๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:12:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123 124 125 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1113733 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1815 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 08:56:04 PM »

ทั้ง TTA และ PSL สวยทั้งคู่ครับ กระทบแล้วงอขึ้นพ้นเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันแบบนี้... สามารถถือได้จนกว่ามันมุดลงต่ำกว่าเส้น 7 วันแล้วค่อยดิดหาแนวรับแนวต้านครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1816 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 09:05:38 PM »

ไหว้ขอบคุณครับพี่สมชาย 

ผมซื้อที่ละตัวเองครับ เบี้ยน้อยหอยน้อย  Grin

รู้งี้ไม่ขายทิ้งตอน12-13บาท ป่านนี้หน้าบานเป็นกะด้งแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1817 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 09:14:47 PM »

ไหว้ขอบคุณครับพี่สมชาย 

ผมซื้อที่ละตัวเองครับ เบี้ยน้อยหอยน้อย  Grin

รู้งี้ไม่ขายทิ้งตอน12-13บาท ป่านนี้หน้าบานเป็นกะด้งแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แสดงว่าเห็น TTA มันทะลุ 13 แล้วไม่ขึ้นเลยขายทิ้งซิครับ... เวลามันทำ New High แล้วจะย่อตัวลง จากนั้นหากไม่ทำ New Low จะขึ้นใหม่ หากทะลุ High เดิมที่เพิ่งทำไว้ มันจะวิ่งจู๊ดครับ...

ลองดู PTTEP ซิครับ รูปแบบเหมือนกับ TTA เป๊ะโดยมี High ครั้งที่เพิ่งผ่านมา 104.5... หากทะลุครั้งนี้ไปไกลครับ...
ADVANC ก็มี High เดิมที่ 78.5 หากไม่ทะลุไม่ต้องเข้า... ทะลุแล้วค่อยตามน้ำครับ...

สมัยนายสมชายเล่นหุ้นใหม่ๆ มักเข้าซื้อแล้วรอ รอไปรอมาบางทีมันไม่วิ่ง ตลาดหมดรอบเฉยเลย... ตัวที่เข้าไปแล้วมันก็ลงไปกับเขาด้วยทั้งที่ตอนตัวอื่นขึ้นมันไม่เห็นขึ้น แต่เวลาลง... มันดั๊นนน ลงตามไปด้วยแน่ะ... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1818 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 09:21:50 PM »

ดูกราฟอีกที Psl สวยกว่า Tta ครับ... เพราะตัวแรกมีแนวรับที่เกิดจาก Low ของวันที่ 17, High ของวันที่ 10, High ของวันที่ 3 เม.ย. ยันเอาไว้ครับ...

แต่ TTA เพิ่งทำ New Low ครับ ดูเหมือนยังลงได้อีกหน่อย... น่าจะซัก 15.5 ครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1819 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 09:30:35 PM »

ดูกราฟอีกที Psl สวยกว่า Tta ครับ... เพราะตัวแรกมีแนวรับที่เกิดจาก Low ของวันที่ 17, High ของวันที่ 10, High ของวันที่ 3 เม.ย. ยันเอาไว้ครับ...

แต่ TTA เพิ่งทำ New Low ครับ ดูเหมือนยังลงได้อีกหน่อย... น่าจะซัก 15.5 ครับ...

ขอบคุณครับพี่ ต้องจับตาดู คู่นี้

TTA ประวัติโชกโชน เวลาเจ้าลากขึ้น ก็ดุเดือด มันส์จิงๆครับ ช่วง20-30-40 แรงสุดๆ  หลงรัก

แต่ตอน40 ลงมา 10 บาทก็อ่วมไปเยอะเลยครับ  Grin

ช่วงนี้หาทางตอดเล็กตอดน้อย เอาคืน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1820 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 09:41:31 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับคุณสมชายและทุกๆท่าน  เมื่อวานผมเตรียมจะเข้า bay ที่ 10.30 แต่ซื้อไม่ทันจนตลาดปิดที่ 10.50 วันนี้คงจะเปิดที่ 10.60  ผมเข้าไปไล่เก็บดีไหมครับ กลัวๆกล้าๆครับ  อาจารย์เอกพิทยาก็ว่ามาเกือบเดือนว่าหุ้นไทยจะไปถึง 480จุดแล้วจะร่วง ตอนนี้ก็ 480แล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1821 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 05:57:25 PM »

ก๊อกๆ..ตกลงผมไล่เก็บเกือบไม่ทันครับมัวแต่เกี่ยงราคาสุดท้ายไปได้ที่ 10.80 ครับปิดตลาดราคามาที่ 11.40  วันพรุ่งนี้ผมจะซื้อเพิ่มดีไหมครับ  ไครสเลอร์ประกาศล้มละลายแล้ว และนักวิเคราะห์ก็รายงานแต่ข่าวร้ายๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1822 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 08:56:36 PM »

เรียนพีอภิสิทธิ์...

