๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:54:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 80 81 82 [83] 84 85 86 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4029640 ครั้ง)
BLUE DIAMOND
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1230 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 12:58:53 AM »

ปฐมบทของ ฟิล ทาร์เกท สอน วิธีการ นั่ง  ยืน ในรูปแบบของ ฟิล ทาร์เกท ลองดูนะครับ  (Field target)

http://www.youtube.com/watch?v=9sa7ODrtWMY&feature=related#

ผมว่ากีฬาชนิดนี้กำลังจะเริ่มต้นที่จะเกิดขึ้นในเมืองไทยเป็นครั้งแรกที่เวปแห่งนี้
และหวังว่าจะได้รับความนิยมในโอกาสต่อไปนะครับ

ในโอกาสนี้ขอขอบคุณ พี่ๆ เพื่อน และ อ. ผณิศวร ในเวปนี้ที่ได้ให้ข้อมูล ความรู้ อันเป็นประโยชน์มากๆ
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2009, 11:52:05 PM โดย BLUE DIAMOND » บันทึกการเข้า
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #1231 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:26:30 AM »

ปฐมบทของ ฟิล ทาร์เกท สอน วิธีการ นั่ง  ยืน ในรูปแบบของ ฟิล ทาร์เกท ลองดูนะครับ  (Field targat)

http://www.youtube.com/watch?v=9sa7ODrtWMY&feature=related#

ผมว่ากีฬาชนิดนี้กำลังจะเริ่มต้นที่จะเกิดขึ้นในเมืองไทยเป็นครั้งแรกที่เวปแห่งนี้
และหวังว่าจะได้รับความนิยมในโอกาสต่อไปนะครับ

ในโอกาสนี้ขอขอบคุณ พี่ๆ เพื่อน และ อ. ผณิศวร ในเวปนี้ที่ได้ให้ข้อมูล ความรู้ อันเป็นประโยชน์มากๆ
ขอบคุณครับ

ดูแล้วนึกถึงตอนเรียน ร.ด. เลยครูฝึกก็สอนแบบนี้

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1232 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 08:00:32 AM »

ตัวนี้ครับ  www.pyramydair.com/cgi-bin/model.pl?model_id=940
ตัวนี้ เบอร์สอง 1315 ครับ  www.pyramydair.com/cgi-bin/model.pl?model_id=963

ลองอ่านรายละเอียดของ Shin Sung นะครับ  เบอร์สอง นัดแรก 1220 fps ถึงนัดที่ 10 ความเร็วตกเป็น 1036 fps ซึ่งอาจแก้ได้โดยปรับความแรงให้ต่ำลงมาสักหน่อย  ทั้งนี้ต้องดูว่าการปรับความแรงนั้น ปรับที่วาวคุมห้องลม หรือที่สปริงตัวกระแทกเปิดวาว   ถ้าเป็นตัวแรกจะดีมาก  ช่วยให้ยิงได้มากนัดขึ้นและสม่ำเสมอดี  แต่ถ้าเป็นตัวหลังจะช่วยได้แค่ยิงมากนัด  ไม่ช่วยเรื่องความสม่ำเสมอครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #1233 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:08:50 AM »

ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมมี FWB สั้น .177 แบบสปริงโยก เวลายิง กลุ่มสูงมาก ตั้งศูนย์หลังจนหมด ก็ยังสูงอยู่
ใปศูนย์หน้ามีเปลี่ยนแต่ไม่มีใบสูงเลย
มีแนวทางแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1234 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:52:09 AM »

คุณภูเล็งแบบไหนครับ  ปืนรุ่นนี้โรงงานคำนวณมาให้เล็งนั่งแท่นเป้าวงดำที่ 10 เมตร  อาจเป็นได้ว่าปรับลงสุดแล้วก็ยังสูงสำหรับเล็งจี้
และขณะยิงมีรีคอยล์หรือไม่ครับ  ถ้าสกรูยึดคันง้างมันถอยลงมาถูกับโครงปืนจะรีคอยล์ทำให้กลุ่มสูงขึ้น
โรงงานมีใบศูนย์หน้าสูงพิเศษสำหรับใส่เมื่อล็อกไม่ให้ปืนถอย เกิดรีคอยล์ เพื่อซ้อมยิงครับ (โมเดล 65)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1235 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:17:53 AM »

rพี่ๆ ครับดูตัวนี้ซิครับ แรงมา เบอร์สองวิ่ง 1220  ตกใจ
ตัวไหนครับ  Huh

อ้าวขอโทษทีครับ
ตัวนี้ครับ  www.pyramydair.com/cgi-bin/model.pl?model_id=940
ตัวนี้ เบอร์สอง 1315 ครับ  www.pyramydair.com/cgi-bin/model.pl?model_id=963
อื้อแรงมากจริงๆครับ มีโม่บรรจุกระสุนได้ 6 นัด แรงแบบนี้ท่าทางจะยิงได้ไม่เกิน 30 นัดต้องเติมลมใหม่แน่ๆเลย ในต่างประเทศเขาคงใช้ในการล่าสัตว์ขนาดเล็ก
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #1236 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 07:51:28 PM »

