๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:19:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1043 1044 1045 [1046] 1047 1048 1049 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1052643 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15675 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:19:33 PM »

อันนี้ Siri ที่ให้ดูวันก่อน
จะเห็นได้ว่าผมเล่นทั้งปีไม่กี่ตัว วน ๆ เวียน ๆ ไป ๆ มา ๆ แค่นี้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15676 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:20:57 PM »

ลองกรอกแบบฟอร์มตรงนี้ครับ http://tns.tnsitrade.com/TNB_ATNSCMS/pre/th/account-opening/register.aspx เป็นการแสดงเจตจำนงค์ไม่มีข้อผูกมัดอะไร
ติ๊กว่า"เปิดบัญชีหุ้นนะครับ ที่เหลือตามสะดวก รอพนักงานโทรมาหา ลองถามรายละเอียดดูครับ ถ้าโอเคเขาจะส่งเอาสารให้ทางemail ผมเปิดCash balanceซื้อขายผ่านเน็ตไม่ได้ใช้เสตรทเม้นนะครับ ผมไปเปิดบัญชีใหม่กับธนาคารใกล้บ้าน แล้วเอาไปผูกกับธนชาติแค่นั้นครับ

รออนุมัติ1เดือนมั้ง ไปอนุมัติผมแถวๆ20ตุลา ผมเข้าตลาดก็28ตุลา แล้วsetก็ยึกยักที่1600 หลังจากนั้นก็ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าไม่ได้กระทู้นี้ป่านนี้คงยังไม่ได้ทุนคืน ขอบคุณลุงสมชาย น้าคาร์ น้าต.แม่สาย ท่านTakefiveแล้วก็หลายๆคน

ทุกวันนี้ผมยังจำน้องมาร์เจ้าของเสียงหวานๆนั่นไม่ได้ เพราะหลังจากโอนเงินเข้าบัญชีรอบแรกก็ไม่ได้โทรไปเลยครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15677 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:31:40 PM »

หาอ่านตามนี้ครับน้าแป อ่านจบรับรอง สองหมื่นไม่พอแน่ 5 5 5 http://www2.bualuang.co.th/le/help/kw/bls_technical.pps

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15678 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:34:56 PM »

อีกตัวหนึ่งที่ยังถืออยู่กำไรเกิน 10% ละครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15679 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 12:01:51 AM »

ทองร่วงหนักคืนนี้2%ละ เซ็งเป็ด  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15680 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 09:35:19 AM »

อีกตัวหนึ่งที่ยังถืออยู่กำไรเกิน 10% ละครับ

jas เมื่อวานปิดไม่หลุดแนวรับ Grin Grin Grin น่าไป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15681 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 10:04:34 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15682 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 03:23:37 PM »

Jas 8.35 new high ช่วงนี้นะจ๊ะ Grin Grin Grin  วอลุ่มก็ใช้ได้

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15683 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 03:32:19 PM »

น้าแปไม่ธรรมดา ได้คืนภาษี สองหมื่น ให้แผนกบุคคลคำนวณเรื่องค่าลดหย่อนใหม่เถอะครับ ไม่มีคุณภาพทำให้ได้คืนเยอะเกินไป ถ้าโปรแกรมระบบดี ๆ ต้องไปจ่ายเงินเพิ่มนิดหน่อยพอเป็นพิธี ได้คืนบ่อย ๆ เหมือนผมโดนเรียกตรวจติดต่อกัน 3 ปี ปีนี้แค้นใจเลยคีย์ก่อนตั้งแต่วันที่ 5 ได้คืนใช้หมดเรียบร้อยแล้วครับ 5 5 5

ถ้าจะเล่นหุ้นถ้าเชื่อตามอาจารย์ผม แกบอกว่า ให้ดูหุ้นเพียงไม่กี่ตัว จับตาดูมันอยู่ เดาทางมันให้ออก รู้นิสัยของมัน ตลาดหุ้นบ้านเรามันคือการพนันดี ๆ นั้นเอง คนจะหวังลงทุนเพื่อเงินปันผลน้อยมาก  หุ้นบางตัวเงินปันผลได้มายังน้อยกว่าดอกเบี้ย หุ้นบางตัวเช่น True ไม่มีเงินปันผลด้วยซ้ำ คนก็แห่กันไปซื้อ ที่เขาซื้อเพราะหวังว่าราคามันจะขึ้น ๆ ๆ

