๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 05:23:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 800 801 802 [803] 804 805 806 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4012157 ครั้ง)
konthorn
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12030 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 03:33:36 PM »

ผมเดาว่าน่าจะเป็นปืนไทยประดิษธ์นะครับและเป็นปืนยาว ไหว้
อย่าเอ็ดไปครับ เดี๋ยวบอร์ดจะมีมลทิน
หมื่นขุนราม
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12031 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:33:50 PM »

เงียบจัง....

ก่อนที่จะเอามือล้วง..ปืนในกระเป๋ากางเกง ....จงเอื้อมมือลงไปผูกเชือกรองเท้าให้แน่นเสียก่อน....คริ  คริ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #12032 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:07:47 PM »

เงียบจัง....

ต้องจุดประทัด....

ผมรักในหลวง...ครับ
kopkillmanu3
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12033 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 03:04:25 PM »

ขอถามกูรูหรือท่านผู้เชี่ยวชาญครับ ว่าปืนอัดลมมีทะเบียนที่ราคาถูกที่สุดและคิดว่าคุ้มค่ามากที่สุด 5 อันดับแรกครับ? ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 10:31:50 AM โดย kopkillmanu3 » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #12034 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 05:57:19 PM »

ปืนอัดลมมีทะเบียนที่ราคาถูกที่สุดและคิดว่าคุ้มค่ามากที่สุด 5 อันดับแรกครับ
...??...ไหนครับ..??... อยากเห็นเหมือนกัน...??.....
ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #12035 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 06:42:57 PM »

ในไทย ของถูกต้องราคาซื้อข้าว ชาวนาครับ ที่เหลือ มีแต่ของแพง ไม่ว่าน้ำมัน ทั่วโลกขาย ยี่สิบกว่าบาท บ้านเราปาเข้าไปสาม สี่สิบ น้ำมันผลิตที่ไทยต้องส่งออกไปขาย น้ำมันที่ขาย ไม่มีราคาอ้างอิงราคา ณ ตลาดไทย ทำมั๊ย ทำไม ต้องอิง ราคาสิงคโปร์
  สินค้าสั่งจากนอก ราคาไม่เท่าไหร่ นำเข้า เก็บตั้ง สาม สี่สิบ เปอร์เซนต์ ไม่รู้ว่าภาษีไปไหนหมด ผมเชื่อได้เลยว่าถ้าลดราคาน้ำมัน (ซึ่งเป็นไปไม่ได้) กลไลการตลาดทุกอย่างจะสะดวกกว่านี้อีก

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12036 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:33:58 AM »

บวก หนึ่งครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
  ในไทย ของถูกต้องราคาซื้อข้าว ชาวนาครับ ที่เหลือ มีแต่ของแพง ไม่ว่าน้ำมัน ทั่วโลกขาย ยี่สิบกว่าบาท บ้านเราปาเข้าไปสาม สี่สิบ น้ำมันผลิตที่ไทยต้องส่งออกไปขาย น้ำมันที่ขาย ไม่มีราคาอ้างอิงราคา ณ ตลาดไทย ทำมั๊ย ทำไม ต้องอิง ราคาสิงคโปร์
  สินค้าสั่งจากนอก ราคาไม่เท่าไหร่ นำเข้า เก็บตั้ง สาม สี่สิบ เปอร์เซนต์ ไม่รู้ว่าภาษีไปไหนหมด ผมเชื่อได้เลยว่าถ้าลดราคาน้ำมัน (ซึ่งเป็นไปไม่ได้) กลไลการตลาดทุกอย่างจะสะดวกกว่านี้อีก
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #12037 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:10:45 PM »