คุณภูเล็งแบบไหนครับ  ปืนรุ่นนี้โรงงานคำนวณมาให้เล็งนั่งแท่นเป้าวงดำที่ 10 เมตร  อาจเป็นได้ว่าปรับลงสุดแล้วก็ยังสูงสำหรับเล็งจี้
และขณะยิงมีรีคอยล์หรือไม่ครับ  ถ้าสกรูยึดคันง้างมันถอยลงมาถูกับโครงปืนจะรีคอยล์ทำให้กลุ่มสูงขึ้น
โรงงานมีใบศูนย์หน้าสูงพิเศษสำหรับใส่เมื่อล็อกไม่ให้ปืนถอย เกิดรีคอยล์ เพื่อซ้อมยิงครับ (โมเดล 65)
ขอบพระคุณอ.ผณิศวร มากครับ ไหว้
เพื่อให้เห็นภาพชัด เล็งจี้ที่วงดำ10 ระยะ 10ม กลุ่มกระสุนสูงประมาณ 10ซม นั้นหมายถึงผมต้องชดเชยเล็งต่ำกว่าเป้าอีกครับ ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
BLUE DIAMOND
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1237 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:44:45 PM »

เรียน อ.ผณิศวร 
ผมได้ติดตามงานของ อ.ผณิศวร มาบางพอสมควรครับ ในนิตยสารอาวุธปืน และก็ชอบอ่าน การตอบคำถามของ อ.ผณิศวร
เป็นเรื่องการตอบ เกี่ยวกีฬายิงปืนลม มากเป็นพิเศษ ครับ และก็คิดไม่ถึงว่าถ้ามีใครก็ตาม ไม่เข้าใจเกี่ยวปืนอัดลม มาโพสถาม
อ.ผณิศวร ก็จะตอบคำถามอย่างผู้รู้จริง ให้ความกระจ่าง และ ตอบด้วยความเมตตา เสียสละเวลาอันมีค่า มาตอบให้รู้ และเข้าใจอย่างถูกต้อง
(วันก่อนผมก็เห็นลูกชายอ.ผณิศวร ที่สนามหัวหมากด้วยครับ ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวนะครับ มีรุ่นน้องเข้าชี้ให้ดูนะครับ เขาว่ามาเทรนรุ่นน้อง แข่งกีฬามหาลัย)
สุดท้ายนี้ ถ้าผมมีอะไรไม่เข้าใจ หรือ อยากรู้ ผมขอรบกวนสอบถามอ.ผณิศวร บ้างนะครับ  ขอบคุณครับ 
neox
Jr. Member
**

คะแนน 2

ปืนสั้นอัดลมเท่านั้น

« ตอบ #1238 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 02:57:46 PM »

สวัดดีพี่ๆทุกท่านนะครับ

ผมเพิ่งได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่ของเว็ปนี้ครับ

อยากจะรบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับ การเลือกซื้อปืนหน่อยคับ(AIR PISTOL)

เนื่องจากผมอยู่ชมรมยิงปืนของลาดกระบัง ปรกติจะใช้C20 อยากมีปืนสั้นอัดลมแข่งขันเป็นของตัวเองบ้าง

จึงอยากทราบเกี่ยวกับ ข้อดีข้อด้อยของปืนยี่ห้อต่างๆและความคงทนครับ (เรื่องราคาพอทำใจได้แล้วครับ)

1.ระหว่าง Feinwerkbau ตัวล่าสุด

Morini รุ่นไม่เคยเปลี่ยนแปลง

Steyr LP10

ผมได้ติดตามเรื่องปืนสั้นอัดลมมานานครับ แต่ก็ไม่ค่อยแน่ชัดในเรื่องการเลือกซื้อยี่ห้อไหนดี

ขอความกรุณาพี่ๆช่วยเปรียบเทียบรุ่นให้ฟังหน่อยนะครับ

2.ถ้่าอยากแนะนำตัวไหนเพิ่มเชิญได้เลยนะครับ

3.ที่สำคัญช่วยแนะนำร้านที่ขายปืนพวกนี้หน่อยนะครับว่ามีที่ไหนบ้าง

4.ถ้าปืนมีความเสียหายเกิดขึ้น และหมดประกัน เราจะส่งซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