ช่วงนี้ นายสมชายว่าชอบตัวไหนก็ซื้อไปก่อนครับ พยายามถือครองหุ้นเอาไว้ ตราบใดที่ Set (และตัวหุ้นเอง) ยังยืนหนือเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันครับ...

มีที่ระวังคือหากตัวไหนกระชากขึ้นแรงๆ เช่น Bay เป็นต้น... ระวังว่าวันถัดไปมีโอกาสแผ่ว หรือหยุดพักครับ ถึงแม้ภาพรวมยังไม่แย่ เพราะยังไม่มุดต่ำกว่าเส้น 7 วัน...

BAY ทะลุแนวต้านระยะใกล้ๆ หมดแล้ว... ดังนั้นถัดไปจากนี้นายสมชายอ่านกราฟไม่ค่อยออกครับ เพราะหลายตำรามักให้ลากเส้น Fibonachi ซึ่งตัวนายสมชายว่ามันไม่ค่อยแม่นเหมือน New High หรือ New Low ครับ...

ถ้าตัวนายสมชายเองจะมอง SCB, ADVANC, หรือ PSL เพราะว่ามันยังไม่กระชากแรง เท่านั้นเองครับ...

อ้อ ADVANCE ถึงแม้จะขึ้นวันพฤหัสไปหลายช่อง แต่มันยังเห็นแนวต้านแนวรับครับ... ไม่เหมือน BAY เป็น Free Float ไปแล้ว...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1823 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 10:55:06 AM »

ขอบคุณครับคุณสมชาย ไหว้ อ่านโพสของคุณสมชายแล้วผมพอจะเห็นที่เห็นทางครับ บางทีวันจันทร์ผมอาจจะเก็บ ktb ใหม่อีกรอบครับถ้าราคามันหย่อน ห้าบาทลงมาครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1824 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:47:57 PM »

พระเจ้าช่วยกล้วยทอด TTA บวก10.37%

เสียดายพอร์ทเล็กไปหน่อย  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1825 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 02:35:31 PM »

ช่วงนี้พยายามถือครองหุ้นครับ เข้าผิดตัวก็ขึ้นช้าหน่อย... แต่หาก Set ลอยอยู่เหนือเส้น 7 วันอยู่โอกาสขาดทุนน้อยแล้วครับ...

ส่วนที่นักวิเคราะห์ทั้งหลายวิเคราะห์ว่าจะหมดรอบตั้งแต่ 480 น่ะ เขาพูดไม่ละเอียดครับ... คือ Set มีแนวต้านที่ 488 เป็น High ของวันที่ 6 ม.ค. 2009... แต่เขาไม่ได้พูดว่า หาก Set อยู่เหนือเส้น 7 วันในขณะที่กระทบ และกระทบแล้วทะลุขึ้นไปโดยรักษามุมชันได้ขนาดนี้... นั่นแปลว่าที่ 488 คือแนวสนับสนุนครับ...

แล้วเราจะรู้เมื่อไหร่ว่าหุ้นจะหมดรอบใหญ่... นายสมชายย้ำเหมือนเดิมครับ ว่าหุ้นจะวิ่งขึ้นจะต้องเข้าองค์ประกอบครบ 2 อย่างคือ 1) ไม่ทำ New Low และ 2) ราคาหุ้นต้องลอยอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ย 7 วัน...

ถ้าองค์ประกอบครบถ้วน ก็จะคอยดูว่ามันจะกระชากเมื่อใด... ดูได้จากเมื่อมันทำ New High ครับ... หุ้นทุกตัวที่ไม่ใช่หุ้นปั่น เมื่อทำ New High จะกระชากขึ้นทุกตัวไม่มียกเว้นครับ โดยบางตัวกระชากในชั่วโมง แต่บางตัวทำ New High แล้วปิดต่ำ... จากนั้นอีกวันสองวันค่อยกระชาก หรือไม่ก็กระชากเมื่อ ATO ของวันรุ่งขึ้น...

ที่นายสมชายเขียนมาทั้งหมดนี่เป็น"กฏเหล็ก"ครับ... คือเห็นว่าบางท่านเรียกนายสมชายว่าอาจารย์ ซึ่งจนถึงวันนี้ นายสมชายก็ยังยืนยันว่าไม่อยากให้เรียกคำนั้นครับ เรียกว่า"คุณสมชาย"ก็พอแล้วครับ...

