๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:11:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 113 114 115 [116] 117 118 119 ... 1118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 1111092 ครั้ง)
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #1725 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 02:55:49 PM »

หุ้นยังต้องระวังนะครับ  กลางปีเป็นต้นไป Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1726 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 07:44:17 AM »

หลงรัก
KTB แนวต้านนี้จะพ้น แล้วไปหาแนวถัดไปมั้ยครับที่ราคาไหนครับ
BECL จะไปถึงแนวต้านที่ราคาเท่าไหร่ครับ ผมถือไว้พอสมควร
 หลงรัก

KTB ขณะนี้ไม่เหลือแนวต้านระยะใกล้ๆ ให้เห็นแล้วครับ... ช่วงนี้เป็นแนวต้านจากราคาเก่าไกลๆ คือ 4.5 และ 5.0 ที่เกิดจากราคาช่วงปลายเดือน ต.ค. 2551 โน่นแน่ะครับ... ดังนั้น KTB สามารถขึ้นเป็นยอดเขาลูกใหม่ หรือกระทบแนวต้านที่ 4.30 แล้วพักตัวสะสมพลังก่อนก็ได้ทั้งสิ้นครับ... มีทางเลือกสองทางคือ 1) ขายเอากำไรก่อน แล้วเมื่อทะลุ 4.30 ค่อยซื้อใหม่ 2) กรณีตลาดแรงๆหากมั่นใจหุ้นตัวนี้ และเชื่อว่าจะสร้างยอดเขาลูกใหม่ ก็สามารถถือไปเรื่อยๆ จนกว่าราคามุดต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันค่อยขายก็ได้ครับ...

BECL หากยังรักษาราคาอยู่เหนือค่าเฉลี่ย 7 วันได้ น่าจะขึ้นไปกระทบแนวต้านที่ 15.60 บาท... หากทะลุก็ไปป้ายใหม่ที่ 17.7 บาทครับ... แต่ถ้าไม่ทะลุก็มีแนวรับที่ Low เดิม คือ 14.50 ครับ... ตัวนี้นายสมชายไม่เคยตามราคาครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1727 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 07:54:14 AM »

คนเล่นหุ้นเสียเป็นส่วนใหญ่ครับ กว่าจะพบวิธีการเล่นที่ได้กำไรก็มักเข้าเนื้อไปแยะ... แล้วคนส่วนใหญ่จะหาวิธีเล่นไม่พบจนกว่าจะหมดเงินเลิกไป หรือไม่พบจนตลอดชีวิตครับ...

........................

นายสมชายอยากเรียนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ทั้งที่แสดงตัวหรือไม่แสดงตัว(มี E-mail หลายท่าน ที่นายสมชายไม่เคยพบในเว็บปืนฯ) ว่าเรื่องแนวรับแนวต้านที่เกิดจาก New High และ New Low นั้นเป็น"ของจริง"ที่สามารถตามพิจารณาจากกราฟราคาย้อนหลังได้ครับ...

1) New High ให้ซื้อ และ New Low ให้ขายทิ้ง... และ 2) "ทุกครั้ง"ที่หุ้นขึ้น จะต้องอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันเสมอ...

สองข้อข้างบนคือกฏเหล็กครับ...
ท่านใดไม่เชื่อให้เอาไม้บรรทัดทาบเส้นกราฟในแนวนอนกับกราฟหุ้นได้ทุกตัวที่เป็นหุ้นมาตรฐานไม่ใช่หุ้นปั่น จะพบว่าไม่มีข้อยกเว้นครับ และนี่คือวิถีธรรมชาติโดยไม่ต้องใช้ Indicator ที่คำนวณยุ่งยากอื่นใดเลยครับ...
ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับท่าน  เยี่ยม  หลงรัก  เยี่ยม   

แฮ่ๆ... ขอบพระคุณครับ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1728 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:13:01 AM »

-ขอบคุณเป็นอันมากครับคุณสมชายพอดีถือหุ้นktbอยู่ และกำลังเป็นแมลงวันหัวขาดอยู่ครับ+1