อันนี้ก็ได้แต่บ่นกันไป  จะไปแก้ไขทำอะไรมันก็ทำไม่ได้   มาเข้าเรื่องของพวกเราดีกว่า  ปืน..ทางซีกโลก อเมริกา  เขาก็ให้สิทธิ์ประชากรของเขาเต็มที่  ชนิดว่าอยากได้อะไรก็เดินเข้าไปซื้อได้เลย  ยิ่งปืนลมด้วยแล้ว เล่นวางขายตามห้างหาซื้อได้ง่ายยิ่งกว่าหาซื้อข้าวกินซะอีก  แล้วมองย้อนกลับมาดู  อีกซีกโลกฝั่งเอเซียดูซิครับ  มีประเทศไหนให้เสรีเท่าประเทศไทยเราบางครับ  อยากมีปืนก็ให้หาซื้อกันได้บ้าง  ถึงจะมีระเบียบ และ อุปสรรคอยู่บ้าง  แต่ก็ยังปล่อยให้มีเล่นกันได้บ้าง  บางประเทศมีเงินล้นฟ้ายังมีปืนไม่ได้เลย  เราก็อย่าไปดูไอ้ประเทศที่เขาดีกว่าเราให้เจ็บกระดองใจมันเลยครับ  หันไปดูประเทศที่เขายังผูกขาดอำนาจไว้ที่ส่วนกลาง  แล้วเราจะสบายใจกว่านะครับ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #12038 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:23:30 AM »

อันนี้ก็ได้แต่บ่นกันไป  จะไปแก้ไขทำอะไรมันก็ทำไม่ได้   มาเข้าเรื่องของพวกเราดีกว่า  ปืน..ทางซีกโลก อเมริกา  เขาก็ให้สิทธิ์ประชากรของเขาเต็มที่  ชนิดว่าอยากได้อะไรก็เดินเข้าไปซื้อได้เลย  ยิ่งปืนลมด้วยแล้ว เล่นวางขายตามห้างหาซื้อได้ง่ายยิ่งกว่าหาซื้อข้าวกินซะอีก  แล้วมองย้อนกลับมาดู  อีกซีกโลกฝั่งเอเซียดูซิครับ  มีประเทศไหนให้เสรีเท่าประเทศไทยเราบางครับ  อยากมีปืนก็ให้หาซื้อกันได้บ้าง  ถึงจะมีระเบียบ และ อุปสรรคอยู่บ้าง  แต่ก็ยังปล่อยให้มีเล่นกันได้บ้าง  บางประเทศมีเงินล้นฟ้ายังมีปืนไม่ได้เลย  เราก็อย่าไปดูไอ้ประเทศที่เขาดีกว่าเราให้เจ็บกระดองใจมันเลยครับ  หันไปดูประเทศที่เขายังผูกขาดอำนาจไว้ที่ส่วนกลาง  แล้วเราจะสบายใจกว่านะครับ
+1 ไปเลยครับ

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #12039 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 07:50:17 AM »

ขอกระชากเบรคมือหน่อย เกรงว่าจะไปไกลกว่านี้
เรื่องการเมืองเค้ามีห้องพิเศษจัดไว้รองรับอยู่แล้ว ไประบายหรือออกความเห็นได้เต็มที่ครับ
ส่วนห้องปืนลมของดออกความคิดเห็นเรื่องอื่นๆ ที่มีความล่อแหลม การเมือง ศาสนา เศรฐกิจ อะไรเหล่านี้ กลัวจะโต้ตอบกันยาวไม่ยอมจบทั้งเรื่องและคน
อีกอย่างคือชื่อกระทู้ครับ รวมนานาสาระปืนอัดลม  ไหว้ ไหว้
แนะนำว่าถ้าเครียดมากให้หยิบปืนอัดลมมายิงเล่น แล้วจะหายเครียด  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12040 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:05:42 PM »

เงียบแท้
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #12041 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:34:14 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน เข้ามาอ่านอยู่นานแล้ว ตัดสินใจสมัครสมาชิกเสียที ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไหว้
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #12042 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:36:15 AM »