"กฏเหล็ก"ข้างบนนี่สามารถดูกราฟย้อนหลังพิสูจน์กับหุ้นได้ทุกตัวครับ... ไม่ล้อเล่น...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1826 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 06:05:38 PM »

ช่วงนี้พยายามถือครองหุ้นครับ เข้าผิดตัวก็ขึ้นช้าหน่อย... แต่หาก Set ลอยอยู่เหนือเส้น 7 วันอยู่โอกาสขาดทุนน้อยแล้วครับ...

ส่วนที่นักวิเคราะห์ทั้งหลายวิเคราะห์ว่าจะหมดรอบตั้งแต่ 480 น่ะ เขาพูดไม่ละเอียดครับ... คือ Set มีแนวต้านที่ 488 เป็น High ของวันที่ 6 ม.ค. 2009... แต่เขาไม่ได้พูดว่า หาก Set อยู่เหนือเส้น 7 วันในขณะที่กระทบ และกระทบแล้วทะลุขึ้นไปโดยรักษามุมชันได้ขนาดนี้... นั่นแปลว่าที่ 488 คือแนวสนับสนุนครับ...

แล้วเราจะรู้เมื่อไหร่ว่าหุ้นจะหมดรอบใหญ่... นายสมชายย้ำเหมือนเดิมครับ ว่าหุ้นจะวิ่งขึ้นจะต้องเข้าองค์ประกอบครบ 2 อย่างคือ 1) ไม่ทำ New Low และ 2) ราคาหุ้นต้องลอยอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ย 7 วัน...

ถ้าองค์ประกอบครบถ้วน ก็จะคอยดูว่ามันจะกระชากเมื่อใด... ดูได้จากเมื่อมันทำ New High ครับ... หุ้นทุกตัวที่ไม่ใช่หุ้นปั่น เมื่อทำ New High จะกระชากขึ้นทุกตัวไม่มียกเว้นครับ โดยบางตัวกระชากในชั่วโมง แต่บางตัวทำ New High แล้วปิดต่ำ... จากนั้นอีกวันสองวันค่อยกระชาก หรือไม่ก็กระชากเมื่อ ATO ของวันรุ่งขึ้น...

ที่นายสมชายเขียนมาทั้งหมดนี่เป็น"กฏเหล็ก"ครับ... คือเห็นว่าบางท่านเรียกนายสมชายว่าอาจารย์ ซึ่งจนถึงวันนี้ นายสมชายก็ยังยืนยันว่าไม่อยากให้เรียกคำนั้นครับ เรียกว่า"คุณสมชาย"ก็พอแล้วครับ...

"กฏเหล็ก"ข้างบนนี่สามารถดูกราฟย้อนหลังพิสูจน์กับหุ้นได้ทุกตัวครับ... ไม่ล้อเล่น...

ไหว้ หลงรัก

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #1827 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 06:29:38 PM »

Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1828 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 05:23:09 PM »

จะลงป้ายไหนดีหน๋ออ....ของเค้าแรงจริงๆ  Grin

ตามล่าหาทุนคืน อิอิ Grin

แต่เซ็งเลยครับเจอพิษKTZMICO  Tongue

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1829 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 06:48:57 PM »

จะลงป้ายไหนดีหน๋ออ....ของเค้าแรงจริงๆ  Grin

ตามล่าหาทุนคืน อิอิ Grin

แต่เซ็งเลยครับเจอพิษKTZMICO  Tongue

ทิ้งเมื่อมุดต่ำกว่าเส้น 7 วันครับ... ทิ้งแล้วพร้อมเข้าใหม่เมื่อมันเชิดหัวขึ้น...

หากนึกไม่ออกให้ดู TTA กับ PSL ช่วงที่ผ่านมาไงครับ... มันมุดลงใต้เส้น 7 วันปุ๊บแล้วหักหัวขึ้น ตามข้างล่างไงครับ...
เชิดหัวขึ้นปุ๊บ ให้ค่าขนมเราอีกแล้ว... เย้

ทั้ง TTA และ PSL สวยทั้งคู่ครับ กระทบแล้วงอขึ้นพ้นเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันแบบนี้... สามารถถือได้จนกว่ามันมุดลงต่ำกว่าเส้น 7 วันแล้วค่อยดิดหาแนวรับแนวต้านครับ...
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123 124 125 ... 1118
  พิมพ์