๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:01:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1010 1011 1012 [1013] 1014 1015 1016 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1111632 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15180 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 11:59:27 AM »

เดี๋ยวเวลา Siri ทะลุ 2.10 ปุ๊บ... เราก็ไปตั้งกระทู้ในพันทิปมั่ง, ว่า "Siri มีข่าวอะไรหรือ? เพราะพรุ่งนี้มันจะขึ้น!!!"... ฮา...

แต่ตอนนี้มันเอารถถังตั้งป้อมประจันหน้ากันที่ 2.08/2.10 ตั้งแต่เช้ายังไม่ขยับไปไหนเลยครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15181 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:23:39 PM »

จวนจะปิดตลาดครึ่งเช้าอยู่แล้วทั้ง ITD และ Siri ยังตั้งป้อมยันประจันหน้ากันไม่เลิกครับ... ทั้งคู่ Val สูงปรี๊ดเลย ITD เกินพันล้านบาทไปแล้ว, ส่วน Siri ก็เกิน 700 ล้านบาท...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #15182 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 07:18:13 PM »

กราฟ ITD ก็สวย กราฟ STRI ก็น่าสน แต่มีภาระกิจต้องเดินทางไม่ได้เฝ้า ต้องรอโอกาสในสัปดาห์หน้าครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15183 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:43:14 AM »

โชคดีเชื่ออาจารย์สมชายครับ ถ้าถือ Intuch ไว้ต่อเรียบร้อยแน่

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15184 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:50:27 AM »

ตอนนี้ผมได้สูตรใหม่อีกตัวละครับ ดู Macd เป็นหลัก ดู Area BB ด้วยถ้าราคาตกมาอยู่ขอบ Area BB แล้ว MACD ส่วนที่เป็นแถบสีแดงเริ่มลดลง เส้น STo ทั้งสองตัดขึ้น แปรว่าซื้อได้แล้ว  อาการนี้จะเกิดก่อนเส้น 7 วันตัด 15 วันของท่านอาจารย์สมชายหน่อยครับ

เวลาตัดใจขายผมดู Macd เหมือนกัน ดูแถบฟ้า ๆ เริ่มลดลง แปลว่าหมดรอบแล้วครับ ต้องดูเส้น Sto ประกอบด้วยครับดูว่ามันตัดลงจริง ๆ ดู เส้น 7 วัน 15 วันด้วย

แต่เห็นเส้นค่าเฉลี่ยออกมาเป็นกระจุกนี้ ตามสูตรอาจารย์สมชายว่าปีกผีเสื้อกำลังจะคลี่อีกครั้งใช่หรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15185 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:21:25 AM »

ตอนนี้ผมได้สูตรใหม่อีกตัวละครับ ดู Macd เป็นหลัก ดู Area BB ด้วยถ้าราคาตกมาอยู่ขอบ Area BB แล้ว MACD ส่วนที่เป็นแถบสีแดงเริ่มลดลง เส้น STo ทั้งสองตัดขึ้น แปรว่าซื้อได้แล้ว  อาการนี้จะเกิดก่อนเส้น 7 วันตัด 15 วันของท่านอาจารย์สมชายหน่อยครับ

เวลาตัดใจขายผมดู Macd เหมือนกัน ดูแถบฟ้า ๆ เริ่มลดลง แปลว่าหมดรอบแล้วครับ ต้องดูเส้น Sto ประกอบด้วยครับดูว่ามันตัดลงจริง ๆ ดู เส้น 7 วัน 15 วันด้วย

แต่เห็นเส้นค่าเฉลี่ยออกมาเป็นกระจุกนี้ ตามสูตรอาจารย์สมชายว่าปีกผีเสื้อกำลังจะคลี่อีกครั้งใช่หรือเปล่าครับ

ลองดูครับ เล่นหุ้นมันไม่มีสูตรตายตัวเพราะคนเล่นเองมีอารมณ์/อุปนิสัยเฉพาะตัวไม่เหมือนกัน ทำนองเดียวกับขับรถยนต์นั่นแหละครับ จังหวะไม่เหมือนกันเลยสักคนเดียว...

เส้นค่าเฉลี่ยเป็นกระจุกนี่มันบานลงล่างก็ได้ บานขึ้นข้างบนก็ได้นะครับ... หากรอให้มัน New High ถึงจะบานขึ้นข้างบนครับ...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15186 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:29:42 AM »

ขอบคุณครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15187 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:34:58 AM »

siri ยัง 2.10-2.12 อยู่ครับ ตามดู Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15188 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:37:17 AM »

ลองดูครับ เล่นหุ้นมันไม่มีสูตรตายตัวเพราะคนเล่นเองมีอารมณ์/อุปนิสัยเฉพาะตัวไม่เหมือนกัน ทำนองเดียวกับขับรถยนต์นั่นแหละครับ จังหวะไม่เหมือนกันเลยสักคนเดียว...