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1729 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 10:14:25 AM »

-ขอบคุณเป็นอันมากครับคุณสมชายพอดีถือหุ้นktbอยู่ และกำลังเป็นแมลงวันหัวขาดอยู่ครับ+1

โหย... เป็น"แมลงวันหัวขาด"... จ๊ากซ์
+1 ทอนครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1730 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 11:10:31 AM »

นายสมชายเข้าผิดตัวครับ.... ไปเข้า TTA ในขณะที่ Kbank, LH, ACL ทำ New High ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1731 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:04:36 PM »

ยินดีด้วยครับ... ได้ค่าขนมเป็นลูกซอง 5 นัดมาตรฐาน จำนวนหนึ่งกระบอกเชียวครับ... เย้

วันนี้นายสมชายเข้า TTA ครับ... ตัวที่เล็งเอาไว้มี KTB ชนแนวต้านพอดี, ACL ก็น่าเข้า แต่นึกยังไงก็ไม่ทราบครับ คีย์ซื้อ TTA สงสัยเพราะนายสมชายได้ตังค์บ่อย... ฮา

มันแสบครับ...

วันนี้ KTB และ ACL มีวิ่งให้เห็น แต่ TTA ไม่วิ่ง เพราะไม่ทะลุ 13.00 บาท... เนี่ยแหละครับ นายสมชายไม่มีวินัย... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1732 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:09:46 PM »

TOP ทำ New High แต่ยังไม่เห็นวิ่งเลยครับ... นายสมชายรออออ... ฮา

ครับ
อาจารย์ครับ
รอบนี้ TOP จะวิ่งไปที่ราคาเท่าไหร่ครับ

ตามกราฟนะครับ... ป้ายแรกน่าจะ 25.20 ป้ายถัดมา 26.20 แล้วจากนั้นถ้ายังอยากจะวิ่งต่อ ต้องลากเส้น Fibonachi ครับ...

แต่ปัญหาเฉพาะหน้าคือวันนี้มันทำ New High แล้วดันไม่วิ่ง... ถ้าพรุ่งนี้ไม่วิ่งอีกหรือถอยหลัง ป้ายหน้าหรือป้ายไหนคงเป็นแค่ฝันครับ... กึ๋ยส์...

วันนี้ Top ปิดที่ 25.50 ครับ... นับว่าเป็นไปตามแผนการเดินรถฯ...
คือจอดป้ายแรกที่ 25.25 จนตลาดปิด 4.30 น. แล้ว ATC กระโดดไปอีกหนึ่งช่อง... เลยปิดที่ 25.50 ครับ...

ท่านใดที่ยังไม่ขายตามนายสมชาย(ขายหมู) จะเสี่ยงถือต่อก็ได้นะครับ... เพราะหากไม่ไปป้ายหน้า จะแผ่วให้เรารีบทิ้งของเพื่อรักษากำไรไว้ให้ได้ตามเป้าหมายแรก(25.20)ครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1733 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 12:56:29 PM »

TTA มาแปลก ค่าระวางเรือลดติดต่อหลายวัน ดันขึ้นสวน

เที่ยวนี้ไม่รู้เจ้าจะลากไปแค่ไหนนะครับ ขอทุนคืนก่อน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1734 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:09:30 PM »

TTA มาแปลก ค่าระวางเรือลดติดต่อหลายวัน ดันขึ้นสวน

เที่ยวนี้ไม่รู้เจ้าจะลากไปแค่ไหนนะครับ ขอทุนคืนก่อน  Grin

ถึงเวลาขึ้นมันต้องขึ้นครับ...

หากไม่ขึ้นจะมีคนอื่นเข้ามาเก็บหุ้น แล้วตัวเองเป็นเจ้ามือก็จะเหลือทางเลือกสองอย่างคือ 1) ขายถล่มราคาให้ต่ำลง ตัวเองจะได้เก็บของราคาถูก (โดนคนอื่นเอากำไร) หรือ 2) ต้องดันราคาหุ้นของตัวเองขึ้นต่อไป (คนอื่นจะตามเกาะเหมือนเหาฉลามทำกำไร และขายดักหน้า)...