อยากจะเล่นปืนอัดลมกับเค้าบ้าง ศึกษาในนี้อยู่นาน ที่น่าจะเหมาะสมกับตัวเองทั้งสภาวะร่างกายและกระเป๋า น่าจะเป็น Diana M48 พี่ๆมีข้อแนะนำไหมครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #12043 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:44:54 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน เข้ามาอ่านอยู่นานแล้ว ตัดสินใจสมัครสมาชิกเสียที ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไหว้

ยินดีต้อนรับครับ..อยู่กทม.หรือเปล่าครับ..  ถ้าอยู่กทม. หรือใกล้เคียง เชิญร่วมเข้าแข่งขันปืนอัดลมพาดแท่นที่สนามพระประแดงด้วยเลยนะครับ... เรื่องปืนไม่มี ไม่ใช่ปัญหาครับ.. สมาชิกมีปืนให้ยืมแข่งกันครับ สนุก มันๆ ขำๆ ครับ  ไม่ซีเรียส มีแต่เสียงหัวเราะครับ.... 

อยากจะเล่นปืนอัดลมกับเค้าบ้าง ศึกษาในนี้อยู่นาน ที่น่าจะเหมาะสมกับตัวเองทั้งสภาวะร่างกายและกระเป๋า น่าจะเป็น Diana M48 พี่ๆมีข้อแนะนำไหมครับ

ถ้าคิดแล้วว่า M48  เหมาะกับตัวเอง ทั้งร่างกาย และกระเป๋า  ผมไม่แน่ใจว่าปัจจุบันจะพอหาของใหม่ได้ที่ไหน และถ้ามีของใหม่ ราคาก็คงจะมหาโหดอยู่พอสมควรนะครับ..  ชั่วโมงนี้ ไม่สนใจ AA TX200 เหรอครับ น่าจะยังพอหาได้ และราคาสูสีกับ M48 ดีไม่ดี เผลอๆ อาจจะราคาย่อมเยากว่าด้วยนะครับ..  แต่ยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นๆ มาตอบอีกทีนะครับ..
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #12044 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:22:37 PM »

ยินดีต้อนรับครับ..อยู่กทม.หรือเปล่าครับ..  ถ้าอยู่กทม. หรือใกล้เคียง เชิญร่วมเข้าแข่งขันปืนอัดลมพาดแท่นที่สนามพระประแดงด้วยเลยนะครับ... เรื่องปืนไม่มี ไม่ใช่ปัญหาครับ.. สมาชิกมีปืนให้ยืมแข่งกันครับ สนุก มันๆ ขำๆ ครับ  ไม่ซีเรียส มีแต่เสียงหัวเราะครับ.... 

ถ้าคิดแล้วว่า M48  เหมาะกับตัวเอง ทั้งร่างกาย และกระเป๋า  ผมไม่แน่ใจว่าปัจจุบันจะพอหาของใหม่ได้ที่ไหน และถ้ามีของใหม่ ราคาก็คงจะมหาโหดอยู่พอสมควรนะครับ..  ชั่วโมงนี้ ไม่สนใจ AA TX200 เหรอครับ น่าจะยังพอหาได้ และราคาสูสีกับ M48 ดีไม่ดี เผลอๆ อาจจะราคาย่อมเยากว่าด้วยนะครับ..  แต่ยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นๆ มาตอบอีกทีนะครับ..
ขอบคุณครับพี่พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ แต่ก็คอยติตามข่าวสารการแข่งขันอยู่เรื่อยๆถ้ามีโอกาสคงได้เข้าไปชมบ้าง ส่วนเรื่อง M48 คงไม่หวังมือหนึ่งหรอกครับ ก้คงรอจังหวะที่มีท่านใดปล่อย และราคาเหมาะสมนะครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ขอ +1 ให้กับความใจดีของพี่ครับ
หน้า: 1 ... 800 801 802 [803] 804 805 806 807
  พิมพ์