ก่อนมาเล่น น้าแป ต้องไปอ่านหนังสือ เรื่อง กราฟ สารพัดกราฟ ที่มีอยู่ในโลกนี้ให้ชำนาญ ดูให้ออกว่า ถ้ามันเป็นรูป 1 - 2 แล้ว รูปต่อไปจะเป็นรูปใด... ส่วนใหญ่ตรง เพราะคนเล่นหุ้นทุกคนเขาก็รู้เดาทางกันออกหมด ถ้าเราไม่รู้ซิแปลก.......

เมื่อก่อนผมไม่รู้จัก Area BB อาจารย์ผมสอนแต่เส้น MACD อาจารย์ผมบอก ดูง่าย ๆ ตัดขึ้นซื้อ ตัดลงขาย แค่นี้กำไร พอเล่นเองจริง ๆ มันมีอีกสารพัดเส้น  อาจารย์สมชาย สอนเส้น 7 วันตัด 15 วัน เพื่อนสอนดูเส้น STO Fast Slow มันก็คล้าย ๆ กัน หาแนวทางของตัวเองให้เจอ....

ที่ผมเจอในชีวิตจริง ถ้าราคาหุ้น ออกนอกแนว Area BB มันจะถูกดึงราคาให้กลับมาอยู่ภายในกรอบ แสดงให้เห็นว่า ถ้าราคาหุ้นพุ่งขึ้นเกินแนว Area BB ให้พิจารณาขาย ตามสโลแกนของ อาจารย์สมชาย ขายหมูไม่ใช่ความทุกข์  ... แล้วไปซื้อคืนในราคาที่ต่ำกว่า ในกรณีที่เป็นหุ้นขาขึ้น

มารู้จักเส้นค่าเฉลี่ยเรียงตัวเป็นสามเหลี่ยมรูปพัด กับ อาจารย์สมชาย ได้ประโยชย์ได้ตังหลายครั้งละครับ

มีอีกหลายข้อ กลัวเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน รอน้าคาร์ ท่าน TakeFive และสมาชิกท่านอื่นมาเล่าให้ฟังบ้างครับ

ปล. ผมไม่เคยเอาเงินไปเปิดบัญชีบริษัทหลักทรัพย์ครับ  ตอนเปิดครั้งแรกสมัยก่อน เขาเอาเอกสารมาให้กรอก ๆ ๆ แล้วเขาเอาเลขสมุดบัญชีไทยพาณิชย์ไป แล้วก็ให้วงเงินมาตอนแรกได้วงเงิน 2 แสน ซื้อวันนี้ อีก 3 วันจ่ายเงิน  ขายวันนี้อีก 3 วันทำการรับเงิน  แค่นี้ครับ สมัยก่อนสนุกครับ ซื้อ ๆ ขาย ๆ ขาย ๆ ซื้อ ๆ เงินเข้าบัญชีง่าย ๆ สนุก ๆ วันละ สี่ห้าร้อย สมัยนี้เริ่มเล่นยากขึ้น บางทีเช้าแดง บ่ายเขียว บางวันเช้าเขียว บ่ายลบร้อยจุด อวกแตก เริ่มมีแหวกแนว
เรื่องคืนภาษีผมเอกสารไปยื่นที่สำนักงานสรรพากรให้เจ้าหน้าที่ทำให้ก็ได้คืนทุกปีครับ ไม่มีปัญหาอะไรมาห้าหกปีแล้วครับ ปีนี้ได้สองหมื่นเจ็ดพันกว่าบาทครับ ผู้ประกอบการโรงงานรายเล็กๆแบบผมเดี๋ยวนี้สถานการณ์ไม่เอื้ออำนวยให้ก็ต้องหาอาชีพอื่นมาเสริมด้วยครับนี่ก็กำลังเข้าหุ้นกับน้องจะเปิดบริษัทชิปปิ้งด้วยอีกทางนึงและกำลังศึกษาลู่ทางขยับย้ายโรงงานไปอยู่ฝั่งพม่าครับอยู่ไทยน่าจะไม่รอดครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15684 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 05:16:42 PM »