เส้นค่าเฉลี่ยเป็นกระจุกนี่มันบานลงล่างก็ได้ บานขึ้นข้างบนก็ได้นะครับ... หากรอให้มัน New High ถึงจะบานขึ้นข้างบนครับ...

กราฟ Siri ถ้าถามว่า ดู MACD แล้วช่วงที่มันแดงสามวันเล็กๆจะขายไหม (July 28-30) แล้วอีกพักมันกระจากขึ้นอีก ถ้าขายจะเสียโอกาศไหม Grin Grin Grin หรือว่าได้เท่าไรก็ไม่ว่ากัน

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15189 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 11:52:00 AM »

ต้องไปดูประวัติเก่า ๆ ของผมครับน้าคาร์ เดวผมจะไปรื้อดูครับ แต่จำได้ว่าปีนี้ดวงถูกโฉลกกับ siri ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15190 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 12:11:07 PM »

กราฟ Siri ถ้าถามว่า ดู MACD แล้วช่วงที่มันแดงสามวันเล็กๆจะขายไหม (July 28-30) แล้วอีกพักมันกระจากขึ้นอีก ถ้าขายจะเสียโอกาศไหม Grin Grin Grin หรือว่าได้เท่าไรก็ไม่ว่ากัน

ถ้าว่าตามสูตรนายสมชายขายทิ้งวันที่ 28 นั่นแหละครับ ขายเพราะมันตัดเส้น 7 วันในวันนั้นแหละ... แล้วจะมาซื้อใหม่อีกทีวันนี้ครับ มีเงื่อนไขว่าต้องปิดเกิน 2.10 ครับ นั่นคือจะซื้อที่ 2.12 ขึ้นไปหรือแพงกว่า โดยจะหาจังหวะซื้อให้ใกล้ 2.10 มากที่สุดโดยไม่หลุด 2.10 ครับ... ตัวนี้โอกาสขึ้นสูงเพราะ Vol เมื่อวานหนามาก...

ITD เมื่อวานก็ Vol หนามาก, ทะลุ 5.50/5.60 โอกาสวิ่งสูง... มี BBL อีกตัวนึง, แถม Stec อีกตัวนึง...

ช่วงนี้มีหุ้นกราฟสวยหลายตัวครับ... มันกำลังจะขึ้นทั้งตลาดไปได้อีกระยะหนึ่งครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15191 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 12:32:23 PM »

ช่วงนี้มีหุ้นกราฟสวยหลายตัวครับ... มันกำลังจะขึ้นทั้งตลาดไปได้อีกระยะหนึ่งครับ...

ฟังดูดีครับพี่ Grin Grin Grin mood ดีขึ้น 

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15192 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 12:32:52 PM »

ต้องไปดูประวัติเก่า ๆ ของผมครับน้าคาร์ เดวผมจะไปรื้อดูครับ แต่จำได้ว่าปีนี้ดวงถูกโฉลกกับ siri ครับ

ถูกโฉลกอย่างนี้แจ๋วครับ Grin Grin Grin เฮงๆ ครับพี่น้อง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15193 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:03:00 AM »

119 บจ. จ่ายเงินปันผลระหว่างกาลงวดครึ่งปีแรกรวม 97,380 ล้านบาท

updated: 26 ส.ค. 2557 เวลา 16:51:45 น.

ประชาชาติธุรกิจออนไลน์

บจ. 119 แห่ง ใน ตลท. และตลาดหลักทรัพย์ mai ประกาศจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลงวดครึ่งปีแรกปี 2557 รวม 97,380 ล้านบาท คาดเมื่อประกาศครบมีแนวโน้มสูงกว่าแสนล้านบาท

นางสาวปวีณา ศรีโพธิ์ทอง ผู้ช่วยผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (ตลท.) เปิดเผยว่าจากข้อมูลที่บริษัทจดทะเบียน (บจ.) รายงานต่อ ตลท. ณ วันที่ 22 ส.ค. 2557 มี บจ. ประกาศจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลงวด 6 เดือนปี 2557 แล้ว 119 แห่ง (ไม่รวมกองทุนอสังหาริมทรัพย์) แบ่งออกเป็น บจ. ใน SET จำนวน 100 แห่ง มูลค่าจ่ายปันผล 96,852 ล้านบาท และบริษัทจดทะเบียนใน mai จำนวน 19 แห่ง มูลค่าการจ่ายปันผล 528 ล้านบาท โดยคิดเป็นอัตราการจ่ายเงินปันผล (payout ratio) 63.68% ซึ่งใกล้เคียงกับงวดหกเดือนปีที่แล้ว

