม ช่วงนี้มาแรงจริงๆ
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #1856 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 11:57:48 AM »

น่าจะมีการจัดแข่งขันปืนลมเป้านิ่งบ้างนะครับ   ทั้งปืนสั้นและปืนยาว  เหมือนรายการแข่งขันปืนจริง
เช่น
        ระยะ   10  เมตร เลดี        ท่ายืนยิงศูนย์เปิด
        ระยะ   15  เมตร ทั่วไป             - " -
        ระยะ   25  เมตร ทั่วไป             - " -
        ระยะ   50  เมตร ทั่วไป       ท่ายินยิงติดกล้องเลง

ผมว่าน่าจะสนุกนะครับ

Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1857 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 07:43:58 PM »

หลังจากทดสอบพลัง M เอ้ย พลัง105x ต่างหาก  ผลการทดสอบเป็นที่หน้าพอใจครับ นำปลอกกระสุนผู้ถูกทดสอบมาถ่ายรูปทำประวัติใหม่ครับ

ลืมบอกไปครับ กระทู้ข้างบนรูปที่สองภาพขวามือสุดที่ปลอกกระสุนด้านท้ายที่มุดเข้าไปในทรายก็คือปลอกกระสุนปืนด้านขวามือสุดรูปข้างบนนี้ครับไม่มีรอยบุบหรือรอยยุบเลยครับ  แต่ผมยิงถูกนะครับส่วนด้านซ้ายมือสองปลอกก็  คือปลอกกระสุนที่จมไปในทรายครับ

ด้านข้างครับ

ภาพนี้  ปลอกกระสุนสามปลอกทางด้านซ้ายมือก็คือปลอกกระสุนที่จมไปในทรายครับ
       ส่วนอีกสองปลอกทางด้านขวามือก็คือปลอกกระสุนที่ถูกยิงและกระเด็นอยู่ใกล้ๆครับ

คุณ 123 ไม่มีรูปพระเอกของงานมาโชว์ตัวด้วยหรอครับ (Hatsan)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1858 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 06:29:55 AM »

ขอบคุณ คุณเติร์กอีกครั้งครับ  ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยน ยางลูกสูบ และ สปริงใหม่ไม่ทราบว่าร้านไหนขายบ้างครับนอกจาก ร้าน ม.ฮะ  ขอบคุณคร้าบบบบบ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1859 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:21:34 AM »

ขอบคุณ คุณเติร์กอีกครั้งครับ  ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยน ยางลูกสูบ และ สปริงใหม่ไม่ทราบว่าร้านไหนขายบ้างครับนอกจาก ร้าน ม.ฮะ  ขอบคุณคร้าบบบบบ
คงมีแต่ร้าน  ม . ฮะกีมี เท่านั้นและครับถ้าเป็นยี่ห้อนี้ครับ
หน้า: 1 ... 121 122 123 [124] 125 126 127 ... 807
  พิมพ์