หาอ่านตามนี้ครับน้าแป อ่านจบรับรอง สองหมื่นไม่พอแน่ 5 5 5 http://www2.bualuang.co.th/le/help/kw/bls_technical.pps

การลงทุนมีความเสี่ยงนะครับ Grin Grin Grin ตัดสินใจดีๆในการลงทุน

เท่าไรก็ไม่พอครับ ถ้าเล่น 55555

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15685 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 07:29:41 PM »

วันนี้ก็เหมือนเดิมครับน้าคาร์ เป็นไปตามคาดหมายทุกตัว Siri Jas BCP

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #15686 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 11:07:33 PM »

อยากเล่นหุ้น ถ้าจะหาหนังสือ ต้องหาหนังสือฝรั่งเท่านั้น หนังสือไทยหลอกขาย เน้นให้รวยเร็ว หลอกให้ฝันหวานทั้งนั้น
ถ้าเป็นผู้ประกอบการ คงไม่เหมาะกับดูกราฟเพราะคงไม่มีเวลาเฝ้า แนะนำให้อ่านพวกของ ปีเตอร์ ลินซ์ น่าจะมีแปลเป็นไทยสอนให้เข้าใจธุรกิจ วิธีหาหุ้นที่มีประสิทธิภาพ

ส่วนเรื่องเทคนิค ถ้าบอกว่าดูแค่ เส้นนั้น ตัดเส้นนี้แล้วจบ คงไม่ใช่ครับ มันมีอะไรมากกว่านั้นอีกเยอะครับ
เล่นเทคนิคแต่ไม่เคยทำ backtest มันก็คือเลอะเทอะครับ
ทำ backtest แต่ไม่รู้จักคำว่า overfitted ก็ไม่มีประโยชน์อันใด

ลองดูครับ อย่าไปคิดมาก จะเงินเยอะเงินน้อยไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่ถ้าเสียแล้วได้บทเรียน ได้จุกสักที แล้วกลับไปคิดไปเลียแผลแล้วไม่พลาดซ้ำ 2 หมื่นนี่ถือว่าคุ้มมากๆ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15687 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 05:52:53 AM »

วันนี้ก็เหมือนเดิมครับน้าคาร์ เป็นไปตามคาดหมายทุกตัว Siri Jas BCP

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin แต่ขายรึยัง 55555555

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15688 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 05:54:57 AM »

หนังสือไทยหลอกขาย เน้นให้รวยเร็ว หลอกให้ฝันหวานทั้งนั้น

คนเข้ามาเล่นหุ้นหวังรวยเร็วทั้งนั้นครับ Grin Grin Grin ถ้าไม่เล่นเรียกลงทุน 5555555 เรื่องจุก ไม่จุก นี่ดีครับ ถ้าเล่นรับรองไม่มีใครไม่เคยจุกแต่จุกมากจุกน้อยนี่แล้วแต่บุญกรรม 555555

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15689 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 07:20:25 AM »

ฮิฮิฮิ  ช่วงนี้มีคนบ้าปั่นจักรยานเพิ่มอีกเยอะเลยครับน้าคาร์ เมื่อก่อนที่ทำงานผมปั่นกันไม่กี่คน ช่วงนี้กระแสน้องหวานหวาน มาแรงพากันออกปั่นจักรยานกันเป็นแถว

หุ้นเล่นพอสนุก ๆ ขำ ๆ ไปวัน ๆ เคยจุกหลายครั้งตั้งแต่สมัยกองทุนบูม ๆ สุดท้ายหาเส้นทาง หาแนวทางของตัวเองให้เจอก็เป็นสุขครับ หาหุ้นที่ถูกโฉลก สรุปเดือนนี้กำไรที่เป็นตัวเงิน เกิน 8% กำไรที่ยังเป็นลม เกิน 10% ครับ ดึงออกมาสะสมพระ กับรูปสวย ๆ ครับ

หน้า: 1 ... 1043 1044 1045 [1046] 1047 1048 1049 ... 1118
  พิมพ์