"มูลค่าการจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลที่ประกาศออกมาแล้วในปีนี้มีมูลค่าสูงกว่าช่วงเวลาเดียวกันของปีก่อนหน้าคาดว่าเมื่อประกาศครบในช่วงเดือนกันยายน จะมีแนวโน้มทำสถิติสูงสุดเป็นประวัติการณ์อีกครั้งเมื่อเทียบกับปีที่แล้วที่อยู่ในระดับ 130,000 ล้านบาท เนื่องจาก บจ. ที่มีกำไรสุทธิและมีประวัติการจ่ายปันผลระหว่างกาลเป็นประจำทุกปีอีกจำนวนหนึ่งที่ยังไม่ได้มีการประกาศจ่ายปันผลออกมาโดยมูลค่าการจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลในรอบนี้มีสัดส่วนหลักมาจากกลุ่มธุรกิจที่มีผลการดำเนินงานที่โดดเด่นในช่วงครึ่งปีแรกรวมถึง บจ.ที่มีนโยบายการจ่ายเงินปันผลจากกำไรสุทธิในอัตราที่สูง" นางสาวปวีณากล่าว

"กำไรสุทธิของ บจ. ที่เติบโตต่อเนื่องไปพร้อมกับมูลค่าการจ่ายเงินปันผลในช่วงเวลา 5 ปีที่ผ่านมาสะท้อนให้เห็นความสามารถของ บจ. ในการรักษาระดับกำไรให้เติบโตต่อเนื่องและอยู่ในระดับที่สามารถจ่ายเงินปันผลให้กับผู้ลงทุนได้ดีเยี่ยม อีกทั้งยังปฏิบัติตามนโยบายการจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอซึ่งแสดงให้เห็นถึงความมีวินัยทางด้านการเงินและการปฏิบัติที่ดีต่อผู้ถือหุ้นของ บจ." นางสาวปวีณากล่าวเสริม

บริษัทใน SET ที่ประกาศจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลแล้วสูงสุด 5 อันดับแรกได้แก่ บมจ.แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส (ADVANC) บมจ. อินทัช โฮลดิ้งส์ (INTUCH) บมจ. ปตท. สำรวจและผลิตปิโตรเลียม (PTTEP) บมจ. โทเทิ่ล แอ็คเซ็ส คอมมูนิเคชั่น (DTAC) และบมจ. ปูนซิเมนต์ไทย (SCC) ซึ่งเงินปันผลของ 5 บริษัทมีมูลค่ารวมกัน 57,647 ล้านบาท หรือ 59.52% ของมูลค่าเงินปันผลระหว่างกาลทั้งหมดใน SET

ส่วนบริษัทใน mai ที่ประกาศจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลแล้วสูงสุด 5 อันดับแรก ได้แก่ บมจ.สหการประมูล (AUCT) บมจ.ยูนิมิต เอนจิเนียริ่ง (UEC) บมจ.ฟอร์จูน พาร์ท อินดัสตรี้ (FPI) บมจ.เชอร์วู้ด เคมิคอล (SWC) และ บมจ.วันทูวัน คอนแทคส์ (OTO) มีมูลค่าเงินปันผลรวม 259 ล้านบาท 48.96% ของมูลค่าเงินปันผลระหว่างกาลทั้งหมดใน mai

นอกจากการจ่ายเงินปันผลแล้ว ยังมี บจ. ที่ประกาศจ่ายหุ้นปันผล (Stock Dividend) ระหว่างกาลงวดครึ่งปีแรก อีก 5 บริษัท คือ บมจ.กรุงเทพประกันชีวิต (BLA) บมจ.โมโน เทคโนโลยี (MONO) บมจ.เสนาดีเวลลอปเม้นท์ (SENA) บมจ.ทีวี ไดเร็ค (TVD) บมจ.ศรีวิชัยเวชวิวัฒน์ (VIH) คิดเป็นมูลค่าการจ่ายเงินปันผลรวม 2,837 ล้านบาท

สำหรับหมวดธุรกิจที่จ่ายเงินปันผลระหว่างกาลสูงสุด 5 อันดับแรก ได้แก่ หมวดธุรกิจเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หมวดธุรกิจพลังงานและสาธารณูปโภค หมวดธุรกิจวัสดุก่อสร้าง หมวดปิโตรเคมีและเคมีภัณฑ์ และหมวดอาหาร มีมูลค่าเงินปันผลรวม 80,625 ล้านบาท หรือ 82.79% ของมูลค่าเงินปันผลระหว่างกาลทั้งหมด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15194 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:22:59 AM »

เข้าไปดูแล้วครับน้าคาร์ ช่วงที่มันแดงเล็ก ๆ เดือน June ไปดูในข้อมูลแล้ว ผมซื้อวันที่ 23 june 2.04 เห็นมันเกาะเส้น 7 วันตามสูตร อ.สมชาย ไปซื้อเพิ่มอีกวันที่ 30 June อีก 2.04 ขายวันที่ 4 ก.ค. อีกล๊อตขายวันที่ 7 ก.ค. ดูกราฟแล้วมันเลยแนว Area BB เห็นว่ามันเริ่มหักหัวลงเลยขายครับ  แต่มันกลับขึ้นไปอีก ไม่เป็นไรขายหมู่ไม่ใช่ความทุกข์เหมือน อ.สมชายว่าครับ ฮิ ฮิ ฮิ

หน้า: 1 ... 1010 1011 1012 [1013] 1014 1015 1016 ... 1118
  พิมพ์