ลองดูที่นายสมชาย Post เอาไว้ซิครับ รอบนี้เริ่มด้วยมีเจ้ามืออัดราคาทะลุแนวต้าน... มันไล่มาทีละตัวๆ วันนี้ล่าสุดก็ AP, LH, QH สามทหารเสือ และก่อนตลาดปิดก็มี TTA ... ดังนั้นช่วงนี้ซื้อดักรอได้เลยครับ...

พอทะลุแนวต้านแล้วจะไม่กระชากแล้วครับ... จะค่อยๆขึ้นจนกว่าจะชนแนวต้านใหม่ แล้วจากนั้นเราก็จะถือยาว จนกว่าราคามุดต่ำกว่าค่าเฉลี่ย 7 วันแล้วค่อยขายครับ... หากนึกไม่ออกให้ดู KTB ซิครับ เป็นตัวอย่างที่ดีเชียว...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1735 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:15:26 PM »

ถึงเวลาขึ้นมันต้องขึ้นครับ...

หากไม่ขึ้นจะมีคนอื่นเข้ามาเก็บหุ้น แล้วตัวเองเป็นเจ้ามือก็จะเหลือทางเลือกสองอย่างคือ 1) ขายถล่มราคาให้ต่ำลง ตัวเองจะได้เก็บของราคาถูก (โดนคนอื่นเอากำไร) หรือ 2) ต้องดันราคาหุ้นของตัวเองขึ้นต่อไป (คนอื่นจะตามเกาะเหมือนเหาฉลามทำกำไร และขายดักหน้า)...

ลองดูที่นายสมชาย Post เอาไว้ซิครับ รอบนี้เริ่มด้วยมีเจ้ามืออัดราคาทะลุแนวต้าน... มันไล่มาทีละตัวๆ วันนี้ล่าสุดก็ AP, LH, QH สามทหารเสือ และก่อนตลาดปิดก็มี TTA ... ดังนั้นช่วงนี้ซื้อดักรอได้เลยครับ...

พอทะลุแนวต้านแล้วจะไม่กระชากแล้วครับ... จะค่อยๆขึ้นจนกว่าจะชนแนวต้านใหม่ แล้วจากนั้นเราก็จะถือยาว จนกว่าราคามุดต่ำกว่าค่าเฉลี่ย 7 วันแล้วค่อยขายครับ... หากนึกไม่ออกให้ดู KTB ซิครับ เป็นตัวอย่างที่ดีเชียว...

ไหว้  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1736 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:19:10 PM »

หลงรัก
ครับ
อาจารย์ครับ
KTb จะชนแนวต้านใหม่ที่เท่าไหร่ครับ
 หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1737 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:24:32 PM »

นายสมชายว่า KTB ไม่น่าจะมีแนวต้านระยะใกล้แล้วนะครับ... ที่ผ่านมาเป็นราคาตั้งแต่เดือน ตค. 51 ซึ่งเจ้าของคงขายไปหมดแล้วกระมังครับ(ยกเว้นพี่อภิสิทธิ์)...

แต่ถ้าลากเส้น Fibonachi ใน Metastock ก็จะได้แนวต้านที่ 4.6, 5.0, และ 6.0 บาทครับ...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1738 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:36:11 PM »

หลงรัก
ครับ
ขอบคุณครับ
ผมยังเก็บของอยู่ครับ
ถือยาวๆอยู่ กะว่าใกล้ปันผลจะทิ้งสักรอบ แล้วเก็บเอาส่วนต่างอีกหน
 หลงรัก

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1739 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:18:57 PM »

Grin ฮี่ๆๆ ..ผมว่าจะเอาเงินปันผลมาดักซื้อเพิ่ม ktb เพิ่มตอนมันย่อตัวลงมา(หลัง xd หุ้นส่วนใหญ่มีนิสัยชอบลง)ดีไหมครับคุณสมชาย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 113 114 115 [116] 117 118 119 ... 1118
  พิมพ์