5.ช่วยแนะนำเว็บที่มีการซื้อขายปืนสั้นอัดลมแข่งขันมือ2หน่อยนะครับ

ถ้ายังไม่ช้าเกินไปขอสวัดดีปีใหม่พี่ๆทุกท่านนะครับ ปีนี้ขอให้ยิงกันได้กลุ่มสวยๆนะครับ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1239 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 05:40:03 PM »

rพี่ๆ ครับดูตัวนี้ซิครับ แรงมา เบอร์สองวิ่ง 1220  ตกใจ
ตัวไหนครับ  Huh

อ้าวขอโทษทีครับ

แรงจังน่าจะมีมาขายบ้านเราบ้างนะ น้ำลายหก

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1240 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 06:39:48 PM »

สวัดดีพี่ๆทุกท่านนะครับ

ผมเพิ่งได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่ของเว็ปนี้ครับ

อยากจะรบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับ การเลือกซื้อปืนหน่อยคับ(AIR PISTOL)

เนื่องจากผมอยู่ชมรมยิงปืนของลาดกระบัง ปรกติจะใช้C20 อยากมีปืนสั้นอัดลมแข่งขันเป็นของตัวเองบ้าง

จึงอยากทราบเกี่ยวกับ ข้อดีข้อด้อยของปืนยี่ห้อต่างๆและความคงทนครับ (เรื่องราคาพอทำใจได้แล้วครับ)

1.ระหว่าง Feinwerkbau ตัวล่าสุด

Morini รุ่นไม่เคยเปลี่ยนแปลง

Steyr LP10

ผมได้ติดตามเรื่องปืนสั้นอัดลมมานานครับ แต่ก็ไม่ค่อยแน่ชัดในเรื่องการเลือกซื้อยี่ห้อไหนดี

ขอความกรุณาพี่ๆช่วยเปรียบเทียบรุ่นให้ฟังหน่อยนะครับ

2.ถ้่าอยากแนะนำตัวไหนเพิ่มเชิญได้เลยนะครับ

3.ที่สำคัญช่วยแนะนำร้านที่ขายปืนพวกนี้หน่อยนะครับว่ามีที่ไหนบ้าง

4.ถ้าปืนมีความเสียหายเกิดขึ้น และหมดประกัน เราจะส่งซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

5.ช่วยแนะนำเว็บที่มีการซื้อขายปืนสั้นอัดลมแข่งขันมือ2หน่อยนะครับ

ถ้ายังไม่ช้าเกินไปขอสวัดดีปีใหม่พี่ๆทุกท่านนะครับ ปีนี้ขอให้ยิงกันได้กลุ่มสวยๆนะครับ

แนะนำ Anschutz อีกตัวเลือกหนึ่งครับ  Smiley
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1241 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 07:00:34 PM »

พรุ่งนี้มีเเข่งขันยิงปืนของกีฬามหาวิทยาลัยที่สนามกีฬาหัวหมาก ผมเป็นตัวแทนนักกีฬา ประเภทอัดลมยาวบุคคล ของมหาวิทยาลัยมหาสารคามเข้าร่วมด้วยครับ เป็นครั้งแรกครับที่ลงแข่ง เป็นประสบการณ์อย่างมาก ไม่ทราบว่าจะได้มีโอกาสเจอกับอาจารย์ผณิศวรด้วยไหมครับ
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1242 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 08:09:17 PM »

อยากเป็นนักกีฬาบ้างจังครับ จะได้ซื้อปืนถูกๆ  คิก คิก
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1243 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 08:29:55 PM »

อยากเป็นนักกีฬาบ้างจังครับ จะได้ซื้อปืนถูกๆ  คิก คิก
ของผมไม่ได้ซื้อถูกนะครับ ราคาร้าน มอฮะกีมี เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Khunat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1244 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 10:13:55 PM »

สวัสดีครับ
ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ครับปรกติใช้ปืนสั้นอัดลม (MORINI) ครับ
แต่สนใจ STEYR LP10 เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ
ว่าSTEYR LP10 มีราคาประมาณเท่าไหร่ (ทั้งมือ1และมือ2)
และถ้าพูดถึงคุณภาพว่าเป็นเช่นไร ข้อดีมีอะไรบ้าง ข้อเสียมีอะไรบ้าง

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

หน้า: 1 ... 80 81 82 [83] 84 85 86 ... 807
  พิมพ์